Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE ดีไหม

เราอยากได้เบนส์รุ่นA170 AVANTGARDE ราคาไม่แรงมากแต่เราสังเกตุมาตามถนนคนไม่ค่อยใช้มากเท่าไรเราอยากรู้ครับว่ารถเบนส์รุ่นA170 AVANTGARDE ในท้องตลาดแล้วมีคนเล่นอยู่ไหมเวลาซ่อมบำรุงมันแพงไหมครับเมื่อเทียบกับรถในตลาดทั่วๆไป

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chanchira

ปัญหาที่เจอบ่อยๆคือตัวสมองเกียร์ ผมพูดจริงๆ นะครับแล้วแต่ดวงเลยครับ ผมเคยใช้ Audi สมองเกียร์ พังเอาตอน สี่หมื่นกว่าโลเองครับ แต่ถ้า ตัวเกียร์ ยังดีอยู่ ก็รอดไปครับ เพราะเกียร์ CVTของ W169 น่าจะออกมา สี่แสนได้ครับ เรื่องสมองเกียร์ ลองหาร้านซ่อมกล่อง ECU เก่งๆ ดูครับ อาจจะช่วยได้ แต่ถ้าต้องเปลี่ยนจริง ผมว่า บินมาซื้อที่สิงคโปร์ ยังคุ้มกว่าเลยครับ ถูกกว่าครึ่งนึงเลยอ่ะครับ

2020.01.24 7:35

best

ขึ้นกับว่าอยู่แถวไหน ในกรุงเทพฯ หรือใกล้ช่างเก่งๆ ชำนาญไม่น่าห่วง แต่ถ้าต่างจังหวัดไม่แนะนำเท่าไหร่ แต่ก็พอมีช่างมีฝีมือ เรื่องอะไหล่มือสอง อาจจะเข้าใจผิด ตอนนี้ของรุ่นนี้ถูกลงมากแล้วครับ มาจากญี่ปุ่นเยอะ แต่ถ้าพึ่งพาศูนย์บริการอย่างเดียว แพงครับเมื่อเทียบราคารถ เรื่องสมรรถนะ กับประโยชน์ใช้สอย ให้เยอะเลยครับ ขนของได้น้องๆรถกระบะ

2020.01.24 7:35

Tongkanlong

เราไม่เคยคิดอยากจะได้รถเบนซ์เลย เราว่ามันแพงอะแพงตั้งแต่ซื้อละ ยิ่งค่าซ่อม ค่าบำรุงรักษาไม่น่าจะน้อยด้วย แต่ก็นะถ้าคนมีเงินซื้อ มีเงินจ่ายค่าซ่อมก็โอเคแหละ เราก็ไม่ได้มีเงินเยอะเลยซื้อรถคันเล็กๆเอาไว้ขับไปทำงานเฉยๆ ถ้าคุณสนใจอยากซื้อรถเบนซ์ รุ่น A170 AVANTGARDE ไว้ใช้สักคันก็ขอให้เจอรถที่ดีไม่มีปัญหาเรื่องสมองเกียร์นะคะ จะได้ใช้รถให้คุ้มกับเงินที่เสียไปค่ะ

2020.03.26 3:30

พรชัย

เหมือนเป็นค่านิยมของคนบ้านเรานะ คนขับรถเบนซ์คือคนมีเงิน คนรวย ก็จริงที่ตัวรถออกแบบมาดูโอ่อ่า ภูมิฐาน น่านั่ง คนที่มีเงินจริงๆคงไม่มานั่งคิดว่ารถเสียแล้วจะซ่อมที่ไหน ค่าซ่อม ค่าอะไหล่แพงมากหรือเปล่า อ้าว..ผมไม่ได้ว่าเจ้าของกระทู้นะครับ แต่คุณลองคิดดูดีๆละกันว่าคุณพร้อมจะขับและพร้อมจะซ่อมหรือเปล่า เจ้ารถเบนซ์ที่คุณอยากได้เนี่ย

2020.05.18 9:4

^Wijittra^

เรื่องยี่ห้อรถแล้วแต่คนชอบจริงๆนะ คงเหมือนยี่ห้อเสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้าละมั้ง ใครชอบยี่ห้อไหนก็อยากซื้อยี่ห้อนั้น แต่การซื้อรถยนต์สักคันจะยี่ห้ออะไรก็เถอะ ยิ่งรถยนต์มือสองด้วยแล้ว ต้องดูให้ดีดูให้แน่ใจว่ายังใช้งานได้ดีอยู่จริงๆไม่ใช่ซื้อมาไม่นานต้องเสียเงินซ่อมซะละ ที่จริงนะ ถ้าเตรียมเงินซื้อรถต้องเตรียมเงินเผื่อค่าซ่อมไว้ด้วยค่ะ

2020.07.28 14:27

เจท

การซ่อม บำรุงดูแลรักษาไม่แพงครับ เพราะว่าเป็นรุ่นที่ค่อนข้างนานแล้ว ที่จำได้รถรถBENZ รุ่นA170 AVANTGARDE นี้ มีมาตั้งแต่น่าจะประมาณปี 2006 แล้ว โอ้ สิบกว่าปีแล้วครับ อะไหล่ก็ไม่ได้แพงมาก ไม่แพงนี่เทียบกับการซ้อมเบนซ์ในสมัยนี้นะครับ และตัวราคาช่วงนี้ก็ถูกด้วย ประมาณสองแสนกว่า สามแสน มือสองนะครับ ก่อนซื้อยังไงก็เช็คเครื่องข้างในดีๆ จะได้ไม่ได้ซื้อมาซ้อม เพราะต้องซื้อมาใช้นะครับ^^

2020.07.29 12:23

ซอนย่า

รถ BENZ เป็นรถคนมีตังค์ ที่หลายคนสนใจอยากได้เป็นเจ้าของ ถ้าเป็นรถคันใหม่ราคารจะแพงมาก ค่าบำรุงและค่าซ่อมก็แพงด้วย ยิ่งถ้าอะไหล่นำเข้า ก็จะแพงขึ้นไปอีก ถ้าเป็นรถมือสอง เราว่ามันไม่คุ้ม ที่พูดอย่างนี้เพราะเพื่อนของเราได้ซื้อรถ BENZ มือสอง ใช้ขับได้ไม่นานรถมีปัญหาต้องเอาไปซ่อม จนเดี๋ยวนี้เพื่อนได้ขายรถคันนั้นไปแล้วและบอกว่าจะไม่ซื้อรถ BENZ มาขับอีกต่อไป

2020.08.17 10:10

ลูกตุ้ม...(* ̄0 ̄)ノ

เห็นแค่ชื่อยี่ห้อก็ไม่กล้าคิดจะซื้อแล้วอะ "BENZ" เชียวนา จะมือหนึ่งมือสองมือสาม...สี่ห้าหก ก็เชิญเลยค่ะคนรัก BENZ จะรุ่นเก่าหรือรุ่นใหม่ไม่กล้าคิดแตะเลยค่ะ อย่างที่เม้นท์นึงบอกแหละ ว่าคนที่มีเงินซื้อรถBENZได้เรื่องค่าบำรุงรักษา ค่าซ่อม ไม่มีปัญหาหรอก อย่างเราขอดูเป็นยี่ห้ออื่นดีกว่าค่ะ คิดว่าจะสบายใจกว่านะ

2020.08.28 16:13

เชฟ

ต้องถามเกี่ยวกับอยากได้การอำนวยความสะดวกในเรื่องไหนครับ เพราะว่ารถเบนซ์ รุ่นA170 AVANTGARDE ออกมาเพื่อตอบสนองต่อคนที่ใช้งาน มีระดับ เน้นความสวยงามและความหรูหรา ถ้าอยากจะหารถเพื่อที่จะ ขับโชว์คนอื่นๆถึงฐานะและความมั่งคั่งก็แนะนำเลยครับ แต่ถ้าจะออกมาเพื่อขับทำงานหรือขนของไม่ค่อยแนะนำเท่าไหร่สำหรับรุ่นนี้

2020.10.22 1:20

สุรวิทย์

ถ้าถาม ผมนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่ารถ รุ่นนี้มันดูไม่ค่อยสวยเลยครับ มันทรงคล้ายๆกับ JAZZ ตัวเก่าเลยครับ คิดว่าถ้าจะเล่นขอเล่นเป็นพวกสปอต ดีกว่าครับ ตัวนี้ที่คุณถามผมว่าถ้าขายต่อราคาอาจจะตกลงไปเยอะเลยครับ เท่าที่ดูๆแล้ว พวกแม่บ้านน่าจะใช้นะครับ มันเหมาะกับผู้หญิงดี แต่นั้นแหละราคาแพงขนาดนี้สามีที่ไหนจะซื้อให้ละ

2021.09.26 14:23

วรเมธ

ผมเป็นคนที่เล่นรถนะครับ เหมือนที่เพื่อนบอกว่า ถ้าซื้อรถยนต์รุ่นนี้ อย่าซื้อเลยจะดีกว่าครับ เหตุผลคือ ทรงของรถยนต์เลยครับ เหมือน รถ SUV รุ่นเก่าๆของบ้านเรา อย่าง JAZZ หรือ จี วากอน อะไรทำนองนี้เลยครับ อ่อแล้วอีกอย่างคิดว่าตอนนี้ราคารุ่นนี้ก็น่าจะตกแล้วด้วยนะครับ เปลี่ยนเป็ฯรุ่นอื่นดีกว่าไหมครับ ปีใหม่ๆมีให้เลือกนะ

2021.10.18 15:25

'amamam'

เรื่องรถยนต์ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่เลยค่ะ ต้องเป็นคนที่ชอบจริงๆนะถึงจะหาข้อมูลและดูรายละเอียดอย่างดี จากที่อ่านคอมเมนต์บางคนไปแล้วเจ้าของกระทู้คงได้รู้ทั้งข้อดีและข้อเสียมากพอที่จะเอาไปพิจารณาในการซื้อรถยนต์แล้วนะคะ ต้องคิดดีๆเลยอะเพราะว่ารถยนต์คันนึงก็ไม่ใช่ถูกๆด้วย ขอให้เจ้าของกระทู้ซื้อรถยนต์ได้ถูกใจนะคะ

2022.01.28 15:29

Pon

มีคนรุ้จักกำลังจะปล่อย รถประวัติดี เคยเปลี่ยนเกียร์มาแล้วไม่นาน ราคาไม่แรง ประเด็นคือไม่มีที่จะจอดเลยลังเล เค้าบอกใช้ดี ทางไกลมั่นใจได้รถมีกำลังดี ขับในเมืองสะดวกที่จอดหาง่าย และขนของได้เยอะเลย ราคาตอนนี้จะเท่ากับแจ๊สปีเดียวกันด้วยมั้ง ถ้ารุ้จักอู่ดีๆไม่น่ามีปัญหาในการใช้งาน

2022.03.15 15:36

=BON=

ขึ้นชื่อว่ารถเบนซ์ ค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษามันน่าจะมากนะครับ เรื่องของราคาที่จะนำไปขายต่ออันนี้มันแล้วแต่รุ่นมั้ย แต่ก็นะ ยี่ห้อเบนซ์ ไม่น่าจะเสียราคามากนักเพราะว่าเป็นยี่ห้อรถยนต์ที่บ้านเราชอบกันมาก เมื่อไปขายต่ออาจได้ราคาดีก็ได้ แต่ยังไงสภาพรถต้องดีด้วยนะครับ ไม่อย่างงั้นราคามันก็ตกลงมาได้เหมือนกัน

2022.04.30 7:45

Pipo

ตอนนี้ใช้รุ่นนี้อยู่ค่ะและก็มีอู่ด้วย ความเห็นส่วนตัวนะคะรถเหมาะกับผญ.ใช้งานค่ะถามว่าขนของได้เยอะมั้ยก็ได้พอสมควรนะคะ เช่นรองเท้า กระเป๋า เสื้อผ้า ขับทางไกลก็โอเคค่ะ แต่เหยียบไม่มันส์เท่าไหร่ตามสเปครถแหละค่ะ

2023.02.15 9:35

Pipo

เพิ่มเติมนะคะ ที่บอกว่าไม่ค่อยเห็นตอนเรายังไม่ขับก็ไม่เห็นค่ะแต่พอได้มาขับแล้วจะเจอเพื่อนเต็มเลยค่ะ55555

2023.02.15 9:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

All (อี วอลเล็ต)

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

AirPay / แอร์เพย์

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Truemoney / ทรู มันนี่

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

mPay อีกช่องทางเลือกของการจ่ายเงิน

mPay เป็นบริการช่องทางการชำระเงินแทบจะทุกสิ่งอย่างในชีวิตคุณเลยแหล่ะครับ ไม่ว่าจะจ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ จะจ่ายค่าประกัน ค่าโทรศัพท์ ค่าอินเทอร์เน็ต และทุกบริการของ AIS รวมถึงเติมเงินเข้ามือถือระบบ One 2 call สะดวกมากๆไม่ต้องพกเงินสดให้กลัวโดนปล้นอีกต่อไปเพราะสินเดือนทีมีหลายอย่างมากที่เราต้องจ่าย ตอนนี้สบายมากเลยจริงๆ

mPay

mPay จ่ายได้ทุกอย่าง

การชำระบิล กันบ้าง โดยจะเห็นว่า แอปพลิเคชัน mPAY ครอบคลุมการชำระบิลแทบจะทุกบริการเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าจะเป็น ค่าสาธารณูปโภค อย่างเช่น ค่าน้ำ, ค่าไฟ, ค่าโทรศัพท์บ้าน หรือจะเป็นบัตรเครดิต, ลิสซิ่ง, ประกันภัย, ประกันชีวิต, ค่าอินเทอร์เน็ต นอกจากนี้ ยังสามารถเติมเงินสำหรับเกมออนไลน์ได้อีกด้วย เรียกได้ว่า สะดวกมากเลยครับ

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี