Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

คุณแม่ของหนูท่านสนใจอยากที่จะสมัครบัตรกดเงินสดน่ะค่ะ และท่านเองอายุได้50ปีแล้ว พี่ๆคิดว่าอายุ 50 ปีนี้ จะสมัครได้รึเปล่าค่ะ แต่คุณแม่ของหนูเองท่านก็มีเงินเดือนจากที่ทำงานตลอดทุกเดือนน่ะคะ แต่ว่ากลัวว่าท่านจะอายุมากเกินไปในการทำ อยากทราบข้อมูลกับพี่ๆที่เคยทำบัตรนี้หน่อยได้ไหมคะ ขอความกรุณาด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Praween

จากที่อ่านจากที่น้องเล่าให้ฟัง พี่ว่าทำได้นะ พี่ได้ดูและหาข้อมูล หรือสอบถามจากคนในครอบครัวดูแล้ว ก็สังเกตว่าคนที่ทำได้นั้น ต้องมีอายุระหว่าง 20 ถึง 55 ปี และตามที่น้องบอกมาก็คือแม่ของน้องก็อายุ 50 ปีใช่ไหม งั้นก็แสดงว่าแม่น้องอยู่ในเกณฑ์ที่ยังทำได้ และน้องยังบอกว่าแม่มีรายได้ประจำต่อเดือนทุกเดือน แต่ว่าแม่น้องก็ต้องมีรายได้ประมาณ 12,000 บาทขึ้นไปนะ เพื่อที่จะสามารถทำบัตรกดเงินสดเซ็นทรัลเดอะวันเฟิร์สช้อยส์ได้

2020.09.24 18:11

นัน

มีการกำหนดอายุขนาดนั้นล่ะครับ เห็นว่าตอนนี้รายได้ประจำต่อเดือนแค่ 1 หมื่นบาทขึ้นไปก็สามารถที่จะสมัครใช้บริการของกดเงินสดเซ็นทรัลเดอะวันเฟิร์สช้อยส์ได้เหมือนกันแล้วนะครับ ก็สะดวกอยู่นะครับสำหรับใครที่อยู่ใกล้บ้านกับเซ็นทรัลก็อยากให้สมัครเอาไว้ใช้ เพราะบางทีตอนที่สิ้นเดือนก็เงินจะหมดแล้วก็สามารถกดเงินสดออกมาใช้ แล้วเมื่อถึงต้นเดือนก็ทำการชำระคืนจะได้มีวงเงินใช้จ่ายต่อไป

2020.11.17 23:17

ภาวนา

ถ้ามีเงินเดือนเท่าที่เขากำหนด อายุเท่านี้สามารถสมัครได้เลยคะ แต่ เรื่องของวงเงินอาจได้แตกต่างจากคนที่อายุน้อยๆคะ ว่าว่าคนอายุเยอะมีความเสี่ยงเรื่องสุขภาพมากกว่าคะ ธนคารเลยไม่ค่อยกล้าทุ้มให้วงเงินที่มากๆคะ เป็นการป้องการความเสี่ยงที่อาจเกิดขึ้นได้คะ แต่ ยังไงวงเงินที่ได้ ก็ไม่ได้น้อยเกินไปจนน่าเกียจนะคะ

2020.12.14 11:17

Judy

จริงๆยังชอบซื้อของใรห้างกันอยู่หรอคะ??? เดี๋ยวนี้เราว่าซื้อของออนไลน์ประหยัดกว่าซื้อในห้างเยอะเลยนะคะ ของบางอย่างก็เหมือนกันเป้ะ ไม่ต้องขับรถแย่งที่จอดรถให้เสียเวลาด้วย ยังงัยลองช้อปแบบออนไลน์ดูบ้างก็ดีนะคะ เราชอบซื้อของในshopeeค่ะ แต่ถ้าซื้อของสดหรืออาหารก็จะไปซื้อในตลาดเอา ไม่ค่อยได้ไปห้างเดินยกเว้นว่าไปหาอะไรกิน....

2021.02.22 15:2

ลมพา...

คุณแม่ของน้องเจ้าของกระทู้ยังไม่เคยสมัครบัตรกดเงินสดสักใบเลยเหรอครับ เห็นว่ากลัวคุณแม่จะสมัครบัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ไม่ได้ ที่อยากสมัครเนี่ย คุณแม่ต้องการเอาบัตรไปใช้อะไรครับ ดูรายละเอียดเรื่องการใช้บัตรหรือยัง หากว่าไม่ตรงกับความต้องการของคุณแม่ก็ไม่ต้องสมัครหรอกครับ เดี๋ยวจะมาเป็นหนี้เปล่าๆ

2021.12.14 11:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

การรวมหนี้,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีสายด่วนเกี่ยวกับบริการเบิกถอนเงินสดจากบัตร แล้วช่วยทำอะไรได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี