Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

ผมอยากทราบจริงๆเลยครับว่ามีใครที่เล่น forex แล้วสามารถทำกำไรได้ตลอด หรือว่าโดยรวมแล้วได้มากกว่าเสียนี่มีบ้างไหมครับ และสามารถเล่นได้กำไรต่อเนื่องเป๋นเดือน หรือเป็นปีเลยนี่มีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wanwisa

การเทรด forex ให้ได้กำไรแบบยั่งยืนนั้นจะมีหลักการง่ายๆ 2 อย่างครับ คืออย่างแรก ควรจะมีระบบ หรือ trading system ที่ดี และควรยึดถือทำตามระบบอย่างเคร่งครัด อย่างสอง ต้องมีวินัย (discipline) ต่อตัวเองอย่างเข้มงวด อย่าแพ้ใจตัวเอง หากคุณทำได้แล้วคุณจะประสบความสำเร็จในระยะยาวครับ

2020.01.24 7:35

สาธิต

คนที่เล่นแล้วได้กำไรแบบยั่งยืนก็มีครับ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่เล่นมาได้ 6 ปีแล้วครับ ส่วนคุณเองก็สามารถทำได้ครับ ต้องอาศัยการฝึกฝน การเรียนให้มากๆครับ โดยส่วนมากจะแพ้ความโลภของตัวเอง จนขาดวินัยในการเทรด สุดท้ายก็ล้างพอร์ตแบบนี้จะเห็นได้เยอะครับในตลาด forex

2020.01.24 7:35

Nattapong

มีหลายคนที่เล่น FOREX แล้วได้กำไร แต่คนกลุ่มนี้เขาเล่นแบบมีหลักการ เช่นต้องศึกษา Forex ให้เชี่ยวชาญความรู้ต้องมาก่อนกำไร หลังจากนั้นสร้างระบบเทรดของตัวเอง เมื่อทำการเปิดออร์เดอร์เขาจะรู้สาเหตุว่ามีเหตุผลว่าทำไมต้องเปิดออร์เดอร์Buy ที่ราคานี้ แล้วได้กำไรเท่าไหร่ ถ้าราคาไม่ได้เป็นไปตามที่คาดการณ์เอาไว้คุณจะ Stop loss เพื่อหยุดขายขาดทุนที่ราคาเท่าไหร่ และที่สำคัญจิตใจคุณต้องแน่วแน่ มีประสบการณ์ในการแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้า และต้องเข้าใจธรรมชาติของ Forex ถ้าคุณมีสิ่งเหล่านี้ก็ทำกำไรได้นะ

2020.03.20 14:8

Morgan

พูดง่ายๆว่า จะเทรดฟอเร็กซ์ได้ใจต้องนิ่ง555 ถ้าใครที่ชอบแนวนี้คงจะทำได้ดีอย่างที่หลายคนเทรดมาหลายปีก็ยังได้กำไรดีอยู่ ความชอบกับความขวนขวายหาความรู้ในสิ่งที่เราชอบนั้นมาคู่กันจริงๆ ยิ่งชอบ ยิ่งอยากรู้ ยิ่งรู้มาก ยิ่งประสบความสำเร็จมาก ถ้าใจรักจริงก็ศึกษาให้ดี ให้เป็นหนึ่งในคนที่เทรดฟอเร็กซ์เก่งๆ ได้กำไรงามๆนะ

2020.04.21 15:40

TT88

ถ้ามีคนเล่นแล้วได้ตลอดป่านนี้เค้าคงรวยกันหมดทั้งประเทศแล้วครับ... ไม่ต้องมานั่งใช้เวลาซื้อคอร์สเรียนในการศึกษาให้เสียเวลากันหรอกครับ คนที่เล่นแล้วได้เยอะ คือคนที่เค้ามีเงิน เค้าลงทุนเยอะก็ได้ผลตอบแทนเยอะ ประกอบกับใช้เวลาหาความรู้และมีประสบการณ์ คุณลองไปถามคนเล่นจริงๆก็ได้นะครับ เเล้วคุณจะรู้ว่ามันยากมากขนาดไหน

2020.07.04 12:23

POLI_

ไม่มีแน่นอนครับ เพราะอัตราค่าเงินเปลี่ยนไปตลอด เกือบทุกวัน พอถึงรอบเวลาที่จะได้เงินปันผลส่วนต่างก็ไม่ใช่ว่าง่ายๆ มีความเสี่ยงสูงมาก แม้แต่คนที่เก่งมากๆก็ยังลุ้นตัวโก่งทุกรอบครับ เพราะอะไร เพราะเราไม่สามารถรู้อนาคตได้ครับ เรารู้แค่แนวโน้มแค่นั้น ก็เลยที่เราเล่น เราเล่นโดยอาศัยแนวโน้ม ซึ่งมันไม่มีความแน่นอนเสมอครับ

2020.07.31 14:3

ดาเนียล

การเทรด Forex เป็นการลงทุนเกี่ยวกับการซื้อ - ขายแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศ ที่มีการลงทุนอคล้ายกับการลงทุนประเภทอื่นๆคือ ซื้อมาในราคาต่ำ ขายเมื่อราคาสูงสำหรับ Forex เป็นตลาดที่มีความเสี่ยงสูงและผันผวนมากโอกาสที่ลงทุนแล้วมีกำไรตลอดเป็นไปได้ยาก ดังนั้นก่อนจะลงทุนต้องศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับ Forexให้พร้อมเสียก่อน ว่าคุณพร้อมที่จะรับความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้นได้

2020.08.24 15:1

--Nuchy33

กว่าจะเทรดจนชำนาญ เทรดจนได้เงินตล้อดตล้อดเนี่ยคงใช้เวลานานนะคะ มาเล่นแป๊บๆแล้วได้เงินเป็นกอบเป็นกำมันก็จะเกินหน้ามือเก่าไปหน่อย ส่วนตัวคิดว่าความรู้ความเข้าใจในการเทรดเป็นเรื่องสำคัญ ต้องขยันด้วยเนอะ ทุกอย่างแหละ ถ้าเราขยัน พยายามหาความรู้และมีความตั้งใจจริง เราจะทำได้ค่ะ หากเจ้าของกระทู้สนใจเรื่อง Forex เนี่ยต้องสู้สู้ค่ะ

2020.08.30 16:32

นันท์นลิน

น่าจะไม่มีนะคะ ไม่มีใครที่เล่นเทรดแล้วได้กำไรตลอดหลอกคะ ขนาดคนที่เล่นเป็ฯโปรกเกอร์ให้เรา ก็ยังขาดทุนเลยคะ เส้นทางนี้มันเสียมากกว่าได้คะ เล่นพวกนี้มีความเสี่ยงเยอะคะ ยิ่งช่วงโควิดแบบนี้ด้วย การลงทุนหลายตัวที่ดูแล้วน่าสนใจ พอผ่านไปอีกวัน กลับขาดทุนก็มีเยอะคะ เล่นอยู่ในความพอดีคะ รู้จักถอยรู้จักรุกคะรับรองไม่หมดตัวคะ

2021.08.17 15:20

SPY

@นันท์นลิน ก็ยังไม่ได้แย่ขนาดนั้นนะคะ การลงทุนแบบที่เสียน้อยๆอย่างลงทุนใน Forex กองทุนรวมอะไรพวกนี้ก็ยังโอเคอยู่ค่ะ แล้วที่คุณบอกว่าลงทุนพวกนี้เสียมากกว่าได้ ไม่ค่อยเห็นด้วยนะคะ เพราะจริงๆแล้ว คนที่ลงทุนแบบนี้ได้มากกว่าเสียก็มีเยอะ มันอยู่ที่ว่าลงเงินไปเท่าไหร่แล้วลงบ่อยแค่ไหน มีการจำกัดลิมิตของตัวเองไหม ที่เสียบ่อยส่วนมากเป็นคนที่ได้แล้วก็โล่งขึ้นมานะคะ

2021.09.22 5:15

ราเชนร์

ทุกการลงทุน ย่อมมีความเสี่ยงครับ ไม่ทราบว่าเคยได้ยินเรื่องนี้ไหม เล่นพวกนนี้ไม่มีหลอกครับที่จะได้ตลอดเวลา แต่ที่สำคัญกว่าคือการเล่นพวกนี้เราต้องควบคุมความอยากได้ของตัวเองให้ดีๆครับ เวลาจะเทรดแต่ละครั้งก็ต้องงบในการเทรดครับ ถ้ามันมาถึงจุดนั้นแล้วดีกว่าที่จะหยุดก่อน เพราะถ้าขืนเล่นต่อไป มันมีแต่เสียครับ เพราะสติเราไม่มีแล้วในตอนนั้น

2022.01.23 15:22

พาชิน

น้อยที่เล่ยแล้วได้ตลาด แต่ถ้าถามว่าเล่นแล้วขุดทุน มีเยอะไหม ็น่าจะมีจำนวนที่มากกว่าคนที่เล่นได้อย่างแน่นอนเลยครับ เล่นพวกนี้ต้องเป็นคนที่ใจเย็นแล้วก็เป็นคนที่รู้จักพอเมื่อทำการเทรดครับ ถ้าเราได้แล้ว แล้วคิดว่ามือขึ้น อันน้ยังไงก็ต้องขาดทุนอย่างแน่นอนครับ เล่นพวกนี้เขาก็บอกแล้วว่ามีความเสี่ยง ที่มากเลยทีเดียว

2022.03.29 8:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

ระยะเวลาคืนทุนคืออะไรคะ?

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

การลงทุน Forex

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี