Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

สิ่งที่ผมถาม เพราะผมอยากรู้จริงๆไม่ได้จะมากวนใครนะครับ ผมหาข้อมูลการขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสให้พี่สาว ซึ่งต้องใช้เอกสารดังนี้ครับ คือ บัตรประจำตัวประชาชนตัวจริง สลิปเงินเดือน หรือหนังสือรับรองเงินเดือนตัวจริง และที่ผมสงสัยคือ ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้าผมมีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์ ไม่มีเป็นเล่ม ผมจะขอสินเชื่อได้มั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

gift gift

ถึงจะเป็นบัญชีอิเล็กทรอนิกส์แต่เราขอรายการเดินบัญชีกับทางธนาคารได้นี่คะ แต่อาจต้องจ่ายเงิน เราว่าได้นะ หมายถึงน่าจะเอาไปสมัครขอสินเชื่อพรอมิสได้น่ะค่ะ มีบัญชีธนาคารเดียวเหรอคะ แค่ถามเฉยๆน่ะเห็นบางคนเขามีหลายบัญชี เอาอย่างนี้..เมื่อไหร่ที่ตัดสินใจว่าจะสมัคร คุณถามเจ้าหน้าที่ก่อนนะว่าต้องทำยังไงจะได้ไม่เสียเวลาค่ะ

2020.11.11 16:34

◇Bn◇

ในความคิดเรา เราว่าสามารถขอได้นะคะ เพราะยังไงมันก็คือสมุดบัญชีที่บันทึกรายการเดินเงินของคุณ ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะคะว่าจะต้องใช้สมุดบัญชีแบบเป็นเล่มเท่านั้น เพราะถ้าเค้าทำออกมาแล้วคนใช้งานไม่ได้เค้าคงไม่น่าจะทำออกมาให้เสียเวลาหรอกค่ะ ส่วนมีค่าใช้จ่ายรึเปล่าอันนี้เราไม่เเน่ใจค่ะ แต่คิดว่าไม่น่ามีค่าใช้จ่ายนะ

2020.12.23 1:35

657Sakchai

ขอแค่มีบัญชีธนาคารให้ทางบริษัทเขาเห็นว่าคุณมีรายได้ มีรายการเข้า-ออกบัญชีเป็นประจำ มียอดเงินคงเหลือในบัญชี เท่านี้เขาก็สามารถพิจารณาได้แล้วล่ะว่าจะอนุมัติสินเชื่อให้คุณหรือเปล่า อาจจะมีดูเรื่องหนี้สินบ้าง..คิดว่านะ ถึงยังไงก็ต้องลองไปยื่นเอกสารการสมัครดูก่อนน่ะครับ ถึงจะรู้ว่าผ่านหรือไม่ผ่านจะได้ไปสมัครที่อื่นต่อ

2021.01.20 4:58

Himawari^-^

แล้วพี่สาวเจ้าของกระทู้ได้ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมั้ยคะ ผ่านมั้ย? เห็นคุยกันเรื่องบัญชีธนาคาร ว่าจำเป็นต้องใช้สมุดจริงหรือว่าเป็นสำเนารายการเดินบัญชีเฉยๆก็เอาไปยื่นสมัครได้ เราว่าก็ใช้ได้ทั้งนั้นแหละ ทางธนาคารหรือบริษัทที่ปล่อยสินเชื่อต้องดูเรื่องอื่นประกอบด้วย เราว่าเรื่องหนี้สินที่ค้างชำระอยู่น่าเป็นห่วงกว่าอีกค่ะ

2021.03.31 14:28

-=Manan=-

@657Sakchai จริงค่ะ แค่มีหลักฐานมาให้เห็นบ้างว่ามีเงินเข้า-ออกในบัญชีเดือนละประมาณเท่าไหร่ ทางบริษัทที่ออกสินเชื่อเขาก็คงพอใจแล้วล่ะ เรื่องบัญชีเงินฝากธนาคารแบบอิเล็กทรอนิกส์ คิดว่าไม่มีปัญหาหรอก เจ้าของกระทู้สามารถหาหลักฐานที่เป็นเอกสารมาได้อยู่แล้ว ตอนนี้คงขอสินเชื่อได้แล้วมั้งคะ ถ้าได้ก็สบายใจละเนอะ

2021.07.29 1:50

รำพรรณ

แสงดว่าไปเปิดบัญชีแบบ ออนไลน์เอาไว้ใช่ไหม เรื่องนี้ไม่ใช่ปัญหาคะ ไปที่ธนาคาร พร้อมกับบัตรประจำตัวประชาชนนะคะ แล้วไปแจ้งว่าต้องการ เสตจเม้นคะ แป๊ปเดียวคะใช้เวลาไม่นาน ก็สามารถได้ข้อมูลเงินในบัญชีของเราไปขอสินเชื่อของ พรอมิสแล้วคะ แต่ถามได้ไหมคะ ว่าทำไมสนใจสินเชื่อขงพรอมิส ทั้งๆที่ธนาคารก็มีสินเชื่อเยอะไปหมด

2021.08.27 15:54

Nanana

ตามที่คอมเม้นอื่นๆบอกมาแล้วนะคะ ตามนั้นเลยได้นิดเดียวไม่ยากหรอก จะเป็นบัญชีที่มีสมุด หรือเป็นบัญชีอิเล็กทรอนิกส์ก็ได้หมดแหละ เดี๋ยวนี้สถาบันการเงินหรือธนาคารเขาก็พยายามให้ลูกค้าทำธุรกรรมต่างๆ ในระบบออนไลน์หมดแล้ว ถ้าจะขอสินเชื่อแล้วใช้บัญชีอิเล็กทรอนิกส์ก็คงจะใช่เรื่องแปลก สำคัญคือจะได้รับอนุมัติสินเชื่อไหมนั่นแหละ

2021.09.25 7:30

สีหราช

ในบัญชีออนไลน์ของพี่มันก็จะบอกหมายเลขบัญชีของพี่แล้วใช่ไหมครับว่าหมายเลขบัญชีของพี่คืออะไร พี่แคปหน้าหอแล้วปริ้นเป็นรูปภาพแนบกับเอกสารการขอสินเชื่อของพี่ด้วยก็ได้นะครับ ไม่มีปัญหาอะไรหลอกครับ เวลาที่ผมทำอะไรที่เกี่บกับพวกบัญชีของผม ผมก็จะทำแบบนี้แหละครับ ของผมก็เปิดบัญชีแบบพี่เลย ตอนนี้ใช้งานปกติครับ

2022.01.29 5:36

$#ภัทรจาริน

เดี๋ยวนี้บางคนก็ใช้บัญชีเงินฝากแบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝาก เวลาไปขอสินเชื่อลองคุยกับเจ้าหน้าที่เขาก่อนครับ ผมว่ามีรายการเข้า-ออกบัญชีเป็นประจำมาโชว์ให้เขาดูและมียอดเงินคงเหลือในบัญชีอยู่บ้างก็น่าจะขอสินเชื่อได้แล้วล่ะ แต่ก็อย่างที่บอกน่ะครับ ใครที่มีบัญชีแบบพี่สาวของเจ้าของกระทู้ก็ลองถามเจ้าหน้าที่เขาดูก่อนครับ

2022.02.27 14:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี