Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีสายด่วนเกี่ยวกับบริการเบิกถอนเงินสดจากบัตร แล้วช่วยทำอะไรได้บ้าง?

คุณคงรู้จักบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ กันนะคะ เราก็ได้ยินมาจากคนอื่นน่ะแหละ ปกติก็ชอบช้อปปิ้ง มีไปที่เซ็นทรัลบ้าง ที่สนใจอีกอย่างก็คือ บัตรนี้กดเงินสดได้ด้วย เห็นมีสายด่วนอะไรสักอย่างที่เกี่ยวกับบริการเบิกถอนเงินสดจากบัตรนี้น่ะค่ะ อยากรู้ว่าสายด่วนนี้มีไว้ช่วยทำอะไรได้บ้างคะ? ใครที่ใช้บัตรนี้อยู่มาคอมเม้นท์ให้ฟังบ้างนะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พูนศักดิ์

ชื่อก็บอกแล้วไม่ใช่เหรอว่าสายด่วน เราสามารถโทรไไปได้กรณีที่มีเรื่องหรือว่ามีปัญหาเกี่ยวกับการใช้บัตรกดเงินสดครับ ส่วนใหญ่ที่มักโทรไปกัน ก็จะเป็นอายัตกดเงินสดเพราะว่าหาย หรือก็โทรไปขอวงเงินฉุกเฉินครับ ส่วนตัวของผม มักจะโทรไปอย่างหลังนี่บ่อยครับ เพราะว่าบางทีก็ต้องการใช้เงินที่มากกว่าวงเงินปกติที่เขาให้ครับ

2020.11.30 3:30

หนูน้อยหมวกแดงแปร๊ด

ตามนั้นค่ะ อีกอย่างนึงคุณเคยเป็นไหมที่ต้องการใช้เงินสดแต่ว่าเงินเรามันไม่พอ สายด่วนเงินสดนี้แหละจะมีประโยชน์ตรงนี้ด้วย เพราะเราสามารถโทรไปเพื่อที่จะขอเงินสดโอนเข้าบัญชีของเราได้ไง พอเค้าอนุมัติแล้วระบบนี้จะโอนเงินให้เราประมาณ 1-3 วันเลย และสายด่วนนี้ดีตรงที่ว่าเราสามารถที่จะโทรได้ตลอด 24 ชั่วโมงเลยไม่ว่าจะกลางวันหรือกลางคืนที่เราต้องการใช้เงิน โทรได้ตลอด

2020.12.19 12:21

BIRD🐦🐦

สายด่วนเกี่ยวกับบริการเบิกถอนเงินสดจากบัตรกดเงินสด ไม่ได้ให้บริการเกี่ยวกับการเบิก-ถอนเท่านั้น ถ้าอายัดบัตรกดเงินสดก็โทร.เบอร์เดียวกันนี้เลย..ดีนะครับ ไม่ต้องจำเบอร์โทร.หลายเบอร์ คงไม่ได้มีสายด่วนแบบนี้แค่ของบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์เท่านั้นใช่มั้ย บัตรกดเงินสดอื่นๆก็มีเหมือนกัน ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ

2021.01.17 14:23

!!จินจิน!!

@หนูน้อยหมวกแดงแปร๊ด สายด่วนที่ว่าเราสามารถ โทร"ได้ตลอด 24 ชั่วโมงเลยไม่ว่าจะกลางวันหรือกลางคืน หากต้องการใช้เงินก็โทร.ได้ตลอดเนี่ยคุณหมายถึงสายด่วนของบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์หรือว่าของบัตรกดเงินสดโดยส่วนใหญ่คะ คือว่า ทุกบัตรกดเงินสดเขาจะมีบริการนี้เหมือนกันเลยใช่มั้ย? ถ้ามีเหมือนกันก็แสดงว่าปกติเนอะ

2021.03.29 14:0

ภาสกร

เรื่องการโทรได้ ตลอด 24 ชม. ผมว่าน่าจะโม้มากกว่าครับ โทรไปดึกๆ ไม่เคยจะมีพนักงานรับสายเลยครับ แต่ก็อย่างว่าใช่ไหมครับ ทาง เจ้าหน้าที่เขาก็คงคิดแล้วละครับว่าจะมีใครที่อยากจะกดเงินสด ช่วง ตี1หรือตี2 แน่ๆ นอกจากพวกที่เที่ยวกลาางคืนที่มักทำแบบนี้ ผมว่าดีนะครับการที่โ?รไปขอกดเงินสด มันช่วยให้เราได้คิดก่อนไม่ต้องใจร้อน

2021.08.27 8:21

/Waratcha/

เห็นคุยกันเรื่องสายด่วนยี่สิบสี่ชั่วโมง บางคนบอกว่าไม่น่าจะมีจริงเพราะเคยโทรไปตอนดึกๆก็ไม่มีเจ้าหน้าที่รับสายแล้ว เราก็ว่าอย่างนั้นแหละค่ะ บางทีโทร.เวลาปกติยังติดต่อยากเลยอะ ไม่ได้หมายถึงสายด่วนของบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์นะ เราหมายถึงของที่อื่นน่ะค่ะ เดี่ยวจะเข้าใจผิดว่าเข้ามากระทู้นี้จะหมายถึงบัตรนี้หรือเปล่า

2022.02.27 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี