Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

คือเห็นมานานเเล้วมีโฆษณาในหลายๆ ที่ โฆษณาอย่างดิบดีว่าเป็นบัดดี้เรื่องเงิน คือเราก็สมัครไปทางออนไลน์ตั้งเเต่ 10 โมงเช้า เเต่ตอนบ่ายสามมีข้อความเเจ้งมาว่าไม่อนุมัติ คือเราก็มั่นใจว่าเรากรอกข้อมูลในเว็บไซต์ไปครบถ้วน พอเราเช็คกับคุณสมบัติตามในเว็บครบเป๊ะๆ เงินเดือนก็หมื่นกว่ายาทเเต่ไม่ได้งงมากค่ะ มีใครเคยเจอเเบบนี้บ้างไหมคะ เราขาดคุณสมบัติไรไปไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Traitod

อาจอายุงานไม่ถึไหมครับ เเต่อย่าไปสมัครเลยครับ ที่นี่บอกเลยว่า ไม่มีอะไรที่เป็นมาตรฐานเลย โดยเฉพาะเรื่องวงเงินและดอกเบี้ยที่เราต้องจ่ายในแต่ละเดือน เล่นหักจากยอดเงินที่คงเหลือที่ใช้ได้ในบัตรออกไปก่อนทุกครั้ง เหมือนบังคับเก็บดอกเราไปในตัว ซึ่งที่อื่นเขาไม่มีใครทำกันนะครับ ผมนี่งงเป็นไก่ตาเเตกเลยตั้งเเต่เดือนเเรกที่ใช้บัตร

2020.07.02 10:37

มนัสนันทน์

สำหรับเราเห็นว่าบัตรกดเงินสด A money เป็นบัตรที่น่าสนใจบัตรหนึ่ง ที่สามารถมีไว้เพื่อเป็นบัตรไว้ถอนเงินสดมาใช้ยามฉุกเฉิน ซึ่งบัตรนี้จะได้วงเงินสูงสุดไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ เป็นบัตรกดเงินสดที่ไม่มีค่าธรรมเนียมในการถอนจากตู้เอทีเอ็มของ A money เองหรือตู้เอทีเอ็มในเครือพันธมิตร และบัตรนี้สมัครขอสินเชื่อได้ง่ายเพียงแค่คุณมีคุณสมบัติครบตามเงื่อนไข และมีประวัติทางการเงินที่ดี คุณก็ได้รับการอนุมัติ

2020.11.28 7:35

วรารัตน์

ทำไมเขาตอบกลับไวจังคะ ที่จริงเขาต้องใช้เวลาากกว่านั้นนะคะ เราว่า คุณลองไปที่ สำนักงานของเราที่อยู่แถวบ้านเลยดีกว่าคะ บางดีเงินเดือนเราถึง ระยะเวลาการทำงานก็ถึง บางทีมันก็ไม่ผ่านก็มีคะ อาจจะติดเรื่องอะไรบางอย่างคะ ไปหาเขาแล้วคุยกับเขาดูคะ ให้เขาช่วยเชคให้คะว่า กรณีของคุณทำไมถึงไม่ผ่าน มีอะไรที่ต้องแก้ไขไหม คะ

2020.12.05 4:52

แกงค์

จริงๆนอกจากเรื่องเงินเดือนที่เขาจะดูจากเราเป็นหลักแล้ว ส่วนใหญ่พวกนี้เขาจะดูเกี่ยวกับเรื่องหนี้สินด้วยครับว่าหนี้สินเราเป็นยังไง เราจ่ายค่างวดตรงเวลาหรือเปล่า หรือว่าจ่ายบ้างไม่จ่ายบ้าง พวกนี้เขาเช็คหมดแหละครับ ในกรณีของคุณแม้ว่าเงินเดือนจะถึงแต่ถ้าคุณยังมีหนี้เยอะผมคิดว่าตรงนี้เขาอาจจะยังไม่อนุมัติให้นะครับ

2021.02.09 10:58

พีระวุฒิ

คุณสมัครบัตรทางเวบเหรอครับ ผมว่าถ้าอยากได้ สินเชื่อของเขาไปสมัครที่สาขาของ เอมันนี่เลยดีกว่าครับ สมัครออนไลนื หลายๆคนก็บ่นครับ ว่าอนุมัติยากมาก ติดนั้นติดนี้เยอะไปหมด ไปที่สาขา ไปคุยกัยทางเจ้าหน้าที่เลยครับ ว่าทำไมไม่สามารถขอสินเชื่อของเขาได้ ดีไม่ไดีนะครับ ทางเจ้าหน้าที่จะช่วยให้เราผ่านก็ได้ด้วยนะครับ

2021.09.29 16:2

ณัฐนันทน์

ที่จริงก็ไม่น่าจะสมัครอยากอย่างนั้นนะคะ น่าจะมีเวลาที่จะตรวจสอบก่อนไหม สมัครเช้า ตกบ่ายตอบกลับมาแล้ว ส่วนที่ไม่ได้เราคิดว่าน่าจะเป็นเพราะเรื่องของหนี้สินที่ค้างชำระด้วยหรือเปล่า อย่าง คุณเคยกูยืมเงินเพื่อการศึกษามาไหมแล้วไม่ได้จ่ายหรือเปล่า พวกเราก็ได้แต่เดากันแหละ ยังไงไปที่ออฟฟิตของเขาเลยถามว่าติดเรื่องอะไรดีกว่า

2021.12.28 15:15

BoonLom5

แล้วเจ้าของกระทู้ได้โทรศัพท์ไปสอบถามกับเจ้าหน้าที่มั้ยคะว่าทำไมถึงไม่ได้รับการอนุมัติบัตรกดเงินสดเอ มันนี่ อาจมีข้อมูลผิดพลาดหรือเปล่า เราไม่เคยสมัครบัตรกดเงินสดไม่รู้ว่าเขามีเงื่อนไขอะไรบ้างหรือว่ามีข้อกำหนดพิเศษอะไรหรือเปล่า ถ้าคุณรู้เหตุผลของการไม่ได้รับอนุมัติแล้วมาแชร์กันบ้างนะ คนที่สนใจจะได้เตรียมเอกสารถูกค่ะ

2022.01.28 13:52

xPatyodx

สมัครบัตรกดเงินสดเอ มันนี่ ทางออนไลน์ตอน 10 โมงเช้า พอบ่ายสามมีข้อความเเจ้งมาแล้วว่าได้รับการอนุมัติหรือไม่ อือ..เร็วดีนะครับ ปกติการสมัครบัตรกดเงินสดทางออนไลน์จะได้รับข้อความแจ้งกลับมารวดเร็วแบบนี้มั้ย หรือของเอ มันนี่ นี่คือเร็วสุดละ แต่ก็น่าเสียดายที่เจ้าของกระทู้ไม่ได้รับการอนุมัติ ไม่เป็นไรยังมีอีกหลายบัตร ลองสมัครดูครับ

2022.04.27 4:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี