Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบข้อมูลของเจ้ากองทุน TDHRMF และ KFLTFEQ ค่ะ

สวัสดีค่ะดิฉันอายุ 38 ปี ทำงานอยู่ที่บริษัทแห่งหนึ่ง สนใจในเรื่องของกองทุน โดยตัวที่สนใจก็มีสองตัวค่ะ คือ กองทุน TDHRMF และ KFLTFEQ อยากทราบข้อมูลของสองกองทุนสองตัวนี้ค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chamnian

ผมขอให้ข้อมูลเจ้ากองทุนที่มีชื่อว่า TDHRMF นะครับ คือว่าจากที่ผมได้ไปศึกษามาผมทราบมาว่าจากผลประกอบการในรอบ1ปีที่ผ่านมานะครับ เจ้ากองทุนตัวนี้ มีเปอร์เซ็นต์สูงถึง 53% เลยทีเดียวครับ เป็นเปอร์เซ็นต์ที่สูงมากเลยครับ โดยการพิจารณาลงทุนในหุ้นนั้นถูกจัดให้จัดอันดับในดัชนีของ SET High Dividend 30 index เป็นหลักด้วยครับโดยที่จำนวนหลักทรัพย์เฉลี่ยที่ลงทุนในรอบปีบัญชีไม่ต่ำกว่า 80%ของมูลค่าทรัพย์สินสุทธิของกองทุน

2020.01.24 7:35

Kamut

ดิฉันจะให้ข้อมูลเกี่ยวกับเจ้ากองทุน KFLTFEQ นะคะ โดยข้อมูลที่ได้รวบรวมมาคือจากผลประกอบการในรอบ 1 ปีที่ผ่านมาเจ้ากองทุน KFLTFEQ มีเปอร์เซ็นต์สูงถึง 95% ซึ่งถือว่าเยอะมากเลยทีเดียวค่ะ โดยที่กองทุนชนิดนี้มีนโยบายในการลงทุนในหุ้นสามัญของบริษัทจดทะเบียนในประเทศ โดยที่เฉลี่ยในรอบปีบัญชีไม่น้อยกว่า 65% ของสินทรัพย์กองทุน ส่วนที่เหลือจะนำไปลงทุนในตราสารหนี้ของภาครัฐ

2020.01.24 7:35

Saruta

ที่รู้มีตัวเดียวคะ กรุงศรีหุ้นระยะยาวอิควิตี้ (KFLTFEQ) เป็นประเภทของกองทุนกองทุนรวมหุ้นระยะยาว เพื่อผู้ลงทุนทั่วไป ประเภทรับซื้อคืนหน่วยลงทุน จุดประสงค์การลงทุนระดมทุนจากผู้ลงทุนทั่วไปและนำเงินไปลงทุนในตราสารแห่งทุนเพื่อผลตอบแทนที่ดีในระยะยาว การลงทุนในหุ้นทุนอย่างน้อยร้อยละ 65 ของมูลค่าทรัพย์สินสุทธิของกองทุน

2020.04.24 13:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี