Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

ผมอยากจะซื้อหมอนให้พ่อสักใบ ไม่รู้จะเลือกแบบไหนดี ผมก็รู้จักแต่หมอนใยสังเคราะห์เท่านั้นล่ะครับ แต่เท่าที่เคยเห็นน่าจะมีที่ทำมาจากวัสดุอื่นๆอีกหลายอย่างตอนนั้นก็ไม่ได้สนใจ แต่ตอนนี้อยากรุู้แล้วครับ ว่าหมอนหนุนเนี่ยทำมาจากอะไรบ้าง จะได้ซื้อไปฝากพ่อครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mok

มีหมอนเมมโมรีโฟมด้วยครับ กระจายแรงกดทับได้ดี ช่วยลดการปวดคอ ไหล่ หลัง ไม่มีสารพิษที่ทำให้เกิดภูมิแพ้ด้วย, หมอนขนสัตว์ พวกขนเป็ด ขนนก ขนห่าน นุ่มและแน่น หากมีการคืนตัวก็เพิ่มขนสัตว์เข้าไปได้อีก แต่ไม่เหมาะกับคนเป็นภูมิแพ้ และราคา สูงแน่นอนครับ อีกอย่างที่รู้คือ หมอนธัญพืช ทำมาจากเปลือกถั่วงอก เปลือกถั่วโซบะ หรือชาเขียว ระบายอากาศดี ผ่อนคลายความตึงเครียด ลดการเจ็บปวดจากแรงกดทับครับ

2020.01.24 7:35

Giovanny

ปัญหาจากหมอนหนุนไม่พอดี เป็นกันหลายคนค่ะ คุณลองดูขนาดของหมอนนะคะ นอกจากเหมาะกับคุณแล้ว สมดุลกับเตียงหรือที่นอนมั้ย เช่น ถ้าที่นอนไซส์ใหญ่ หมอนก็ควรขนาดใหญ่ค่ะ แต่ยังไงก็ตามหมอนใบนั้นเวลาหนุนควรจะอยู่ใกล้กับกระดูกต้นคอเพราะตอนตื่นจะได้ไม่ปวดมากค่ะ ขอให้เลือกหมอนได้เหมาะกับคุณนะคะ จะได้พักผ่อนเต็มที่

2020.01.24 7:35

siripoom

วัสดุที่เอามาทำหมอนหนุนมีมากมายขนาดนี้เลยเหรอครับเนี่ย คุณสมบัติก็ไม่เหมือนกันด้วย ผมเองมีเงินซื้อแค่หมอนใยสังเคราะห์เท่านั้นเองครับ แต่ก็ดีที่ได้ความรู้ใหม่ๆเพิ่มขึ้น ไม่แน่ในอนาคตผมอาจจะมีปัญหาเรื่องหมอนหนุน จะได้ไปลองดูหมอนหนุนแบบอื่นๆบ้าง ตอนนี้ขอเข้าไปหาราคาของหมอนแต่ละแบบก่อน อยากดูให้แม่สักใบครับ

2020.03.25 6:31

Wellington

โอ๊ย!!!ผมไม่รู้หลอกครับว่ามันทำมาจากอะไรบ้างครับ แต่ที่บ้านใช้อยู่คือหมอนหนุนแบบหมอนใยสังเคราะห์ ครับ อย่างอื่นก็พอเคยใช้ครับเช่นที่บ้านเมื่อก่อนปู่กะย่าใช้หมอนใส้นุ่นครับ แต่ผมไม่ชอบครับ เลยใช้หมอนใยสังเคราะห์ดีกว่าครับ รู้สึกว่ามันนิ่มกว่าครับ แถมดูแลไม่ยากครับ เก่าก็ทิ้งครับ ราคาไม่แพงด้วย 150บาทก็ซื้อได้แล้วครับ

2020.05.22 9:4

วายุ

ยางพาราสิครับนุ่มและซักง่าย มีการเลือกเอายางพารามาทำเป็นที่นอนและหมอนกันแล้วเดี๋ยวนี้ ผมสังเกตนะครับว่าการซักก็สามารถทำได้ง่ายเพราะว่าน้ำไม่ซึมเข้าไป รายการหนุนก็ค่อนข้างที่จะนุ่มและเข้ากับข้อของเราได้ดีเลยทีเดียว ที่บ้านเลือกใช้อยู่หลายใบครับค่อนข้างราคาแพง แต่ความนุ่มนี่บอกเลยว่าชอบมากเลยครับ ชอบๆ

2020.10.17 13:55

กำมะหยี่

ตัดสินใจซื้อหมอนแบบไหนให้คุณพ่อเหรอคะ เจ้าของกระทู้เข้ามารีวิวต่อให้ด้วย วัสดุที่เอามาทำหมอนหนุนมีเยอะมากจริงๆ บางอย่างเราไม่เคยรู้จักเลยอะ ก่อนซื้อต้องดูเรื่องคุณสมบัติในการใช้งานให้ดี รวมถึงข้อควรระวังด้วย เพราะวัสดุบางอย่างอาจไม่เหมาะกับสุขภาพของบางคน อย่าที่มีคอมเม้นท์นึงบอกเรื่องคนที่เป็นภูมิแพ้อะค่ะ

2021.09.30 6:12

/Kittikoon/

อยากจะซื้อหมอนอยู่เหมือนกันครับ ผมก็เหมือนกับหลายๆคนที่เข้ามาคอมเมนต์ คือ รู้จักแต่หมอนใยสังเคราะห์ครับ มันก็โอเคนะ ผมเองหนุนได้อยู่ แต่เหมือนเคยอ่านเจอว่าควรเปลี่ยนหมอนที่หนุนทุกปี เข้าใจว่าหมายถึงหมอนใยสังเคราะห์นะครับ มีใครเคยอ่านเจอแบบผมบ้างมั้ย หรือผมรู้ข้อมูลมาอย่างถูกต้องหรือเปล่า เข้ามาแนะนำกันได้นะครับ

2022.01.08 12:38

วราภรณ์

เอาแบบของเราไหม เราเปลี่ยนใหที่บ้านเมื่อปีใหม่ที่ผ่านมาเองคะ ทุกคนบอกว่านอนโอเคเลย หมอนตัวนี้เขาเรียกชื่อว่า หมอนเมมโมรี่โฟมทรงคอนทัวร์ เป็นหมอนที่ถูกออกเเบบให้มีส่วนโค้งเว้าตามสรีระ ขนาดพอเหมาะ รองรับส่วนต้นคอเเละโอบอุ้มศรีษะ ไม่ว่าจะนอนท่าไหน หมอนก็จะช่วยให้การนอนถูกต้องตามหลักสรีระ คะ

2022.02.24 15:15

.kemmood.

พูดถึงหมอนแล้วเกิดอาการง่วงนอนขึ้นมาทันที555 เรื่องหมอนหนุนศรีษะเวลานอนไม่ใช่เรื่องเล็กนะคะ ถ้าหมอนไม่พอดีกับศรีษะ หนุนแล้วไม่สบาย การนอนหลับมีปัญหาแน่นอน และไม่ใช่แค่การนอนหลับเท่านั้น มันส่งผลถึงสุขภาพในด้านอื่นๆด้วย มาอ่านคอมเมนต์ต่างๆในโพสต์นี้ เราได้รู้จักชนิดของหมอนหนุนอีกหลายอย่างเลย ดีค่ะเป็นความรู้ใหม่

2022.04.24 4:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี