Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขายบ้านยังไงดี

ตอนนี้กำลังเครียดมากๆ ประกาศขายบ้านมาปีกว่าๆเกือบ2ปีก็ยังขายไม่ได้ ราคาที่ตั้งไว้ก็สมเหตุสมผลคะ ลองประกาศทั้งในขายดีและตามเว็บไซค์ต่างๆที่รับประกาศขายบ้าน เข้าใจว่าเศรษฐกิจบ้านเมืองไม่ค่อยดีเท่าที่ควรเลยเงียบ. เคยลองให้นายหน้าปกติและนายหน้าฟรีแลนด์ช่วยขายก็เงียบไปเลย. พี่ๆเพื่อนๆพอมีวิธีทำให้ขายบ้านออกไวๆไหม?คะ ขอคำแนะนำและปรึกษาคะ. ขอบคุณมากๆค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Toey

เราเคยลงเว็ปขายดี เราลงประมาณ เดือนกว่าๆ ตอนนี้ขายไปแล้วค่ะ แต่ของเราเป็นคอนโดค่ะ ราคาตั้งพอประมาณค่ะ พอดีได้คนซื้อตึกเดียวกันและชั้นเดียวกันค่ะ เราจะขายไว้ค่ะ เลยไม่ตั้งราคาแพงมากค่ะ ถ่ายรูปให้สวยให้น่าสนใจ บ้านแถวไหนค่ะ ลองส่งลิ้งค์หลังไมย์มาให้ดูได้ใหมค่ะ

2019.08.01 18:0

วีรยุทธ์

ลองประเมินบ้านเองจากเว็บไซต์ของกรมธนารักษ์ครับใส่เลขที่โฉนดและหน้าสำรวจไปจะขึ้นราคาประเมินมาให้ครับและตั้งราคาเองขายเองต้องไม่ผ่านตัวแทนเพราะถ้าเค้าจะขายก็จะแพงกว่าราคาที่เราขายไปประมาณ 1-2 แสนมันจะขายยากเพราะในหมู่บ้านผมขายหลายหลังผ่านตัวแทน/นายหน้าทั้งนั้นส่วนของผมไม่เอาเลย ลค.ที่มาซื้อของผมเค้าก็มาดูหลังอื่นพอดีขับรถผ่านหน้าบ้านซึ่งติดประกาศไว้..เพราะที่ผ่านตัวแทนนายหน้ามาเค้าสู้ราคาไม่ไหวเลยมาจบบ้านของผม 3 รายครับที่สนใจพร้อมซื้อผมเลยให้รอคิวแต่โชคดีของผมและโชคไม่ดีของเค้าเพราะน้องคนแรกกู้แบ็งค์ผ่าน

2019.08.01 18:0

Yong-Yut

ถ้าจะให้อธิบายเราว่า คงต้องลงรายละเอียดกันยาว เพราะปัจจัยประกอบการขายบ้านมีหลายส่วน ยิ่งตอนนี้ยิ่งขายยากที่สุดเลยคะ เราว่ารอให้พ้นช่วงโควิดไปน่าจะดีแน่นอนคะ เชื่อไหมคะว่า บ้านเรา2หลังก็ยังขายไม่ได้เหมือนกันคะ ดังนั้นอย่าไปเครียดคะ ยังมีอีกหลายคนที่ขายบ้านตอนนี้แต่ก็ยังขายไม่ออก เอาใจช่วยนะคะตอนนี้ต้องอดทนคะ

2020.04.22 15:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

All (อี วอลเล็ต)

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี