Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

ในปี 2018-2020 คิดว่าธุรกิจไหนที่เริ่มอิ่มตัว และธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่งบ้างครับ ไม่ว่าจะเป็น ธุรกิจประเภทสแน็ค หรือธุรกิจสุขภาพ ธุรกิจน้ำผลไม้ และอีกหลายๆธุรกิจ ตอนนี้กำลังหาธุรกิจทำอยู่ครับ อยากได้ข้อมูล

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สวัสดิ์

อิ่วตัวคงเป็นร้านกาแฟครับ เพราะเปิดกันเกร่อหมดแล้ว พวกอาหารเพื่อสุขภาพนี่ก็ไม่บูมแล้วนะ ใคร ๆ ก็ขายกัน ใครจะขายตอนนี้ต้องสร้างจุดแตกต่างให้ได้ และสินค้าต้องให้ผลได้จริง ไม่ใช่หลอกคนอื่นว่า กินแล้วไม่ต้องออกกำลังกาย เลอะเทอะครับ ที่รุ่ง ๆ น่าจะเป็นการขายของออนไลน์

2019.10.17 17:59

Sudarat

ร่วง : ธุรกิจการศึกษา เพราะเด็กที่เกิดจากคนมีกำลังทรัพน้อยลง แต่ลูกจากเด็กแว๊นซ์เกิดเต็มบ้านเต็มเมือง/ ธุรกิจที่เกาะกระแสแฟชั่น รุ่ง : ธุรกิจกลุ่มดูแลสุขภาพ/ ธุรกิจที่สามารถตอบสนองความต้องการแบบ Costumice ของผู้บริโภคแต่ละคน/ ธุรกิจพัฒนา Sofeware รับเขียนโปรแกรมต่างๆ

2019.11.26 23:10

Charin#62

นี่ก็ล่วงเลยมาจนถึงปี 2022 แล้ว เจ้าของกระทู้ลงทุนทำธุรกิจอะไรเหรอครับ แม้ดูเหมือนว่าเศรษฐกิจไม่ดี แต่ถ้าลงทุนถูกจุดก็ได้กำไรดีอยู่นะ ดูอย่างช่วงที่มีโรคระบาดสิครับ ธุรกิจบางอย่างก็ยังอยู่ได้ และอยู่ได้ดีมาจนถึงตอนนี้ด้วย คนที่สนใจเรื่องการทำธุรกิจต้องไวหน่อยอะครับ เพราะว่าวิธีการค้าขายมันก็เปลี่ยนไปด้วย

2022.04.10 9:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

การลงทุนหุ้น,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้นกลุ่มเกษตรและอาหาร

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

หุ้น CPALL ตอบโจทย์ถือระยะยาวไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี