Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Bluepay รับเงินคืนได้ไหม

แต่ละe-wallet ก็ใช้ไม่เหมือนกัน แล้วแต่การใช้ชีวิตของเรา ก็เลยตอนนี้ส่วนตัวมีหลายแอพมาก แต่ยังไม่เคยใช้Bluepay เลยไม่รู้ว่าแอพนี้เป็นยังไงบ้าง จะเหมาะกับการใช้ชีวิตของเราไหม และเมื่อเราซื้อของผ่านทางBluepay เราจะได้รับเงินคืนไหมค่ะ เพราะส่วนตัวชอบซื้อของออนไลน์ค่ะ ถ้ามีเงินคืนก็จะดีมากๆช่วยประหยัดไป

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เซติอาวัน

ความจริงมีสิ่งน่าสนใจหลายอย่างครับในแอพBluepay โดยเฉพาะเรื่องการคืนเงิน ที่คิดว่าหลายคนสนใจ Bluepayจะเน้นเรื่องนี้เป็นหลักครับ เรื่องที่จะคืนเงินได้แก่ ค่าตั๋วหนัง เป็นคูปองเงินคืนค่าบิลน้ำ ไฟบ้าง และบางครั้งก็คืนเป็นเปอร์เซ็นต์สำหรับการเติมค่าโทรศัพท์ครับ ก็ถือว่าคุ้มมากๆสำหรับผู้ที่ใช้ชีวิตโดยผ่านการจ่ายเงินออนไลน์ครับ

2020.09.25 14:54

ปริม

จะบอกว่าเป็นอะไรที่น่าดึงดูดมากเลยนะคะ สมัครใช้บริการก็ฟรีแถมยังสามารถได้รับสินค้าในราคาที่ถูกกว่าปกติ แล้วยังสามารถได้รับเงินคืนบางส่วนจากการใช้บริการในการจ่ายด้วย ทำให้ดูเหมือนว่าเป็นความต้องการที่ดึงดูดผู้คนให้มาใช้บริการ แต่คิดว่าสะดวกสำหรับคนที่อยู่ในเมืองหรือในกรุงเทพฯมากกว่านะคะ สำหรับคนที่อยู่ต่างจังหวัดก็ใช้ได้แต่มีขอบเขตในการใช้น้อยค่ะ

2020.11.24 12:2

มีน

หมายถึงshop backใช่ไหมครับ เมื่อเราใช้จ่ายผ่านแอพพลิเคชั่นเพื่อซื้อสินค้าแล้วจะได้รับเงินคืนเป็นส่วนลดใช่ไหม ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นการซื้อสินค้าในราคาพิเศษครับ โดยเฉพาะการซื้อผ่านตู้ของ bluepay จะได้ราคาที่ถูกมาก เป็นเหมือนกับโปรโมชั่นหรือสิทธิประโยชน์ของการใช้จ่ายผ่าน application นี้โดยเฉพาะ ใครที่อยู่ใกล้ตู้ของ bluepay ก็ได้เปรียบไปครับ

2020.12.26 15:56

SBS

@มีน ก็ว่าจะถามเหมือนคุณเหมือนกันเลยนะ มันคล้ายๆกับ Shop back เลย สรุปแล้วมันเหมือนกันหรือเปล่าคะ? แต่เท่าที่รู้ bluepay นี้เป็น g-wallet ไม่ใช่หรอ? แต่ก็อาจจะมีโปรโมชั่นพิเศษที่ว่าซื้อสินค้าตัวนั้นตัวนี้แล้วได้รับส่วนลด หรือได้รับเงินคืน แบบนั้นหรือเปล่า? แต่ก็คงจะไม่เหมือน Shop Black เลยทีเดียวมั้ง

2021.02.20 15:16

เบสต์

ไม่รู้ว่าฺBluepay เป็นยังไงแต่รู้ว่า shopbackอ่ะไม่รู้นับแต้มยังไงนะ ขนาดซื้อเยอะมากมายยังไงก็ยังได้แค่ต้นพีชเท่านั้น ไม่รู้จะอัพเลเวลให้เมื่อไหร่ เลยตอนนี้ลบทิ้งไปแล้วล่ะshopback เนี่ย ไม่รู้ว่าจะต้องซื้อขนาดไหนถึงจะให้สะสมแต้มได้เยอะแยะมากมาย เสียเวลามากจริงๆสะสมไปเป็นปีปีแล้วก็ยังไม่ได้เงินคืนเลยทั้งๆที่ตัวเองก็เป็นคนที่ช้อบเยอะพอสมควร

2022.01.24 11:14

อัฑฒ์

แสดงว่ายังไม่รู้ข่าวกันใช่ไหมครับ ว่า ตอนนี้ Bluepay เขาไม่ได้ให้บริการแล้วนะ น่าจะเชปิดตัวมาได้ประมาณ 3-4 เดือนได้แล้วละ ไม่ต้องถามเรื่องเครดิตเงินคืนกันแล้วละ ตอนนี้เราน่าจะถามว่าทำยังไงที่เราจะได้เงินคืนจากเงินที่ยังค้างอยู่ใน Bluepay กันดีกว่าไหม หลายคนตอนนี้เหลือเป็นหลักพันเลยก็ยังมี เราจะได้เงินคืนกันไหม

2022.02.27 16:33

ฝ้ายฝ้าย

กำลังจะถามว่า บลู เพย์ ยังเปิดให้บริการอยู่หรือเปล่า พอดีเลย เมนต์ก่อนหน้าเขามาบอกว่าบลู เพย์ปิดตัวไปได้หลายเดือน ส่วนตัวไม่เคยใช้เหมือนกันค่ะ เมื่อก่อนที่ยังเปิดให้ใช้บริการอยู่ ส่วนใหญ่เอาไว้ใช้อะไรกันบ้างเหรอ มีหลายแอปมาให้ใช้ เราเองก็ตามไม่ค่อยจะทันเหมือนกันแหละค่ะ ที่ให้อยู่ ก็ใช้แบบเดิมๆ เฉพาะที่ใช้บ่อยๆเท่านั้น

2022.04.09 10:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

true wallet แตกต่างจาก BluePay ยังงัย และมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไร

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

All (อี วอลเล็ต)

ทำการถอนเงินได้ไหมครับ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

นอกจากหน้าตู้แล้วจะเติมเงินเข้าแอป Bluepay wallet ได้ยังไง?

วิธีซี้อตั๋วหนังในแอป bluepay

จะใช้ Bluepay card ได้ยังไงในเมื่อไม่มีบัตรคะ?

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี