Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีแฟรนไชส์อยากจะสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay จะสมัครได้ที่ไหน?

มีแฟรนไชส์ชานมไข่มุกค่ะ ลูกค้าส่วนใหญ่เป็นนักเรียนนักศึกษา เห็นเด็กๆถามเข้ามากันเยอะมากว่าเมื่อไหร่ร้านจะมีแอปจ่ายตัง ไปดูมาก็เห็นว่าแอปกระเป๋าตังออนไลน์มีหลายยี่ห้อมาก ไม่รู้ใช้คำถูกไหม แต่สนใจแอปของ Rabbit Line pay ค่ะ เพราะลูกค้าส่วนใหญ่ก็มีไลน์กันอยู่แล้ว อยากลองดูแอปนี้ก่อน แต่จะสมัครได้ยังไงคะเพราะไม่ค่อยเก่งเรื่องพวกนี้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุประภา

เด็กๆสมัยนี้เก่งเรื่องเทคโนโลยีกันจริงๆค่ะ ถ้าพูดถึงอะไรที่มันออนไลน์ๆหัวก็จะเริ่มตื้อๆเลย เป็นเหมือนกันค่ะ ส่วนวิธีสมัครเป็นร้านค้ากับ Rabbit Line pay มีสองวิธีด้วยกันค่ะคือ เราเข้าไปที่เว็บไซต์แล้วสมัครกรอกข้อมูลรายละเอียดด้วยตัวเองก็ได้ หรือถ้าเราไม่สะดวกกรอกข้อมูลด้วยตัวเองอีกวิธีก็คือให้ข้อมูลติดต่อกลับของเราไว้ในเว็บอย่างชื่อของเรา ชื่อร้าน เบอร์โทรศัพท์ เวลาที่เราสะดวกคุย อีเมล์ติดต่อกลับ แล้วจะมีพนักงานติดต่อมาช่วยเรากรอกข้อมูลค่ะ

2019.10.05 23:9

Karn

แสดงว่าร้านชานมไข่มุกของคุณเป็นที่นิยมของเด็กนักเรียน นักศึกษามากเลยนะครับเนี่ย มีลูกค้ามาใช้บริการเยอะจนถึงกับขอให้จ่ายเงินผ่านแอพพลิเคชั่นกันเลย ดูจากวิธีการสมัคร Rabbit Line pay ไม่น่ายากนะครับมีพนักงานมาช่วยกรอกข้อมูลด้วย ดีครับถ้าคุณให้ลูกค้าจ่ายเงินผ่านแอพ ดูทันสมัยและสะดวกสำหรับลูกค้าวัยรุ่นของคุณด้วย

2020.06.06 13:27

สยาม

ทุกวันนี้คนไทยส่วนมากเล่นไลน์กันผมเห็นว่า idea ของคุณเยี่ยมมากที่คุณมีอีกทางเลือกหนึ่งให้กับลูกค้าในการจ่ายเงินเป็นการเพิ่มยอดขาย คุณสามารถสมัครแอป Rabbit Line Payได้ง่ายๆโดยผ่านทางออนไลน์ได้ฟรีเพียงแค่คุณเข้าไปที่ [สมัคร]บนเว็ปไซต์แล้วใส่ข้อมูลลงในช่องทุกช่องหรือคุณก็สามารถลงทะเบียนกับพนักงานขายที่มาเข้าพบเพียงคุณให้รายละเอียดติดต่อเอาไว้โดยคลิกไปที่ “ให้รายละเอียดติดต่อเอาไว้ และกรอกข้อมูลลงในช่องที่จำเป็น แล้วจะมีพนักงานติดต่อกลับมาครับ

2020.07.04 4:52

น้ำเงิน

ผมคิดว่าไอเดียของคุณดีมากนะครับเพราะว่าทุกวันนี้ทุกคนเค้าใช้Lineกันการที่คุณต้องการสมัครร้านค้าใน Rabbit Line Pay เป็นอีกช่องทางหนึ่งที่ให้ลูกค้าได้จ่ายผ่านทางแอพซึ่งเป็นการเพิ่มยอดขายของคุณด้วย การสมัครก็ไม่ยากเพราะว่าคุณสามารถสมัครทางออนไลน์โดยคลิกเข้าไปที่ [สมัคร]บนเว็บไซต์แล้วใส่ข้อมูลลงในช่องที่ระบุทุกช่องเมื่อได้รับการอนุมัติร้านค้าก็สามารถใช้บริการชำระเงินได้ หรืออีกช่องทางหนึ่งคุณคลิกที่ “ให้รายละเอียดติดต่อเอาไว้และกรอกข้อมูลลงในช่องที่จำเป็นแล้วพนักงานขายจะติดต่อกลับแล้วเข้าไปพบคุณเพื่อช่วยคุณกรอกใบสมัครและจะพิจารณาใบสมัครของคุณเมื่อเสร็จคุณสามารถใช้บริการชำระเงินได้ทันทีในวันเดียวกันครับ

2020.07.04 6:6

น้ำเงิน

ผมคิดว่าไอเดียของคุณเยี่ยมมากครับเพราะทุกวันนี้หลายคนก็ใช้ LINEกันคุณใช้บริการRabbit Line Pay ในการให้ชำระกับลูกค้าก็จะเป็นทางเลือกที่ดีมากนั้นจะช่วยเพิ่มยอดขายให้กับคุณในการสมัครให้บริการของRabbit Line Pay ไม่ยากครับคุณสามารถสมัครทางออนไลน์ได้โดยที่สี่คุณดาวน์โหลดแอพพลิเคชัน Rabbit Line Pay แล้วเข้าไปที่[ สมัคร ]แล้วกรอกข้อมูลทุกช่องครับเมื่อได้รับพิจารณาคุณก็สามารถใช้บริการได้เลยครับ

2020.07.04 6:16

Walee11

จขกทแค่อยากจะให้ลูกค้าชำระเงินโดยผ่านทาง app Rabbit Line pay เราเข้าใจถูกต้องไหมเอ่ย ? ถ้าเป็นอย่างนั้น จขกทต้องไปสมัครใช้งาน webPOS ก่อนค่ะ ( webPOS ก็คือ ระบบรับชำระเงินที่เราสามารถใช้ได้บน mobile หรือ tablet ผ่านทาง Rabbit LINE Pay สำหรับร้านค้าประเภท Offline) ถ้าอยากรู้ข้อมูลให้เข้าไปดูได้ที่website ของ line นะคะ

2020.07.06 5:41

SOS

จะว่าไปก็เป็นปัญหาที่ร้านค้าส่วนใหญ่อยากรู้และสนใจนะคะ เพราะลูกค้าเริ่มมีการชำระเงินผ่านระบบกันมากขึ้น เพื่อเราจะไม่เสียลูกค้าการที่ร้านเรามีช่องทางการชำระเงินแบบดิจิตอลก็คือดีมาก ไหนก็ถามเรื่องนี้กันแล้ว งั้นขอถามเลยว่านอกจาก Labbit Line Pay แล้ว พวก True Money Wallet และเจ้าอื่นๆเราจะสมัครใช้งานยังไงคะสำหรับร้านค้าที่อยากมีระบบชำระเงินแบบนี้?

2020.08.07 16:21

มะกรูด

ดีจังเลยค่ะ ฉันเองก็มีร้านขายของกินเล่นกับเครื่องดื่มอยู่ทั่วมหาลัย เมื่อได้เข้ามาอ่านคอมเมนท์นี้ทำให้ฉันมีไอเดียที่จะเพิ่มยอดขาย และถ้าฉันสมัครใช้แอป Rabbit Line Pay จะช่วยให้ลูกค้าสะดวกและเป็นอีกช่องทางหนึ่งในการจ่ายเงินด้วย ฉันจะแนะนำเพื่อนที่ขายของใกล้ร้านของฉันให้สมัครใช้บริการนี้ด้วย ขอบมากมากสำหรับข้อมูลดีๆแบบนี้ค่ะ

2020.08.28 7:49

วัลนีย์

ใช้งานไลน์ มานานมากแล้วคะ แต่ก็ไม่เคยสมัครการใช้ Labbit Line Pay เลยคะ ส่วนที่คุณบอกว่าเปิดร้าน อยากใช้ Labbit Line Pay เราคิดว่ามันมีความซับซ้อนเกินไปไหมคะ ทำไม ไม่เปิดบัญชี ผูกกับหมายเลขโทรศัพท์ เลยละคะ เราว่าได้เงิน ทันที ไม่ต้องมารอหรือว่าหักค่าใช้จ่ายอะไรด้วยคะ สามารถตรวจสอบยอดเงินลูกค้าได้ทันทีคะ

2021.08.18 9:30

พรกนก

เปิดร้านแบบนี้จะไปผูกกับแอพจ่ายเงินพวกนี้ทำไมคะ ทำไมไม่ทำการขายร่วมกับ แกร็ป หรือว่าของ แพนด้าดีไหมคะ ส่วนเรื่องการจ่ายเงิน เราคิดว่าไม่ต้องไปผูกกับของอะไรหลอกคะ เดียวนี้คนเราใช้งานผ่าน ธนาคารบนมือถิอกันแล้วคะ ลูกค้าสามารถจ่ายผ่านแอพของเขาได้เลยคะ อาจจะผูกหมายเลขบัญชีของเรากับเบอร์โทรก็ได้คะหรือจะ แสกนคิวอาโคช ก็ได้คะ

2021.09.28 4:17

พัชรพล

จะสมัครเปิดร้านค้าเพื่อรับแสกนจาก Labbit Line Pay อย่างนั้นเหรอ หรือว่าอยากลงขายสินค้าใน Labbit Line Pay ถ้าเป็นอย่างแรก น่าจะหาข้อมูลจากที่เราอยู่ก่อนไหมว่าคนส่วนใหญ่แถวๆที่เราอยู่เขาใช้งาน วอลเล็ทของเจ้าไหนมากที่สุด จะได้เข้าถึงกลุ่มของลูกค้าได้แถมยังไม่ต้องเสียเวลาสมัครด้วย ศึกษาข้อมูลก่อนก็ได้

2022.02.26 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay จ่ายเงินไม่ยาก

Rabbit LINE Payใช้ไม่ยากเวลาจะจ่ายเงินก็เปิด QR Code แถมได้ส่วนลดจากร้านที่ร่วมรายการด้วย สะดวกมากจริงๆครับ ตอนนี้เวลาออกไปนอกบ้านใกล้ผมพกแค่โทรศัพท์เครื่องเดียวเท่านั้นจริงๆครับ เพราะว่า จ่ายผ่านRabbit LINE Pay ง่ายมากครับ แถมยังสมารถรับอต้มเพิ่มด้วยครับ ตอนนี้ผมเลิกใช้กระเป๋าตังแล้วครับ สะดวกมากๆเลยครับ

Rabbit LINE Pay

Rabbit LINE Pay ใช้กับ Macdonald

ผมลองใช้Rabbit LINE Payใช้กับ Macdonaldครับ สิ่งที่เห็นความแตกต่างเลยคือเรื่องของส่วนลดครับเพราะใช้Rabbit LINE Payจะได้ส่วนลดตั้ง 20% แต่ก่อนใช้ Rabbit ธรรมดาลดแค่ 10% เอง นี่ตอนนี้เวลาจะเข้าบ้านแฟนไลน์มาบอกตลอดเลยครับว่าซื้อกลับเข้ามาที่บ้านด้วยจะเอาไว้กินกับขนมหรือกาแฟตอนเช้าครับ ตอนนี่ชักห่วงแฟนแล้วครับว่าจะอ้วนเอา

Rabbit LINE Pay มีใครเป็นเหมือนกันไหม

ผมลองใช้Rabbit LINE Payแล้วครั้งแรกก็ดี พอใช้ไปสักเดือน ก็เหมือนโดนโกงเงิน ไป 7-11 เติมเงิน 100 บาท พนักงานดันเติมผิดเป็น line อย่างอื่น ก็ร้องเรียนไป line ก็ตอบกลับอันโตมัติ แต่ก็ไม่ได้เงินคืน พอครั้งที่ 2 เติมเงินไป 200 ไปจ่ายค่าอาหารก็จ่ายไม่ได้อีก ร้องเรียนไปที่ line เป็น 10 ครั้งแล้ว ตอนนี้ยังไม่ได้อะไรเลยครับ เสียดายเงินหายไป300เลย

Rabbit LINE Pay ต้องบอกพนักงานดีๆ

บอกพนักงานว่าจ่ายผ่าน Rabbit Line Pay ในแอพ พนักงานไม่เข้าใจ เรียกมาเป็นคนที่สาม ถึงพอรู้เรื่อง แต่ก็ไปเข้าใจผิด จำสับสนกับ Rabbit Rewards ผมเปิดหน้า QR COde อยู่ ก็พยายามบอกผมให้กดออก แล้วเข้าไปกดรับคูปองใน Rabbit Rewards ผมก็ยืนยันว่าไม่ใช่ครับ แล้วก็เอาหน้าที่เป็น QR Code + Barcode ของ Rabbit LINE PAY ให้ดู พนักงานก็ยังทำหน้างง ไม่เข้าใจ

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),All (การวางแผนการเงืน)

รู้สึกว่าRabbit line payใช้งานยาก

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

Wallet ของไลน์ที่เป็น Rabbit Line payใช้ซื้อสติ๊กเกอร์ได้อย่างเดียวไหม?

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

สมัคร rabbit card line pay ดีไหม

วิธีเติมเงินเข้า rabbit line pay

เพื่อนๆช่วยสรุปข้อดีหรือจุดเด่นของบัตรRabbit LINE Payกันหน่อย ตอนนี้เราใช้ของTruemoneyอยู่ อยากจะสมัครเพิ่ม

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เริ่มทำงาน,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

การทำอาชีพค้าขายให้รวยหรือมีเงินเก็บได้ไหม?

All (การลงทุน),All (ชีวิตคู่),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

มีเงินไม่ถึง 4,000 บาท ลงทุนขายอะไรได้บ้าง

All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

มีงบน้อยลงทุนปลูกผักขายก็จะดีไหม?

All (การทำธุรกิจ),All (การลงทุน)

มีงบหลักพันลงทุนค้าขายได้ไหม

All (การทำธุรกิจ)

ผักชียังเป็นผักที่มีความต้องการของตลาดมากอยู่ไหม?

All (หารายได้)

สนใจอยากเปิดร้านขายสินค้าทุกอย่างราคา 20 บาทจะต้องติดต่อซื้อสินค้าจากที่ไหนได้บ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี