Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

สวัสดีค่ะ เราสนใจ Rabbit LINE Pay ค่ะ เพราะตอนนี้เราใช้ truemoney wallet อยู่ค่ะ เเต่ยังไม่เคยได้เบย Rabbit LINE Pay เลยทีนี้เราเลยอยากรู้ว่าคุ้มไหม ดีไหมคะ อยากสอบถามคนที่เคยใช้ คือเพื่อนเราบอกว่ามันไม่ค่อยดี ใช้ได้ไม่ค่อยคุ้ม เเต่เราอยากสบถามเพื่อนๆ ทุกคนก่อนค่ะว่ามันคุ้มกว่า truemoney wallet ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bartlett

อย่าใช้เด็ดขาด ผมใช้แล้วครั้งแรกก็ดี พอใช้ไปสักพัก ก็เหมือนโดนโกงเงิน ผมเติมเงินไป 200 ที่7-11 ไปจ่ายค่าอาหารไม่ได้ไอ้เราก็ส่งเรื่องไปที่ line ทุกวันเเล้วทุกวันก็ตอบกลับอัตโนมัติ ว่าทาง line ได้รับเรื่องเลขที่...แล้วจะดำเนินการให้สุดท้ายก็ไม่ได้อะไรกลับคืนเลย นี่ก็ร่วมๆ เดือนนึงละ ยังไม่ได้แก้ไขอะไรเลย อย่าใช้เลยครับ

2020.08.20 17:58

มาร์กี้

เราเห็นหลายคนก็ใช้ rabbit LINE pay อยู่นะแต่ไม่เคยได้ยินปัญหาแบบนี้ เพราะว่าแต่ละแอปมันก็ต้องมีข้อดีข้อเสียอยู่แล้ว มันไม่มี app ไหนที่ดีทุกอย่างไม่อย่างนั้นคนคงใช้งานแต่แอฟดีๆ แอฟอื่นคงตกเทรนกันหมด แต่เราแนะนำว่าลองไปใช้ตัวอื่นดูตัวอื่นอาจจะมีส่วนลดในการซื้อของร้านค้าที่น่าสนใจ เพราะว่าและปิด LINE play เหมาะสำหรับคนที่ใช้สำหรับขึ้นโดยสารรถไฟฟ้าเป็นประจำน่ะ

2020.11.26 10:42

นุชจิรา

เป็นอีกหนึ่งเสียงคะ อย่าใช้เลยคะ ใช้ วอลเล็ทของทรู ตอนนี้นะดีที่สุดแล้วละคะ แอพ วิลเล็ทที่คุณสนใจ หลายๆชอบมาบ่นคะว่ามีปัญหาเยอะมากคะ อย่างห่ที่เติมเงินยากบ้าง หรือว่า มีที่ใช้น้อยมากคะ แถม ตอนนี้คอนที่ใช้ ก็หะนมาใช้ของ ทรูกันหมดแล้วคะ เพราะว่าเขาดิวกันกับ 7/11 ด้วยคะ มีแต้มมีคะแนนสะสมที่น่าสนใจมากกว่าคะ

2020.12.02 13:54

นายตัวป่วน😛

มีไม่เชื่อเพื่อนด้วย เพื่อนบอกเจ้าของกระทู้ว่าอย่าใช้ Rabbit LINE Pay เลยแต่ยังไม่เชื่อ เข้ามาถามคนในนี้ก่อน ดีๆ อย่าเชื่อคนง่ายครับ😆 ทำไมเพื่อนคุณถึงบอกว่าอย่าใช้ล่ะ? ปกติคุณใช้บริการรถไฟฟ้าบ้างหรือเปล่า ซื้อของตามร้านที่เขาบอกไว้มั้ยล่ะครับ ถ้าคุณไม่ได้ใช้บริการพวกนี้มากนักก็เปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นดีกว่า

2021.02.27 7:46

Miya

ดูเหมือนหลายคนชอบใช้ application Rabbit LINE Pay และ truemoney wallet นะคะ เราเองใช้แต่ truemoney wallet สะดวกดีค่ะ เวลาซื้อของ ไม่ต้องจ่ายเงินสด เปิดแอพนี้แล้วจ่ายเงินเลย จริงๆก็ทำ Rabbit LINE Pay ด้วยนะ แต่เป็นเพราะอะไรไม่รู้ยังใช้งานไม่ได้ เลยพักเอาไว้ก่อน ไม่เป็นไรไม่ได้รีบร้อน เราก็ไม่ค่อยได้ใช้อะไรเท่าไหร่หรอกค่ะ

2021.09.29 16:14

ภิญโญ

ถ้าคุณใช้งานของ truemoney wallet อยู่แล้ว ไม่ต้องยกเลิกการใช้งานนะครับ เพราะสามารถใช้งาน Rabbit LINE Pay คู่ไปด้วยกันได้ครับ เพราะการใช้งานของ Rabbit LINE Pay ส่วนใหญ่แล้วจะเน้นที่แอพฯ LINE มากกว่าครับ ไม่ค่อยมาเกี่ยวกับของ truemoney wallet เลยครับ ใช้สองตัวไม่ได้ทีปัญหาอะไรครับ ผมเองก็ใช้งานแบบนั้นครับ

2021.12.26 8:27

-tienchai-

ผมก็ใช้แต่ true money wallet ไม่ได้ใช้ Rabbit LINE Pay ผมว่าแอป true money wallet ก็โอเคแล้วนะครับ ใช้งานง่าย สะดวกดี มีร้านค้าที่รับการชำระเงินผ่านแอปนี้หลายร้าน โดยเฉพาะร้านที่ผมไปบ่อยๆก็ใช้ด้วยเลยรู้สึกว่ามันสะดวกมาสำหรับผม เอาที่สะดวกสบายสำหรับตัวเราเองอะครับ ดาวน์โหลดมาแล้วจะได้ใช้ให้คุ้มกันหน่อยเนอะ

2022.01.13 15:14

ธีรพัฒน์

คนที่ใช้งานเจ้าตัวนี้ส่วนใญ่เขาเอาไว้ทำอะไรกันนะ เพราะตัวเองก็เคยเปิดใช้งานนะ ตอนนี้มีเงินค้างอยู่ประมาณ 2 บาท น่าจะได้ ไม่ได้ใช้งานอะไรเลย เพราะส่วนใหญ่จอใช้งานของ ทรูวอลเล็ทมากกว่าครับ ความคิดส่วนตัวนะ ว่าของทรูการใช้งานน่าจะหลากหลายมากกว่า แล้ว แต้มคะแนนสะสมอะไรแบบนี้ก็น่าจะได้เยอะกว่าด้วยนะ คนอื่นๆคิดยังไงละ

2022.03.22 4:43

-PinyO-

แล้วแต่การใช้งานของแต่ละคนมากกว่า ถ้าใช้งานตรงกับที่แอปนั้นสามารถทำได้ มันก็โอเคนะ อย่างผมใช้แอป true money wallet ไม่ได้ใช้ Rabbit LINE Pay ซึ่งผมก็พอใจแล้วครับ อาจเพราะผมเองไม่ค่อยได้ใช้บริการอะไรมากมายด้วยแหละ เลยไม่ค่อยได้มีแอปพลิเคชั่นมาใช้มากนัก เอามาเท่าที่ได้ใช้เป็นประจำก็พอแล้ว ไม่งั้นผมจะงงด้วยล่ะครับ

2022.04.22 15:19

-lompad-

ที่เพื่อนเจ้าของกระทู้บอกว่าใช้ Rabbit LINE Pay แล้วรู้สึกไม่ค่อยคุ้ม เป็นเพราะอะไรเหรอครับ ผมเห็นมีคนใช้กันเยอะนะ ที่เพื่อนของคุณรู้สึกอย่างนั้นเป็นเพราะเขาใช้อย่างไม่ตรงกับวัตถุประสงค์หรือเปล่า แอปพวกนี้ต้องดูการใช้งานว่าเหมาะจะเอาไปใช้แบบไหน ไม่อย่างนั้นอาจรู้สึกว่าสมัครมาแล้ว โหลดแอปมาแล้ว ใช้ไม่คุ้มเลย

2022.05.29 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay จ่ายเงินไม่ยาก

Rabbit LINE Payใช้ไม่ยากเวลาจะจ่ายเงินก็เปิด QR Code แถมได้ส่วนลดจากร้านที่ร่วมรายการด้วย สะดวกมากจริงๆครับ ตอนนี้เวลาออกไปนอกบ้านใกล้ผมพกแค่โทรศัพท์เครื่องเดียวเท่านั้นจริงๆครับ เพราะว่า จ่ายผ่านRabbit LINE Pay ง่ายมากครับ แถมยังสมารถรับอต้มเพิ่มด้วยครับ ตอนนี้ผมเลิกใช้กระเป๋าตังแล้วครับ สะดวกมากๆเลยครับ

Rabbit LINE Pay

Rabbit LINE Pay ใช้กับ Macdonald

ผมลองใช้Rabbit LINE Payใช้กับ Macdonaldครับ สิ่งที่เห็นความแตกต่างเลยคือเรื่องของส่วนลดครับเพราะใช้Rabbit LINE Payจะได้ส่วนลดตั้ง 20% แต่ก่อนใช้ Rabbit ธรรมดาลดแค่ 10% เอง นี่ตอนนี้เวลาจะเข้าบ้านแฟนไลน์มาบอกตลอดเลยครับว่าซื้อกลับเข้ามาที่บ้านด้วยจะเอาไว้กินกับขนมหรือกาแฟตอนเช้าครับ ตอนนี่ชักห่วงแฟนแล้วครับว่าจะอ้วนเอา

Rabbit LINE Pay มีใครเป็นเหมือนกันไหม

ผมลองใช้Rabbit LINE Payแล้วครั้งแรกก็ดี พอใช้ไปสักเดือน ก็เหมือนโดนโกงเงิน ไป 7-11 เติมเงิน 100 บาท พนักงานดันเติมผิดเป็น line อย่างอื่น ก็ร้องเรียนไป line ก็ตอบกลับอันโตมัติ แต่ก็ไม่ได้เงินคืน พอครั้งที่ 2 เติมเงินไป 200 ไปจ่ายค่าอาหารก็จ่ายไม่ได้อีก ร้องเรียนไปที่ line เป็น 10 ครั้งแล้ว ตอนนี้ยังไม่ได้อะไรเลยครับ เสียดายเงินหายไป300เลย

Rabbit LINE Pay ต้องบอกพนักงานดีๆ

บอกพนักงานว่าจ่ายผ่าน Rabbit Line Pay ในแอพ พนักงานไม่เข้าใจ เรียกมาเป็นคนที่สาม ถึงพอรู้เรื่อง แต่ก็ไปเข้าใจผิด จำสับสนกับ Rabbit Rewards ผมเปิดหน้า QR COde อยู่ ก็พยายามบอกผมให้กดออก แล้วเข้าไปกดรับคูปองใน Rabbit Rewards ผมก็ยืนยันว่าไม่ใช่ครับ แล้วก็เอาหน้าที่เป็น QR Code + Barcode ของ Rabbit LINE PAY ให้ดู พนักงานก็ยังทำหน้างง ไม่เข้าใจ

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),All (การวางแผนการเงืน)

รู้สึกว่าRabbit line payใช้งานยาก

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

Wallet ของไลน์ที่เป็น Rabbit Line payใช้ซื้อสติ๊กเกอร์ได้อย่างเดียวไหม?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

สมัคร rabbit card line pay ดีไหม

วิธีเติมเงินเข้า rabbit line pay

เพื่อนๆช่วยสรุปข้อดีหรือจุดเด่นของบัตรRabbit LINE Payกันหน่อย ตอนนี้เราใช้ของTruemoneyอยู่ อยากจะสมัครเพิ่ม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

มีตู้Bluemart ที่ไหนบ้างค่ะ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ใช้งานเหมือนจ่ายเงินสด

ว๊าวไปเลยจริงครับ สำหรับmPay ส่วนใหญ่แล้วผมใช้mPayจ่ายแทบจะทุกอย่างเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นจ่ายบิลค่าน้ำ ไฟ โทรศัพท์ บัตรเครดิต, เติมเงินมือถือ, เติมเงินบัตร Rabbit ไว้ขึ้น BTS หรือจะช็อบปิ้งออนไลน์ก็ได้ฯลฯ ที่เดียวอยู่หมัดเลย ก็เอาเป็นว่าอยากใช้บริการไหนก็ลองดูดูครับเพื่อน การใช้งานไม่ยากอย่างที่คิดนะครับเพราะว่าแอฟmPayเป็นภาษาไทยครับ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

mPay เทคนิคการใช้แบบสมบูรณื

ถ้าใช้ AIS mPay mastercard ร่วมกับ Samsung pay มันก็จะเป็น e-wallet ที่สมบูรณ์เลย เพราะแต่เดิมมันใช้ได้แต่ออนไลน์ พอใช้ร่วมกับ Samsung pay ก็ทำให้ใช้งานออฟไลน์กับร้านค้าทั่วไปที่รับ mastercard ได้เลย ทำให้เป็นกระเป๋าเงินอิเล็คทรอนิคส์อย่างแท้จริง ใช้งานจริงในร้านค้าจริงๆ ได้อย่างสะดวก ไม่ต้องมาคอยกังวลว่าเงินที่พกมาจะสดุดตาโจรไหมเพราเราไม่ต้องพกเงินสดอีกต่อไป

mPay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี