Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

ผมมีข้อสงสัยในเรื่องสิทธิประโยชน์ที่ได้รับจากบัตรเครดิตซิรี้ พรีเมียร์หน่อยครับ ที่ว่าได้สิทธิห้องพักรับรองพิเศษ Miracle Lounge ที่สนามบินสุวรรรณภูมิ หรือสนามบินดอนเมืองปีละ 2 ครั้งน่ะครับ ว่าหากผมมีผู้ติดตามไปด้วย จะสามารถเข้าใช้บริการได้ไหมครับ เพราะจะเข้าไปคนเดียวมันก็ยังไงๆอยู่ เลยอยากสอบถามเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ช่วยมาบอกทีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sakchai

ไม่ได้ค่ะ 1 คน 1 สิทธิ์ค่ะ หากไม่มีสิทธิ์ก็ต้องเสียเงินเองค่ะ หรือไม่ก็ต้องเอาสิทธิ์ที่เหลือต่อปีของบัตรอีก 1 สิทธิ์ใช้ค่ะ ตรงนี้ก็อยากแนะนำว่า หากคุณยังมีเวลาเหลือในการเดินทาง ก็ลองไปติดต่อขอเปิดบัตรเสริมให้กับผู้ติดตามดูค่ะ เพราะดิฉันเคยทำมาแล้วค่ะ ตรงนี้ก็จะได้สิทธิ์สำหรับบัตรหลัก 1 สิทธิ์ และสำหรับบัตรเสริมอีก 1 สิทธิ์ค่ะ แบบนี้ก็ไม่ต้องกังวลว่าเข้าไปได้คนเดียวอีกแล้วล่ะค่ะ

2019.11.01 20:37

Kittinan

ใช่ๆเราก็เคยใช้นะคะ บัตรเครดิตซิรี้ พรีเมียร์ กับห้องรับรองนะคะ บอกเลยคะว่า ห้องสบายมากเลยคะไม่ต้องไปนั้งรอให้เหนื่อยข้างนอกคะ เราชอบคะเพราะเรามีงานต้องเคลียก่อนที่จะไปเจอลูกค้าคะ ห้องรับรองทำให้เรามีสามาธิ เชคงานของเราคะ แล้วเราไปกับญาติคนหนึ่งคะใช้บัรเดียวกับเราเลย ก็สามารถเข้าไปนั้งรอด้วยกันได้เลยคะ แต่น่าเสียดายนะคะ ได้แค่2ครั้งต่อปีเองคะ

2020.06.23 9:34

ชาย

เป็นไอเดียที่ดีมากเลยนะครับสำหรับวิธีที่จะให้คนติดตามนั้น สามารถเข้าไปในห้องรับรองได้ด้วย แต่ถ้าในกรณีที่คนติดตามไม่ได้ทำงานอยู่ด้วยบ่อยๆหรือต้องเปลี่ยนคนไป ก็แนะนำว่าให้รอข้างนอกก็ได้ครับ หรือไม่ก็ไปทำบัตรเสริมอย่างที่ข้างบนแนะนำ หรือมีอีกวิธีนึงครับก็คือให้คนติดตามไปสมัครบัตรเครดิตนี้เอามาไว้ใช้เสียค่าธรรมเนียมก็ไม่แพงมากเกินไป

2020.09.17 2:42

กินข้าวยัง?

เข้าห้องพักรับรองพิเศษ Miracle Lounge ได้เฉพาะผู้ถือบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เพียงคนเดียวเหรอครับ ผมเคยดูบางบัตรเครดิตให้ผู้ติดตามเข้าไปด้วยได้นะ แต่บัตรเครดิตอะไรจำไม่ได้ละ ไม่เป็นไร ยังไงตอนนี้ก็ยังไม่ได้ใช้ ไว้ได้เดินทางกันอีกเมื่อไหร่ ค่อยไปดูบัตรเครดิตอีกทีว่าของที่ไหนจะเวิร์คและตอบโจทย์ที่สุดนะครับ

2020.09.29 7:33

เผด็จ

ว๊าาา เสียดายจังที่ผู้ติดตามเข้าไปใช้บริการด้วยไม่ได้ ถ้าสามารถใช้บริการได้เนี่ยจะถือว่าบัตรนี้เป็นบัตร The best ของเราเลยก็ว่าได้ แต่ถ้าพูดถึงบัตรที่ The best ของเรานั้น ใช่ค่ะ มันคือบัตรเครดิตสำหรับช้อปปิ้ง5555 แต่จะว่าไปแล้ว บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ก็ครบเครื่องเรื่องของส่วนลด คะแนนสะสม และก็เรื่องเครดิตเงินคืนเช่นกันค่ะ

2020.10.16 15:38

ธีระยุทธ

อันนี้แล้วแต่กรณี หรือเปล่าครับ ถ้าเรามีลูกเล็กไปด้วย ผมว่าเขาน่าจะให้เราเข้าไปใช้ได้นะครับ คงไม่แยก พ่อลูกหลอกครับ ส่วนถ้าเป็นคนโต ผมว่าเข้าไปได้ครับ แต่เราต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมครับ อาจจะประมาณ พันกว่าบาทครับ ที่เราต้องจ่ายต่อคน แต่ เอาจริงๆนะครับ ส่วนใหญ่แล้วไม่ค่อยได้ใช้กันหลอกครับ ถึงจะฟรีก็ตาม

2021.06.28 7:20

=1Jinna

สิทธิประโยชน์ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ให้เข้าห้องพักรับรองพิเศษ Miracle Lounge ได้คนเดียวเฉพาะผู้ถือบัตรเหรอคะ ถ้าเจ้าของกระทู้อยากให้ผู้ติดตามเข้าไปด้วย ต้องเปลี่ยนบัตรเครดิตแล้วล่ะ มีบัตรเครดิตที่ให้เข้าห้องพักรับรองพิเศษที่สนามบินได้ทั้งผู้ถือบัตรและผู้ติดตามด้วยนะ แต่ค่าธรรมเนียมรายปีจะแพงหน่อยนะคะ

2021.07.21 4:38

นายสรศักดิ์

เมื่อก่อนที่เดินทางไปต่างประเทศ เจอบ่อยมากครับ คนที่ขอเข้าห้องพิเศษ ของสนามบิน เคยเห็ยเขาโชว์รูปนะ น่าเข้าไปนังพักผ่อนตอนที่รอเครื่องบินมากๆ แต่ส่วนตัวก็คงไม่ได้ใช้หลอกเพราะว่าเวลารอขึ้นเครื่อง ผมใช้เวลา ประมา ชั่วโมงหน่อยๆเท่านั้นเอง ถ้ารู้สึกว่าเบื่อก็เดินเล่นตาม ร้านอาหารเอาครับ เป็นค่าเสียเวลาได้ดีเลยละ

2021.08.19 15:22

Butter

@นายสรศักดิ์ อ๋อใช่เลยค่ะ ก็ถ้ามีบัตรเครดิตอะเนาะส่วนมากก็จะมีสิทธิ์แบบนี้ แล้วสิทธิประโยชน์ แบบนี้ถ้าไม่ใช้ก็เสียดายแย่นานๆจะเดินทางสักที ก็เลยใครมีบัตรเครดิตก็อาจจะชอบไปสนามบินเร็วๆ จะได้มีเวลาอยู่ที่ห้องรับรองพิเศษนานๆหน่อย ทั้งนั่งพักทั้งกินทั้งดื่ม ก็คือแบบรอขึ้นเครื่อง 2 3 4 ชั่วโมงก็ไม่เบื่อค่ะ

2021.09.28 16:3

/สุธารส/

ตอนนี้ที่สนามบินดอนเมือง เขามีแค่สายการบินที่บินแค่ในบ้านของเราเองเท่านั้นใช่ไหมคะ เรื่องการเข้าใช้งาน ณ ห้องบริการที่คุณถามมา มันยังเปิดให้เราเข้าไปใช้บริการอีกเหรอ บินในบ้านเราเองไม่ต้องเดินทางไปรอเครื่องบินนานๆก็ได้ไหมคะ อย่างน้อยไปถึงก่อนเวลาสักประมาณ 30 นาที ก็น่าจะทันแล้ว ไม่ต้องใช้หรอกบริการพวกนี้

2022.01.13 15:41

สทศักดิ์

ได้นั้งที่ห้องแบบนี้มันดียังไงเหรอครับ ใครที่เคยเข้าไปใช้บริการห้องแบบนี้ช่วยมาเราให้ฟังหน่อยนะครับ เห็นเพื่อนๆหลายคนที่มีบัตรที่สามรถใช้บริการห้องแบบนี้ได้ มาถามเรื่องการขอเข้าใช้บริการกันเยอะมากเลย แสดงว่าถ้าเราจะใช้ห้องแบบนี้ก็ต้องมีขั้นตอนในการขอใช้บริการที่ค่อนข้างเอาเรื่องอยู่ใช่ไหมครับ แบบนี้มันจะสะดวกจริงเหรอครับ

2022.03.21 15:45

**cheewan**

มีความเหงาเข้ามาระหว่างการเดินทางไปต่างซะงั้น แค่ช่วงที่รอขึ้นเครื่องคงไม่นานเท่าไหร่มั้งคะ เจ้าของกระทุ้อดทนนั่งรอในห้องพักรับรองพิเศษ Miracle Lounge คนเดียวไปก่อน ไม่งั้นก็ต้องยอมจ่ายเงินเพิ่มให้กับเพื่อนที่ไปด้วยกัน บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์เขาให้สิทธิ์ใช้ห้องรับรองได้คนเดียวอะ ก็ต้องตามเงื่อนไขของเขาล่ะค่ะ

2022.05.30 13:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า บัตร Citi Bank premier Miles มีสิทธิประโยชน์ให้ใช้ที่สนามบินมากขนาดนี้

บัตรนี้คงจะถูกใจเหล่านักช้อปทั้งหลายที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆและซื้อของที่ร้านค้าปลอดภาษีแน่ๆ เมื่อชำระสินค้าในร้านค้าปลอดภาษีทั่วโลกด้วยบัตรciti bank premier จะได้รับคะแนนสะสมถึง 4เท่า ฟรีบริการลีมูซีน รับส่งที่สนามบิน ได้พักในห้องรับรองพิเศษที่สนามบิน และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางให้ด้วย

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปจริงจัง ต้องบัตรนี้ บัตร Citibank PremierMiles Card

ใครที่เดินทางไปต่างประเทศบ่อยและชอบช้อปปิ้งจริงจังด้วย ต้องบัตรนี้เลย บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ บัตรที่คุณจะได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 4 เท่า เมื่อช้อปที่ห้างสรรพสินค้าหรือร้านค้าปลอดภาษีที่ร่วมรายการทั่วโลก โอ้โห! ถูกใจขาช้อปเลย ซึ่งแน่นอนถูกใจดิฉันด้วย แถมคะแนนที่สะสมไว้ก็ไม่มีวันหมดอายุ มันดีมากไปอีกก็ตรงนี้แหละ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ คุ้มไหม ถามใจดู

คนเราก็พูดกันไปอย่างที่ใจคิด บัตรเครดิตมันจะใช้คุ้มหรือไม่คุ้มก็อยู่ที่ตัวเราเอง ผมเคยเห็นคนที่สมัครตามคนอื่น เอาเข้าจริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ เสียค่าธรรมเนี่ยมเปล่าๆ เอาที่เราใช้จริง จ่ายไหวก็พอครับ ไม่ต้องสนใจหรอกมันจะหรูมั้ยหรือมันจะดูดีพอหรือเปล่า เพราะคนอื่นเขาก็ไม่ได้มาช่วยเราจ่ายค่าธรรมเนียมนี่ครับ ถ้าดูแล้วบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ เหมาะกับเรา ก็ใช้ ไม่เหมาะ ก็ไปดูบัตรฯอื่นครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ ถ้ายอดถึง จึงใช้ได้

ใช่ๆ บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ มีสิทธิประโยชน์นี้ "บริการห้องรับรองพิเศษผ่าน Priority Pass ณ สนามบินกว่า 1,000 แห่งทั่วโลก ไม่จำกัดจำนวนครั้ง" .อย่าเพิ่ง ว้าว! เพราะมีคำว่า "แต่" ด้วย ต้องมียอดใช้จ่ายครบ 1,000,000 บาท/ปีปฏิทินก่อนนะ แล้วบัตร Priority Pass เนี่ยจะออกให้ภายในเดือนก.พ.ปีถัดไป ซึ่งบัตรมีอายุ 1 ปีนับจากวันที่ออกให้ ต้องเดินทางบ่อยจริงๆอะ ถึงจะคุ้ม แต่ก่อนจะได้ใช้ ต้องจ่ายให้ถึงล้านก่อนนะ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

ทำบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์ดีไหม

อยากทราบเรื่องการเวฟค่าธรรมเนียมของบัตรซิตี้ พรีเมียร์ค่ะ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี