Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

ช่วงนี้ซื้อของออนไลน์บ่อยค่ะ เลยอยากรู้ว่า เราสามารถใช้เงินที่มีอยู่ใน true wallet ของเรา พวกแอปเป๋าตังออนไลน์อะไรแบบนี้ ซื้อของผ่านเว็บไซต์ต่างประเทศได้ไหมคะ? แบบโอนไปให้ทางนู้นเลย ก็ในเมื่อตอนนี้พวกเงินออนไลน์ e-wallet ก็ใช้กันทั่วโลกแล้ว เลยคิดว่ามันก็น่าจะใช้ได้เหมือนกับที่เราใช้อยู่ทุกวัน เพราะมันก็เงินออนไลน์เหมือนกันค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chet

ถ้าจะใช้แอป truemoney wallet โอนไปตรงๆเลยผมคิดว่าคงไม่ได้นะครับ เพราะการซื้อของผ่านเว็บไซต์ต่างประเทศที่ไม่ได้ลงทะเบียนในประเทศไทย จำเป็นต้องใช้บัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตเพื่อเป็นช่องทางในการชำระสินค้าผ่านทางธนาคารต่างๆครับ ถ้าอยากซื้อของออนไลน์จากเว็บไซต์ต่างประเทศก็ต้องมีบัตรใบใดใบหนึ่งในสองตัวนี้ครับ ซึ่งจะมีค่าธรรมเนียมแตกต่างกันไปตามแต่ล่ะธนาคารและตัวบัตรที่ทำครับ

2019.10.27 19:28

มาลี

ทำไม ไม่เปิด บัตร we card ของ true wallet ดูละคะ เพราะว่า เป็นบริการ Mobile Prepaid Card ที่ทรูมันนี่ร่วมกับ MasterCardทำร่วมกัน เพื่อให้ผู้บริโภคสามารถนำเงินที่อยู่ในบัญชีทรูมันนี่ (Wallet)ไปใช้ชำระค่าสินค้าหรือบริการผ่านบัตรเหมือนบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิต โดยสามารถชำระได้ทั้งร้านค้า On-line และ ร้านค้าที่รับชำระด้วยบัตร MasterCard

2020.06.30 8:1

แตงโม

ทำได้ค่ะ เราเองก็ซื้อบ่อยๆ ในแอป Truemoney wallet เค้ามีบัตร we card เหมือนที่คอมเม้นคุณมาลีบอกค่ะ เราสามารถขอสมัครบัตรนี้ได้ การทำงานของบัตร we card เป็นบัตรเครดิตเสมือนค่ะ ใช้ได้ทุกอย่างเหมือนบัตรเครดิต แต่ที่ไม่เหมือนก็คือเราต้องมีเงินในบัตรเท่านั้นถึงจะใช้ได้ ไม่เหมือนบัตรเครดิตอื่นที่ออกเงินไปก่อนแล้วเราไปจ่ายนะค่ะ เราต้องเติมเงินเข้าบัตรwe cardที่เรามีเท่านั้นถึงจะใช้ได้ค่ะ

2020.07.28 10:43

ลูกแม่หน่อยจ้ะ

เคยเห็นอยู่เหมือนกันบัตร we card ของ true wallet นี่เอง ไม่ต้องแปลกใจค่ะ เราก็ล้าหลังแบบนี้แหละ ไม่ค่อยได้ใช้หรือรู้จักแอพพลิเคชั่นมากมาย ไม่ได้ซื้อของต่างประเทศด้วยเลยไม่ได้สนใจเรื่องวิธีการจ่ายหรือโอนเงินผ่านแอพอะไรพวกนี้เลย อย่างมากก็ซื้อของในบ้านเรานี่แหละเพื่อความแน่นอนและปลอดภัย แต่ก็ดีที่ได้ความรู้ใหม่ค่ะ

2020.07.31 3:24

สมหวัง

เปิดใช้บริการของ PayPal สิครับ เพราะเดี๋ยวนี้มีบริการที่ช่วยให้เราสามารถที่จะใช้บัญชีออมทรัพย์ของเรา ที่จะสมัครใช้บริการของ application PayPal ช่วยให้เราสามารถโอนเงินผ่านทางเบอร์โทรศัพท์มือถือ และสามารถที่จะโอนเงินให้กับเพื่อนในต่างประเทศหรือซื้อสินค้าจากต่างประเทศได้ เพื่อนของผมหลายคนแนะนำให้สมัครใช้บริการของแอพพลิเคชั่นนี้ไว้ตลอดเลยครับ

2020.08.14 14:20

++วิโอลา++

เราไม่เคยซื้อของต่างประเทศน่ะค่ะ เลยเข้ามาดู อยากรู้ว่ามีช่องทางไหนบ้างที่สามารถโอนเงินเพื่อซื้อของจากต่างปรเะเทศได้ เผื่อวันหน้าอยากสั่งของกับเค้าบ้าง วิธีนั้นก็คือ การใช้บัตร we card ของ true wallet ดูน่าจะสมัครได้ไม่ยุ่งยากนะคะ บางคนบอว่าให้จ่ายเงินผ่าน pay apl เราเคยได้ยินว่าค่อนข้างยุ่งยาก ไม่รู้จริงหรือเปล่า

2020.08.28 8:45

papitch

ถ้าเป็นPaypal สมัยก่อนต้องผูกกับบัตรเครดิตเท่านั้นค่ะ สำหรับคนที่ไม่มีบัตรเครดิตก็อด ไม่สามารถที่จะช้อปปิ้งเวปต่างประเทศได้ แต่อนนี้มีข่าวดีแล้วจ้าา....ทาง TrueMoney WeCard ซึ่งเป็นเหมือนบัตรเครดิตทำให้เราผูกบัญชีกับ PayPal ง่ายๆ ไม่ต้องใช้บัตรเครดิตอีกต่อไปแล้ว แค่ใส่ข้อมูล แล้วเพิ่มบัตร WeCardลงในเวปpaypal จากนั้นเพื่อนๆก็สามารถใช้งานได้เลย เจ๋งไปเลยใช่ไหมล่ะ...

2020.09.08 11:5

โจ๊กเกอร์

ผมเองไม่ได้ใช้ทั้ง True Money wallet แล้วไอ้เรื่องบัตรวีการ์ดก็ไม่ต้องพูดถึงเลยครับแต่ผมก็อยากจะรู้เรื่องบ้างว่าไอพวกกระเป๋าตังค์ดิจิตอล wallet ต่างๆมันใช้งานกันยังไงทำอะไรได้บ้าง แต่ก็ไม่น่าเชื่อนะครับว่าบริษัทพวกนี้จะสามารถซื้อของหรือช้อปปิ้งออนไลน์จากเว็บต่างประเทศได้ด้วยผมว่าค่าเงินของเรากับเขามันไม่เท่ากันมันจะได้หรอครับ เกิดข้อสงสัยขึ้นมาแล้วสิ

2020.09.13 20:46

ปุ๋ย

ทำตรงๆไม่ได้นะครับแต่ก็ต้องสมัครใช้บริการทางอ้อมเหมือนกับที่ comment ข้างบนบอกให้นะครับ ยากหน่อยนะครับสำหรับคนที่ไม่มีบัตรเครดิต เพราะดูเหมือนว่าตอนนี้ การซื้อสินค้าออนไลน์และการได้รับสินค้าที่เราต้องการผ่านทางช่องทางนี้เป็นเรื่องที่นิยมกันมากเลย การที่เราไม่มีบัตรเครดิตไม่ใช่ปัญหาอีกต่อไปแล้วครับ สมัครใช้บริการได้ฟรีด้วย

2020.09.19 5:29

อนันต์

ซื้อของ ต่างประเทศ ไม่กลัวโดนหลอกเหรอครับ น่ากลัวจริงๆนะครับ ขนาดในบ้านเรา ซื้อกันเป็นประจำ ยังโดนหลอกเย๊อะเลยนะครับ นี่ ซื้อของจากใครก็ไม่รู้ ส่งของผิดหรือว่าไม่ส่งมาเลย เราจะไปตามที่ไหนเจอละครับ อย่างครั้งก่อนที่สั้ง แทปแลต เอามาให้ลูเรียนออนไลน์ ตอนนี้ยังตามตัวเจ้าของร้านยังไม่ได้เลยครับ อันนี้ซื้อในบ้านเราแท้ๆ

2021.09.29 6:1

Buapan452

ทำไมเจ้าของกระทู้ถึงอยากใช้ True Money wallet ชำระค่าสินค้าที่ซื้อจากต่างประเทศล่ะคะ ชำระเงินผ่านบัญชีธนาคารของคุณไม่สะดวกกว่าเหรอ จริงๆเราก็ไม่รู้หรอกนะคะว่าแบบไหนจะสะดวกมากกว่ากัน แค่คิดว่าชำระเงินจากการใช้หลักๆ เช่น บัญชีธนาคาร หรือว่าชำระผ่านบัตรเครดิตน่าจะสะดวกน่ะค่ะ แต่ถ้าช่องทางอื่นดีกว่าก็โอเคค่ะ

2022.01.13 14:53

รัชดาภรณ์

แอพฯของทรูที่เราชอบก็แบบนี้แหละคะสามารถใช้บัตรเครดิตเสมือนจริงด้เวลาที่เราจะซื้อของที่ต่างประเทศ หรือแม้แต่เราจะซื้อแอพของพวกไอโฟรอะไรแบบนี้เราสามารถที่จะกดเข้าไปใช้งานได้เลย แถมยังปลอดภัยไม่ต้องกลัวว่าใครจะเอาข้อมูลบัตรของเราไปใช้งานด้วย ถึงเอาไปได้ก็ใช้งานไม่ได้เพราะไม่มีเงิน เราจะเติมเงินเฉพาะที่ต้องการใช้งานเท่านั้น

2022.03.21 15:45

*mila*

ซื้อของจากต่างประเทศบ่อยมั้ยคะ การชำระเงินผ่าน True Money wallet มันจะสะดวกเหรอแม้ว่าจะมีบัตรก็เถอะ ไม่ได้ว่าแอปเค้าไม่ดีนะ แต่แค่คิดว่าการซื้อของออนไลน์จากต่างประเทศน่าจะมีช่องทางการชำระเงินอื่นๆที่น่าสนใจอีกน่ะค่ะ อยากให้ลองดูหลายๆแบบ เห็นมีบางคนเข้ามาแนะนำด้วย ยังไงก็ลองไปหาข้อมูลก่อนว่าช่องทางไหนดีที่สุด

2022.05.29 13:15

ช่วยหน่อยครับ

คือผมได้ไปทำรายการซื้อสินค้าเกี่ยวกับเกมส์ในแอพแอพหนึ่ง(Steam) ร้านค้าต้องการให้ผมยืนยันการเป็นเจ้าของบัตรเครดิตที่เชื่อมโยงเพื่อทำรายการสินค้าต่างประเทศ( บัตรที่ใช้เชื่อมคือ มาสเตอร์การ์ด ทรูมันนี่วอเลท ) แล้วร้านค้าได้ทำการหักยอดเงินทรูมันนี่วอเลทที่เรากดซื้อสินค้า โดยเป็นยอดงาน 28.93บาทและ25.51บาท(ทั้ง2รายการทำการบวกค่าแปลงสกุลเงินต่างประเทศ3.5%เรียบร้อยแล้ว)แล้วประเด็นคือร้านค้าต้องการให้ผมยืนยันโดยการบอก จำนานเงินที่ร้านค้าได้ทำการหักยอดเงินในบัญชีโดยเป็นยอดเงินที่ไม่รวมค่าแปลงสกุลเงินต่างประเทศ 3.5% ให้ยืนยันยอดเงินเป็นสกุลเงิน รูเปัยห์อินโดนีเซีย(RP) ให้เข้าใจง่ายๆคือ>>> 28.93-3.5%ได้เท่าไหร่แล้วแปลงสกุลเงินเป็นรูเปียห์อินโดนีเซีย(RP) ผมลองทำแล้วไม่ผ่าน มีใครช่วยได้ไหมครับ 25.51-3.5%ได้เท่าไหร่แล้วแปลงสกุลเงินเป็นรูเปียห์อินโดนีเซีย(RP) #ขอบคุณครับ

2023.01.13 5:32

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

Truemoney Cash back

สำหรับแอฟTrueMoney Wallet ตอนนี้น่าใช้มากๆใครที่ลังเลอยุ่รีบๆนะ เพราะตอนนี้ TrueMoney Wallet สะดวก คุ้มค่า มั่นใจ เมื่อซื้อประกันจ่ายผ่าน ทรูมันนี่ วอลเล็ทเงินคืน (Cash back) 40% จะถูกโอนเข้าบัญชีทรู มันนี่ วอลเล็ต ภายหลังจากการชำระเงินสำเร็จและบริษัทฯได้รับคำยืนยันการรับประกันจากบมจ.กรุงเทพประกันภัย

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิตได้

เมื่อผู้ใช้ผูกบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดกับ True Money Wallet โดยสามารถรับบริการได้ที่ร้าน 7-Eleven และร้านค้าพันธมิตรทรูมันนี่ อาทิ Dairy Queen, TrueCoffee, CP FreshMart, Dunkin’, Chester’s และอื่นๆ ถึง 200,000 จุดทั่วประเทศ การร่วมมือในครั้งนี้ตอกย้ำกลยุทธ์เพื่อพัฒนาระบบชำระเงินดิจิทัล พร้อมสนองตอบนโยบายภาครัฐในการขับเคลื่อนประเทศไทยสู่สังคมไร้เงินสดอย่างเต็มรูปแบบ

Truemoney

Truemoney จ่ายบิลง่ายๆไม่มีค่าธรรมเนียม

แอฟTrueMoney Wallet ใช้งานได้สะดวกแล้วก็สามารถ การจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ค่าโทรศัพท์ หรือค่าบัตรเครดิตต่างๆ ที่สามารถจ่ายได้ผ่านแอพด้วยการสแกนบาร์โค้ดได้ฟรีค่าธรรมเนียมทุกบิล สะดวกจริงๆเลย เดีนวยี้เราเคลียบิลของที่บ้านจบได้ไวมาก เมื่อก่อนต้องวิ่งไปจ่ายบิลหลายๆบินแล้วก็ไม่ใช่ไปที่เดียวด้วย กล้าจะจ่ายเสร็จหมดไปเกลือบวัน แต่TrueMoney Wallet ใช้จ่ายบิลที่บ้านได้เลย

Truemoney

All (ธนาคาร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

Truemoney เติมเงินได้หลายทาง

เมื่อก่อนจะเติมเงินTrueMoney Wallet ทีค่อนข้างลำบากมากเลยเพราะหาที่เติมเงินยากมากเลยทำให้ไม่ค่อยได้ใช้TrueMoney Wallet มากเม่าไร แต่ตอนนี้ TrueMoney Wallet สามารถเติมเงินได้หลายช่องทาง ทั้งบัตรเติมเงิน, โอนผ่านตู้ ATM, ตู้ทรูมันนี่, หรือแม้แต่การผูกบัญชีธนาคาร แล้ว เราเลยกลับมาใช้TrueMoney Wallet อีกครั้ง

Truemoney

Truemoney ผูกกัับบัตรไม่มากถึงสามใบ

ตอนนี้TrueMoney Wallet สามารถผูกกับบัตรเครดิต/เดบิตของธนาคารอะไรก็ได้ ได้แล้วนะครับ ผูกสูงสุดได้ 3 ใบ จากเมื่อก่อนที่จะเป็นแบบเติมเงินอย่างเดียว เดี่ยวนี้อะไรก็ง่ายไปหมดแล้วครับ ยิ่งสามารถผูกได้แบบนี้ เวลาไปไหนเราพกแค่โทรศัพท์ติดตัวไปแค่เครื่องเดียวก็จบแล้วครับ ไม่ต้องคอยมาค้นว่าจะเอาบัตรอะไรจ่ายดี แบบนี้ผมชอบครับ

Truemoney

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

เติมเงินไม่ถึงร้อยได้ไหมครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการเงิน

ใครใช้ True Money Wallet เเล้วเติมเงินไม่เข้าบ้าง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (อี วอลเล็ต)

บัตร we card true money wallet หมดอายุแล้วต่อยังไง

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

สงสัยว่าทำไมซื้อหมูที่แมคโครถึงถูกกว่าร้านขายส่งหมู

ทำไมจ่ายบิลค่าน้ำโดยการสแกนไม่ได้คะ

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

แอป Dolfin wallet ใช้ดียังไง? ชอบอะไรในตัวแอปกันคะ?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ใช้กัเดรี่ควีน

Rabbit LINE Pay

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

mPay สะดวกมีส่วนลด

สาเหตุที่ผมกลับมาใช้mPay หลักๆผมก็เน้นความสะดวกครับ และอาจจะมีส่วนลดบ้าง แต่ส่วนลด5%ตอนนี้มีเเต่เฉพาะผู้สมัครใหม่เท่านั้นaisครับ เมื่อวาน ผมจ่ายบิลตามเงื่อนไขแล้ว เพื่อรับโปร บัตรเครื่องดื่มสตาร์บัค ถ้าไม่มีsmsตอบกลับคือสิทธิเต็มเเล้วใช่ไหมครับ แต่ก็โอเคครับ บางเดือนได้เงินคืนจากmPayด้วยครับบางเดือนได้โปรหนึ่งร้อยบาทก็มีครับ

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

mPay ลองใช้กันดู

เพ่อนๆที่กำลังมองหาแอฟเงินสดแล้วอยากทดลองใช้งานดู ขอแนะนำของmPayครับ ลองโหลดแอพมาใช้ดูก่อนก็ได้ครับ ไม่ได้มีค่าธรรมเนียมการสมัคร เครือข่ายไหนก็ใช้ได้ มีแสดงโปรโมชั่นอยู่ในแอพ ส่วนมากสำหรับลูกค้า AIS ซึ่งถ้าใช้งานอยู่แล้วก็ได้ประโยชน์ตรงนี้ไป จ่ายบิลค่าโทรศัพท์ ได้ง่ายๆครับ แถมบางเดือนmPayก็ยังมีส่วนละแล้วก็ยังมีเงินคืนให้ด้วยครับ

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี