Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

สวัสดีค่ะ คือเราสั่งซื้อของที่ shopee บ่อยมากค่ะ เเละเยอะด้วย เดือนๆ นึงเจอค่าส่งไปเยอะมาก เเต่เห็นแอพairpayแล้วเลยอยากจะลองผูก airpay กับ shopee เเต่ว่าอยากจะรู้ค่ะว่าดีไหม ได้ประโยชน์มากกว่าเเค่ส่วนลดค่าส่งไหมคะ หรือว่ามีโปรโมชั่นอื่นๆที่คุ้มด้วย อยากจะถามคนที่เคยผูกแอพนะคะว่าดีไหม คุ้มไหมเพราะทำธุรกรรมเเบบนี้เราก็กลัวข้อมูลส่วนตัวรั่วไหลด้วย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dick

โอ้ย ข้อมูลรั่วไหลไม่มีหรอกจ้า เเต่ว่าปัญหาคือ เวลาผูก airpay กับ shopee นี้เเย่มากค่ะ โดนมากับตัววันนี้เลย คือเราเติมเงิน airpay wallet ผ่าน shopee ด้วย iBanking ธ.scb ธนาคารก็รีบตัดเงินทันที ส่วน airpay wallet ของ shopee ขึ้นกำลังดำเนินการ.. รอวนไปดิเเบบนี้ ไม่ดีค่ะ อย่าทำเลยดีกว่ายอมจ่ายค่าส่งนะดีเเล้ว

2020.08.18 17:58

สีเทียน

จริงหรออออ!!! ไม่อยากจะเชื่อ ขนาดแอพShopeeก็พอดูเป็นแอปที่น่าเชื่อถืออยุ่น่ะ เคยคิดจะทำอยู่ แต่ไม่ทำดีกว่า เปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นที่ใช้งานได้ง่าย แต่ก็ขอบคุณน่ะ ที่แบ่งปันข้อมูลให้เพื่อที่คนๆอื่นที่ใช้หรือไม่เคยรู้สามารถได้รู้ได้ว่าต้องทำแบบไหนดี ใครมีประสบการณ์ในแอพนี้ขอช่วยแชร์เพิ่มด้วยย่ะ อยากรู้จริงๆ

2020.11.26 7:28

สุธีศักดิ์

ตอนนี้ shopee เขามี วอลเล็ทเป็นของเขาเองแล้วนะครับ ไม่ต้องไปผูกแอพฯอื่แล้วครับ ใช้แอพฯของเขาไปเลยจะดีกว่าครับ ไม่ต้องงงด้วยครับ แถมตอนนี้ แอพฯ เวลเล็ท ของ shopee ช่วงนี้ ถ้า จ่ายหรือ ค่าน้ำ ค่าไฟฟ้า ค่าโทรศัพท์ หรือค่า อินเตอร์เน็ต ตอนนี้แอพของเขาเองมี คืนเป็นเหรียญให้เราเอาไว้เป็นส่วนลดเวลาเราซื้อของกับเขาด้วยนะครับ

2020.12.02 13:54

^^amino==

มีสารพัด Application ไม่รู้จะใช้ของที่ไหนก่อนดีเลยนะคะ ส่วนตัวไม่ค่อยสั่งของออนไลน์ เลยไม่มีปัญหากับค่าส่งสินค้า แต่คนที่สั่งซื้อของออนไลน์บ่อยๆคงต้องคิดถึงเรื่องนี้มากๆ เพราะมันเป็นค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมซึ่งไม่น้อยเลยทีเดียว ดีค่ะ ที่คิดหาทางประหยัดค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ เลือก Application ให้เหมาะกับการใช้งานของคุณนะคะ

2021.02.27 7:12

Jakra

@^^amino== จริงครับ แอพพลิเคชั่นเยอะมาก เยอะจนไม่รู้จะดาวน์โหลดอันไหนมาใช้ ผมเองก็ใช้อยู่ไม่กี่แอพ การชำระเงินเมื่อสั่งของออนไลน์เเดี๋ยวนี้มีหลายช่องทาง ไม่จำเป็นต้องใช้แอพพลิเคชั่นอย่างที่หลายคนบอกมา เพราะคงไม่ใช่ทุกคนจะสะดวกและคุ้นเคยกับการใช้แอพพลิเคชั่นจ่ายเงิน อย่างว่าอะนะ ใครสะดวกแบบไหนก็ทำไปอย่างนั้นครับ

2021.09.19 16:6

นันทมน น.

ถ้าชอบซื้อของออนไลน์มากขนาดนี้ แบบที่ต้องหาตัวช่วยเรื่องค่าขนส่ง อยากได้ส่วนลด และสิทธิประโยชน์อื่นๆเพิ่มอีก เจ้าของกระทู้กับคนที่ซื้อของออนไลน์บ่อยๆคงต้องดาวน์โหลดอีกหลายแอพพลิเคชั่นมาใช้นะคะ แค่คิดก็ปวดหัวแล้วล่ะ จะจ่ายเงินทีต้องตั้งสติก่อนว่าเปิดแอพไหนถึงจะถูก ของเรามีไม่กี่แอพ บางทียังเปิดผิดเลยค่ะ

2021.10.03 14:22

GG por

คนที่ชอบซื้อของกับ shopee คงดีที่ผูก airpay ไว้กับ shopee นะคะ เราไม่ค่อยซื้อของกับเว็บไซต์ออนไลน์น่ะ รู้สึกว่าเราเป็นคนแปลกๆกันมั้ยคะ บางครั้งเราให้พี่เราซื้อให้น่ะ เลยไม่รู้ว่าจะทำยังไงให้เสียค่าขนส่งน้อยลง แต่ก็ดีนะคะที่มีคนมาตั้งกระทู้ถามเรื่องนี้ แล้วก็มีคนเข้ามาแนะนำ เข้ามาคอมเม้นท์ช่วยกันเยอะเลย

2021.10.17 15:41

-Krajang-

เวลาสั่งซื้อของจาก shopee แล้วเจอค่าขนส่งเยอะมาก เจ้าของกระทุ้ไม่ได้เก็บโค้ดส่วนลดไว้บ้างเหรอครับ? ผมเข้าใจถูกมั้ย ว่ามันจะมีพวกส่วนลดค่าขนส่งเวลาสั่งของจาก shopee อะครับ ถ้าเจ้าของกระทู้ชอบซื้อของมาก น่าจะรู้เรื่องพวกส่วนลดนี้ดีนะ ใครๆก็อยากได้ส่วนลดกันทั้งนั้น ทั้งค่าสินค้าและค่าขนส่ง ยิ่งลด ยิ่งคุ้มครับ

2021.10.30 9:24

สุรีย์พร

ตอนนี้ไม่ต้องผูก airpay เข้ากับ shopee แล้วคะ เพราะว่าตอนนี้เขาเปลี่ยนมาเป็น ShopeePay ไปเรียบร้อยแล้วคะ สมารถใช้งานซื้อของ ใน shopee ได้เลยคะ ข้อดีน่าจะเป็นเรื่องของ ถ้าเราซื้อสินค้าแล้วเราจะได้ เป็นเหมือน คูปองเงินสด เพื่อเอาไปเป็นส่วนลดเวลาซื้อของ ในครั้งหน้าได้ แต่เวลาใช้งานก็ต้องเชคดีๆเรื่องของเงินนะคะ เพราะหลายครั้งมีปัญหา

2021.12.26 8:27

Charas741

แสดงว่าเจ้าของกระทู้ซื้อของกับช้อปปี้บ่อยมากจริงๆถึงกับอยากผูกแอปจ่ายเงินกับแอปช้อปปี้ไปเลย ตอนนี้คุณคงตัดสินใจได้แล้วว่าจะทำยังไงดีกับเรื่องนี้ มีคนเข้ามาแนะนำกันเยอะเลยนะครับ อยากรู้ว่าทำไมคุณถึงชอบสั่งของกับช้อปปี้ มีอะไรที่ดีกว่าหรือถูกใจกว่ากับของที่อื่นเหรอครับ มารีวิวหรือบอกประสบการณ์กันบ้างนะครับ

2022.01.12 6:59

จิรัชญา

รู้สึกว่าตอนนี้เขายุบ airpay ไปแล้ว แบบที่เพื่อนบอกใช่ไหมคะ การใช้งานของ ShopeePay ก็น่าสนใจนะ เพราะเวลาที่เราซื้อของผ่านแอพฯนี้ถ้าเราไม่ได้จ่ายเงินผ่าน ShopeePay เราจะต้องเสียค่าส่งด้วย แต่ถ้าเราจ่ายผ่าน สินค้าบางอย่างก็ส่งให้เราฟรี หรือบางอย่างก็ลดราคาค่าส่งสินค้าให้กับเรา มันสะดวกแล้วก็ดีตรงนี้แหละคะ

2022.03.24 6:26

/บรีฟ//

คนที่ซื้อของออนไลน์บ่อยๆควรจะผูกแอปกระเป๋าเงินออนไลน์กับเว็บไซต์ที่เราซื้อของบ่อยๆเหรอคะ? เวลาที่เราซื้อของออนไลน์จะจ่ายเงินเป็นครั้งๆไป ไม่ได้ผูกกับแอปกระเป๋าเงินออนไลน์อะไรเลย จริงๆกลัวมากกว่า กลัวว่าเงินจะออกจากแอปไปโดยที่ยังไม่ได้กดให้มันออกอะ แล้วการผูกแอป airpay กับ shopee อย่างที่เจ้าของกระทู้บอก..ดีมั้ยคะ

2022.05.26 13:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

mPay ชำระเงินจากใบเสร็จได้ง่ายๆ

mPay มีให้เลือก ว่าจะจ่ายเงินแบบไหน ผมชอบ เลือกที่จะจ่ายบิลทึกอย่างจากที่บ้านเลยครับไม่ต้องออกมาข้างนอกครับ การใช้งานของmPayก็ง่ายๆครับเพียงแค่ เลือกสแกนบาร์โค้ดก็ได้ หรือถ้าไม่มีใบแจ้งยอดบัตรเครดิต ก็กรอกรหัสบนบัตรเครดิตที่ช่อง หมายเลขสมาชิก ง่ายดีครับ ถ้าเพื่อนๆไม่อยากออกนอกบ้านแนะนำเลยครับ mPay ใช้งานง่ายครับ

mPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

mPay ผูกกับsamsung payได้ด้วย

เมื่อก่อนmPay ใช้งานค่อนข้างจำกัดมากจริงๆครับ ผมเคยใช้เมื่อก่อนเพราะความยากเลยเลิกใช้ครับ แต่ที่หันกลับมาใช้อีกก็เพราะว่าช่วงนี้ mPayมีโปรครับ คือสมัครไว้รับเงินฟรีครับ ช่วงนี้ผูก samsung pay แจก 100 ใช้จ่ายได้เงินคืน 50% ไม่เกิน 100 ผูกบัญชี ธ.กรุงเทพ แจก 100 หมดเงินแล้วก็รอโปรใหม่ มีเงินโปรเข้ามาให้เกลือบทุกเดือนเลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี