Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ผมได้สมัครใช้บริกาDolfin Wallet เพื่อสะดวกในการใช้จ่าย โดยการสแกนคิวอาร์โค้ดกับร้านค้าที่ให้บริการDolfin Wallet ซึ่งโดยปกติในการใจจะไม่มีปัญหาอะไรครับแถมบ่อยครั้งผมยังได้รับส่วนลดจากDolfin Bonus ซึ่งช่วยผมได้ประหยัดเงินในการใช้จ่าย แต่ผมสงสัยอยู่อย่างหนึ่งเพื่อเกิดอะไรขึ้นกับ บัญชีDolfin Wallet ของผมผมสามารถอายัดบัญชีนี้ได้หรือไม่ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vinnie

ฉันเป็นคนหนึ่งที่ใช้บริการDolfin Wallet โดยเฉพาะฉัน ชอบไปซื้อของที่เซ็นทรัลเป็นประจำฉันชอบมากเพราะว่าเมื่อฉันใช้จ่ายผ่านDolfin Wallet ฉันจะได้คะแนนเดอะวันเพิ่มมากขึ้นเพื่อนำไปแลกเป็นคูปองเงินสดในการใช้จ่ายสินค้าอย่างอื่นได้ แต่เมื่อบัญชีDolfin Wallet มีปัญหาคุณก็สามารถอายัดบัญชีนี้ได้ค่ะโดยที่ ติดต่อศูนย์บริการลูกค้าDolfin เพื่ออายัดบัตรที่หมายเลขโทรศัพท์ 02-255-5959ค่ะ

2020.09.25 19:31

ดุสิต

ที่เจ้าของกระทู้บอกว่า เมื่อเกิดอะไรขึ้นขึ้นกับบัญชีดอลฟิลของผมสามารถอายัดบัญชีได้ไหม อันนี้หมายถึงว่ามีคนเอาบัญชีคุณไปใช้หรือว่าโอนเงินผิดแล้วอยากจะอายัดหรอครับ ถ้าเป็นกรณีมีคนเอาบัญชีคุณไปใช้ไม่น่าเป็นไปได้นะเพราะว่าบัญชีนี้สมัครได้1บัญชีต่อ1เครื่องและบัญชีนี้เวลาจ่ายเงินก็ต้องมีการใส่รหัสหรือสแกนลายนิ้วมือ สแกนม่านตา ก็แล้วแต่เราจะตั้งค่าให้ทำอะไร ถ้าคนอื่นไม่รู้รหัสคุณเขาก็จะใช้ไม่ได้นะครับ แต่ถ้าเป็นกรณีโอนเงินผิดอันนี้อาจต้องโทรไปคอลเซ็นเตอร์

2020.11.23 3:52

พุฒญะณี

ตอนนี้เขามีระบบป้องกันดีกว่าเมื่อก่อนแล้วละคะ ไม่ต้องกลัวเรื่องการใช้งานแล้วละคะ ที่ต้องระวังเลยถ้าที่บ้านมีเด็กๆ อย่าให้เขารู้รหัส pin ของวอลเล็ทเป็นอันขาดเลยคะ เพราะเด็กๆอาจเอาไปเติมเล่นเกมส์ก็ได้คะ เพราะว่าใช้งานง่ายมากเพียงแค่ทราบรหัส PIN ถึงแม้เครื่องจะสแกนลายนิ้มมือได้ก็ตามแต่ก็ยังกดหรัสPIN ได้คะ

2020.12.26 6:31

ลูกพีช

@ดุสิต แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้นะคะไม่แน่ไม่นอน เดี๋ยวนี้มิจฉาชีพก็ฉลาดนะ ถ้าเกิดเขาได้โทรศัพท์เราไปแล้วสามารถเข้ารหัสได้มันก็เกิดปัญหาได้เหมือนกัน คำว่า LINE หรือ Facebook หรือ Social อื่นๆที่พวกแฮกเกอร์เขาชอบแฮกเข้ามาน่ะก็มีรหัสทั้งนั้น เขาก็ยังเข้ามาขโมยข้อมูลเราได้เลย ที่จขกท. ถามเอาไว้ก่อนแบบนี้ก็ดีค่ะเป็นการศึกษาวิธีแก้ปัญหา

2021.02.28 17:52

ปาริชาติ

อย่างเดียวที่โดน เอาไปใช้คือ คนเก็บมือถือของเราได้ หรือว่าโขมยของเราไปเท่านั้นคะ ซึ่ง ถ้าเป็นกรณีแบบอื่นน่าจะยากแล้วละคะ ยังไงถ้ากลัว เราว่าน่าจะกลัวการโขมยแอพธนาคารของเราเอาไปใช้งานน่าจะดีกว่าคะ สำหรับ ดอฟิน ก็ไม่ต้องโอนเงินเข้าไปเยอะๆคะ เอาแค่ใช้งานได้เท่านั้นก็พอแล้วคะ หมดแล้วค่อยเติมเข้าไปใหม่คะ

2021.06.24 6:16

-dark blue-

เจ้าของกระทู้บอกว่า "ได้รับส่วนลดจาก Dolfin Bonus ซึ่งช่วยผมได้ประหยัดเงินในการใช้จ่าย..." ใช้แอพพลิเคชั่นนี้แล้วได้ส่วนลดมากขนาดนั้นเลยเหรอครับ หรือว่าได้ส่วนลดเฉพาะสินค้าและร้านค้าที่อยู่ในห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลเท่านั้น ผมยังไม่เคยใช้แอพพลิเคชั่นนี้สักที ไม่ค่อยได้ไปเซ็นทรัลน่ะครับ เลยอยากมาถามเป็นข้อมูลก่อน

2021.07.28 4:46

ศิริพร

มันเป็นแอพวอลเล็ท น่าจะไม่มีคนมาโขมยใช้ง่ายๆหลอกเพราะถ้าจะโขมยได้ต้อง โขมยเครื่องโทรศัพท์ แน่นอน แต่ เพื่อนสามารถตั้งค่าการลบข้อมูลในเครื่องได้ด้วยนะคะเดียวนี้สามารถเชื่อสั่งงานกับคอมที่บ้านตามหาเครื่องว่าอยู่ตรงไหนด้วย แถม สังลบทุกอย่างได้เลย อันนี้เป็นการป้องกันการโขมยข้อมูลของเราแทบจะทุกอย่างเลยคะ

2021.08.27 8:20

เอกรักษ์

นั้นสิครับ จะมีปัญหาอะไรเหรอครับ แอพนี้เป็นใช้งานบนมือถือนะครับ ไม่ได้มาเป็นบัตรเหมือนพวกบัตรเครดิตนะครับ ที่หายแล้วก็โทรยกเลิกหรืออายัตได้เลย ถ้าเป็นข้อผิดพลาดที่เจอจากการใช้งานของแอพนี้คือ โอนเงินเข้าบัญชีแล้วเงินไม่เข้ามากกว่า ลักษณะแบบนี้เจอกันบ่อย มีหลายคนเข้ามาถามหาวิธีจัดการเรื่องนี้เยอะเลยครับ

2021.09.30 13:25

K.ธนะสิทธิ์

น้องครับ ตัวที่น้องพูดถึงมันเป็นแบบดิจิตอลนะครับ น้องไม่สามารถไปอายัดเหมือนกับพวกบัตรที่เป็นการ์ดได้นะ ถ้าน้องมีปัญหาในการใช้งานก็แค่ลบบัญชีการใช้งานออกก็จบครับ ไม่ต้องไปสนใจมันครับ แล้วเรื่องโดนขโมยใช้ น้องหายห่วงเรื่องนี้ได้เลยถ้าน้องใช้โทรศัพท์แล้วรู้รหัสเครื่องแล้วก็รหัสเข้าแอปคนเดียว ปลอดภัยหายห่วงครับน้อง

2021.12.27 13:58

ธีรศักดิ์

เจ้าแอพ Dolfin Wallet ที่คุณกำลังกังวลอยู่ในเรื่องของการใช้งาน ผมคิดว่าไม่น่าจะต้องเป็นห่วงหรอกนะครับ เพราะว่ามีเราคนเดียวเท่านั้นที่ใช้แอพฯนี้ในมือถือของเรา แล้วเราจำได้ว่า ทางแแอพฯ Dolfin Wallet เข้าเป็นผู้นำเรื่องความปลอดภัยดวยนะครับ น่าจะเป็นแอพฯแรกไหมครับ ที่สามารถใช้งานในระบบแสกนใบหน้าของเราได้

2022.01.19 13:31

ธรรมสิทธิ์

ไม่ต้องไปอายัติหรอกครับ น่าจะแค่โหลดแอพฯที่เอาไว้ป้องกันเครื่องโทรศัพย์ของเราหายก็น่าจะพอแล้วนะ หรือจะเข้าให้งานของ google เพื่อติดตามเครื่องที่เราหายก็ได้ เขาจะมีล๊อคเครื่องหรือว่าลบข้อมูลในเครื่องของเราเลย ถ้าคิดว่าไม่ได้เครื่องคืนแน่ๆ เราว่าลบข้อมูลของเครื่องไปเลย ไม่ต้องไปอายัติหรอกเพราะมีแอพหลายตัวที่น่าเป็นห่วงเหมือนกัน

2022.02.22 14:27

Natee..b

แอป Dolfin Wallet ก็ยังมีปัญหาในการถูกแอบอ้างเอาไปใช้งานจนเจ้าของกระทู้ต้องมาถามเรื่องการอายัดการใช้งานด้วยเหรอครับ ผมไม่ได้ใช้แอปนี้นะ แต่ไม่คิดว่ามันจะสร้างปัญหาแบบนั้นได้ด้วย แอปอยู่กับเรา เงินก็มาจากบัญชีธนาคารของเรา ยังจะถูกคนอื่นเอาไปใช้อีกเหรอครับเนี่ย แต่ก็ดีที่ยังมีการอายัดหรือให้ตรวจสอบเรื่องนี้ได้

2022.04.27 3:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Truemoney / ทรู มันนี่

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

สอบถามเรื่อง wecard ของ truemoney wallet

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี