Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ผมอยากจะรู้ข้อมูลคร่าวๆก่อนนะครับ ผมต้องการขอสินเชื่อส่วนบุคคลเนื่องจากมีเหตุจำเป็น จึงอยากรู้เรื่องวงเงินที่อนุมัติก่อน แต่เรื่องอื่นก็สนใจนะครับ หากใครอยากแนะนำมาก็ได้เลย เรื่องวงเงินอนุมัติที่ผมอยากรู้นี่คือ ของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสน่ะครับ ผมได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาทจะได้วงเงินสักเท่าไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดาราพร

เรื่องวงเงินที่เราได้ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไรคะ แต่ที่เราไปเชคมา อาจจะเป็นได้ว่าเราสามารถเลือกได้คะว่า จะต้องการเงินเท่าไรคะ อย่างที่เราเล่นๆดู ขอต่ำสุด ที่ 5,000 บาทคะ แล้วก็ผ่อนได้นานสุด 30งวดเลยคะ ตกแล้วเราจ่ายงวดละ 3ร้อยกว่าบาทคะ ดอกเบี้ยก็เกลือบเท่ากับเงินต้นแล้วละคะ แพงจังเลยนะคะว่าไหม เราว่า คิดก่อนดีกว่านะคะ

2020.11.30 4:26

Amornrat090

เท่าที่เรารู้มาคร่าวๆนะวิธีคำนวณ คือ จำนวนเงินที่กดเงินสด X อัตราดอกเบี้ยต่อปี X จำนวนวันที่กู้ (ให้นับตั้งแต่วันที่กดเงิน-วันที่สรุปยอดบัญชี) หารด้วย 365 วัน =ดอกเบี้ยที่คุณต้องจ่าย ลองไปคำนวณดูนะคะ เราเห็นแฟนเราคิดแบบนี้แหละ เวลาที่เค้าจะกดเงินสดเค้าจะกดๆจิ้มๆเครื่องคิดเลขดูก่อนว่าต้องเสียดอกเบี้ยยังงัย แล้วเค้าค่อยกดเงินมาใช้

2020.12.21 4:34

ลับฟ้า😴😪

โดยทั่วไปวงเงินที่จะอนุมัติให้กับผู้ที่ขอสินเชื่อส่วนบุคคลจะประมาณ 3-5 เท่าของรายได้ต่อเดือนของผู้สมัครครับ แต่สำหรับสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ผมไม่แน่ใจว่าจะคิดอัตราเดียวกันนี้หรือเปล่า ถ้าหากลองคำนวณอย่างที่ผมบอกมา เจ้าของกระทู้ว่ายังไง วงเงินที่อาจจะได้รับมันจะพอกับความจำเป็นต้องใช้เงินของคุณมั้ย ดูหลายๆที่นะครับ

2021.01.18 6:12

--นัดนัด

@ดาราพร ถ้าขอวงเงิน 5,000 บาท แล้วผ่อนจ่าย 30 งวดมันก็เยอะไปนะคะ ถ้าเราเลือการผ่อนชำระไม่นานขนาดนั้น แสดงว่าเงินที่เราจ่ายไปก็อาจจะไม่มากใช่มั้ยคะ อย่างนี้วิธีการขอวงเงินสินเชื่อกับการเลือกจำนวนเดือนที่จะผ่อนชำระก็ต้องสัมพันธ์กันน่ะสิ เพื่อที่เราจะไม่ต้องจ่ายดอกเบี้ยมากเกินไป ต้องคำนวณให้ดีก่อนจริงๆนะเนี่ย

2021.03.30 4:16

มาโนช

สินเชื่อส่วนใหญ่ เขา ดูจากเงินเดือนของเราครับว่าจะได้ประมาณเท่าไร ซึ่งถ้าเขาบอกว่าได้ 5เท่าของรายได้ ถ้าคิดแบบเต็มๆเลย คุณน่าจะได้ ประมาณ แสนกว่าบาท แต่เอาจริงๆนะครับ ก็ไม่มีใครได้ครบเท่าที่เขาบอกหลอกครับ ส่วนใหญ่แล้วจะได้ที่ 3-4เท่าของเงินเดือนครับ น่าจะมาจากความเสี่ยงเรื่องหนี้สินที่เรามีกับเจ้าอื่นๆด้วยก็ได้ครับ

2021.06.30 6:54

Chanan

วงเงินของการขออนุมัติสินเชื่อส่วนบุคคลก็อยู่ที่ 3-5 เท่าของเงินเดือนอะครับ สำหรับสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสที่เจ้าของกระทู้ถามมาก็ได้วงเงินประมาณนั้นล่ะครับ เวลาที่ไปยื่นเรื่องอนุมัติขอสินเชื่อจริงๆ ทางบริษัทอาจจะดูเรื่องหนี้สินและพิจารณาความสามารถในการชำระเงินคืนของผู้ที่ขออนุมัติด้วยนะครับ วงเงินอาจจะปรับได้

2021.07.19 14:50

อัฑฒ์

ไปขอสินเชื่อของเขามาหรือยังละ วงเงินที่จะได้ของแต่ละคนได้ไม่เท่ากันหรอกครับ เงินเดือนเท่ากัน ไปขอสินเชื่อตัวเดียวกัน บางคนได้มากกว่าอีกคนมีเยอะไป เราเคยถามเหมือนกันว่าทำไมเป้นแบบนั้น ทางเจ้าหน้าที่เขาบอกว่าเขาดูเรื่องภาระหนี้สินของเราด้วยว่าแต่ละเดือนเรามีหนี้อะไรบ้างที่ต้องจ่าย ถ้าไม่มีวงเงินก็เยอะไปแต่ถ้ามีภาระวงเงินก็ลดตามที่เขาประเมิน

2022.02.27 16:33

golf M

สำหรับคนที่ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท อย่างเจ้าของกระทู้หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสจะได้วงเงินอนุมัติไม่มากนะครับ ผมคิด่าน่าจะประมาณห้าหมื่น หกหมื่นบาท พอมั้ยอะครับ ลองคำนวณดูคร่าวๆก่อน ถ้าไม่พอต้องหาช่องทางอื่นสำรองไว้ด้วย แต่อย่าลืมคำนวณเรื่องการชำระเงินคืนด้วยนะครับ เดี๋ยวจะยุ่งมากขึ้น

2022.04.30 7:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี