Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

เอาจริงๆว่าไม่เคยเห็นตู้นี้เลย เพิ่งมารู้จัก Bluemart ก็ตอนนี้แหละค่ะ ตอนที่มารู้จักBluepay ก็เลยรู้ว่ามีตู้ขายของด้วย ก็น่าสนใจดีนะค่ะ แต่ไม่ค่อยเห็นตู้แถวบ้านค่ะ ที่ลำปางไม่เคยเห็นเลย ก็เลยถ้ายังนั้นมีแอพBluepay ก็จะมีประโยชน์หรอค่ะ ตอนนี้ตู้Bluemart มีที่ไหนบ้างค่ะส่วนใหญ่ ที่เราจะสามารถใช้บริการได้ เพราะต้องใช่ผ่านทางแอพด้วยใช่ไหมค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Julia

ตู้Bluemart สามารถใช้ได้ถึงแม้ไม่มีโทรศัพท์ค่ะ เพราะเพียงแค่เราใส่หมายเลขโทรศัพท์ของเราที่ตอนเราสมัครBluepay ข้อมูลของเราก็จะขึ้นมาที่ตู้ค่ะ และจะหักเงินเราทางออนไลน์เลย แต่น่าเสียดายว่าตอนนี้ตู้Bluemart ไม่ได้มีเยอะมากเท่าไหร่ ตอนนี้ก็จะมีแน่นอนก็ที่กรุงเทพค่ะ เราจะเห็นได้ทั่วไปเลย แต่ยังไม่กว้างมากนักในต่างจังหวัด และในแอพจะมีหน้าที่เราสามารถหาตู้Bluemart ใกล้เราได้ค่ะ

2020.09.27 14:54

นิ่ม

เห็นบ่อยๆบุกตู้ bluepay จะมีให้ใช้บริการที่ทางเดินสาธารณะหรือว่า BTS รถไฟใต้ดิน สถานีรถไฟต่างๆที่มีคนเดินผ่านไปมาเยอะๆ บอกได้เลยค่ะว่าเหมาะสำหรับคนที่ทำงานประจำและต้องใช้การเดินทางของรถสาธารณะมากกว่า ถึงจะพบตู้ประจำที่ตั้งสำหรับตู้ bluepay ให้ใช้จ่ายได้ในราคาที่ถูก ทำให้การสมัครใช้กระเป๋าตังค์ wallet นี้คุ้มค่าค่ะ

2020.11.24 12:5

อิง

ส่วนใหญ่เป็นกรุงเทพฯและปริมณฑลค่ะ ใครที่อยู่ต่างจังหวัดก็ไม่มีโอกาสหรือมีสิทธิ์หรือประโยชน์อะไรในการใช้ bluepay เลย ถึงแม้ว่าจะสมัครใช้บริการได้ฟรี แต่เราก็ต้องคิดถึงผลประโยชน์หรือแหล่งที่ใช้จ่ายได้จริงด้วยว่า จะสามารถใช้จ่ายในพื้นที่ของเราและได้รับผลประโยชน์ไม่ไหม บอกเลยนะคะว่าดีเฉพาะคนที่อยู่ในกรุงเทพฯและปริมณฑลเท่านั้น

2020.12.26 15:59

SBS

@อิง จริงค่ะ เหมือนบ้านเราเนี่ยอยู่จังหวัดพะเยา ไม่มีตู้ Blue Mart ให้ใช้บริการเลย แต่เราก็ใช้ bluepay อยู่นะเพราะว่าเราเข้ามาทำงานในกรุงเทพฯ แต่ทุกครั้งที่กลับบ้านที่ต่างจังหวัดก็จะไม่ค่อยได้ใช้เพราะไม่รู้จะเอาไปใช้กับอะไร นอกจากใช้จ่ายออนไลน์ผ่าน App นู้น App นี้บ้าง แต่ถ้าให้ไปใช้ตามร้านหรือตามห้างที่พะเยาไม่มีให้ใช้เลย

2021.02.20 15:21

Chali li

นึกว่าเป็นคนเดียวที่ไม่รู้จัก Bluemart กับ Bluepay เรื่องเคยเห็นหรือเปล่า ไม่ต้องถาม..ไม่เคยค่ะ ถ้าไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้เราก็ไม่รู้จักสิ่งนี้หรอก ถือว่าเป็นความรู้ใหม่ให้เราเลย แม้ว่าแถวบ้านเราจะไม่มีก็ตาม ไม่เป็นไร แถวบ้านคนอื่นก็ไม่มีเหมือนกัน น่าจะมีหลายแถวแหละที่ไม่เคยเจอ เห็นคอมเม้นท์นึงบอกว่ามีที่กรุงเทพฯโน่น

2021.09.22 14:52

PRapat

ตอนนี้ยังมี Bluemart กับ Bluepay ให้บริการอยู่มั้ยอะครับ ต้องถามคนที่อยู่เมืองกรุงนะว่ายังมีให้บริการอยู่หรือเปล่า ผมเองก็เป็ฯคนต่างหวัดไม่รู้จักหรอกครับที่เจ้าของกระทู้เขาพูดถึงเนี่ยเลยเข้ามาอ่านดูนี่ไงล่ะ ปกติ ถ้าแถวบ้านเราไม่มีเราก็ไม่ไปสมัครมาใช้กันหรอกจริงมั้ยล่ะครับ สมัครอะไรมาใช้ก็ต้องดูการใช้งานได้จริงเป็นหลัก

2022.01.25 13:30

Ramet.0.

เรื่อง Bluemart กับ Bluepay ผมเพิ่งมาเห็นจากโพสต์เจ้าของกระทู้นี่ล่ะครับ ขอบคุณที่มาโพสต์ ทำให้ผมได้รู้จักกับแอปพลิเคชั่นใหม่ๆ แต่ผมคงไม่ได้ใช้หรอก อย่างที่บอกว่าผมเพิ่งรู้จักจากโพสต์ของคุณ นั่นหมายความว่าแถวที่ผมอยู่ไม่มีสองอย่างนี้เลยครับ อยากรู้เหมือนกันว่าตอนนี้ยังมีให้ใช้บริการกันอยู่หรือเปล่าครับ

2022.04.23 15:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

true wallet แตกต่างจาก BluePay ยังงัย และมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไร

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

All (อี วอลเล็ต)

ทำการถอนเงินได้ไหมครับ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

นอกจากหน้าตู้แล้วจะเติมเงินเข้าแอป Bluepay wallet ได้ยังไง?

วิธีซี้อตั๋วหนังในแอป bluepay

จะใช้ Bluepay card ได้ยังไงในเมื่อไม่มีบัตรคะ?

Bluepay รับเงินคืนได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี