Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

นี้คือข้อความที่บริษัทเฟิสช้อยส่งมาคืองงอะ บริษัทฯ ไม่สามารถอนุมัติใบสมัครให้ท่านได้ เนื่องจากคุณสมบัติไม่ผ่านเกณฑ์ของบริษัทฯ และไม่เกี่ยวข้องกับข้อมูลเครดิตของท่านที่บริษัท ข้อมูลเครดิตแห่งชาติ จำกัด หากท่านมีข้อสงสัยกรุณาติดต่อ 023456789 KFC180740442

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Krarayoon

เป็นเรื่องปกติที่จะผ่านหรือไม่ผ่าน ครับ.เบื้องต้น ต้องดูว่าคุณสมบัติเรา ผ่านหลักเกณฑ์การสมัครสินเชื่อ ที่บริษัทฯกำหนดไหม รายได้ อาชีพ ภาระหนี้ ประวัติเครดิตส่วนตัว ที่อยู่ ที่ทำงาน เบอร์ที่สะดวกในการติดต่อผู้สมัคร ที่กล่าวมา ล้วนเป็นสิ่งสำคัญที่จะมีผลต่อการพิจารณาครับ

2019.10.21 22:19

อภิศักดิ์

การพิจารณาผลการอนุมัติบัตรเครดิต ทาง Krungsri Consumer จะพิจารณาจากคุณสมบัติเบื้องต้น ดังนี้ค่ะ - เอกสารแสดงรายได้ - คุณสมบัติตรงตามเงื่อนไขตามที่บริษัทกำหนด - ประวัติการชำระสินเชื่อที่มีกับสถาบันการเงิน - ความสามารถในการผ่อนชำระ - ภาระหนี้ที่มีกับทุกสถาบันการเงิน เป็นต้น ทั้งนี้สามารถเว้นช่วงการสมัคร 6 เดือน และเรียนเชิญสมัครอีกครั้งในโอกาสถัดไป ทางเจ้าหน้าที่หวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะ ได้รับการสนับสนุนจากท่านในการใช้บริการด้านอื่น ๆ ของบริษัท ในโอกาสต่อไปค่ะ

2019.11.28 21:23

Nimnuan

ครับก็ทำการตรวจสอบคุณสมบัติของตัวเองก่อน ถ้ายังไม่พบสาเหตุก็โทรไปถามตามที่เขาให้เบอร์ติดต่อมานั่นแหละครับ ถึงจะดีที่สุดแล้วก็หลังจากนั้นเว้นระยะเวลาในการขออนุมัติใช้บริการใหม่ครับสัก 6 เดือน แต่ถ้ารอไม่ไหวจริงๆก็แนะนำว่าให้ใช้สินเชื่อตัวอื่นของธนาคารอื่นก็ได้นะครับเพราะว่า ถ้ามีคุณสมบัติครบถ้วนอยู่แล้วก็สมัคร บัตรเครดิตของธนาคารอื่นก็ได้ครับ

2020.05.13 14:13

Lola

เป็นเรื่องปกติเลยคะสำหรับเจ้านี้สมัครยากมากคะ เป็นเรื่องปกติของธนาคารนี้นะครับ ต้องอดทนนะคะเพราะถ้าได้ First Choice นี่เงินค่อนข้างดีเลยนะคะ ส่วนเรื่องไม่ผ่านก็เหมือนที่พี่เค้าบอกกันละคะ ไปที่ธนาคารดูคะแล้วสอบถามคะว่าเราติดอะไรตรงไหนไหม ก็คุยกับเขาดีๆคะ ว่าเขาสามารถดันคำร้องของเราได้ไหม แบบขอความเห็นใจจากเค้าหน่อยนะคะ

2020.05.25 12:42

ตริน

จริงๆแล้วการสมัครบัตรเครดิตจะต้องมีคุณสมบัติและเอกสารตามเงื่อนไขของสถาบันการเงินและธนาคาร ที่ได้กำหนดไว้ ผู้ยื่นขอสมัครจะต้องรู้ว่าตัวเองมีคุณสมบัติและเอกสารพร้อมหรือเปล่า ถ้าคุณคิดว่าคุณพร้อมก็คงไม่มีปัญหาอะไร ในกรณีของคุณเพื่อที่จะรู้ว่าเกิดอะไรขึ้น คุณก็สามารถติดต่อสอบถามได้ตามหมายเลขที่เขาให้มาได้ครับจะได้หมดความสงสัย

2020.07.10 10:39

Butterfly pea.

ถ้าอยากจะให้ธนาคารอนุมัติก็ต้องตรวจสอบคุณสมบัติของเราก่อนค่ะ อย่างเช่น ธนาคารจะดูรายได้เราเป็นหลัก ถ้าเรามีรายได้ไม่ถึงเกณฑ์หรือไม่แน่นอนเค้าก็ไม่ค่อยจะอนุมัติค่ะ หรือเราอาจจะมีประวัติที่ไม่ค่อยดีเกี่ยวกับการค้างชำระหนี้หรือมีวงสินเชื่อจนเกินความสามารถในการชำระหนี้ บางทีธนาคารอาจจะมองว่าเราไม่สามารถจะใช้หนี้คืนได้ค่ะ ก็เลยเป็นเหตุผลว่าทำไมถึงไม่อนุมัติ

2020.07.12 11:59

SIRI

ก็คงทำอะไรไม่ได้ค่ะ เพราะเขาตรวจสอบมาแล้วคุณไม่มีคุณสมบัติ ทำอะไรก็ไม่ได้ค่ะ นอกจากว่าแค่ไปถามเพื่อรู้ว่าคุณสมบัติตรงไหนที่คุณยังติดอยู่จะได้เอามาจัดการให้เรียบร้อย แล้วไปสมัครใหม่ทำได้เท่านี้แหละค่ะ เพราะถ้าเรายังไม่เคลียร์ตัวเองให้ดีสมัครใหม่อีกร้อยรอบก็ไม่ผ่านค่ะมีประวัติอยู่แล้วด้วยหมดสิทธิ์ค่ะ แต่ถามไถ่ได้นะคะเขาคงยินดีตอบ

2020.08.11 9:15

ฟ้าใส

เราเองก็เคยมีประสบการณ์เหมือนกับคุณค่ะได้สมัครบัตรเครดิตของธนาคารหนึ่งแต่ไม่ผ่าน แล้วเราก็ได้ไปสมัครบัตรเครดิตของธนาคารอื่นซึ่งเราก็สามารถสมัครผ่านเราว่าในกรณีของคุณในเมื่อสมัครเฟิร์ทช้อยไม่ผ่าน คุณก็สามารถที่จะลองไปสมัครของธนาคารอื่นดูเผื่อบางทีคุณสมบัติของคุณอาจเป็นไปตามเงื่อนไขของธนาคารคุณก็สามารถสมัครบัตรเครดิตนั้นได้ค่ะ

2020.08.30 11:27

ปังปอน

First Choice นี่คือบัตรกดเงินสดใช่ไหมครับ ผมว่าสินเชื่อบัตรกดเงินสดน่าจะขออนุญาตอยู่เหมือนกันนะครับ ฝากพิจารณาจากรายได้ของคุณแล้วธนาคารอื่นว่ามีความสามารถในการผ่อนชำระไม่เพียงพอ ยังไงถ้าจำเป็นต้องใช้เงินก้อนฉุกเฉินจริงๆลองเปลี่ยนไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลโดยไหมครับ สินเชื่อส่วนบุคคลน่าจะได้รับการอนุมัติง่ายมากกว่า

2020.10.31 8:35

Moshi

@Lola งั้นก็แสดงว่า สินเชื่อจากสถาบันการเงินเจ้านี้ก็ไม่ได้ของ่ายขนาดนั้น เห็นหลายคนบอกว่าของ่ายอนุมัติเร็วอนุมัติง่าย แต่ก็มีโอกาสที่จะไม่ผ่านได้เหมือนกันนะเนี่ย แต่ยังไงสินเชื่อจากกรุงศรีก็เป็นที่นิยมนะเพราะเวลาไปธุระกับคนที่บ้านเขาว่าขอสินเชื่อจากกรุงศรีเอาไว้ไปที่สาขาทีไรคนเยอะทุกที หรือเป็นเพราะว่าพนักงานเขาทำงานช้ากันแน่

2021.05.10 14:40

mp00

หลังจากที่เจ้าของกระทู้สมัครบัตรเฟิร์สช้อยส์แล้วไม่ผ่านถึง 2 ครั้ง คุณไปสมัครบัตรอื่นหรือเปล่า แล้วผ่านมั้ยครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าที่คุณไม่ได้รับการอนุมัติเป็นเพราะอะไรกันแน่ ถ้าไปสมัครที่อื่นแล้วผ่าน แสดงว่าระบบของที่เฟิร์สช้อยส์อาจเกิดความผิดพลาดบางอย่างแล้วล่ะ ถ้าได้เข้ามาอ่านก็มาแชร์ประสบการณ์บ้างนะครับ

2021.05.15 15:23

Nati

ผมว่า ลองไปสมัครบัตรใบอื่นดูไหมครับ ลองเปลี่ยนเจ้าดูบ้างเพราะว่า บัตรกดเงินสด ก็มีให้เลือกเยอะแยะที่มีคุณสมบัติคล้ายๆกัน ถ้าสมัครของเจ้านี้ไม่ผ่านก็ลองไปดูของเจ้าอื่นๆดูบ้างก็ได้ครับ ไม่แน่นะอาจจะผ่านเราได้รับอนุมัติของเจ้าอื่นก็ได้ เหตุผลที่ว่าทำไมสมัครไม่ผ่านสักทีอันนี้ก็ตอบยากนะครับ แล้วเจ้าหน้าที่เขาแจ้งคุณว่ายังไงล่ะ?

2021.07.14 17:1

PP

ต้องทำยังไงถึงจะผ่าน? แล้วผมจะตอบยังไงดีล่ะครับเนี่ย เหตุผลมีร้อยแปดพันเก้า คือเหตุผลมันมีเยอะแยะนะครับแล้วแต่ว่าธนาคารจะบอกยังไง ว่าแต่ธนาคารแจ้งคุณมาว่ายังไงล่ะครับส่วนมากเขาจะให้เหตุผลไม่ใช่หรอว่าทำไมถึงไม่ผ่าน ถ้าเขาไม่ให้เหตุผลก็โทรไปสอบถามได้นะครับ เหมือนตอนที่ผมเคยขอบัตรเครดิตใบนึงไม่ผ่านผมก็ได้เหตุผลมาว่าผมมีภาระหนี้สินเยอะเกินไปเมื่อเทียบกับรายได้ อะไรประมาณนี้ครับ

2021.09.09 12:44

น้อง...ตำลึง

@SIRI เออ...ชอบ...สั้นๆได้ใจความดี ที่คุณบอกว่า ก็คงทำอะไรไม่ได้ ก็จริงอ่ะนะ ถ้าธนาคารบอกว่าเราไม่ผ่าน ก็คงทำอะไรไม่ได้ ได้แค่ทำใจ ก็ต้องรอเวลาที่จะลองยื่นสมัครใหม่อีกครั้ง หรือไม่ก็ลองไปยื่นสมัครบัตรใบอื่นของเจ้าอื่นดู คุณสมบัติคุณอาจจะผ่าน แต่ว่ามีภาระหนี้สินเยอะก็อาจจะเป็นไปได้ คุณอาจจะมองว่าไม่เยอะแต่ธนาคารเขามองไม่เหมือนคุณไง

2021.09.30 14:23

อนัฐถยา

ใช่ๆ ทำไม ไม่ไปรองสมัครเจ้าอื่นๆดูบ้างละคะ อย่างของ อิออน หรือว่าจะของ ยูเมะพลัส ก็ได้คะ ฐานเงินเดือนที่จะสมัครได้ ก็พอๆกับตัวที่คุณไปทำมานั้นแหละคะ อย่าไปยึดติดอยู่ที่เจ้าเดียวเลยคะ แล้วถ้าไปครั้งนี้ ให้เขาเชคประวัติเราตรงนั้นเลยคะ ว่าเราติดขัดอะไรบ้างไหม เพราะเราจะได้แก้ไขให้มันดีเมื่อเราไปขอครั้งหน้าคะ

2021.10.25 15:16

wisut ot

เรื่องการขอสินเชื่อไม่ผ่าน สมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดไม่ผ่าน ผมเคยเจอคนนึงเขามาคอมเมนต์บอกว่า ทางธนาคารจะให้เหตุผลกับลูกค้าว่าเป็นเรื่องการติดเครดิตบูโรเนี่ยล่ะครับ ดูเหมือนว่าจะเป็นเหตุผลในการปฏิเสธที่ง่ายที่สุดแล้ว อันนี้ผมอ่านจากคอมเมนต์ของคนอื่นมานะ แต่ความจริงเป็นยังไงผมเองก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

2022.01.09 12:15

866Ritti7

งงทำไมครับ ในข้อความก็บอกอยู่แล้วว่าหากมีข้อสงสัยให้ติดต่อไป คุณได้ติดต่อไปหรือยังว่าทำไมถึงสมัครบัตรเฟิร์สช้อยส์ไม่ผ่านทั้งที่ไม่ได้มีประวัติชำระหนี้กับเครดิตบูโร จริงๆน่าจะมาบอกกันด้วยนะครับว่าเจ้าหน้าที่เขาว่าอย่างไรบ้าง จะได้เป็นการแนะนำคนอื่นไปในตัวว่าควรเตรียมตัวอย่างไรก่อนไปสมัครบัตรเฟิร์สช้อยส์

2022.03.17 4:59

-ฝ้ายขาว-

เห็นบางคอมเมนต์บอกว่าให้เว้นระยะห่างสัก 6 เดือนแล้วค่อยมาสมัครบัตรใหม่ ทำไมต้อง 6 เดือนด้วยล่ะคะ เขารอดูอะไรเป็นพิเศษหรือเปล่า แล้วคนที่เขาอยากได้บัตรกดเงินสดมาใช้ เขาจะรอมาสมัครใหม่ไหวเหรอ คงไปสมัครบัตรกดเงินสดของที่อื่นกันแล้วล่ะค่ะ ถ้าใครรู้ก็บอกด้วยนะคะ เราอยากรู้ว่าทำไมต้องรอ 6 เดือนแล้วค่อยมาสมัครอีกครั้ง

2022.05.16 13:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี