Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

คงเคยได้ยินกันอยู่ ที่บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน ทั้งที่คุณสมบัติและเอกสารก็ตรงตามเงื่อนไข แม้จะสอบถามธนาคารหรือบริษัทเจ้าของบัตรที่ไปสมัครแล้ว ก็ยังไม่ได้คำตอบที่น่าพอใจ ถ้าอย่างนี้ เราไปสมัครบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตแล้วจะผ่านหรือเปล่า มีใครเคยสมัครแล้วมั้ยคะ อนุมัติยากมั้ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จันเพ็ญ

ไอ้ที่บอกว่าสมัครไม่ผ่านเป็นบัตรกดเงินสดของอะไรเหรอคะ ไม่ทราบว่าเขาบอกไหมคะ แต่บัตรกดเงินสด ของ ธนาคารซิตี้แบงก์ไม่น่าจะเป็นแบบนั้นนะคะ เพราะว่าเขาเป็นธนาคารรายใหญ่ ยังไงเขาก็ต้องชี้แจงเหตุผลว่าทำไมเราไม่ผ่าน ส่วนใหญ่แล้วถ้าไม่ผ่าน มันมีไม่กี่อย่างหลอกคะ หนึ่งในนั้นคือคนที่เป็นหนี้เสียจากที่อื่นมาคะ

2020.11.23 5:38

reindeer1212

การที่จะผ่านไม่ผ่านนั้นธนาคารดูหลายอย่างคะ ไม่ว่าจะเป็นหนี้เสียเหมือนที่ความคิดเห็นด้านบน ได้บอกคุณไปแล้ว แม้กระทั่งคุณสมบัติที่เขาตั้งไว้ เอาเป็นว่าถ้าคุณอยากจะผ่านลองตรวจสอบสมบัติของตัวเองดูก่อนนะคะว่าผ่านเกณฑ์เขาหรือเปล่า อย่างเช่น เงินเดือน ระยะเวลาการทำงาน หนี้สิน ประมาณนี้ค่ะ ถ้าคุณประเมินแล้วว่า ผ่านเกณฑ์คุณก็ไปสมัครเลยค่ะ ถ้ายังไม่ผ่านคุณสามารถที่จะสอบถามกับทางธนาคารได้นะคะ

2020.12.03 6:12

พัชรินทร์

ไม่ใช่ว่าเขาไม่อยากอนุมัติ สินเชื่อให้เรานะคะ เราต้องดูในมุมของธนาคารบ้าง ถ้าเราเคยมีประวัติหนี้เสีย ธนาคารเขาก็ไม่กล้าให้เราขอสินเชื่ออะไรทั้งนั้นแหละคะ เขาคงกลัวว่าเราจะเป็นแบบแต่ก่อนนะคะ แต่ถ้า เราไม่เคยมีประวัติเสีย รับรองได้เลยคะ ว่าไม่ว่าเราจะขอสินเชื่อบัตรกดเงินสด หรือว่าสินเชื่ออะไรของเขาก็ตาม ปกติแล้วจะผ่านเสมอคะ ไม่ต้องกังวลไปนะคะ

2021.01.30 3:59

Noppakun@_@

มันเป็นยังไงอะครับ ที่เจ้าของกระทู้บอกว่าสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน แม้จว่าะสอบถามธนาคารหรือบริษัทเจ้าของบัตรที่ไปสมัครแล้ว ก็ยังไม่ได้คำตอบที่น่าพอใจ เขาตอบแบบอ้อมๆ ประมาณว่าตอบแบบสุภาพทั้งที่ควรจะบอกตามตรงว่า..คุณเป็นหนี้เยอะแล้วนะ อนุมัติบัตรให้ก็ไม่มีเงินมาใช้คืนหรอก..อย่างนี้หรือเปล่าครับ

2021.03.15 14:12

Day_time

ผมว่าส่วนมาก คนที่โดนปฏิเสธจากธนาคาร หรือไม่ได้รับการอนุมัติสินเชื่อต่างๆก็จะอยู่ในอารมณ์ไม่พอใจอยู่แล้วนะ ไม่ว่าธนาค่รจะให้เหตุผลที่ดีมากแค่ไหน เพราะว่าคาดหวังไปแล้วว่าจะได้ แล้วเสียเวลาเตรียมเอกสารไปแล้วด้วย บวกกัยอาจจะกำลังเดือดร้อนเรื่องเงิน แต่กลับไม่ได้รับอนุมัติอะไรแบบนี้นะ ก็ไม่ว่าสมัครบัตรอะไรกับธนาคารอะไรมีโอกาสไม่ได้รับอนุมัติถมเถไป

2021.08.09 7:47

N'hong

@Day_time เข้าใจเลยค่ะอารมณ์แบบนั้น คือเราไม่ได้เป็นคนที่มีอารมณ์เสียแบบนั้นมาก่อนนะ อันนี้คือเห็นมาจากญาติของเราที่ไปยื่นขอสินเชื่อมาแล้วไม่ได้รับอนุมัติ ก็มาบ่นใหญ่เลย ก็จริงนั่นแหละธนาคารเขาก็ให้เหตุผลมานะแต่บัตรเหมือนไม่รับฟังไม่ยอมรับ ยังไงก็ใจเย็นๆกันนะคะยื่นสมัครหรือยื่นกู้ใหม่ก็ได้ของเจ้าอื่นบ้างก็ได้ลองดูนะ

2021.09.24 15:3

Minta

@Day_time @N'hong หลายคนคงคาดหวังว่าจะเป็นเหมือนเงินกู้นอกระบบหรือเปล่า.... ที่แค่เซ็นๆอะไรนิดหน่อยแล้วก็ให้เงินมาได้เลย 5555 แหมนี่มันธนาคารนะไม่ใช่เงินกู้นอกระบบ จะเอาเร็วๆได้ ถ้าอยากได้แบบเร็วๆก็ต้องไปเข้าโรงรับจำนำนะ อันนั้นแน่นอนได้เงินแน่ แต่เงินอาจจะไม่ได้อย่างใจต้องการหรอกนะ อาจจะน้อยกว่าที่คาดหวัง

2021.10.17 11:21

นพพงศ์

สมัครเจ้านี้ไม่ผ่านเราก็ไปสมัครของเจ้าอื่นก็ได้ ไม่เห็นต้องไปง้ออะไรเลย อย่างถ้าผมทำบัตรพวกนี้นะครับ เวลาที่ไปสมัครกันเหนียวเอาไว้ก่อนเลยครับ ไม่ต้องเสียเวลาหลายรอบ จะไปไปสมัครบัตรพวกนี้ประมาณ2-3เจ้าพร้อมกันเลยครับ แล้วถ้าเจ้าไหนได้ก่อนเจ้าอื่นๆเวลาที่เขาอนุมัติผมก็จะแจ้งยกเลิกครับ แล้วใช้บัตรเดียวพอ กลัวครับมีหลายใบ

2022.01.31 14:58

ธันยา

แปลกจังว่าทำไมเจ้าหน้าี่ไ่ยอมบอกว่าทำไมไม่สามารถทำบัตรของเขาได้ ปกติแล้วเข้าจะต้องแจ้งให้เราทราบด้วยสิว่าด้วยสาเหตุใดที่เราไม่ได้อนุมัติ เราจะได้เอามาประบปรุงแก้ไขได้ แบบนี้ก็เท่ากับว่าเราไม่สามารถขอใช้ของเขาได้เลยเหรอ ถ้าน้องกลัวว่าไม่น่าจะผ่านเวลาที่น้องทำบัตรพวกนนี้น่าจะเลือกกันเอาไว้อีกเจ้าก็ได้นะ

2022.02.27 7:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี