Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

คือต้องยอมรับก่อนว่า ตอนนี้พวกแอปกระเป๋าตัง แอป e-wallet มีเยอะ คือเยอะมากก แม่ตามหนูไม่ไหวแล้วนะลูก หนูมีกันเยอะเกิน 555 และท่ามกลางการตลาดของ e-wallet ก็ยังมีแอปใหม่ออกมา… แอป Dolfin wallet (ที่จริงก็ไม่ได้ใหม่ขนาดนั้นนะ) โหลดและสมัครพร้อมใช้ง่ายเรียบร้อยค่ะ แต่ยังไม่ทันได้ใช้ แต่คิดว่าคงไม่ต่างจากแอปอื่นเท่าไหร่ เลยอยากรู้จากคนที่ลองใช้ดู (ผู้มีประสบการณ์) ว่าแอปนี้ใช้งานดีไหม? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Taurean

อันนี้ก็เพิ่งเริ่มใช้ตอนต้นปีนี้เองค่ะ ยอมใจความน่ารักของน้องโลมา 555 ถ้าถามว่าใช้งานได้ดีไหม ก็ใช้งาน ซื้อของ ช้อปปิ้ง ได้ดีสมกับที่เป็นแอป e-wallet คะ สะดวกดี แต่ถ้าเป็นความชอบส่วนตัวแล้วคือ ตอนที่เราจ่ายผ่านแอป Dolfin wallet ในห้างเซ็นทรัล คะเเนน The 1 card ที่เราได้จากปกติ 100 บาท ได้ 4 คะแนน แต่ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin wallet ทุก 100 บาท เราจะได้เพิ่ม 1 คะแนน เป็น 5 คะแนน คือดีมากค่ะ ถ้าได้พวกแต้ม Rewards ด้วยจะดีกว่านี้อีก และอีกอย่างที่ชอบคือตัวแอปมีปุ่มแชร์บิล เวลาไปกินข้าวกับเพื่อนแบบสั่งเป็นชุด ก็หารกันตรงนั้นเลย แบบไม่น่าเกลียด ไม่มีปัดเศษ ไม่ล้มทับใคร ส่วนโปรโมชั่นก็มีมาเรื่อยๆค่ะ โดยเฉพาะลูกค้าใหม่ที่สมัครหลังเดือนมกราคมจะได้โบนัสทันที 50 บาท นี่ก็ใช้ซื้อโดนัทหมดเลย ถ้าสมัครแล้ว ลองหาโอกาสใช้ดูนะคะ คิดว่าน่าจะถูกใจขาช็อปอยู่พอตัวเลย

2019.10.06 19:16

นริดา

ใช่ๆ เราก็ชอบตรงที่สามารถแชร์บิลได้เหมือนกัน มันง่ายดีไม่ต้องมาบอกว่าจ่ายไปก่อนเดียวคืนให้ แบบนี้หายตลอด เราว่าดีเลยละ แอปฯนี้ แต่ถ้าให้เราติน่าจะมีแค่อย่างเดียวคือว่า แอปฯนี้ถ้าไม่ได้อยู่ใกล้ๆ เซ็นทรัล ค่อนข้างหาที่ใช้อยากมากจริงๆ เรียกได้ว่าแทบพลิกแผ่นดินหาเลย แต่ดีที่บ้านเราอยู่ใกล้กับห้างนี้ เลยใได้ใช้บ่อย

2020.06.30 7:47

จอร์น

ถ้าถามตัวผมชอบอะไรกับ App dolfin wallet ตั้งแต่อัพเดทใหม่ก็รู้สึกว่าใช้งานได้จริงๆมากขึ้นครับก่อนหน้านี้รู้สึกเหมือนแค่สำหรับคาชอบช็อปในห้างเท่านั้นแต่ว่าพออัพเดทใหม่ก็ทำให้ใช้จ่ายได้จริงๆอย่างจ่ายบิลค่าน้ำค่าไฟได้อันนี้ผมชอบมาก อีกตัวที่คิดว่ามีเฉพาะใน App นี้เลยก็คือระบบการใช้บิลถ้าไม่มีเวลาไปกินข้าวกับเพื่อนไม่ต้องมาล้มทับใครอะไรแบบนี้ครับ

2020.07.05 8:11

สมหวัง

ส่วนตัวผมเองผมชอบที่มีโปรโมชั่นที่ให้เราสามารถได้รับส่วนลดจากร้านอาหารดังๆ ด้วยการใช้จ่ายผ่านแอพพลิเคชั่นของดอลฟินวอลเล็ท คิดว่าคนที่ใช้งานกระเป๋าตังค์ออนไลน์อยู่คงจะชื่นชอบเพราะว่าส่วนลดดังกล่าวมีเยอะเหลือเกิน เพราะว่าใครใครที่ชอบไปเดินห้างเซ็นทรัลบ่อยๆหรือโรบินสันอะไรแบบนี้ก็จะมีคูปองให้เราสามารถได้เลือกใช้เป็นส่วนลด

2020.07.05 9:47

#ขอบฟ้า🌞

เคยได้ยินว่าแอพพลิเคชั่น Dolfin wallet ต้องใช้ที่เซ็นทรัล จริงมั้ยคะ? คือเราไม่ได้ดาวน์โหลดแอพนี้มาใช้เพราะไม่รู้จะไปใช้ที่ไหน ถ้าต้องใช้ที่เซ็นทรัลหรือโรบินสันเท่านั้น อย่างนี้เราคงไม่ได้ใช้เพราะบ้านเราอยู่ไกลจากห้างฯ หรือเราเข้าใจอะไรผิดไปก็มาบอกกันได้นะคะ คนที่ใช้งานจริงน่าจะรู้ดี เราแค่อ่านจากที่โน่นที่นี่แค่นั้นเอง

2020.08.18 14:41

ตุ่น

ใช้กันเยอะมากเลยค่ะสำหรับ แอบ ดอลฟินวอลเล็ท นี่ก็ได้ยินมาบ่อยเหลือเกินค่ะคนรอบข้างและเพื่อนหลายๆคนก็เริ่มใช้ wallet ตัวนี้กันบ้างแล้วแต่ตัวเราเองยังไม่ได้เริ่มใช้เลยเพราะเรายังรู้สึกไม่ค่อยชินกับพวกกระเป๋าตังค์ดิจิตอลอะไรพวกนี้สักเท่าไหร่ แต่ถ้าเราอยากจะเริ่มใช้เราก็กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะใช้ ดอลฟินวอลเล็ท หรือทรูมันนี่วอลเล็ทดี

2020.08.31 20:12

Bunny🐰

@k.ตุ่น จะแอปไหนก็เหมือนกันหมดแหละค่ะ ขึ้นอยุ่กับโปรโมชั่นที่คุณชอบ ว่าเค้ามีโปรที่โดนเราไหม บางทีมีโปรมาไม่โดนก็ไม่ได้ใช้แบบนั้นจะโหลดมาทำไมให้เปลืองเนื้อที่ในโทรศัพท์.... true wallet ก็ดีค่ะ ใช้จ่ายเงินกับแอปได้หลากหลายดี ซื้อของออนไลน์ถ้าไม่มีบัตรเครดิตก็ใช้ true wallet จ่ายได้นะคะ สะดวกดีค่ะ ดีกว่าดอลฟินเยอะ

2021.06.09 14:51

ModMod

เคยได้ยินชื่อแต่ไม่เคยดาวน์โหลดมาใช้ เห็นกระทู้นี้พูดถึงเลยเข้ามาอ่านดูว่าคนที่เคยใช้หรือกำลังใช้แอพพลิเคชั่น Dolfin wallet อยู่รู้สึกยังไงกับแอพนี้ ก็พอจะได้รู้ละครับ เดี๋ยวนี้มีแอพพลิเคชั่นที่เป็น wallet เยอะมาก ผมใช้แค่บางอันเท่านั้น คนอื่นๆก็เลือกใช้กันให้ถูกนะ มีมาหลายแอพเวลาจะจ่ายเงินมันจะสับสนน่ะครับ

2021.07.24 6:6

พันธ์ศักดิ์

ตอนนี้ แอป Dolfin wallet เขามีเปิดจุดบริการการใช้งาน แสกน คิวอาโคช ในประเทศเยอะแล้วนะ แถมได้เงินคืน เมื่อแสกนจ่าย ขั้นต่ำที่40บาทด้วย เมื่อก่อนจะใช้งานได้ที่ กรุงเทพนะ แต่เดี่ยวนี้ ที่บ้านเรา อย่าง ไทยวัสดุ ก็รับแสกนเงินจาก แอป Dolfin wallet ด้วย เราช่วงนี้ใช้งานย่อยนะ ได้ทั้งแต้มเงินแล้วก็ได้แต้มคะแนนสะสมด้วย

2021.08.24 7:54

อโนรินทร์

จำได้เลยว่า เมื่อก่อน หาที่ใช้แอพนี้ยากมาก ถ้าไปตาม ต่างจังหวัด ไม่มีเลยก็ว่าได้ แต่ดีแล้วที่เขาปรับเรื่องนี้ เพราะถ้าไม่ปรับ วอลเล็ทเจ้าอื่นดึงลูกค้าไปหมดแน่ๆ เรื่องโบนัส เราว่าดีกว่าของบางเจ้านะ ได้เงินคืนเยอะเลยทีเดียว แบบนี้ เดียวต้องไปสมัครใช้งานใหม่แล้วละ แต่ ต้องเชคก่อนว่าแถวที่เราอยู่มันใช้ที่ไหนได้บ้าง

2021.09.27 15:33

ภาคย์พสิษฐ์

เมื่อก่อนคิดว่า เจ้าแอพนี้จะใช้งานได้แค่ใน กรุงเทพ หรือว่าที่ห้าง เท่านั้น เลยไม่ได้ใช้งานนานแล้ว แต่ก็ยังมีแอพของ เจ้านี้อยู่ เพราะตอนก่อนจะมีโควิดเข้ามาทำงานที่กรุงเทพเลยสมัครใช้งาน แต่กลับมาบ้าน 1กว่าๆแล้ว นึกว่าจะไม่ได้ใช้แล้ว เติมเงินไว้เยอะมาก วันก่อนไปที่ไทยวัสดุ มีเครื่องแสกนของ ดอฟินด้วย เลยได้ใช้งานเลยครับ

2021.10.14 15:29

AA Anan

ผมผ่านแอพพลิเคชั่น Dolfin wallet ไปเลยนะ เพราะว่าแถวบ้านไม่มีห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัล ถูกต้องละครับ บ้านผมไม่ได้อยู่ในตัวเมือง หลายคนบอกว่าส่วนใหญ่แอพนี้จะใช้กันที่ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัล จริงๆก็มีร้านค้าอื่นที่รับชำระผ่านแอพนี้ แต่ว่ามีไม่เยอะ ก่อนจะดาวน์โหลดแอพมาใช้ ควรจะหาข้อมูลก่อนว่าใช้ที่ไหนได้บ้างครับ

2021.10.16 9:14

Witid681

สงสัยเจ้าของกระทู้กลัวว่าจะไม่ทันตามกระแสเลยรีบดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่น Dolfin wallet มา พร้อมกับสมัครเรียบร้อยทั้งที่ยังไม่รู้ว่าแอพนี้ใช้งานอะไรได้บ้าง แตกต่างจากแอพอื่นๆยังไง ที่จริง น่าจะดูข้อมูลก่อนนะครับ ไม่ต้องกลัวว่าใครจะคิดว่าคุณไม่ตามกระแส มีแอพพลิเคชั่นออกมาเยอะซะขนาดนั้น จะต้องไปตามทุกตัวทำไมล่ะครับ

2021.10.29 14:38

พรนภาpa

Dolfin Wallet เขามีฟีเจอร์ต่างๆ ที่ตอบโจทย์ผู้ใช้งานให้ได้รับทั้งความสะดวกและง่ายต่อการใช้ค่ะ นอกจากนั้น Dolfin Wallet เป็นแอปแรกในประเทศไทยที่ได้นำระบบ E-KYC พัฒนาด้านระบบรักษาความปลอดภัยในการให้บริการ ด้วยการนำเทคโนโลยีการจดจำใบหน้าและการอ่านตัวอักษรจากภาพถ่ายที่มีความแม่นยำสูงในการยืนยันตัวตนของผู้ใช้ค่ะ

2022.01.17 15:42

สุขสันติ

แอพตัวนี้มีมานานแล้ว เมื่อก่อนอาจจะหาที่ให้งานค่อนข้างยากนะครับ แต่ตอนนี้สามารถหาที่ใช้ง่ายแล้ว ส่วนใหญ่แล้วจะใช้ในร้านอาหารดังๆหน่อยครับ อย่า งพวก KFC อะไรแบบนี้ครับ หรือล่าสุดก็สามารถใช้ได้ที่ร้ายไทยวัสดุด้วยแล้วละครับ ตอนนี้หลายคนก็นิยมนะ บางคนใช้ทั้งของ ทรูกับของตัวนี้เลย เจอที่ไหนรับอะไรก็เอาอันนั้นจ่ายไปเลย

2022.03.23 13:39

golf M

ผมก็ไม่ต่างจากเจ้าของกระทู้เท่าไหร่ ตามพวกแอปพลิเคชั่นต่างๆไม่ค่อยทันเหมือนกัน แค่แอป wallet อย่างเดียวก็มีเยอะแล้วอะ ส่วนตัวใช้อยู่ไม่กี่แอปหรอครับ ส่วนแอป Dolfin wallet ผมก็เคยเห็นผ่านๆตานะ แต่ไม่ได้ใช้ เพราะร้านที่ผมไปซื้อของบ่อยๆ ไม่ได้รับชำระเงินผ่านแอป Dolfin wallet ผมเลยใช้อีกแอปนึงชำระมากกว่าครับ

2022.04.30 7:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin

All (อี วอลเล็ต)

Dolfin ใช้กับThe1

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin

Dolfin โดเด่นน่าใช้

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin

Dolfin ต้องรับเปิด

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfin

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ดอลฟิน โบนัสมีประโยชน์อย่างไร

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

แอป Dolfin wallet ใช้จ่ายกับอะไรได้บ้าง?

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

สินเชื่อรถ,All (การวางแผนการเงืน)

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี