Forum
แก้ไขล่าสุด: 

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

หลายคนทุกวันนี้สั่งซื้อของจากในlazadaกับshopeeเยอะมาก แต่ว่าเราไม่เคยสั่งของในlazadaกับshopeeมาก่อนเลยค่ะ อยากรู้ว่าอะไรดีกว่ากันแบบไหนส่งเร็วกว่า ใครเคยลองซื้อของกับlazadaแล้วก็shopee ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jessupha

ส่วนตัวเราชอบlazadaมากกว่า lazadaตั้งเงื่อนไขขั้นต่ำ99บาทส่งฟรีตามนั้น shopeeตั้งเงื่อนไข250บาทส่งฟรี แต่บางครั้งshopeeก็ไม่ได้ส่งฟรี ตั้งราคาถูกกว่าlazadaแต่พอบอกค่าส่งกลายเป็นแพงกว่าlazadaในบางครั้งด้วย ทุกร้านในlazadaจะมีระบบcodของมาก่อนแล้วค่อยจ่าย shopeeมีสินค้าที่อยากได้แต่ไม่ได้รับcod shopeeติดต่อได้ยาก เราพอใจกับระบบการช่วยเหลือของlazadaมากกว่าค่ะ

2019.08.01 15:54

สุภาภรณ์

ผมเคยสั่งทั้งสองที่แล้วครับ ลาซาด้า ให้ส่งคืนได้ด้วยตนเองเลยแล้วเค้าก็โอนเงินมาให้ แต่บางทีการตอบคำถามของทางร้านไม่รู้ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ เพราะบางครั้งก็ตอบคำถามเป็นภาษาอังกฤษ ส่วนช็อปปี้ เวลาได้สินค้ามาแล้วไม่ตรงกับเงื่อนไขไม่พอใจก็กดยกเลิกหรือทางร้านไม่ยอมเหมือนต้องการให้เรารับของที่ไม่ตรงนั้นไว้อยู่ครับ

2019.08.01 15:55

Ramkamhaeng

โอ้โห!การสั่งซื้อของออนไลน์มันยุ่งอย่างนี้เลยเหรอคะ? เราคนนึงละที่ไม่เคยสั่งของออนไลน์เลย ทำไม่เป็นค่ะ บางคนอาจตกใจหรือคิดว่าพูดเล่นหรือเปล่า เราพูดจริงค่ะเข้าไปดูไปสั่งซื้อไม่เป็นเลย ชอบซื้อที่ร้านมากกว่า แต่ถ้าไม่มีก็ต้องสั่งซื้อออนไลน์ ไม่ต้องไปหาที่เว็บไหนหรอกเดินไปหาสามีก็พอค่ะเขาคล่องมากหาแป๊บเดียวเจอละ อย่างไรก็ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

2020.03.18 15:56

Sasithorn

ที่บ้านเราสั่งของทางกับ Lazada แล้วก็ shopee ด้วย ที่จริงสิ่งไม่ดีหลายอย่างที่เกิดขึ้นไม่ใช่ความผิดของ Lazada หรือว่า shopee แต่เป็นเจ้าของร้านค้าต่างๆที่บางครั้งให้ของไม่ตรงอันนั้นก็ไม่เป็นไร แต่เราไม่ชอบ Lazada เพราะว่าในรีวิวของลูกค้าคนอื่นเนี่ย มันไม่มีรูป แล้วมันไม่รู้ว่าเป็นคนมารีวิวจริงๆหรือเปล่า บวกกับไม่ชอบวิธีการจ่ายตังของลาซาด้ามันยุ่งยาก ส่วนใหญ่เราเลยใช้บริการของ shopee เรารู้สึกว่า Shopee เนี่ยโอนเงินง่ายดีแล้วก็รีวิวในช้อปปี้เนี่ยเขาถ่ายรูปลงมีลูกค้ามาบ่นจริงๆแล้วก็รู้ว่าของในร้านนั้นเป็นยังไงจริงๆก็เลยชอบช้อปปี้มากกว่า

2020.04.15 4:50

Kongpob

สำหรับตัวผมเองผมใช้บริการของช้อปปี้บ่อยมากครับ เพราะเงินไขการบริการของ shopee ดีตรงที่ถึงแม้ว่าจะไม่ค่อยมีการอธิบายสรรพคุณของสินค้าเท่าไหร่ แต่เราสามารถอ่านคอมเม้นของคนที่ใช้สินค้าทำให้เรารู้จุดดีจุดเสียของสินค้าและร้านค้านั้นว่าดีไหม ซึ่งส่วนใหญ่คอมเมนต์หรือคอมเมนท์นำทางก็เป็นแบบตรงไปตรงมาครับ และพยายามซื้อสินค้าที่ไม่ราคาสูงเกินไปเพื่อที่จะไม่เสียใจมากตอนที่ของมาไม่ดี

2020.04.24 5:11

Natthapong

บางคนอาจจะชอบใช้บริการ Lazada มากกว่าส่วนบางคนอาจจะชอบใช้งาน shopee มากกว่าก็ขึ้นอยู่กับความสะดวกของแต่ละคนส่วนดิฉันก็ใช้บริการทั้งสอง Application ค่ะแต่ก่อนอื่นมักจะชอบเข้าไปดูสินค้าหรือราคาของ Lazada ก่อนแล้วค่อยมาเปรียบเทียบราคากับ shopee อีกทีหนึ่งแล้วส่วนมากก็มักจะซื้อสินค้ากับลาซาด้าค่ะเพราะมีราคาที่ถูกใจมากกว่า

2020.04.27 9:22

Nakul

ส่วนตัวเรารูสึกว่า shopee ดีกว่า Lazada คะเพราะเคยซื้อของผ่านทางLazada เวลาของมีบัญหาแจ้งไปที่คนขายก็ไม่รับผิดชอบอะไร แต่สำหรับshopee เขาต้องให้เรากดยืนยันสินค้าก่อนคะแล้วเขาถึงทำการโอนเงินให้กับทางร้านค้าคะ เราว่าดีกว่า แล้ว shopee เวลามีปัญหากับสินค้าคืนง่ายกว่าหรือถ้าไม่คืนก็ได้เงินประมาณ60%คืนมาคะ

2020.05.26 5:46

Pramanat

หนูใช้ทั้งสองอย่างค่ะ หยิบของใส่ตะกร้าไว้เต็มเลยทั้งสอง App บางอย่างก็สินค้าเหมือนกัน บางครั้ง App ไหนลดราคาก่อนก็กดซื้อกับ App นั้นค่ะ แต่เมื่อก่อนไม่ได้ใช้ Shoppee ใชแต่ Lazada แต่ตอนนี้ใช้ทั้งสองรู้สึกว่าการช้อปของเรานั้นคุ้มมากขึ้นเพราะได้เลือกดูร้านค้าหลายๆร้าน ได้เปรียบเทียบราคาและเลือกใช้บริการร้านที่ดีที่สุดชอบอ่านรีวิวิด้วยค่ะ

2020.05.30 19:1

Roosevelt

เพื่อความเป็นธรรมผมจะบอกว่าดีทั้งสองอย่างครับ ผมใช้ทั้ง LazadaกับShopee รู้สึกว่าไม่มีความแตกต่างกันครับ แล้วเรื่องการขนส่งทั้งของ LazadaกับShopee ก็ใช้การขนส่งแบบเดียวกันครับ แต่ถ้าให้เทใจ ผมไปทาง Shopee ครับ เพราะว่าคืนสินค้าง่ายกว่าครับ เหมือนกับว่าเราต้องกดยอมรับสินค้าก่อนทางร้านค้าถึงจะได้เงิน แต่ยังไงก็ยังยืนยันครับ ดีทั้งสองครับ

2020.06.17 8:47

วายุ

ผมเคยสั่งของกับลาซาด้าแล้วช้อปปี้มาแล้วครับ ผมคิดว่าความมั่นใจในสินค้าผมให้ไปทางช้อปปี้มากกว่า แต่ถ้าจะพูดถึงเกี่ยวกับรายละเอียดของสินค้าก็ต้องเป็น lazada ผมชอบทั้ง 2 ตรงที่มีการให้รีวิวที่ตรงกับความเป็นจริง ส่วนใหญ่แม่ค้าที่โวยวายจะเป็นด้านของช้อปปี้มากกว่า ถ้าเราคอมเม้นตามความเป็นจริงเขาจะมาไม่ยอมให้เราคอมเม้นให้เปลี่ยน comment ด้วย

2020.07.15 3:46

ลุลา

ของเราใช้ shopee มากกว่าค่ะไม่ค่อยได้ใช้ Lazada แต่ว่าคนในครอบครัวเราเนี่ยพ่อใช้ลาซาด้าน้องชายใช้ช้อปปี้แม่ก็ใช้ Lazada ค่ะ ส่วนตัวแล้วรู้สึกว่า Application ของ shopee ใช้ง่ายกว่า แต่พ่อแม่กลับบอกว่าระบบของ Lazada ดูใช้ง่ายแล้วก็เข้าใจง่ายกว่าเยอะเราเลยว่าแล้วแต่คนชอบค่ะ ส่วนของจะส่งเร็วไหมส่วนใหญ่แล้วขึ้นกับว่าร้านค้าร้านนั้น ส่งของวันไหนแล้วก็บริษัทขนส่งค่ะ

2020.07.20 8:5

สีส้ม

จากที่เราใช้ในการสั่งของและก็ฟังจากคนอื่นมาเราชอบแอปshopeeมากกว่าlasadaนะคะ เพราะเรารู้สึกว่าของที่ได้จากแอปshopeeมีคุณภาพกว่าและเมื่อมีปัญหาส่งของคืนง่ายกว่าของlasadaค่ะ แต่อันนี้ก็ต้องแล้วแต่ความคิดเห็นส่วนบุคคลละคะ เนื่องจากว่าแต่ละคนคิดไม่เหมือนกันค่ะ แต่ถ้าหากเป็นเรา เราแนะนำให้ใช้ของแอปshopeeนะคะ

2020.08.16 8:44

เตวิช (ToT)/~~~

ถามมาอย่างนี้ "Lazada กับ Shopee อะไรดีกว่ากัน?" จะตอบในเรื่องอะไรดีล่ะ คำถามกว้างเหลือเกิน เอาเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมละกันนะ ปกติ เมื่อผมอยากซื้อของอะไรก็ดูจากร้านค้าของทั้งสองบริษัทล่ะครับ ตรวจสอบราคาและค่าขนส่งแล้ว ของบริษัทไหนราคาถูกกว่า ผมก็สั่งกับริษัทนั้นล่ะครับ โปรโมชั่นของแต่ละร้านค้าไม่เหมือนกัน

2020.08.25 15:24

prasongben

shopee ไม่ดีเลย ยกเลิกสินค้าคืนเงินยากมาก โทรตามทุกวันบอกว่ากำลังดำเนินการทุกวัน เข็ดแล้วต่อไปนั้จะไม่สั่งของจาก shopee โดยจ่ายเงินก่อนเด็ดขาด ห่วยแตกมาก call center ไม่ทำอะไรเลย เหมือนเจตนาโกงเงินเรา

2020.09.16 8:19

มารียา

ส่วนตัวชอบ Lazada มากกว่า ถ้าสินค้าไหนส่งฟรีก็มีสัญลักษณ์บอกเลยว่าส่งฟรี เข้าใจง่าย แต่ shoppee บอกว่าส่งฟรี ถ้าขั้นตำ่ถึงเท่านั้นเท่านี้ แต่พอไปชำระเงิน ไม่ฟรี พอถามร้านค้า บอกว่าต้องไปกดโค้ดฟรีเอง ถ้าหมดก็คือหมดแล้ว แบบนี้ไม่แฟร์เลย และการคืนของลาซาด้ากดคืนได้เลย ไม่ว่าจะเหตุผลอะไร จะใช้เหตุผลเปลี่ยนใจก็ยังได้ ส่วนshoppee กดยกเลิกแล้ว แม่ค้ายังกดcancle กลับมาอีกเหมือนไม่อยากให้คืนของ ทั้งที่ของยังไม่มาส่ง

2020.10.05 6:42

nonthanun

shopee ดีกว่า lazada ตรงที่เราเลือกผู้ให้บริการขนส่งได้ ขณะที่ lazada นั้นแล้วแต่เวรแต่กรรมว่าคนขายจะเลือกให้ใครมาส่ง เคยซื้อจอคอม monitor จาก lazada ปรากฎว่าให้ j&t มาส่ง ตอนรับของยังไม่รู้ว่าของข้างในเป็นยังไง ก็เซ็นรับไปก่อน ถ้าคิดว่าจะแกะ กล่องเปิดดูของตอนเขามาส่งเลยคงจะยาก เพราะคนมาส่งเขาคงจะยอมอยู่รอคุณเปิดหรอกเพราะกล่องมันก็ผนึกแน่นหนาพอตัวเลย ปรากฎว่าพอยกเข้ามาเปิดออกดูในบ้าน จอแตกอ่ะพี่น้องตรงขอบจอด้านล่างมันแตกแยกออกจากกันเลย คิดว่าต้องเกิดจากการโยนของแน่นอน สุดท้ายต้องทำเรื่องขอคืนสินค้า จนป่านนี้ยังไม่ได้เงินคืนเลย

2020.10.11 5:7

Parang

ผมชอบ Shoppe มากกว่า Lazada เพราะแอฟมีความเข้าใจลูกค้ามากกว่า เข้าถึงมากกว่า มีเกมส์ให้เก็บ coin ไปเป็นส่วนลด check in ทุกวันก็สะสมได้ทุกวัน ส่วน Lazada เล่นเกมส์ไป พอมาดูอีกที คะแนนสะสมที่จะไปแลกคูปองก็หายไปแล้ว ส่วนคูปองที่มีให้แลกก็ไม่ได้ใช้ประโยชน์ เพราะฟิคการใช้มากเกินไป Shopee รีวิวใส่รูปใส่วีดีโอก็ได้ coin กลับมาอีก แต่ก็ต้องใช้ควบคูกันไปเพราะบางทีสินค้าใน Shopee ไม่มี แต่ใน Lazada มี (coin ใน Shopee มันเแามาใช้ได้จริง ส่วน coin ใน Lazada มันแทบใช้ไม่ได้เลย)

2020.11.16 16:18

ชอบทั้งสองอัน

ช้อป สนุกมากเลยค่ะ ทั้งสองอัน Lazada มีให้เลือกสินค้า เยอะกว่า แต่ shopee สินค้า มีให้เลือกน้อยกว่า สินค้า ของ shopee ถูกกว่า lazada หลายขุมค่ะ แถมยังเลือก การขนส่งได้หลายบริษัท ค่ะ

2020.12.14 12:40

Nipon

อย่าเชื่อมั่นในระบบของทั้งคู่ มีปัญหาอะไรเขาไม่ช่วยเหลือพวกเราหรอก แนะนำเลยนะดูร้านค้าดีๆ แล้วติดต่อซื้อขายกันโดยตรงดีกว่า Lazada มีช่องโหว่ให้ร้านค้าเลวๆเข้าไปค้าขาย ไม่รับผิดชอบต่อสินค้าของตัวเอง ส่วน shopee พนักงานก็ไม่มีจิตวิญญาณในการให้บริการ ไร้การประสานงานซึ่งกันและกันในองค์กร ไม่ช่วยเหลือตรวจสอบปัญหาของลูกค้า หากใครคิดจะซื้อสินค้าในราคาแพงแนะนำอย่าซื้อ อาจเสียเงินฟรี และเจ็บใจอีกด้วย ขอแนะนำให้ดูที่ร้านค้าเป็นหลักเลยครับ กว่าเขาจะตั้งร้านมาได้ เขาไม่ยอมเสียชื่อง่ายๆแน่ สินค้าที่ไหนที่ไหนคุณภาพมันก็เหมือนๆกันทั้งนั้น ของดีก็แพง ของถูกก็แย่หน่อย แต่ร้านค้าที่จะกล้ารับผิดชอบต่อลูกค้ามีน้อยมาก แต่มันก็ยังมีอยู่ แนะนำเลือกหากันเลยครับ

2020.12.30 10:38

ลุง พ.ล.

ส่วนตัวแต่ก่อนจะสั่งแต่ shopee เพราะสินค้าตัวเดียวกันจะถูกกว่า แต่พอใช้ไปสักพัก เราก็พบว่า lazada จะถูกกว่าเมื่อรวมค่าส่งแล้ว อันนี้ก็ต้องเช็คกันให้ละเอียดอีกที่ตอนจะสั่งสินค้า ชอบระบของ la คือตอนจะสั่ง สินค้า ระบบมันจะบอกค่าส่งรวมค่าสินค้าเลย แต่ของ shop จะทราบอีกทีตอนที่เราจะกดชำระเงิน ก็ต้องย้อนกลับอีกรอบ รู้สึกว่ามันไม่สะดวกในการใช้งาน

2021.02.04 9:12

Ray

@Nathapong ผมเองก็ใช้ 2 แอปเหมือนกันครับ แต่ผมจะสลับกับคุณตรงที่ว่าผมจะดูราคาของ shopee ก่อน เราก็ค่อยมาดูของ Lazada แต่ส่วนมากผมรู้สึกว่าร้านค้าใน shopee มีเยอะกว่าแล้วก็มีหลายราคาให้เลือกมากกว่า แล้วก็ราคาถูกกว่านะ อันนี้ไม่ได้โฆษณาให้หนักใจนะครับตามความเป็นจริงจากคนที่ซื้อของออนไลน์เป็นประจำทุกวัน

2021.05.12 14:49

702POOM

Lazada กับ Shopee อะไรดีกว่ากัน? เราว่าแล้วแต่สินค้าที่จะซื้อ ณ ตอนนั้นนะคะ เวลาอยากจะซื้อของอะไรเราก็ดูทั้งสองเว็บไซต์ แล้วมาเปรียบเทียบกันว่าของเว็บไหนที่ขายถูกกว่า รวมถึงดูเรื่องค่าส่งและระยะเวลาในการจัดส่งด้วยค่ะ เราเคยสั่งของจากทั้งสองเว็บไซต์แล้วก็ได้รับของตามปกตินะ ยังไม่เคยมีปัญหา ถือว่าดีไปค่ะ

2021.05.17 16:7

Pim

ก่อนสั่งสินค้าทุกออเดอร์ ช่วยคิดให้ดีก่อนตัดสินใจกดสั่งเถอะค่ะ ถ้ากดสั่งไปแล้วเปลี่ยนใจ มีการคืนสินค้า มีการยกเลิกไม่ว่าเหตุผลอะไรก็ตามแต่ ของลาซาด้าจะคืนสินค้าง่ายยกเลิกง่ายมาก เพราะลาซาด้าไปคิดค่าปรับกับร้านค้าแทน จะต้องเสียค่าปรับชิ้นละ 300เลยนะ บางคนอาจไม่รู้😓

2021.05.26 5:43

แลคโตบาซิลลัส

เราเองเป็นคนที่ใช้ shopee มากกว่า ด้วยเหตุผลอะไรนะหรอ ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ เมื่อก่อนก็ใช้ Lazada นะคะไม่เคยมี App shopee ในโทรศัพท์เลย หลังจากนั้นพอได้โหลดแอป shopee ก็ไม่ได้กลับไปใช้ Lazada อีกเลยก็มี App Lazada อยู่นะ ก็ไม่รู้ทำไมมันคุ้นชินกับ shopee ไปแล้วไม่มีเหตุผลอะไร จะถามว่าดีกว่าไหม ก็พอๆกันนะเราว่า

2021.07.17 16:52

พงษ์ไทย

เล่นถามแบบนี้ บอกว่าอันไหนดี หรือไม่ดีกว่ากัน คือ บอกไม่ได้หลอกครับ เพราะว่า ราคา สินค้า ใกล้เคียงกันมากครับ เวลาที่ผมจะซื้อสินค้าจะเชคราคา ทั้งสองก่อนครับ เพราะมันราคาไม่จะสลับกันไปกันมาครับ ส่วน สิ้นค้าบางอย่างก็จะแบบว่า แอพหนึ่งมี อีกแอพ ไม่มี ผมเลยใช้มันทั้งสองอย่างเลยครับ แต่เรื่องการส่งสินค้า พอๆกันครับ

2021.09.21 13:51

Janจันทร์nual

ถามเจ้าของกระทู้บ้างดีกว่า ตอนนี้ คุณซื้อของในเว็บไซต์ของ Lazada หรือ Shopee มากกว่ากันคะ เข้ามาถามคนอื่นไว้นานแล้ว เลยอยากรู้ว่าพอคุณลองเข้าไปซื้อของที่เว็บไซต์ทั้งสองนี้แล้วจริงๆ คุณชอบเว็บไซต์ไหนมากกว่ากันและเพราะอะไรเหรอคะ? เราดูที่ราคาสินค้าเป็นหลักน่ะ เพราะของมันเหมือนๆกันแหละ อยู่ที่ว่าร้านไหนขายเท่าไหร่

2021.10.04 15:20

ศรชัย

ถามแบบนี้อาจทำให้ยกพวกตีกันได้เลยนะครับพี่ สองเจ้านี่เป็นสินค้าออนไลน์ระดับประเทศเราเลยนะครับ ถามแบบนี้เอาไงดีละครับ ถ้าส่วนตัวผม ก็ใช้ของ Shopee เยอะกว่าครับ เพราะว่าเขามีระบบตรวจเชคแล้วก็ยอมรับสินค้าครับ ถ้าเราไม่กดยอมรับสินค้าหรือว่าเชคสินค้า เรายังพอจะได้เงินคืนครับถ้าสินค้าบางอย่างมีปัญหาในการใช้งาน

2021.10.18 15:26

--Solod--

หลังจากที่ได้อ่านคอมเม้นท์ของหลายๆคน เจ้าของกระทู้คงลองซื้อของกับทั้ง Lazada และ Shopee เพลินแน่ๆ เพราะรู้วิธีการสั่งซื้อแบบที่ประหยัดที่สุดละ สรุปว่าคุณถูกใจกับการสั่งซื้อของจากเว็บไซต์ไหนมากกว่ากันครับ? ทดลองสั่งซื้อแล้ว ต้องมารีวิวกันด้วยนะ คนที่เข้ามาอ่านทีหลังจะได้รู้ข้อมูล เพื่อประกอบการตัดสินใจมากขึ้น

2021.10.18 15:45

*-*Suwanna

สำหรับเราน่ะเหรอ สั่งซื้อเว็บไซต์ไหนก็ได้ ที่ราคาถูกกว่าน่ะค่ะ ของประเภทเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน แต่ราคาของแต่ละร้านนั้นขายไม่เท่ากัน ก่อนตัดสินใจสั่งซื้อต้องดูหลายร้านและดูมากกว่าหนึ่งเว็บไซต์ค่ะ บางทีมีส่วนลดค่าขนส่งให้ด้วย เราชอบตรงนี้มาหเหมือนกัน จังหวะที่ต้องการซื้อของแล้วได้ส่วนลดพวกนี้นะ เราล่ะชอบจริงๆค่ะ

2021.10.31 13:51

NubployNN

ที่บ้านสั่งซื้อกับทั้งสองเว็บไซต์เลยนะคะ เวลาอยากได้อะไรจะเข้าไปดูทั้งสองเว็บไซต์เพื่อเปรียบเทียบราคาสินค้าและค่าขนส่ง หลายครั้งที่เจอก็คือสินค้าที่เราต้องการเป็นตัวเดียวกันเลยนะแต่ว่าสองเว็บไซต์นี้ขายในราคาไม่เท่ากัน คงขึ้นอยู่กับร้านค้าด้วยแหละค่ะ เลยต้องใช้เวลาในการหาของนิดนึง มีใครเป็นแบบที่บ้านเราบ้าง

2022.01.08 3:37

วริศรา

ใช่ๆเวลาที่เราจะซื้อของเราชอบเอาทาเทียบราคากันว่าของร้านไหนราคาถูกกว่ากัน แล้วถ้ารวมค่าส่งแล้วไม่แพงเราก็จะเลือกของเจ้านั้นเลย แต่บางครั้งสินค้าของทั้งสองเจ้าก็ไม่ค่อยจะเหมือนกันนะ อย่างถ้าเราจะหาพวกกาแฟสด ของ ลาซาด้า จะไม่ค่อยมีให้เราเลือกเท่าไร แถมเจ้าที่เราชอบก็ราคาแพงกว่าด้วย ถ้าถ้าเป็นอย่างอืนเราก็ว่าโอนะ

2022.03.12 15:37

*sookjai*

น่าจะสั่งซื้อของไปหลายชิ้นแล้วนะคะ เจ้าของกระทู้ชอบสั่งของกับเว็บไหนมากกว่ากัน มาแชร์ประสบการณ์กันด้วย ส่วนตัวนะเราซื้อจากทั้งสองเว็บไซต์นั่นแหละ อยู่ที่ว่า ช่วงนั้นร้านค้าของเว็บไหนให้ราคากับค่าส่งถูกกว่ากัน น่าจะเป็นแบบนี้กันอยู่หลายคนนะคะ ธรรมดาอะเนอะ จะซื้อของสักอย่างก็ต้องเลือกที่คุ้มค่าและราคาคุ้มด้วย

2022.05.13 16:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี