Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากช่วยหารายได้

ตอนนี้อยู่บ้านเลี้ยงน้องค่ะ น้องอายุ3ขวบแล้ว สามีไม่อยากให้เราทำงานนอกบ้านอยากให้เราเลี้ยงน้องอย่างเดียวแต่เราเห็นสามีแล้วเขาเหนื่อยมากค่ะ แต่ไม่เคยบ่นเลยเขาเพียงแค่บอกว่าเจอหน้าเรากับลูกเขาก็หายเหนื่อยแล้ว ดิฉันสงสารเขาคะ เลยอยากทราบว่าเราพอจะทำงานอะไรได้ไหมที่อยู่บ้านเลี้ยงน้องได้และทำงานไปด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ภรณ์พรรณ

คุณได้สามีที่น่ารักมากเลยนะคะ ฟังดูแล้วสามีคุณคงมีความสุขมากๆเลยในเารได้มีคุณและลูกเข้ามาในชีวิต เราฐานะเป็นแม่บ้านก็อยากช่วยจริงใหม่คะ เคยลองดูงานออนไลน์ต่างๆในเวบไหมคะเห็นมีหลายงานที่น่าสนใจนะคะงานพวกนี้อาจใช้เวลานอนน้องหลับก็ได้คะ ใช้เวลาไม่มากในแต่ละวันคะ

2020.01.24 7:35

ศิริพันธ์

ครอบครัวคุณน่าจะมีความสุขมากอยู่พอสมควรนะครับ คุณชอบงานประเภทไหนละครับเดียวนี้หลายงานทำที่บ้านได้นะครับเขามีงานเขียนบทความออนไลน์ด้วยนะครับคุณสามารถใช้ประสบการในการเลี้ยงน้องเอามาเขียนเป็นบทความได้นะครับ ผมว่าเดียวนี้บทความเรื่องพวกนี้ค่อนข้างหายากนะครับยิ่งถ้าเรามีประสบการณ์ตรงในการเลี้ยงผมว่าเราสามารถเขียนมันออกมาได้ดีแน่นอนครับ

2020.01.24 7:35

Kantsom

แถวที่คุณอยู่เขามีรับทำงานฝีมือไหมคะ คิดว่ามันน่าจะมีนะ ไม่ทำดอกไม้ ทำตะกร้าสาน ก็น่าจะเป็นอาชีพที่ทำจากบ้านแล้วก็ช่วยหารายได้เข้าครอบครัวได้ ถ้าสนใจงานออนไลน์เป็นการโพสขายของในอินเตอร์เน็ต โพสต์โฆษณาตามสื่อโซเชียลมีเดียก็มีค่ะ เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าจะมีสามารถโพสต์ขายของรีวิวของได้ยอดวิวอย่างคุณมีลูกคุณกว่าจะทำเรื่องเกี่ยวกับแม่และเด็กก็ได้

2020.05.18 12:26

นัณฐา

ตอนนี้เราเองก็มีสภาพการณ์คล้ายกับคุณค่ะ เรามีลูกสองคนสามีทำงานคนเดียว เราก็อยากช่วยสามีทำงานบ้าง ช่วงที่ลูกทั้งสองไปโรงเรียน เราได้เข้าไปดูในยูทูป เราได้เรียนรู้วิธีทำแซนด์วิชไส้ต่างๆจากยูทูป เป็นการลงทุนที่ไม่เยอะๆแต่ก็สามารถพอมีรายได้พอที่จะช่วยสามีได้บ้าง ตอนนี้เราได้ทำแซนด์วิชส่งร้านค้าตอนที่ลูกไปโรงเรียนแล้ว

2020.10.22 6:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

All (การทำธุรกิจ)

ลงทุนเปิดร้าน7-11จะดีไหมครับ

การลงทุน Forex

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี