Forum
แก้ไขล่าสุด: 

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

ในปี 2018-2020 คิดว่าธุรกิจไหนที่เริ่มอิ่มตัว และธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่งบ้างครับ ไม่ว่าจะเป็น ธุรกิจประเภทสแน็ค หรือธุรกิจสุขภาพ ธุรกิจน้ำผลไม้ และอีกหลายๆธุรกิจ ตอนนี้กำลังหาธุรกิจทำอยู่ครับ อยากได้ข้อมูล

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สวัสดิ์

อิ่วตัวคงเป็นร้านกาแฟครับ เพราะเปิดกันเกร่อหมดแล้ว พวกอาหารเพื่อสุขภาพนี่ก็ไม่บูมแล้วนะ ใคร ๆ ก็ขายกัน ใครจะขายตอนนี้ต้องสร้างจุดแตกต่างให้ได้ และสินค้าต้องให้ผลได้จริง ไม่ใช่หลอกคนอื่นว่า กินแล้วไม่ต้องออกกำลังกาย เลอะเทอะครับ ที่รุ่ง ๆ น่าจะเป็นการขายของออนไลน์

2019.10.17 17:59

Sudarat

ร่วง : ธุรกิจการศึกษา เพราะเด็กที่เกิดจากคนมีกำลังทรัพน้อยลง แต่ลูกจากเด็กแว๊นซ์เกิดเต็มบ้านเต็มเมือง/ ธุรกิจที่เกาะกระแสแฟชั่น รุ่ง : ธุรกิจกลุ่มดูแลสุขภาพ/ ธุรกิจที่สามารถตอบสนองความต้องการแบบ Costumice ของผู้บริโภคแต่ละคน/ ธุรกิจพัฒนา Sofeware รับเขียนโปรแกรมต่างๆ

2019.11.26 23:10

Charin#62

นี่ก็ล่วงเลยมาจนถึงปี 2022 แล้ว เจ้าของกระทู้ลงทุนทำธุรกิจอะไรเหรอครับ แม้ดูเหมือนว่าเศรษฐกิจไม่ดี แต่ถ้าลงทุนถูกจุดก็ได้กำไรดีอยู่นะ ดูอย่างช่วงที่มีโรคระบาดสิครับ ธุรกิจบางอย่างก็ยังอยู่ได้ และอยู่ได้ดีมาจนถึงตอนนี้ด้วย คนที่สนใจเรื่องการทำธุรกิจต้องไวหน่อยอะครับ เพราะว่าวิธีการค้าขายมันก็เปลี่ยนไปด้วย

2022.04.10 9:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

ลดค่าใช้จ่าย

ค่า ft คืออะไร ทำไมต้องมีด้วย

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ห้างสินค้าไทย ห้างที่สนับสนุนสอนค้าคนไทย และตอนนี้เรามีบัตรเครดิตของห้างสินค้าไทยมา นำเสนอค่ะTDP visa Card

บัตรเครดิต ทีดีพี วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี