Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

อยากจะทราบเกี่ยวกับในการสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสด a money นะค่ะว่า มีการเรียกร้องให้เราต้องแสดงเอกสารแสดงรายได้ด้วย ก็เลยอยากรู้เขาว่าเอกสารที่ใช้แสดงรายได้นั้นคืออะไร เพราะปกติแล้วรายได้ที่เราได้รับก็ผ่านทางบัญชีเงินเดือนแต่ไม่รู้ว่าเอกสารที่เอามารับรองเกี่ยวกับเรื่องนี้คืออะไร ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Cyrus

ถ้าเราได้รับเงินเดือนผ่านทางบัญชีธนาคารก็ให้ทำการเก็บสลิปเงินเดือน หรือหนังสือรับรองเงินเดือนตัวจริงที่แสดงเงินล่าสุดที่ออกไม่เกิน 2 เดือนครับ หรือจะเป็นหนังสือรับรองการหักภาษีณที่จ่ายปีล่าสุดตัวจริงก็ได้ แต่ถ้าเป็นบัญชีธนาคารที่แสดงเงินเดือนย้อนหลัง 3 เดือนหรือ 6 เดือนล่าสุดติดต่อกันตัวจริงนะครับ ที่กล่าวมานี้ก็สามารถใช้เป็นหลักฐานหรือเอกสารในการแสดงรายได้ได้แล้ว

2020.09.13 19:9

ป๋อง

ใช่แล้วครับเอกสารแสดงรายได้สำคัญมากเลยนะ คุณมีสลิปเงินเดือนที่ได้รับหรือเปล่า หรือว่าได้รับเงินผ่านทางบัญชีธนาคารก็ได้ วิธีหนึ่งที่สามารถทำได้ง่ายนะครับก็คือ การถ่ายสําเนาบัญชีธนาคารของเราที่ได้รับเงินเดือนประจำทุกเดือนนั่นเอง นั่นหมายความว่าคุณต้องมีความรับผิดชอบในการเอาเงินเข้าบัญชีธนาคารทุกเดือนเมื่อได้รับเงินเดือน

2020.11.25 12:42

อุบลวรรณ

ไปที่ธนาคารนะคะ บอกว่าขอทำรายการบัญชีย้อนหลัง 6เดือนเลยคะ แบบนี้แน่นอนกว่าคะ จริงๆแล้วบัตรกดเงินสด เอมันนี่ เขาเอาย้อนหลังไม่กี่เดือนเองคะ ที่ให้ขอ 6เดือน เอาไว้กันเหนียวได้เลยคะ เพราะบ้างครั้งธนาคารอาจดูย้อนหลัง ได้คะ ดีนะคะ บัตรกดเงินสดแบบนี้ วงเงินไม่มาก ก็ยังสามารถทำได้ด้วยถือว่าเป็นทางเลือกที่ดีคะ

2020.12.18 15:40

วันใหม่

อยากรู้หน่อยค่ะว่าบัตรกดเงินสด a money เนี่ย เขารับคนที่ทำงานอิสระไหมคะ ??? พอดีเราทำงานอิสระเราเลยไม่มีสลิปเงินเดือนหน่ะคะ แต่ว่าเรารับงานหลายที่นะคะ เรามั่นใจว่าเงินเดือนเราผ่านเกณฑ์แน่นอน แต่เราอยากรู้ว่าถ้าเราเอาบัญชีเงินฝากมีเงินเข้าเป็นประจำทุกสิ้นเดือนยืนยันกับทางธนาคารได้ไหมคะ แทนสลิปเงินเดือน??

2021.02.26 4:25

Pawat 964

เจ้าของกระทู้คงไม่เคยสมัครบัตรกดเงินสดหรือขอสินเชื่อของที่ไหน เลยไม่รู้ว่าเอกสารแสดงรายได้คืออะไร ไม่เป็นไรครับเข้ามาถามในนี้มีคนให้คำตอบคุณเยอะเลย แล้วตอนนี้สมัครบัตรกดเงินสด a money ได้หรือยังครับ มันก็นานแล้วนะ น่าจะได้เอาบัตรไปใช้ละ ยังไงก็อย่าเพลินนะครับ ใช้แล้วต้องจ่ายเงินคืนด้วย เดี๋ยวหาเงินไม่ทัน

2021.09.30 15:19

เสกสิทธิ์

คนที่ทำงานอาชีพอิสระ มีบัตรกดเงินสดหลายเจ้านะครับ ที่สามารถขอใช้งานของเขาได้ แต่สำหรับของ เอมันนี่ ไม่น่าจะมีนะครับ ที่ผมเห็นน่าจะมีของธนาคารออมสินแล้วก็ ของ กสิกรนะครับ เอกสารที่มช้ในการสมัครใช้งานบัตรกดเงินสด มีเรื่องของบัญชีเงินฝากของเราครับ ว่าแต่ละเดือนเราได้รายได้ประมาณเท่าไร แต่ อาจจะใช้เวลาตรวจสอบนานนิดหนึ่งครับ

2021.10.03 15:20

Ajcharawan

ยังไม่เคยสมัครบัตรกดเงินสดหรือบัตรเครดิตใช่มั้ยคะเจ้าของกระทู้เลยไม่รู้ว่าเอกสารแสดงรายได้คืออะไร แสดงว่าบัตรกดเงินสด a money เป็นใบแรกที่คุณสมัคร แล้วได้สมัครมาใช้หรือเปล่า เป็นยังไงบ้างคะตรงกับการใช้งานที่ต้องการมั้ย ถ้าจะกดเงินสดออกมาใช้ก็ดูดีๆนะว่าจะชำระเงินคืนให้ตรงเวลาได้หรือเปล่า เด๊่ยวจ่ายไม่ทันค่ะ

2021.10.05 16:17

ณัฐกานต์ min

เจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรกดเงินสด a money จึงต้องนำเอกสารแสดงรายได้ไปแสดงให้เจ้าหน้าที่เห็นด้วย ไม่ยากค่ะเพราคุณได้รับเงินเดือนผ่านทางบัญชีธนาคารของคุณอยู่แล้ว จริงๆคงจัดการเรียบร้อยแล้วล่ะ เราว่าคงได้บัตรกดเงินสดมาใช้ละ เป็นยังไงคะ เอาไปซื้อของหรือว่าเอาไว้กดเงินสดเวลาฉุกเฉิน ยังไงก็ระวังเรื่องดอกเบี้ยด้วยค่ะ

2021.10.20 13:36

Isara::

เจ้าของกระทู้รับเงินเดือนผ่านทางบัญชีก็ดีครับ เวลาไปสมัครบัตรกดเงิน บัตรเครดิต หรือขอสินเชื่อส่วนบุคคล จะง่ายมากเมื่อเตรียมเอกสารการสมัคร ส่วนเอกสารแสดงรายได้หรือหนังสือรับรองเงินเดือนคุณไปขอกับทางบริษัทก็ได้แล้วครับ ตอนนี้คุณไปสมัครบัตรกดเงินสด เอ มันนี่มาแล้วมั้ย เอกสารที่ต้องเตรียมไม่ยากอย่างที่กังวลใช่มั้ยครับ

2021.12.18 9:25

Alan;)

ฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรกดเงินสด a money ไม่สูงใช่มั้ยคะ เหมือนเคยอ่านเจอจากโพสต์ในเว็บไซต์ของ moneyduck เนี่ยแหละ ถ้าจำผิดเราก็ขออภัยด้วยนะ คือเรากำลังจะบอกว่าถ้ากำหนดว่าฐานเงินเดือนไม่สูงแล้วยังต้องแสดงเอกสารแสดงรายได้ในการสมัครด้วยเหรอคะ บางคนเขาอาจไม่มีไง รู้แหละว่าใช้เอกสารอื่นได้ แค่แปลกใจน่ะค่ะ

2022.01.09 12:31

ธนวุฒิ

ไปขอเอกสารตัวนี้กับทางธนาคารน่าจะได้นะ เหมือนเสตจเม้นอะไรแบบนั้นนะครับ บัตรกดเงินสดของเจ้านี้ไม่ค่อยจะเรื่องมากเท่าไรครับ เอกสารขอให้เราครบเท่านั้นก็พอแล้ว ส่วนตัวของผมก็สนใจบัตรกดเดงินสดของเจ้านี้นะแต่น่าเสียดายที่ก่อนหน้านั้นไปทำไว้กับอีกเจ้าหนึ่งก่อน ตอนนี้ก็กะว่าจะจ่ายให้จบๆแล้วค่อยมาใช้ของเจ้านี้

2022.03.16 14:10

ึ*ธีรดล*

เรื่องเอกสารแสดงรายได้เจ้าของกระทู้คงเข้าใจชัดเจนแล้ว ไม่ทราบว่าสมัครบัตรเอ มันนี่ผ่านมั้ยครับ บัตรนี้เป็นอีกบัตรที่น่าสนใจสำหรับคนที่ต้องการกดเงินสดออกมาใช้ชั่วคราวยามที่เงินขาดมือ แต่ถ้าเงินขาดมือเป็นจำนวนมาก ผมว่าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลเลยน่าจะเหมาะกว่า รับเงินมาเป็นก้อนแล้วก็ค่อยๆหาเงินมาจ่ายคืนเขาไปครับ

2022.04.10 7:38

Tanatchai..

จะสมัครบัตรกดเงินสดหรือบัตรเครดิต เอกสารต้องครบตามที่ทางธนาคารกำหนดมา ตอนนี้เจ้าของกระทู้คงจัดการเรื่องนี้เรียบร้อยไปแล้ว เอกสารแสดงรายได้คงไม่มีปัญหา ว่าแต่คุณได้รับการอนุมัติหรือเปล่า บัตรกดเงินสดที่คุณอยากได้น่ะครับ ถ้าได้แล้วก็ดี ถ้าไม่ได้ก็ไปสมัครบัตรอื่น ลองดูได้นะครับไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ได้เหมือนเดิมหรือเปล่า

2022.05.17 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี