Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนยื่นขอสินเชื่อทีหลัง แต่ทำไมเขาได้เร็วกว่าค่ะ เราน่าพลาดตรงไหนหรอค่ะ

เรายื่นขอสินเชื่อไปสักพักแล้วล่ะค่ะ แต่ก็คือมีเพื่อนคนนึงในออฟฟิศนี่ล่ะ ทำงานที่เดียวกันเลย เขายื่นขอสินเชื่อทีหลังดิฉันอีกนะคะ แต่ทำไมเขาได้เร็วกว่า ธนาคารอนุมัติเขาไปเรียบร้อยแล้ว แต่ของดิฉันเรื่องยังเงียบอยู่เลย เลยอยากรู้ว่าพลาดตรงไหนค่ะ งงใจ ใครมือโปรด้านนี้ขอมาตอบหน่อยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Eloisa

เช็คว่าคุณมีรายละเอียดเหล่านี้หรือป่าว เช่น หนังสือรับรองจากที่ทำงาน ถ้าเป็นราชการ จะต้องมีตราครุฑเสมอ แต่ถ้าเป็นบริษัทเอกชน ควรต้องเป็นกระดาษหัวบริษัท และมีรายละเอียดเรื่อง วันเริ่มงาน ตำแหน่ง เงินเดือนและรายได้อื่นๆ พร้อมตราประทับและลายเซ็นของผู้มีอำนาจลงนาม รับรองสถานะ การทำงานของเรา เพื่อให้สถาบันการเงินมีความมั่นใจในสถานะ การทำงานของตัวคุณจ้า

2019.08.01 19:48

Emmitt

เช็คด้วยว่าเอกสารพร้อมทุกอย่างด้วยรึป่าวนะค่ะ ศึกษาให้ดีว่าสถาบันการเงินที่เราต้องการขอสินเชื่อนั้น ต้องการเอกสารอะไรบ้าง ซึ่งสถาบันการเงินแต่ละที่ อาจจะต้องการ สลิปเงินเดือนเดือนล่าสุดหรือย้อนหลังขั้นต่ำ 3-6 เดือน แล้วแต่กำหนด เอกสารอื่นๆ เช่น บัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน และหลักฐานอื่นๆ ต้องตรวจสอบให้ดี และเตรียมตัวให้พร้อม เพื่อให้เอกสารครบถ้วนตามที่สถาบันการเงินต้องการจ้า ก็ได้เร็วแล้ว

2019.08.01 19:49

Siam

ได้ลองติดต่อไปที่เรายื่นขอสินเชื่อดูหรือเปล่าคะว่าเรื่องดำเนินถึงไหนแล้ว เพราะบางที อาจจะเป็นเพราะว่า คำขอยื่นสินเชื่อของเราไม่ได้รับการอนุมัติไหม ถ้าเป็นแบบนี้เราก็ต้องมาดูประวัติการเงินของเราว่าเข้าเกณฑ์มาตรฐานที่สถาบันการเงินเขาอนุญาตให้ขอสินเชื่อหรือเปล่า หรือถ้าไม่ได้ก็ลองไปยื่นขอสินเชื่อกับที่อื่นดูก็ได้นะคะ เพราะว่าที่จริงแล้วสมัยนี้ขอสินเชื่อก็ไม่ได้ยากเหมือนเมื่อก่อนด้วยค่ะ

2020.04.19 14:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

บัตรกดเงินสด

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี