แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

คือต้องยอมรับก่อนว่า ตอนนี้พวกแอปกระเป๋าตัง แอป e-wallet มีเยอะ คือเยอะมากก แม่ตามหนูไม่ไหวแล้วนะลูก หนูมีกันเยอะเกิน 555 และท่ามกลางการตลาดของ e-wallet ก็ยังมีแอปใหม่ออกมา… แอป Dolfin wallet (ที่จริงก็ไม่ได้ใหม่ขนาดนั้นนะ) โหลดและสมัครพร้อมใช้ง่ายเรียบร้อยค่ะ แต่ยังไม่ทันได้ใช้ แต่คิดว่าคงไม่ต่างจากแอปอื่นเท่าไหร่ เลยอยากรู้จากคนที่ลองใช้ดู (ผู้มีประสบการณ์) ว่าแอปนี้ใช้งานดีไหม? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

ค้นหาผลิตภัณฑ์หรือบริษัทอื่นๆ:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Taurean

อันนี้ก็เพิ่งเริ่มใช้ตอนต้นปีนี้เองค่ะ ยอมใจความน่ารักของน้องโลมา 555 ถ้าถามว่าใช้งานได้ดีไหม ก็ใช้งาน ซื้อของ ช้อปปิ้ง ได้ดีสมกับที่เป็นแอป e-wallet คะ สะดวกดี แต่ถ้าเป็นความชอบส่วนตัวแล้วคือ ตอนที่เราจ่ายผ่านแอป Dolfin wallet ในห้างเซ็นทรัล คะเเนน The 1 card ที่เราได้จากปกติ 100 บาท ได้ 4 คะแนน แต่ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin wallet ทุก 100 บาท เราจะได้เพิ่ม 1 คะแนน เป็น 5 คะแนน คือดีมากค่ะ ถ้าได้พวกแต้ม Rewards ด้วยจะดีกว่านี้อีก และอีกอย่างที่ชอบคือตัวแอปมีปุ่มแชร์บิล เวลาไปกินข้าวกับเพื่อนแบบสั่งเป็นชุด ก็หารกันตรงนั้นเลย แบบไม่น่าเกลียด ไม่มีปัดเศษ ไม่ล้มทับใคร ส่วนโปรโมชั่นก็มีมาเรื่อยๆค่ะ โดยเฉพาะลูกค้าใหม่ที่สมัครหลังเดือนมกราคมจะได้โบนัสทันที 50 บาท นี่ก็ใช้ซื้อโดนัทหมดเลย ถ้าสมัครแล้ว ลองหาโอกาสใช้ดูนะคะ คิดว่าน่าจะถูกใจขาช็อปอยู่พอตัวเลย

2019.10.06 19:16

นริดา

ใช่ๆ เราก็ชอบตรงที่สามารถแชร์บิลได้เหมือนกัน มันง่ายดีไม่ต้องมาบอกว่าจ่ายไปก่อนเดียวคืนให้ แบบนี้หายตลอด เราว่าดีเลยละ แอปฯนี้ แต่ถ้าให้เราติน่าจะมีแค่อย่างเดียวคือว่า แอปฯนี้ถ้าไม่ได้อยู่ใกล้ๆ เซ็นทรัล ค่อนข้างหาที่ใช้อยากมากจริงๆ เรียกได้ว่าแทบพลิกแผ่นดินหาเลย แต่ดีที่บ้านเราอยู่ใกล้กับห้างนี้ เลยใได้ใช้บ่อย

2020.06.30 7:47

จอร์น

ถ้าถามตัวผมชอบอะไรกับ App dolfin wallet ตั้งแต่อัพเดทใหม่ก็รู้สึกว่าใช้งานได้จริงๆมากขึ้นครับก่อนหน้านี้รู้สึกเหมือนแค่สำหรับคาชอบช็อปในห้างเท่านั้นแต่ว่าพออัพเดทใหม่ก็ทำให้ใช้จ่ายได้จริงๆอย่างจ่ายบิลค่าน้ำค่าไฟได้อันนี้ผมชอบมาก อีกตัวที่คิดว่ามีเฉพาะใน App นี้เลยก็คือระบบการใช้บิลถ้าไม่มีเวลาไปกินข้าวกับเพื่อนไม่ต้องมาล้มทับใครอะไรแบบนี้ครับ

2020.07.05 8:11

สมหวัง

ส่วนตัวผมเองผมชอบที่มีโปรโมชั่นที่ให้เราสามารถได้รับส่วนลดจากร้านอาหารดังๆ ด้วยการใช้จ่ายผ่านแอพพลิเคชั่นของดอลฟินวอลเล็ท คิดว่าคนที่ใช้งานกระเป๋าตังค์ออนไลน์อยู่คงจะชื่นชอบเพราะว่าส่วนลดดังกล่าวมีเยอะเหลือเกิน เพราะว่าใครใครที่ชอบไปเดินห้างเซ็นทรัลบ่อยๆหรือโรบินสันอะไรแบบนี้ก็จะมีคูปองให้เราสามารถได้เลือกใช้เป็นส่วนลด

2020.07.05 9:47

#ขอบฟ้า🌞

เคยได้ยินว่าแอพพลิเคชั่น Dolfin wallet ต้องใช้ที่เซ็นทรัล จริงมั้ยคะ? คือเราไม่ได้ดาวน์โหลดแอพนี้มาใช้เพราะไม่รู้จะไปใช้ที่ไหน ถ้าต้องใช้ที่เซ็นทรัลหรือโรบินสันเท่านั้น อย่างนี้เราคงไม่ได้ใช้เพราะบ้านเราอยู่ไกลจากห้างฯ หรือเราเข้าใจอะไรผิดไปก็มาบอกกันได้นะคะ คนที่ใช้งานจริงน่าจะรู้ดี เราแค่อ่านจากที่โน่นที่นี่แค่นั้นเอง

2020.08.18 14:41

ตุ่น

ใช้กันเยอะมากเลยค่ะสำหรับ แอบ ดอลฟินวอลเล็ท นี่ก็ได้ยินมาบ่อยเหลือเกินค่ะคนรอบข้างและเพื่อนหลายๆคนก็เริ่มใช้ wallet ตัวนี้กันบ้างแล้วแต่ตัวเราเองยังไม่ได้เริ่มใช้เลยเพราะเรายังรู้สึกไม่ค่อยชินกับพวกกระเป๋าตังค์ดิจิตอลอะไรพวกนี้สักเท่าไหร่ แต่ถ้าเราอยากจะเริ่มใช้เราก็กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะใช้ ดอลฟินวอลเล็ท หรือทรูมันนี่วอลเล็ทดี

2020.08.31 20:12

Bunny🐰

@k.ตุ่น จะแอปไหนก็เหมือนกันหมดแหละค่ะ ขึ้นอยุ่กับโปรโมชั่นที่คุณชอบ ว่าเค้ามีโปรที่โดนเราไหม บางทีมีโปรมาไม่โดนก็ไม่ได้ใช้แบบนั้นจะโหลดมาทำไมให้เปลืองเนื้อที่ในโทรศัพท์.... true wallet ก็ดีค่ะ ใช้จ่ายเงินกับแอปได้หลากหลายดี ซื้อของออนไลน์ถ้าไม่มีบัตรเครดิตก็ใช้ true wallet จ่ายได้นะคะ สะดวกดีค่ะ ดีกว่าดอลฟินเยอะ

2021.06.09 14:51

ModMod

เคยได้ยินชื่อแต่ไม่เคยดาวน์โหลดมาใช้ เห็นกระทู้นี้พูดถึงเลยเข้ามาอ่านดูว่าคนที่เคยใช้หรือกำลังใช้แอพพลิเคชั่น Dolfin wallet อยู่รู้สึกยังไงกับแอพนี้ ก็พอจะได้รู้ละครับ เดี๋ยวนี้มีแอพพลิเคชั่นที่เป็น wallet เยอะมาก ผมใช้แค่บางอันเท่านั้น คนอื่นๆก็เลือกใช้กันให้ถูกนะ มีมาหลายแอพเวลาจะจ่ายเงินมันจะสับสนน่ะครับ

2021.07.24 6:6

พันธ์ศักดิ์

ตอนนี้ แอป Dolfin wallet เขามีเปิดจุดบริการการใช้งาน แสกน คิวอาโคช ในประเทศเยอะแล้วนะ แถมได้เงินคืน เมื่อแสกนจ่าย ขั้นต่ำที่40บาทด้วย เมื่อก่อนจะใช้งานได้ที่ กรุงเทพนะ แต่เดี่ยวนี้ ที่บ้านเรา อย่าง ไทยวัสดุ ก็รับแสกนเงินจาก แอป Dolfin wallet ด้วย เราช่วงนี้ใช้งานย่อยนะ ได้ทั้งแต้มเงินแล้วก็ได้แต้มคะแนนสะสมด้วย

2021.08.24 7:54

อโนรินทร์

จำได้เลยว่า เมื่อก่อน หาที่ใช้แอพนี้ยากมาก ถ้าไปตาม ต่างจังหวัด ไม่มีเลยก็ว่าได้ แต่ดีแล้วที่เขาปรับเรื่องนี้ เพราะถ้าไม่ปรับ วอลเล็ทเจ้าอื่นดึงลูกค้าไปหมดแน่ๆ เรื่องโบนัส เราว่าดีกว่าของบางเจ้านะ ได้เงินคืนเยอะเลยทีเดียว แบบนี้ เดียวต้องไปสมัครใช้งานใหม่แล้วละ แต่ ต้องเชคก่อนว่าแถวที่เราอยู่มันใช้ที่ไหนได้บ้าง

2021.09.27 15:33

ภาคย์พสิษฐ์

เมื่อก่อนคิดว่า เจ้าแอพนี้จะใช้งานได้แค่ใน กรุงเทพ หรือว่าที่ห้าง เท่านั้น เลยไม่ได้ใช้งานนานแล้ว แต่ก็ยังมีแอพของ เจ้านี้อยู่ เพราะตอนก่อนจะมีโควิดเข้ามาทำงานที่กรุงเทพเลยสมัครใช้งาน แต่กลับมาบ้าน 1กว่าๆแล้ว นึกว่าจะไม่ได้ใช้แล้ว เติมเงินไว้เยอะมาก วันก่อนไปที่ไทยวัสดุ มีเครื่องแสกนของ ดอฟินด้วย เลยได้ใช้งานเลยครับ

2021.10.14 15:29

AA Anan

ผมผ่านแอพพลิเคชั่น Dolfin wallet ไปเลยนะ เพราะว่าแถวบ้านไม่มีห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัล ถูกต้องละครับ บ้านผมไม่ได้อยู่ในตัวเมือง หลายคนบอกว่าส่วนใหญ่แอพนี้จะใช้กันที่ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัล จริงๆก็มีร้านค้าอื่นที่รับชำระผ่านแอพนี้ แต่ว่ามีไม่เยอะ ก่อนจะดาวน์โหลดแอพมาใช้ ควรจะหาข้อมูลก่อนว่าใช้ที่ไหนได้บ้างครับ

2021.10.16 9:14

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

Dolfin ถือว่าเป็นการจับคู่ค้าที่ดี

Dolfin

ตอนแรกๆก็งงนะครับว่าแอป Dolfin Walletคืออะไรแต่พอได้ศึกษาข้อมูลของ แอป Dolfin Wallet ของบริษัท เซ็นทรัล เจดี มันนี่ จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุนระหว่าง เครือเซ็นทรัล บริษัท เจดี ผู้นำด้านค้าปลีกออนไลน์รายใหญ่จากประเทศจีน และบริษัท เจดี ดิจิทัล ผู้นำด้านเทคโนโลยีจากประเทศจีน แอปพลิเคชั่น Dolfin Wallet หรือเรียก e-wallet ใช้งานง่ายสะดวก

Dolfin ใช้กับThe1

Dolfin

แอป Dolfin Wallet สามารถผูกกับบัตร The 1 ของเซ็นทรัล เพราะว่าแอป Dolfin WalletกับบัตรThe1เขาจับมือกันครับ การผูกบัตรThe1เข้าไปในแอป Dolfin Walletก็ง่ายๆครับ เพราะเขามีช่องให้ใส่หมายเลขสมาชิกที่เราได้จากบัตรมาใส่ในเครื่องครับแค่นี้ข้อมูลหรือคะแนนในบัตรThe1ของเราก็มาอยู่ในโทรศัพย์เราแล้วครับ ง่ายๆครับ

Dolfin โดเด่นน่าใช้

Dolfin

สิ่งที่โดนเด่นแอป Dolfin Wallet น่าใช้มากขึ้นได้รวบรวมโปรโมชั่น หรือสิทธิพิเศษต่าง ๆ เช่น ร้านอาหาร ร้านเครื่องดื่มและร้านขนม ไลฟ์สไตล์ และช็อปปิ้ง ซื้อสินค้าและบริการ แถมสินค้าบางตัวที่เขาร่วมรายการกับแอป Dolfin Walletบางตัวก็ลดราคาลงต่ำมากครับ วันก่อนผมไปซื้อไม้เทนนิสครับจ่ายด้วยแอป Dolfin Wallet ผมได้ส่วนลดมา40% เกลือบครึ่งเลย

Dolfin ต้องรับเปิด

Dolfin

แอปฯ Dolfin มีโปรโมชั่นสมัครบริการ และโหลดแอปฯ "โปรเฮ เปย์ฟิน" ถ้าสมัครภายใน ช่วงเดือนนี้เราจะได้สิทธิประโยชน์หลายอย่าง เช่น แจกเงินให้ฟรีๆ เลยเข้า E-Wallet ของเรา 50 บาท หรือส่วนลด 50 บาท ถ้าใช้ซื้อของที่ Tops ครบ 300 บาท หรือซื้อ Mister Donut 3 ชิ้น ในราคา 5 บาท ซึ้งถ้าเอาแอป Dolfin Walletไปเทียบกับแอฟอื่นๆแล้วตอนนี้แอป Dolfin Walletลดแลกแจกแถมครับ

Dolfin ลด50บาทในท็อปส์ มาเก็ต

Dolfin

ต้อนนี้เพื่อนต้องรีบใช้แอป Dolfin Wallet เวลาที่ซื้อของใน ท็อปส์มาเก็ตตอนนี้ ถ้าจ่ายผ่านแอป Dolfin Wallet จะได้ส่วนลด 50 บาท เมื่อซื้อครบตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป วิธีได้รับส่วนลดมากก็ก็พยามซื้อของแบบแบ่งจ่ายสองหรือสามบิลนะครับ ผมเคยไปใช้มาครับ ประหยัดไปเกลือบห้าร้อยบาทเลยครับ แต่ต้องระวังพนักงานจับได้นะครับ พยายามให้คนในครอบครัวช่วยซื้อจะดีกว่าครับ

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

อยากรู้ธนาคารที่ร่วมโปรโมชั่น Dolfin Wallet ที่จ่ายผ่านบัตรแล้วได้เงินคืนค่ะ

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

อยากสมัครเป็นร้านค้ากับแอป Dolfin wallet แต่ไม่ได้อยู่ในห้างเซ็นทรัลทำได้ไหมคะ? มีค่าสมาชิกรายปีไหม?

Dolfin Bonusใช้อย่างไร

อยากจะเติมเงินเข้าแอป Dolfin Wallet ใช้ธนาคารอะไรได้บ้างคะ?

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

แอป Dolfin Wallet ผูกกับบัตร true digital card ได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

7-11 สามารถจ่ายบิล และซื้อประกันได้ไหม?

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

อยากได้รถซักคัน ขอวิธีเก็บเงินซื้อรถครับ

AirPay shopee ลงทะเบียนไม่ได้

AirPay / แอร์เพย์

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

AirPay คืออะไร

AirPay / แอร์เพย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ผูกกับบัญชีธนาคารได้

mPay

mPay ลองใช้กันดู

mPay

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay สะดวกมีส่วนลด

mPay

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

mPay

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay สะดวก

mPay

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

mPay

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ