Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

อันนี้คือเราสงสัยพอดีมีเพื่อนที่เป็นคุณครูชาวต่างชาติเขาก็มาปรึกษากับเรา เรื่อง สภาพทางการเงินของเขาเขาถามว่าปกติถ้าเรามีปัญหาที่จำเป็นต้องใช้เงินจริงๆเราทำยังไงเราก็เลยบอกไปว่าปกติแล้วเราก็จะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลกับธนาคารเพราะว่า ดอกเบี้ยมันถูกกว่าการไปกู้นอกระบบ เขาเลยถามว่าถ้าอย่างนั้นตัวเขาอ่ะอยากจะขอกู้สินเชื่อส่วนบุคคลด้วยได้ไหม เราก็ไม่มั่นใจแต่ได้ยินมาว่าธนาคารยูโอบีเนี่ยเป็นธนาคารของชาวต่างชาติใช่ไหมล่ะคะก็เลยอยากรู้ว่าถ้าอย่างนั้นชาวต่างชาติสามารถสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Éclair

ธนาคารยูโอบีเป็นธนาคารที่ชาวต่างชาติเข้ามาเปิดจริงค่ะไม่ใช่ธนาคารที่มีเจ้าของเป็นคนไทยจริงๆอย่างที่เรารู้จักกันส่วนใหญ่ แต่ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าสำหรับสินเชื่อส่วนบุคคล ของธนาคารยูโอบีอย่างสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash คุณสมบัติของคนที่จะมาขอสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้เรื่องสัญชาติสำคัญค่ะรู้สึกว่าถ้าเป็นพนักงานคุณครูก็ถือว่าเป็นพนักงานประจำใช่ไหมคะต้องเป็นสัญชาติไทยเท่านั้นค่ะถึงจะสามารถสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้

2020.09.01 17:28

แตงโม

เงื่อนไขอย่างหนึ่ง ของการขอสินเชื่อ UOB I Cash ก็คือต้องเป็นคนสัญชาติไทยค่ะถ้าเป็นคนต่างชาติแล้วยังไม่ได้ย้ายสัญชาติมาเป็นคนไทยแล้วว่าน่าจะขอไม่ได้นะแต่อาจจะมีกรณียกเว้นถ้าแต่งงานกับคนไทยหรือว่าทำงานอยู่ที่นี่แต่ว่าก็มีสินเชื่อหรือว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่มีไว้สำหรับคนต่างชาติอยู่นะคะลองหาข้อมูลดูแล้วเองไม่มีเพื่อนเป็นคนต่างชาติไม่เคยทำก็เลยไม่รู้เหมือนกันค่ะ

2020.11.26 12:56

👒กระจิบ👒👒

เรายังคิดว่าคนต่างชาติสามารถขอสินเชื่อของธนาคารยูโอบีได้นะเนี่ย เข้าใจผิดไปเอง เพราะเห็นว่าธนาคารยูโอบีเป็นธนาคารที่ชาวต่างชาติเข้ามาเปิดในไทยเลยคิดว่าจะให้คนต่างชาติขอสินเชื่อได้น่ะค่ะ แล้วอย่างนี้จะมีสินเชื่อไหนที่คนต่างชาติสามารถขอได้มั้ยคะ? เราถามเพราะว่าอยากรู้เฉยๆ ไม่ได้มีเพื่อนเป็นคนต่างชาติหรอกค่ะ

2020.12.14 16:4

Tawat3589%%

@👒กระจิบ👒👒เท่าที่ผมดูมา สินเชื่อส่วนบุคคลไม่ให้คนต่างชาติขอนะครับ หากใครเจอของธนาคารไหนหรือว่าสถาบันการเงินใดที่ให้คนต่างชาติสมัครได้ มาบอกกันได้ครับ สำหรับคนต่างชาติที่ต้องการเงินมาใช้จ่ายก่อนหรือเรียกว่ากู้เงินมาใช้ก่อนน่ะ ที่เขาสามารถทำได้ คือ สมัครบัตรเครดิตครับ แต่ฐานเงินเดือนมันสูงพอสมควรเลยนะ

2021.02.12 6:13

สมหมาย

สินเชื่อแบบนี้เป็นของคนไทยครับ กับคนที่ประกอบธุรกิจครับ ขอแนะนๆครับว่า ถ้าเพื่อนอยากได้สินเชื่อจริงๆ ให้เลือกใช้พวก นอมินีครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเขาจะทำไหม เพราะส่วนใหญ่ พวกนี้ถ้าเป็นหนี้ ไม่เอาเด็ดขาดครับ หรือแบบที่เพื่อนๆบอกได้นะครับ แต่งงานกับคนไทย แล้วให้ สามี หรือว่า ภรรยา คนไทย ไปขอสินเชื่อเองเลยครับ เงินที่ได้มาก็เอามาใช้ครับ

2021.08.09 14:43

Chali li

@Tawat3589%% เราก็คิดเหมือนคุณนะ สินเชื่อส่วนบุคคลไม่น่าจะให้คนต่างชาติขอได้ ส่วนใหญ่ที่เราเห็นเงื่อนไขของผู้สมัครจะบอกว่า "เป็นผู้มีสัญชาติไทย" คนต่างชาติที่อยากจะกู้เงิน หรือแบบเอาเงินมาใช้ก่อนแล้วจ่ายทีหลัง น่าจะต้องสมัครบัตรเครดิต ถ้ามีวิธิอื่นอีกก็มาแนะนำกันได้นะ ใครมีเพื่อนมีญาติเป็นคนต่างชาติจะได้ไปบอกต่อกันค่ะ

2021.09.22 15:10

PRapat

ส่วนใหญ่จะให้คนที่มีสัญชาติไทยเท่านั้นขอสินเชื่อส่วนบุคคลได้นะครับ ผมเคยดูมาหลายสินเชื่อนะดูมาหลายธนาคารละ แต่ก็ไม่แน่ใจนะว่าอาจจะมีบางสินเชื่อที่ให้คนต่างชาติสมัครได้หรือเปล่า ซึ่งคงมีเงื่อนไขบางอย่างกำหนดไว้แล้ว เจ้าของกระทู้ต้องลองไปหาดูอีกทีเพื่อความแน่ใจครับ แต่ถ้าผมเข้ามาคอมเมนต์ช้าไปก็ขออภัยด้วย

2022.01.25 13:42

วรวิทย์

ถ้าเพื่อนของคุณขอสินเชื่อไม่ได้แบบนี้ทำไงดีละ ตอนนี้เป็นยังไงบ้างกลับไปบ้านของเขาหรือยัง ช่วงมีโควิด-19แบบนี้เดือดร้อนกันไปหมดเลยนะครับ ไม่ว่าจะเป็นคนไทยหรือว่าคนต่างชาติ ไม่เว้นเลยสักราย ส่วนเรื่องสินเชื่อผมเคยอ่านเจอเขาบอกว่าคนต่างชาติสามารถทำบัตรเครดิตได้นะครับ ยังไงถ้าเพื่อนยังทำงานอยู่ก็ให้เพื่อนศึกษาเรื่องนี้ดูก่อนนะ

2022.03.30 11:44

16/ธรินทร์

มาอยู่ต่างบ้านต่างเมืองแล้วมีปัญหาเรื่องเงินเนี่ย ลำบากนะครับ ไม่รู้ว่าเพื่อนของเจ้าของกระทู้จัดการกับเรื่องนี้ยังไง สินเชื่อส่วนบุคคลไม่น่าจะขอได้นะสำหรับคนต่างชาติ เท่่าที่ผมเคยเห็น สิ่งที่คนต่างชาติสามารถสมัครได้ ก็คือ บัตรเครดิต ถ้าจำไม่ผิดต้องมีใบอนุญาตทำงานด้วยนะครับ มีวิธีจัดการอย่างไรมาแชร์กันได้นะครับ

2022.04.18 13:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

บัญชีออมทรัพย์

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี