Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

เอาจริงๆว่าไม่เคยเห็นตู้นี้เลย เพิ่งมารู้จัก Bluemart ก็ตอนนี้แหละค่ะ ตอนที่มารู้จักBluepay ก็เลยรู้ว่ามีตู้ขายของด้วย ก็น่าสนใจดีนะค่ะ แต่ไม่ค่อยเห็นตู้แถวบ้านค่ะ ที่ลำปางไม่เคยเห็นเลย ก็เลยถ้ายังนั้นมีแอพBluepay ก็จะมีประโยชน์หรอค่ะ ตอนนี้ตู้Bluemart มีที่ไหนบ้างค่ะส่วนใหญ่ ที่เราจะสามารถใช้บริการได้ เพราะต้องใช่ผ่านทางแอพด้วยใช่ไหมค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Julia

ตู้Bluemart สามารถใช้ได้ถึงแม้ไม่มีโทรศัพท์ค่ะ เพราะเพียงแค่เราใส่หมายเลขโทรศัพท์ของเราที่ตอนเราสมัครBluepay ข้อมูลของเราก็จะขึ้นมาที่ตู้ค่ะ และจะหักเงินเราทางออนไลน์เลย แต่น่าเสียดายว่าตอนนี้ตู้Bluemart ไม่ได้มีเยอะมากเท่าไหร่ ตอนนี้ก็จะมีแน่นอนก็ที่กรุงเทพค่ะ เราจะเห็นได้ทั่วไปเลย แต่ยังไม่กว้างมากนักในต่างจังหวัด และในแอพจะมีหน้าที่เราสามารถหาตู้Bluemart ใกล้เราได้ค่ะ

2020.09.27 14:54

นิ่ม

เห็นบ่อยๆบุกตู้ bluepay จะมีให้ใช้บริการที่ทางเดินสาธารณะหรือว่า BTS รถไฟใต้ดิน สถานีรถไฟต่างๆที่มีคนเดินผ่านไปมาเยอะๆ บอกได้เลยค่ะว่าเหมาะสำหรับคนที่ทำงานประจำและต้องใช้การเดินทางของรถสาธารณะมากกว่า ถึงจะพบตู้ประจำที่ตั้งสำหรับตู้ bluepay ให้ใช้จ่ายได้ในราคาที่ถูก ทำให้การสมัครใช้กระเป๋าตังค์ wallet นี้คุ้มค่าค่ะ

2020.11.24 12:5

อิง

ส่วนใหญ่เป็นกรุงเทพฯและปริมณฑลค่ะ ใครที่อยู่ต่างจังหวัดก็ไม่มีโอกาสหรือมีสิทธิ์หรือประโยชน์อะไรในการใช้ bluepay เลย ถึงแม้ว่าจะสมัครใช้บริการได้ฟรี แต่เราก็ต้องคิดถึงผลประโยชน์หรือแหล่งที่ใช้จ่ายได้จริงด้วยว่า จะสามารถใช้จ่ายในพื้นที่ของเราและได้รับผลประโยชน์ไม่ไหม บอกเลยนะคะว่าดีเฉพาะคนที่อยู่ในกรุงเทพฯและปริมณฑลเท่านั้น

2020.12.26 15:59

SBS

@อิง จริงค่ะ เหมือนบ้านเราเนี่ยอยู่จังหวัดพะเยา ไม่มีตู้ Blue Mart ให้ใช้บริการเลย แต่เราก็ใช้ bluepay อยู่นะเพราะว่าเราเข้ามาทำงานในกรุงเทพฯ แต่ทุกครั้งที่กลับบ้านที่ต่างจังหวัดก็จะไม่ค่อยได้ใช้เพราะไม่รู้จะเอาไปใช้กับอะไร นอกจากใช้จ่ายออนไลน์ผ่าน App นู้น App นี้บ้าง แต่ถ้าให้ไปใช้ตามร้านหรือตามห้างที่พะเยาไม่มีให้ใช้เลย

2021.02.20 15:21

Chali li

นึกว่าเป็นคนเดียวที่ไม่รู้จัก Bluemart กับ Bluepay เรื่องเคยเห็นหรือเปล่า ไม่ต้องถาม..ไม่เคยค่ะ ถ้าไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้เราก็ไม่รู้จักสิ่งนี้หรอก ถือว่าเป็นความรู้ใหม่ให้เราเลย แม้ว่าแถวบ้านเราจะไม่มีก็ตาม ไม่เป็นไร แถวบ้านคนอื่นก็ไม่มีเหมือนกัน น่าจะมีหลายแถวแหละที่ไม่เคยเจอ เห็นคอมเม้นท์นึงบอกว่ามีที่กรุงเทพฯโน่น

2021.09.22 14:52

PRapat

ตอนนี้ยังมี Bluemart กับ Bluepay ให้บริการอยู่มั้ยอะครับ ต้องถามคนที่อยู่เมืองกรุงนะว่ายังมีให้บริการอยู่หรือเปล่า ผมเองก็เป็ฯคนต่างหวัดไม่รู้จักหรอกครับที่เจ้าของกระทู้เขาพูดถึงเนี่ยเลยเข้ามาอ่านดูนี่ไงล่ะ ปกติ ถ้าแถวบ้านเราไม่มีเราก็ไม่ไปสมัครมาใช้กันหรอกจริงมั้ยล่ะครับ สมัครอะไรมาใช้ก็ต้องดูการใช้งานได้จริงเป็นหลัก

2022.01.25 13:30

Ramet.0.

เรื่อง Bluemart กับ Bluepay ผมเพิ่งมาเห็นจากโพสต์เจ้าของกระทู้นี่ล่ะครับ ขอบคุณที่มาโพสต์ ทำให้ผมได้รู้จักกับแอปพลิเคชั่นใหม่ๆ แต่ผมคงไม่ได้ใช้หรอก อย่างที่บอกว่าผมเพิ่งรู้จักจากโพสต์ของคุณ นั่นหมายความว่าแถวที่ผมอยู่ไม่มีสองอย่างนี้เลยครับ อยากรู้เหมือนกันว่าตอนนี้ยังมีให้ใช้บริการกันอยู่หรือเปล่าครับ

2022.04.23 15:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

true wallet แตกต่างจาก BluePay ยังงัย และมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไร

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

All (อี วอลเล็ต)

ทำการถอนเงินได้ไหมครับ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

นอกจากหน้าตู้แล้วจะเติมเงินเข้าแอป Bluepay wallet ได้ยังไง?

วิธีซี้อตั๋วหนังในแอป bluepay

จะใช้ Bluepay card ได้ยังไงในเมื่อไม่มีบัตรคะ?

Bluepay รับเงินคืนได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย

หนัง Pu Pd pvc ต่างกันยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

mPay ใช้แทนเงินสด

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

mPay

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี