Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีใครเล่นForexได้กำไรยั่งยืนไหมครับ

ตามที่ถามไว้เลยครับว่ามีใครเล่น forex ในปัจจุบันแล้วได้กำไรแบบยั่งยืน หรือได้เงินเพื่อเลี้ยงชีพกันบ้างไหมครับ เห็นมีแต่คนหมดตัว ช่วยแชร์ให้ด้วยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เสรี

ที่ผมเคยเห็นคนเล่นเป็นอาชีพและรวยในระดับหนึ่งก็มีครับ แต่รวยง่ายๆไม่มีแน่นอนครับ ไม่ต้องสรรหาทางลัดกันเลยครับ ต้องใบ้ประสบการณ์และฝีมือที่สะสมของตัวเอง และรู้จักตลาดดีพอระดับนึงเลยทีเดียวครับ การฝึกควรเริ่มจาก demo มาก่อน ถ้าจะเข้าแนะนำลองบัญชีทดลองไปก่อนครับ

2020.01.24 7:35

Praewa

ใครที่ได้กำไรอย่างยั่งยืนมีไหม ตอบว่ามีครับผมเองครับ ทุกวันนี้ทำเป็นอาชีพ หารายได้เลี้ยงชีพครับ แต่กว่าจะอยู่ในตลาดได้ ผมก็เสียเงินให้ตลาดไปเยอะเพื่อแลกความรู้ประสบการณ์มานะครับ กำไรก็ไม่ได้มากอะไร ไม่ถึงขั้นรวย แค่พอเลี้ยงครอบครัวได้เท่านั้นเองครับ ใครคิดจะเข้ามาให้ไปเล่น tfex ให้ได้กำไรแบบยั่งยืนก่อนแล้วค่อยคิดถึง forexครับ

2020.01.24 7:35

กิติ

การเทรดforexให้ได้กำไรแบบยั่งยืนก็มีคนทำได้นะแต่ก็ไม่ใช่ทุกคนที่เข้ามาเทรดจะสามารถทำได้ทุกคนเพราะกว่าที่คนเหล่านั้นจะได้กำไรจริงๆ เขาต้องผ่านการฝึกฝน เรียนรู้ และเก็บเกี่ยวประสบการณ์มากมาย บวกกับการประเมินผลรู้จักแก้ไข ข้อดีข้อเสียต่างๆอยู่ตลอดเวลา หากต้องการความสำเร็จต้องทุ่มเทให้กับมันมากๆ ต้องมีวินัยกับตัวเอง และกฎในการเทรดและต้องเทรดเมื่อมันตรงตามเงื่อนไขเท่านั้นคุณคิดว่าทำแบบนี้ได้ก็ลองเล่นดูค่ะ

2020.03.26 5:22

Sawinee

มีแน่นอนครับคนที่เล่น Forex แล้วรวยเนี่ย แต่เราจะเป็นหนึ่งในนั้นหรือไม่ ไม่แน่ใจครับ เพราะอย่างที่บอกกันมาว่าของแบบนี้ ไม่ได้ใช้แค่ทฤษฎีหรือความรู้เท่านั้น แต่ต้องมีประสบการณ์สู้งงงงด้วยครับ อยากได้กำไรมากๆก็ต้องใจเย็นด้วย ถ้าพอได้บ้างไม่ขาดทุนนี่ผมก็ว่าดีแล้วนะครับ แต่จริงๆก็ต้องมีขาดทุนบ้างแหละ ต้องยอมรับในจุดนี้ครับ

2020.04.22 15:49

Dobble killed

ถ้าจะถามว่ามีไหมคนที่เล่น forex แล้วได้กำไรยั่งยืน มันมีครับ แต่คงเป็นเปอร์เซนต์ที่น้อยถ้านับจากคนที่เล่นทั้งหมด เพราะว่าทุกการลงทุนย่อมมีความเสี่ยง แล้วคนที่เค้าเล่นกันเก่งๆแล้วได้กำไรดีๆ ก็ต้องมีพลาดบ้างแหงะครับ อยู่ที่ว่ามันพลาดมากหรือน้อยมากแค่ไหนกัน สุดท้ายอยากจะบอกว่า หากจขกท.คิดจะลงทุนใน forex ทั้งๆที่ยังไม่เคยลงทุนเลย แนะนำว่าอย่าเพิ่งเลยครับ ให้ไปเล่นหุ้นก่อน

2020.10.31 16:17

ธนดล

เขาก็บอกเราแล้วไม่ใช่เหรอครับ ที่บอกว่า ทุกการลงทุนมีความเสี่ยง เรื่องแบบนี้ มันเสี่ยงครับ แล้วคนที่เล่นแบบนี้ต้องเป็นคนที่ตัดสินเด็ดขาดครับ เล่นเมื่อเห็นว่ามีกำไรแน่นอน และหยุดเล่นเมื่อเห็นว่ากำไรแล้ว ไม่ใช่ พอได้กำไรแล้วก็อยากได้เพิ่มนะครับ ควรตั้งเป้าว่าจะเอากำไรที่เท่าไร พอได้แล้ว ก็หยุดเล่นไม่ต้องอยากได้ต่อ

2021.08.29 14:15

Sleeppy

@เสรี ได้อ่านประสบการณ์ของพี่แล้ว ผมค่อนข้างเห็นด้วยนะครับ คือเราประสบความสำเร็จได้ในการลงทุนทุกรูปแบบ แต่ก็ต้องค่อยเป็นค่อยไป ไม่มีทางลัดจริงๆครับ ต้องสั่งสมประสบการณ์ไปเรื่อยๆ ที่สำคัญต้องใจเย็นๆ อย่าโลภ ถ้าสมมุติเราลงทุนไปแล้วเราเกิดได้กำไรขึ้นมา เราก็ต้องหยุดบ้าง อย่าได้ใจเกินไปเราลงเรื่อยๆแบบมั่วๆ ส่วนมากคนที่หมดตัวก็มักจะทำแบบนี้นะครับ

2021.09.23 6:59

ninja

ผมเคยลองเทรดเล่นๆดู Demoอ่ะ ของจริงกลับไม่เหมือนกันเลยนะครับ ผมก็เลยเลิกคิดที่จะเล่น Forex ไปเลย เพราะผมมีความรู้สึกว่ามันไม่มีอะไรแน่นอนได้เลยครับ ผมว่าผมไปลงทุนในสิ่งที่ผมถนัดดีกว่า อีกอย่างกระจายการลงทุนทำเสี่ยงมันก็ไม่เยอะ ถ้าเอาเงินก้อนเดียวมาจมอยู่กับ Forex คงไม่ไหวแน่ๆ ถ้าเสียขึ้นมาก็คงหมดตัวเลย

2021.10.17 11:23

ราเชนร์

กำไรนะได้ครับ แต่ถ้าเป็นแบกำไรที่ยั้งยืน ไม่น่าจะมีหลอก คนเราถ้าเล่นตัวนี้แล้วต้อง ไม่มั่นใจในตัวเองมากเกินไปครับ หลายคนเทรดได้ก็ไม่รู้จักพออยากจะได้เพิ่ม พอพลาดครั้งเดียวทุกอย่างก็จบเลยครับ การเทรดหุ้น เป็นการลงทุนที่มีความเสี่ยงที่มากที่สุดครับ ยิ่งสำหรับคนไทยแล้ว ยิ่งเสี่ยงเพิ่มขึ้น เพราะเทรดพวกนี้เป็นของต่างประเทศทั้งนั้นเลย

2022.01.23 15:23

ศักดิ์ดา

เอาแบบกำไร ยั่งยืนเลยเหรอครับ น่าจะไม่มีหรอกครับ แต่ก็ได้บ้างเสียบ้างครับ คนที่เล่นพวกนนี้จะหวังว่าจะเอาแต่กำไรอย่างเดียวคงไม่ได้หรอกครับ มันต้องมีช่วงที่เราไม่ทันบ้างละครับ แล้วนอกจากforex แล้ว ตอนนี้ก็ยังมีพวกที่ศื้อขายเหรียญดิจิตอลด้วยนะครับ ตัวนี้ก็กำลังมาแรงเลยนะครับ ถ้าอยากเล่นหาข้อมูลได้เลย อันนี้จะได้กำไรดีนะ

2022.03.31 8:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

กองทุนรวม,กองทุนรวมดัชนี

ขาย LTF ก่อนกำหนด จะเกิดอะไรขึ้น?

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต วีซ่า

วัยรุ่นอย่างเราก็ต้องไปดูหนังบ่อยเป็นธรรมดาแต่อยากดูให้คุ้มต้องAEON M GEN

บัตรเครดิต อิออน เอ็ม เจ็น วีซ่า / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี