Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีประกันภัยโคโรน่า ไวรัสที่ไหนให้วงเงินถึง 3 ล้านบ้างคะ

ตามคำถามเลยค่ะีประกัยภัยโคโรน่าบริษัทไทยที่ไหนวงเงินถึง 3 ล้านบาทไหมคะ เพราะว่าเพื่อนเป็นชาวต่างชาติเเต่ต้องเข้ามาที่ไทย เเล้วรัฐบาลขอว่าต้องมีใบรับรองเเพทย์เเละประกัดโคโรน่าด้วย เพื่อนอยากได้บริษัทไทยเพราะจะมาอยู่ที่ไทย เลยอยากจะทราบว่ามีบริษัทไหนให้วงเงินถึง3ล้านบ้างเพราะหาเเล้วเห็นสูงสุดเเค่ 1 ล้านเอง ใครพอทราบขอช่วยบอกหน่อยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tennie

ไม่มีหรอกครับสูงสุดก็ 1 ล้านนี่เเหละครับผมก็หาให้เพื่อนอยู่เหมือนกันครับ นี่เพื่อนผมมาจากเกาหลีก็เลยต้องซื้อประกันจากประเทศของตัววเองมาครับไม่ได้ซื้อที่ไทย เเต่ไม่รู้ว่าซื้ออย่างไรนะครับ แต่คิดว่าสำรับคนที่เดินทางเองก็น่าจะรู้นะครับว่าซื้อที่ไหนอย่างไร รัฐบาลเขาคงช่วยเหลือนะครับเพราะเพื่อนผมมีเหตุจำเป็นทางธุรกิจ หรือให้เขาลองติดต่อสถานทูตดูครับเผื่อช่วยได้

2020.04.15 10:53

พาเมล่า

เราทราบว่าตอนนี้มีบริษัทประกันหลายบริษัทที่ให้บริการ ประกันความคุ้มครองสำหรับชาวต่างชาติที่ต้องการเข้ามาในประเทศไทย เราขอแนะนำบริษัททูนประกัน ที่มีแผนประกันที่ให้ความคุ้มครองการรักษาพยาบาลเนื่องจากการบาดเจ็บ และความเจ็บป่วยซึ่งครอบคลุมถึงโรคโควิด-19 ด้วยในวงเงิน 3,500,000 บาท และยังสามารถใช้เป็นเอกสารประกอบการเดินทางเข้าประเทศไทยได้อีกด้วย

2020.11.29 9:21

วีรภรณ์

ตอนนี้ประกัน โควิด-19 ยังทำหันอยู่อีกเหรอคะ เราว่าเสียเบี้ยเปล่าคะ ใครที่มีประกันสุขภาพอยู่แล้วไม้ต้องซื้ออะไรเพิ่มแล้วละคะ เพราะว่า โควิด-19 เป็น โรคระบบทางเดินหายใจอย่างหนึ่งคะ มันอยู่ในการคุ้มครองอยู่แล้วคะ ว่าแต่คุ้มครองมากถึง 3ล้านบาท มันจะได้จริงเหรอคะ เพราะว่าวงเงินแพงกว่าประกันชีวิตของบางเจ้าอีกนะคะ

2020.12.03 15:4

กระเช้า

เคยเห็นแต่ประกัน covid ของธนาคารกรุงศรีค่ะ เค้าให้จริงๆนะ 1 ล้านบาท แต่ว่าคุณต้องเป็นรักษาแบบเป็นผู้ป่วยวิกฤติจากโควิดอ่ะ คือหมายถึงว่าระยะสุดท้ายไม่รู้จะรอดหรือไม่รอด อันนี้ถึงได้เงินนะ ไม่ค่อยมีบริษัทประกันไหนเค้าจะจ่ายเงินให้คุณง่ายๆหรอก แต่ประกันโควิดเจอแล้วจ่าย 3 ล้านบาทเนี่ยยังไม่เคยเห็นมาก่อนนะ

2021.02.08 14:23

โรจนวิทย์

จำเป็นต้องใช้ด้วยเหรอ แค่เพื่อนมี ไปรับรองฉีดวัคซีน จากประเทศของเพื่อนมาก็น่าจะได้แล้วนะ แล้วก็มากักตัวที่บ้านเรา ล่าสุดน่าจะ 7วันหรือว่ายังไงนี้แหละ ตอนนี้บ้านเราปลดล๊อคหลายอย่างแล้วนะ บอกเพื่อนได้เลยว่าไม่ต้องเป็นห่วงหลอก ถ้าไม่รีบเข้ามาตอนนี้ ช่วงปีใหม่อาจจะเข้ามาประเทศไทยไม่ได้แล้วนะ เพราะช่วงนี้โอเมคอนกำลังมาเลย

2021.12.26 13:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมีบุตร)

ทำไมเด็กชอบดึงผม

ความป่วยไข้

รักษารากฟันทำอย่างไร

การมีลูก

ลูกทำอะไรเองได้บ้างเมื่อตื่นตอนเช้าก่อนไปโรงเรียน

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการเงิน

อาหารสำหรับคนตั้งครรภ์

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ฝากครรภ์ที่ไหน

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),การแต่งงาน,All (ชีวิตคู่)

วิธีที่ทำให้คุณแม่ตั้งครรภ์นอนหลับสบาย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี