Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

คือผมใช้ True Money Wallet มาสักพักใหญ่ๆ เเล้วเเต่ว่าล่าสุดนี้เติมเงินเข้าไปใน Wallet 2000 เเต่ว่าเงินไม่เข้าครับ อย่างงี้ต้องติดต่อใครได้อ่ะครับ ธนาคารหรือว่า True Money Wallet เเต่ว่ามันหักเงินจากบัญชีของผมไปแล้วนะ ทำไงดีอยากจะร้องให้เงินก้อนสุดท้ายของเดือนนี้ด้วย จะเอาไว้ซื้อข้าวเซเว่น มีใครเคยเจอปัญหานี้ไหมครับเเล้วเเก้ได้อย่างไร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jackson

เคยโดนเหมือนกันเลยค่ะ เเต่เราโดนไปเเค่ 300 บาทตอนนั้นเติมจากกสิกรเข้า True Money Wallet เราก้เลยติดต่อไปที่ True Money Walletค่ะ เพราะว่ามันหักบัญชีไปแล้วยังไงธนาคารก็ไลให้ไปติดต่อ True Money Wallet อยู่ดีสุดท้ายเราได้เงินคืนมาค่ะทาง True Money Wallet จัดการให้เเต่ว่าใช้เวลาประมาณ 2 อาทิตย์กว่าเราจะได้เงินคืนค่ะ เเต่ว่าต้องใจเย็นๆ นะคะ

2020.08.24 17:58

น้ำผึ้ง

เรายังไม่เคยโดนนะ ลองติดต่อทรูมันนี่วอลเล็ทโทรไปทางศูนย์ติดต่อเลยก็ได้เผื่อเขาจะแก้ปัญหาให้แล้วเล่ารายละเอียดว่าเกิดอะไรขึ้น มันก็เติมได้ปกติแต่อาจจะเป็นบางครั้งหรือเปล่าหรืออาจจะเพราะระบบมันมีปัญหาขัดข้องมันก็เลยไม่ได้ update แจ้งอะไรให้เรา เราก็บอกอะไรมากไม่ได้นะไม่ว่ายังไงก็ลองโทรติดต่อดูละกันขอให้ได้เงินคืนกลับมาล่ะ

2020.11.27 12:45

นรินทร์

ยังไม่เคยโดนเหมือนกันครับ เพราะว่าส่วนใหญ่แล้วมีแอพฯ เอาไว้เท่ห์ๆครับ ถ้าจะใช้จริงๆก็เติมแค่ไม่มากครับ อย่าง ถ้าผมอยากไปซื้อของ 7/11 ก็จะเติมไปครับ แต่เสียอย่างเดียวเลยครับ เคยเติมแล้วไปหยิบเบียร์มาจ่ายผ่านวอลเล็ท น้องพนักงานแจ้งว่าจ่ายไม่ได้ครับ เดินคอตกเอาเบียร์ไปวางไว้ที่เดิมเลยครับ น่าจะปลดล๊อคเรื่องนี้นะครับ

2020.12.02 14:14

🎨ภาพวาดสีน้ำ🎨

@Jackson ของคุณเจอไป 300 บาทยังใช้เวลาตั้ง 2 อาทิตย์กว่าจะได้เงินคืน แล้วเจ้าของกระทู้เจอไป 2,000 บาทจะต้องรอนานแค่ไหนถึงจะได้เงินคืนล่ะค่ะเนี่ย😮😮 อยากรู้จังว่าตอนนี้เจ้าขอกงระทู้ได้เงินคืนหรือยัง ตอนนั้นที่ว่าจะเอาไปซื้อข้าวที่เซเว่น แต่ซื้อไม่ได้แล้วทำยังไงคะนั่น ต้องไปยืมเงินเพื่อมาใช้ก่อนหรือเปล่า

2021.02.27 8:7

ไฟฟืน

แหม! เจ้าขงกระทู้ก็พิมพ์มาซะดราม่าเลย เราเพิ่งมาอ่านเจอ แทบจะดราม่าตามย้อนหลังไปกับคุณด้วย ตอนแรกที่เข้ามาอ่านเพราะอยากรู้เรื่อง True Money Wallet แต่พอมาเจอว่าคุณเติมเงินไม่เข้า แล้วบอกว่า "อยากจะร้องให้เงินก้อนสุดท้ายของเดือนนี้ด้วย จะเอาไว้ซื้อข้าวเซเว่น" คนเราถึงเวลาเงินใกล้หมด มันรู้สึกอัดอั้นยังไงไม่รู้นะคะ

2021.09.19 15:36

พีรนันท์

เติมครั้งหนึ่ง 2พันบาทเลยเหรอ ชีวิตนี้แสดงว่าชอบซื้อข้าว ของ 7/11 อย่างเดียวแน่ เรื่องเงินนานแล้ว น่าจะได้ไปแล้ว แต่กำลังเป็นห่วง สองเรื่องคือ ทำไมต้องไปเติมเงินเยอะขนาดนั้น ไม่เอาเงินสดติดตัวเอาไว้บ้างเหรอ เดียวมีเหตุฉุกเฉิน แย่เลยนะ แล้ว อย่างที่ สอง ข้าวของ 7/11 กินบ่อยๆระวังเรื่องของสุขภาพด้วยนะ น้อง

2021.12.26 10:46

ผ่ามpalm

ปกติเจ้าของกระทู้เติมเงินเข้าแอป True Money Wallet ครั้งละเป็นพันอยู่ประจำมั้ยครับ อย่างรอบที่เติมไปครั้งล่าสุดที่มาโพสต์เนี่ยเติมไปสองพันบาทเลยนะครับ ผมเคยเติมเข้าแอปนี้สูงสุดแค่หนึ่งพันบาทเองครับ แล้วคุณได้เงินคืนหรือเปล่า กะว่าจะเอาไปซื้อข้าวกินซะด้วย ถ้าไม่ได้คืนนี่แย่เลยนะครับ จะเอาอะไรกินกันล่ะทีนี้

2022.01.13 14:17

-หนูปิ๋ว-

เติมเงินเข้าวอลเล็ทสองพันบาทเพื่อเอาไว้ซื้อข้าวที่เซเว่นเหรอคะ เงินก้อนสุดท้ายของเดือนด้วย..คุณก็จะเติมเยอะไปมั้ยอะ เก็บเงินไว้ใช้จ่ายที่ร้านค้าอื่นๆบ้างก็ได้ แล้วเติมเงินผ่านช่องทางไหนถึงไม่เข้าวอลเล็ทคะ ที่ถามไม่ได้จะซ้ำเติมนะเราแค่อยากรู้น่ะ เพราะเราเองก็เติมเงินเข้าวอลเล็ทอยู่เป็นประจำ เงินก็เข้าแอปทุกครั้งนะ

2022.03.18 5:53

56yon

แย่เลย เติมเงินเข้าแอปทรู มันนี่ วอลเล็ทตั้ง 2,000 บาท แต่ว่าเงินกลับไม่เข้าแอป เจ้าของกระทู้แน่ใจนะครับว่าใส่หมายเลยโทรศัพท์ถูกต้อง เวลาที่เติมเงินจากบัญชีธนาคารของตัวเองไปที่แอปทรู มันนี่ วอลเล็ท ต้องใส่หมายเลขโทรศัพท์ใช่มั้ยครับ เงินตั้งเยอะ คุณคงได้คืนนะ มาบอกวิธีติดตามเงินให้กลับมาเข้าบัญชีตัวเองเหมือนเดิมด้วยครับ

2022.04.27 6:37

nawit

แสดงว่าใช้บริการ ทรู มันนี่ วอลเล็ท เป็นประจำ เจ้าของกระทู้เติมเงินเข้าไปในแอปสองพันบาทเลย ผมเคยเติมมากสุดก็หนึ่งพันบาท แต่ก็ใช้หมดนะครับ ไม่รู้ใช้ยังไง หมดอย่างเร็ว คล้ายกับเจ้าของกระทู้แหละ เอาไว้ใช้เวลาไปซื้อของที่เซเว่น บางทีไปโลตัสก็จ่ายด้วย ทรู มันนี่ วอลเล็ท เหมือนกัน มันสะดวกดีอะนะ เลยหมดเร็วมาก

2022.05.28 6:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

อายัดบัญชีDolfin Wallet ได้หรือไม่

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

LazadaกับShopeeอะไรดีกว่ากันคะ

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

บัตร we card ใช้รูดซื้อของแทนเงินสดได้ไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay ถอนเงินไม่พลาด

เมื่อก่อนเรามีความสงสัยนะครับว่า การมีแอฟเงินสดมันปลอดภัยจริงๆไหมดดยเฉพาะเรื่องการถอนเงิน เพราะขนาคนที่จ้่ายเงินสดด้วยกันเองยังถอนผิดในบางครั้งเลยครับ ยิ่งถ้าเป็นแอฟถ้าถอนผิดจะไปเอาคืนจากไหน เลยลองๆใช้mPay ดูว่า มันดีไหม ก็ต้องแปลกใจมากๆใช้ มาสองปีแแล้ว ไม่พลาดสีกครั้ง เพราะมีระบบทำรายการตรวจสอบไม่มีความผิดพลาดจากการทอนเงิน จริงๆ

mPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี