Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บ้านกำลังจะโดนยึด

ตอนนี้ได้รับหมายศาลมาติดหน้าบ้านแล้วครับเหตุผลที่โดนคือไม่ได้จ่ายค่าบัตรเครดิตครับเป็นหนี้กว่า10ใบมูลค่าประมาณสองร้านกว่าครับ ตอนนี้ผมจะต้องทำไงดีครับ เดือดร้อนแล้วครับลูกเมียต้องมาลำบากด้วย ช่วยด้วยครับอน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมหมาย

คดีถึงที่สุดแล้วก็ขอให้เป็นwปตามขบวนการของศาลเลยครับ ให้ศาลท่านพิพากษาออกมาเลยครับหลังจากนั้นจะมีการนัดไกล่เกลี่ยและพอมีข้อตกลงพ่อที่เราจะพอผ่อนชำระได้ เป็นหนี้เขายังไงเราก็ต้องจ่ายอยู่ดีครับเพียงแค่รเาไม่มีเป็นก้อนไปให้เขาเท่านั้นเองเราก็ขอเขาผ่อนชำระไปครับไม่ต้องกลัวศาลท่านฟังเหตุผลเราครับ

2020.01.24 7:35

ปีย์รติ

ตอนนี้ที่พี่ทำได้คือตรวจสอบทรัพย์สินอื่นๆที่พี่มีอยู่ครับถ้าขายได้ขายไปก่อนครับพวกรถหรือของมีค่าอะไรๆแบบนี้ครับเพราะเมื่อถึงวันนัดของศาลเรายังพอมีหลักทรัพย์จ่ายเจ้าหนี้บางส่วนได้ศาลท่านอาจเปลี่ยนใจครับป็นหนี้เขายังไงเราก็ต้องจ่ายอยู่ดีครับเพียงแค่เราไม่มีเป็นก้อนเท่านั้นเอง

2020.01.24 7:35

เปรม

แนะนำให้เข้าร่วมโครงการคลีนิคแก้หนี้เลยค่ะ เพราะว่าเราจะได้รับคำแนะนำเกี่ยวกับการแก้ไขปัญหาและปรับโครงสร้างหนี้ และเค้าจะรวมหนี้เราให้เป็นก้อนเดียว สามารถผ่อนชำระได้นานถึง 10 ปีโดยผ่อนเฉพาะเงินต้นไม่คิดดอกเบี้ย ทำให้เราผ่อนต่อเดือนไม่หนักจนเกินไป ข้อเสนอนี้น่าสนใจมากเลยนะคะ ยังงัยก็คุณลองพิจารณาดูนะคะ

2020.05.14 2:18

จตุพล

ผมว่าได้หมายศาลแล้วคงแก้อะไรไม่ทันแล้วละครับ ยังไงขอศาลประณีประนอม กอ่นดีกว่านะครับ ได้รับหมายศาลแล้วใช่ว่าทุกอย่างจะต้องจบลงครับ ยังมีการขอได้ครับ แล้วไม่ทราบว่าทรัพย์สินอื่นๆ เขาจะยึดด้วยไหมครับหรือว่าเขาจะยึดบ้านอย่างเดียวครับ ยังไงดูครับอะไรที่พอจะขายได้เอามาเป็นทุนก็ขายไปก่อนครับ เอาใจช่วยนะครับ

2020.10.19 14:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เงินเดือนสามีโดนอายัด

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ถ้าแม่เป็นหนี้ เราต้องใช้คืนไหมครับ

All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

เห็นหลายธนาคารมีมาตรการพักชำระหนี้ในช่วงนี้ ยังไม่ค่อยเข้าใจค่ะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การเสียชีวิต,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

ถ้าแม่เป็นหนี้บัตรเครดิต” แต่เสียชีวิตไปแล้ว ลูกต้องรับผิดชอบชดใช้แทนไหม และมีกรณีตัวอย่างอะไรอีก?

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ประกันภัยรถยนต์,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

สิ่งที่ต้องรู้ ก่อนมีรถยนต์

ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

น้องที่ทำงานเป็นหนี้นอกระบบ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี