Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

พอดีเห็นน้องชายใช้แอปแอร์เพย์เนี่ยเติมเกมส์มือถือ แล้วก็สังเกตเห็นว่าในแอปซื้อของออนไลน์ที่ใช้อยู่ก็ใช้แอร์เพย์จ่ายได้เหมือนกัน เลยอยากรู้ค่ะว่าตัวแอปแอร์เพย์เองเนี่ยใช้ทำอย่างอื่นได้ด้วยไหมคะ? อย่างจ่ายบิล ค่าน้ำ ค่าไฟ ซื้อของตามร้านทั่วไปอะไรแบบนี้สะดวกไหมหรือใช้เติมเกมส์,ซื้อของออนไลน์ได้อย่างเดียวคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Thong Daeng

แอป Airpay ครอบคลุมการจ่ายบิลและชำระค่าสินค้าต่างๆมากกว่า 100 รายการค่ะ สะดวกมากๆ เพราะแค่แอปเดียวก็สามารถจ่ายค่าบริการต่างๆได้ ไม่จำเป็นต้องพกเงินสด ไม่ต้องไปถึงที่ไม่ใช่แค่ซื้อของออนไลน์ แต่ใช้จ่ายได้ทุกร้านค้าที่มีบริการชำระเงินออนไลน์ แค่สแกนบาร์โค้ดก็เรียบร้อยแล้วค่ะ แถมยังได้ค่าธรรมเนียมคืนมาไว้ใช้จ่ายครั้งต่อไปด้วยโดยเฉพาะเดือนมีนาคมนี้มีเคมเปญ จ่ายครบ 3 บิล รับเงินคืนถึง 100 บาท ลองดูนะคะ

2019.10.27 21:46

น้าใหญ่

แอป Airpay มันก็คล้ายกับเจ้าอื่นไหม เช่นของทรู อะไรแบบนี้ มันก็ต้องจ่ายพวกนี้ได้อยู่แล้วแหละ แต่ แอป Airpay เดียวนี้คนใช้น้อยลงนะ ที่เห็นใช้อยู่ก็จะมีแต่พวกคนที่เล่นเกมนะ เพราะว่าแอป Airpay เป็นเจ้าแรกที่เขาทำออกมาสำหรับเติมเงินเข้าเกม เดียวนี้คนหันมาใช้ของทรูมากกว่าแล้วเพราะมีหลายอย่างเลยสามารถทำได้มากกว่า

2020.06.30 5:51

ผัดไท

เราใช้ airpay อยู่ค่ะ แต่ใช้ซื้อของในแอป shopee นะ คืออยากจะบอกว่าดีงามมากอ่ะ ถ้าจ่ายด้วย airpay เค้าแจกโค้ดส่งฟรีด้วยอ่ะตั้งสี่ครั้ง/ ต่อเดือนเลยนะเทอ.... แทบอยากกรี๊ด คือมันง่ายสะดวกดี เวลาจ่ายซื้อของออนไลน์ ถ้าไม่มีบัตรเครดิตก็สามารถผูกบัญชีธนาคารเพื่อเติมเงินเข้าไปได้ เหมาะกับนักศึกษาตาดำๆอย่างเรา

2020.07.17 11:48

ข้าวตัง

เราเองไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับเรื่องนี้เท่าไหร่นัก ยิ่ง Airpay แล้วไม่เคยได้ยินมาก่อน เราอาจเป็นคนที่ตกรุ่นแล้วก็ได้ แต่เราได้ยินเกี่ยวกับ True Wallet บ่อยมากเพราะเพื่อนหลายคนก็ใช้บริการนี้อยู่ เห็นเพื่อนบอกว่าใช้ดีมากยิ่งตอนนี้ สามารถใช้จ่ายผ่านทางทรู Wallet ได้เยอะขึ้น เราเองก็อยากจะใช้บริการนี้ดูเหมือนกัน จะได้ไม่ต้องตกเทรน

2020.07.22 6:38

ทัศนัย..ไงล่ะ

พวกแอพพลิเคชั่นที่เอาไว้ชำระเงินค่าโน่น ค่านี่ เดี๋ยวนี้มีเยอะมาก ผมว่าดูที่การใช้งานของคุณก่อนว่าจะใช้แอพพวกนี้จ่ายค่าอะไรบ้าง แล้วก็เลือกแอพที่ตอบโจทย์ที่สุดดีกว่าครับ ไม่งั้นคุณจะมีสารพัดแอพพลิเคชั่นในมือถือของคุณแน่ หรือถ้าชอบแบบนั้นก็แล้วแต่นะ ใช้แอพอะไรก็ศึกษาการใช้งานให้ดีจะได้คุ้มกับการใช้งานครับ

2020.08.12 13:51

CD

ผมเองใช้ True Money Wallet ครับผม เป็นอีกตัวเลือกหนึ่งที่อยากแนะนำสามารถใช้จ่ายบิลต่างๆได้เหมือนกัน ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่านู่นนี่นั่นจ่ายได้หมด แถมใช้จ่ายค่าสินค้าเมื่อไปช้อปที่เซเว่นได้ด้วยนะครับ ลองเลือกดูก่อนก็ได้ไม่จำเป็นต้องไปใช้ตามน้องชายหรอกครับ ส่วนที่ผมเลือกใช้ True Money Wallet เพราะว่าผมชอบไปเซเว่นครับเหตุผลง่ายๆ

2020.08.31 6:39

คริสตัล

เหมือนกันเลยค่ะคุณผัดไท เราชอบใช้ Airpay จ่ายเวลาซื้อของใน Shoppee เพราะเขาให้ส่วนลดทุกๆเดือน นี่ถ้าไม่แจกส่วนลดเราไม่ใช้เลยค่ะ555 และการใช้ Airpay จ่ายใน shoppee ก็ทำให้เราประหยัดเวลาในการจ่ายเงินสดด้วยนะเพียงแค่โอนเงินใส่Airpay แล้วกดจ่ายใน shoppee แค่นี้ก็รอรับของสวยๆได้เลยค่า ไม่ต้องเสียเวลามานั่งหาเศษเงินในกระเป๋า เพื่อจ่ายให้ของผู้ส่งของ

2020.09.26 12:20

-วานร 7295-

มีหลายคนใช้นะครับ แอร์เพย์ เนี่ย แอปพลิเคชั่นอะไร ต่างๆนานา เยอะแยะไปหมดนะเดี๋ยวนี้ เลือกที่เราใช้งานจริงก็พอ เอามาเยอะเดี๋ยวก็งงใช้ไม่ถูกกันอีก ถ้าใช้ได้หลายๆอย่าง แล้วยังมีพวกส่วนลดหรือโปรโมชั่นอื่นๆอีกก็น่าสนใจนะครับ ใช้ทั้งทีต้องใช้ให้คุ้ม เก็บทุกเม็ด ใครมีส่วนลดหรือโปรโมชั่นอะไรที่ใช้ประจำก็มาบอกกันบ้างครับ

2020.09.28 8:12

แน่นอนจริง...

ยังมีคนใช้ Air Pay เยอะอยู่มั้ยครับ ไม่ได้จะว่าอะไรแค่สงสัยน่ะ เพราะผมเห็นว่าเดี๋ยวนี้มีแอพพลิเคชั่นกระเป๋าเงินออนไลน์เยอะมาก..พวก wallet น่ะครับ ผมไม่เคยใช้ Air Pay หรอก ผมใช้ wallet อื่น มีใช้อยู่ไม่กี่แอพ อย่างที่รู้กันน่ะครับว่ามีแอพ wallet เยอะมากอะ ถ้าจะให้มีทุกแอพก็ไม่ไหว ตาลายแน่ๆ เพื่อนๆชอบใช้แอพอะไรกัน?

2021.07.28 4:14

June...

ขออนุญาตินอกเรื่องหน่อยนะคะ คือเราแค่อยากรู้ว่าจริงๆแล้ว App ของธนาคารทั่วไปที่ผูกกับบัญชีขเราอยู่แล้วก็สามารถทำรายการต่างๆอย่างเช่น เติมเงินมือถือ จ่ายบิลอะไรต่อมิอะไรได้ แล้วเราจำเป็นต้องใช้ App wallet ต่างๆมั้ยอะ? ถ้าสมมุติไม่ได้เล่นเกมส์อะ อ้อ แล้ว App ธนาคารก็ซื้อของออนไลน์ได้ด้วยนะ ใช้โอนเอาหน่ะ

2021.08.08 13:51

Nut.Nuttawut

@ผัดไท อื้อหือ!! แบบนั้นคงถูกใจคนที่ชอบช้อปปิ้งออนไลน์มากๆนะครับ แต่ถึงแม้ว่าจะได้ส่วนลดอะไรเยอะแยะมากมายเหมือนที่คุณว่า ผมว่ามันก็ จะทำให้ควบคุมค่าใช้จ่ายยากนะ ขนาดมี App shopee หรือว่า Lazada แล้วทุกๆเดือนก็จะมีโปรโมชั่น แบบวันที่ 9 ตรงกับเดือนที่ 9 ที่เรียกว่า 9.9 อะไรแบบเนี้ยก็ยังแบบล่อตาล่อใจให้เราซื้อของเลยอ่ะ แล้วถ้าใช้แอปแอร์เพย์มีโค้ดส่วนลดเพิ่มขึ้นมาอีกผมว่าซื้อแหลกแน่ๆ

2021.09.29 9:56

วรรณี

ต้องออกตัวก่อนคะ ว่าเราไม่ได้มีอคติหรือว่าเป็นคู่แข่งอะไรกับเจ้าแอพตัวนี้นะ เราอยากบอกว่าการใช้งานของแอพตัวนี้ค่อนข้างที่จะหาที่ใช้ได้น้อยมากๆ ถ้าเอาแอพของ True Money Wallet มาเทียบนะ ของTrue Money Wallet กินขาดอย่างแน่นอนคะ เราเองก็ยังใช้งานของ True Money Wallet เลยคะ ตอนนี้จ่ายได้หลายที่จริงๆ ชอบมากเลย

2022.01.27 15:54

-tanSatanan-

เขาคงไม่ออกแอปแอร์เพย์มาเพื่อให้เติมเงินเล่นเกมอย่างเดียวหรอกครับ ถ้าเจ้าของกระทู้จะชำระค่าสาธารณูปโภค ชำระผ่านแอปพลิเคชั่นของธนาคารบนโทรศัพท์มือถือของคุณก็ได้ หรือถ้าคุณใช้แอปวอลเล็ทตัวไหนอยู่แล้วก็สามารถชำระผ่านแอปนั้นได้ ไม่ต้องไปสมัครแอปใหม่มาเพื่อชำระค่าสาธารณูปโภค ค่าน้ำประปา ค่าไฟฟ้าเท่านั้นหรอกครับ

2022.02.28 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

AirPay คืออะไร

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

ผูก airpay กับ shopee ดีไหมคะ มีประโยชน์ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ)

การเตรียมตัวประมูลงาน จัดซื้อ จัดจ้าง ภาครัฐ ทำอย่างไรบ้าง?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

Truemoney / ทรู มันนี่

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

mPay เทคนิคการเติมเงิน

ใช้งานสะดวกมากๆครับสำหรับ mPay แถมเรื่องของการเติมเงินเข้าไปในระบบของmPayก้ไม่ได้ลำบากหรือเสียเวลาอะไรครับ ปกติแล้วผมจะฌติมเงินของmPay ด้วยวอธิง่ายๆสองวิธีครับ คือเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เลือกเติมเป็นครั้งคราวจากบัตร ATM หรือผูกกับบัตร ATM ของธนาคารต่างๆ ได้ แนะนำแบบหลังจะได้ไม่ต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก

mPay

mPay เลิกใช้แล้วครับ

mPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี