Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

อยากรู้ค่าใช้จ่ายของบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตค่ะ รู้สึกว่าจะไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี..ถ้าเราเข้าใจผิดบอกด้วยนะคะ แล้วอีกอย่าง เรื่องค่าบัตรน่ะค่ะ หากว่าทำบัตรหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ยคะ กี่บาทอะ? เราเป็นคนขี้ลืมเลยอยากรู้ไว้ก่อนถ้าสมัครได้บัตรมาแล้วหายไปต้องเสียเงินใหม่อีก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เสาวณี

เรื่องบัตรหายบัตรชำรุดเป็นอะไรที่เจอกันบ่อยมากเลยคะ ยิ่งบัตรรุ่นใหม่ๆที่ออกมาใช้ไม่กี่เดือน ก็ชำรุดแล้วคะ เราว่า เขาอยากได้เงินจากการทำบัตรใหม่ของเราแน่ๆเลยคะ ส่วนใหญ่ ถ้าเป็นบัตร แบบนี้ จะเสียค่าทำบัตร เราว่าไม่น่าจะเกิน 200 บาทคะ ไม่แพงคะ แต่ถ้าปีๆหนึ่งไปทำกัน หลายๆคน ทางธนาคารก็ได้กำไรเยอะเลยคะ แบบนี้

2020.11.23 7:20

prettyjeejee

เคยได้ยินเพื่อนบอกว่ามานะว่าประมาณ 300 บาทพอดีเพื่อนทำบัตรกดเงินสดเหมือนกัน ค่าธรรมเนียมแล้วแต่ธนาคารด้วยนะคะ บางธนาคารอาจจะไม่ถึงค่ะ ถ้าทำบัตรหายสิ่งที่สำคัญที่สุดเลยคือต้องรีบอายัดบัตรเลยเป็นอันดับแรก แล้วค่อยไปธนาคารเพื่อขอทำบัตรใหม่ ดังนั้นตัดไฟแต่ต้นลม ถ้าไม่อยากให้ชีวิตวุ่นวายและถ้ารู้ว่าตัวเองเป็นคนขี้หลงขี้ลืม ก็เก็บให้มันเป็นระเบียบจะได้ไม่หายค่ะ

2020.12.03 6:38

กัลยรัตน์

ใช่ๆ ไม่ต้องเครียดเรื่องบัตรหายคะ เพราะเจอกันบ่อยๆคะ อย่างของเรา ปีที่แล้วเราก็ทำไปสองครั้งคะ ไม่รู้ว่าจะขี้ลืมไปไหนคะ ใครที่ทำหายก็ต้อวทำใจคะ ถือว่าได้เปลี่ยนบัตรบ่อยๆ ได้ใช้ของใหม่ทุกปี แบบนี้ก็ดีไปคะ แต่ถ้าบัตรหายหรือว่าหาไม่เจอ อย่าปล่อยให้ข้ามวันนะคะ เพราะว่าถ้าไม่รีบอายัดเดียวจะกลายเป็นหนี้ได้นะคะ

2021.01.31 15:1

Noppakun@_@

สรุปว่า..ถ้าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่จะเสียค่าธรรมเนียมเท่าไหร่กันแน่ บางคนบอกว่า 200 บาท บางคนบอกว่า 300 บาท ถ้าถึง 300 บาทนี่ผมว่าแพงนะครับ ที่ผมเคยรู้มาค่าธรรมเนียมการทำบัตรใหม่ของบัตรกดเงินสดมันประมาณ 200 บาทนะ แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นราคาเดียวกันทุกบัตรหรือเปล่า

2021.03.15 14:22

ปณิดา

ค่าทำบัตรใหม่ 2ร้อยบาทเลยเหรอคะ นี่ถ้าเป็นหนู ใช้บัตรกดเงินสดของเจ้านี้ ปีๆ หนึ่งหนู ว่าน่าจะเสียค่าทำบัตรเป็นพันแน่นอนคะ พี่คะ แต่หฯุได้ยินมาว่า เรื่องของบัตรกดเงินสดหรือว่าบัตร เครดิต ตอนนี้เราสามารถเอาไปใช้ร่วมกับแอพของธนาคารที่เรามีได้แล้วใช่ไหมคะ พี่ รองๆศึกษาข้อมูลดูไหมคะ หนูว่าแบบนี้ โอกว่าคะ

2021.08.29 14:14

ลูกตาลอะ

แบบนี้ต้องแยกกระเป๋าสำหรับการใช้งานแล้วล่ะค่ะ เมื่อก่อนเราก็เป็นแบบเจ้าของกระทุู้ หยิบมาใช้แล้วก็ลืม ไม่รู้ว่าเอาไว้ตรงไหน เลยต้องปรับนิสัยตัวเอง เราแยกกระเป๋าสำหรับเก็บบัตรพวกนี้เอาไว้เลยค่ะ เวลาที่จะใช้งานก็เอาออกมาใช้ได้ง่ายๆ พอใช้เสร็จก็รีบเอาเก็บเข้ากระเป๋าเดิม ช่วงแรกๆอาจจะทำยาก พอทำไปสักพักก็เริ่มชินไปเอง

2021.09.17 14:40

น้ำผึ้ง

@Prettyjeejee ก็เคยทำมาหมดแล้วนะคะหลายวิธี คนขี้ลืมยังไงก็ขี้ลืมนะคะ ไม่ใช่ว่าไม่รู้ตัวนะก็รู้ตัวอยู่ อันนี้ตอบแทนจขกทนะคะพอดีเข้าใจคนที่มีนิสัยขี้ลืมเหมือนกัน แล้วก็ยังไงก็ขอบคุณข้อมูลเกี่ยวกับค่าทำบัตรใหม่นะคะที่มาแชร์ ก็คงจะไม่เกิน 500 บาท ก็ทำทำไปเถอะค่ะถ้าบัตรหายยังไงก็ต้องทำใหม่อยู่แล้ว อันนี้ฝากถึงจขกทนะ

2021.09.21 16:22

จุ๊บจุ๊บ

เราขอตอบในกรณีของค่าธรรมเนียมบัตรแล้วกันนะคะเพราะเห็นว่ายังไม่มีใครตอบกัน สำหรับบัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมอะไรเลยค่ะ แต่ถึงแม้ไม่มีค่าธรรมเนียมแต่มีดอกเบี้ยนะคะ5555 อย่าใช้เพลิน!!! ถ้ากดมาใช้เพลินเนี่ยอาจจะเป็นหนี้หัวบานได้ เพราะดอกเบี้ยเนี่ยประมาณ 28% ต่อปีเลยนะคะสำหรับเรา เราว่ามันค่อนข้างสูงเลยทีเดียว ยังไงก็คิดก่อนใช้นะคะ

2021.10.31 1:47

BoonLom5

ค่าธรรมเนียมการทำบัตรกดเงินสดใหม่ราคาใกล้เคียงกันค่ะ ตามที่มีคนเข้ามาบอกไปแล้ว เจ้าของกระทู้ได้สมัครบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหรือยังคะ เรื่องการทำบัตรหายแล้วต้องทำบัตรใหม่พร้อมกับการจ่ายค่าธรรมเนียม อย่าเพิ่งกังวลไปถึงขนาดนั้นเลยค่ะ คุณอาจจะไม่ได้หลงลืมขนาดนั้นก็ได้ หรืออาจจะทำใหม่สักครั้งคงเข็ดแล้วล่ะ

2022.01.28 14:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี