Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ผมอยากรู้เกี่ยวกับการถอนเงินผ่านบัตรกดเงินสด a money ครับว่า ในกรณีที่แถวบ้านเรามีตู้ ATM ของธนาคารอื่นสามารถที่จะกดเงินสดผ่านบัตรเอมันนี่ออกมาได้ไหม แล้วจำเป็นต้องเสียค่าบริการในการกดเงินสดออกมาไหมครับ หรือว่าฟรีค่าบริการเหมือนกับตู้ ATM ของเอมันนี่เลย เพราะว่าผมกำลังหาบัตรกดเงินสดที่อำนวยความสะดวกให้กับผมในเรื่องเหล่านี้ด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Teela

ถ้าหาตู้ atm ยากก็โอนเข้าบัญชีออมทรัพย์ของเราไปเลยก็ได้ครับ ปกติแล้วถ้าเป็นตู้ ATM ของธนาคารพันธมิตรก็สามารถถอนเงินออกมาได้เหมือนกันครับ แต่ว่าจะเสียค่าธรรมเนียมในการถอนเงิน 13 บาทต่อครั้ง แล้วจำเป็นต้องถอนเงินขั้นต่ำ 100 บาทขึ้นไปครับ สำหรับวงเงินสูงสุดในการเบิกแต่ละครั้งก็ขึ้นอยู่กับวงเงินสูงสุดในการเบิกจ่ายจากเครื่อง ATM ของธนาคารที่ใช้บริการด้วย

2020.09.09 19:9

ฟรอย

ก็ต้องดูนะครับว่าตู้ ATM ที่อยากจะถอนเงินเป็นของธนาคารพันธมิตรหรือเปล่า ไม่อย่างนั้นอาจจะเสียค่าธรรมเนียมมากกว่า 13 บาทก็ได้ แนะนำเลยนะครับถ้าอยากจะได้ฟรีค่าธรรมเนียมสำหรับทุกตู้ atm แล้ว แนะนำให้ใช้บริการของบัตรกดเงินสดธนชาติ flash plus ดีกว่าครับ สามารถที่จะใช้ในการกดตู้จัดตู้ atm ฟรีค่าธรรมเนียมสบายเลย

2020.11.25 12:36

สุนันทา

เราว่า บัตรกดเงิยสดใบนี้น่าสนใจนะคะ เพราะเงินเดือนเริ่มต้นที่ 5,000 บาทเองคะ คนเงินเดือนไม่มากอย่างเราก็สามารถทำได้แล้วคะ ยิ่งช่วงนี้ด้วย การมีบัตรกดเงินสดสักใบก็เข้าท่าดีนะคะ แต่ ก็ต้องระวังการกดเงินสดออกมาใช้ด้วยใช่ไหมคะ กดที เสีย 13 บาท ถือว่าค่าธรรมเนียมการกดถ้ากดครั้งเดียงก็คุ้มอยู่คะแต่ถ้ากดวันละหลายๆครั้งก็แย่เอาคะ

2020.12.18 15:41

Som.O

เสียค่าธรรมเนียมที 13 บาทเลยหรอ??? แพงมากเลยนะเนี่ย คนยิ่งไม่ค่อยมีตังค์อยู่ ถ้าวันหนึ่งกดเงินออกมา 3-4 รอบจนเลยนะเนี่ย!!! กินข้าวได้สบายๆเลยมื้อนึง… งั้นถ้าจะต้องใช้แบบนี้ต้องคิดดีๆจริงๆในการจะกดเงินแต่ละครั้ง คือต้องคำนวณเลยอ่ะว่าจะกดเท่าไหร่ไม่ใช่กดพร่ำเพรือ เออ... อยากรู้ด้วยว่าที่นี่เค้ามีการคิดดอกเบี้ยกันยังไงหรอคะ???

2021.02.26 4:39

สุภัคกรณ์

ที่เสียค่าธรรมเนียม 13บาท/ครั้งอันนี้คือการกดเงินจากพันธมิตรของ เอมันนี่นะคะ พันธมิตรของเขาที่สามารถกดเงิยสดได้จะมี แค่ 3ธนาคารคะ คือ กรุงเทพ กรุงไทย แล้วก็ กสิกร แต่ถ้าอยากกดเงินอบบไม่มีค่าธรรมเนียมก็ต้องเดินหาตู้ของ เอมันนี่เท่านั้นคะ ซึ่งเราบอกเลยคะว่า ตู้ของเขาค่อนข้างที่จะหายากมาก คนเลยยอมเสียค่าธรรมเนียม

2021.09.26 14:23

ทำไมต้องไปทะเล?

มีบัตรกดเงินสด a money แต่ไปกดเงินที่ตู้ของธนาคารหรือบริษัทอื่น ก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมเป็นธรรมดา แต่ถ้ามันสะดวกกว่าไม่ต้องเสียค่าเดินทางหรือเสียเวลาไปหาตู้ที่ไกลจากที่ที่เราอยู่ มันคุ้มกว่าครับ เงินค่าธรรมเนียมไม่เยอะหรอก อีกอย่างนะ เดือนนึงคุณจะกดเงินสดออกมาสักกี่ครั้งกันเชียว ยิ่งกดบ่อยยิ่งเสียเงินเยอะนะครับ

2021.12.17 12:32

%Manit%%

บางคนตกใจกับค่าธรรมเนียมการกดเงินสดของบัตรกดเงินสด a money จากตู้ ATM ของธนาคารอื่น จริงๆแล้วเดือนนึงเราจะกดเงินสดออกมาใช้กันสักกี่ครั้งเหรอครับ อย่าลืมว่านั่นเป็นบัตรกกดเงินสดนะ เป็นเงินล่วงหน้าที่เราเอาออกมาใช้ก่อน ซึ่งเราต้องหาเงินมาคืนด้วย ถ้ากดกันบ่อยขนาดนั้น ผมว่าไปของสินเชื่อส่วนบุคคลดีกว่าครับ

2022.01.30 10:55

Natee..b

ถ้าห่วงเรื่องตู้เอทีเอ็มที่จะกดเงินสดออกมาจากบัตรกดเงินสด ผมว่าคุณสำรวจแถวบ้านหรือแถวที่ทำงานของคุณก่อนดีกว่า ว่ามีตู้เอทีเอ็มหรือตู้กดเงินอะไรที่ให้บริการอยู่บ้าง มีของเอ มันนี่มั้ย ถ้าไม่มีก็ดูเป็นตู้อื่น แล้วค่อยไปสมัครบัตรกดเงินสดครับ จริงๆค่าธรรมเนียมในการกดเงินสดจากตู้ที่ไม่ใช่ตู้เจ้าของบัตร ก็ไม่แพงเท่าไหร่นะ

2022.04.27 3:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี