Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สุขภาพเริ่มไม่ค่อยดี

ตอนนี้ทำงานบริษัทมาสิบปีแล้วส่วนมากทำงานนั่งโต๊ะมาตลอดเวลาทำให้สุขภาพไม่ค่อยดีเท่าไร เริ่มมีอาการปวดหลังเข้ามาเรื่อยๆ เราควรทำยังไงดีเพราะคิดว่าต้องทำงานแบบนี้ไปอีกหลายปีเลย เพื่อนๆคนไหนพอจะมีประสบการณ์บ้างไหมเรื่องแบบนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อักขระ

การใช้ชีวิตอยู่ หน้าจอคอมพิวเตอร์วันละ 8 ชั่วโมง และการที่สาว ๆ ใส่รองเท้าส้นสูงบ่อย ๆ อาจเป็นสาเหตุสำคัญของอาการปวดคอ บ่า ไหล่ หลัง แขน ขา และสะโพก อันเกิดเนื่องมาจากโรคเกี่ยวกับกระดูกสันหลัง ควรพบแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเพื่อวินิจฉัยและรักษาได้อย่างถูกต้อง

2020.01.24 7:35

Kitty

ปกติแล้วบริษัทจะมีการตรวจสุขภาพประจำปีนะครับการตรวจสุขภาพประจำปีอย่างสม่ำเสมอจะทำให้เรารู้แนวโน้มสุขภาพที่อาจเกิดขึ้นในอนาคต การตรวจสุขภาพที่ถูกต้องจะทำให้เราได้รู้ว่า “เรายังมีปัจจัยเสี่ยงอะไรบ้าง” เพื่อจะได้ป้องกันก่อนที่จะเกิดโรคนั้นๆ การตรวจพบโรคตั้งแต่ระยะแรกๆ มีประโยชน์ต่อตัวเรามากกว่าการตรวจพบเมื่อมีอาการปรากฏมาระยะหนึ่ง

2020.01.24 7:35

Koradol

ใช่ครับ ทำงานหน้าคอมนานๆมีทั้งเรื่องสายตาที่น่าเป็นห่วงแล้วก็เรื่องสุขภาพอื่นๆที่จะตามมาด้วยครับ คุณไปตรวจสุขภาพประจำปีล่าสุดเมื่อไรครับ ไปหาทุกปีน่าจะดีกว่านะครับ ส่วนเรื่องการดูแลสุขภาพก็สำคัญนะครับลองๆหาพวกอาหารเสริมมาทานบ้างนะครับ เช่นพวกวิตามินอะะไรแบบนี้ครับมันจะช่วยบำรุงร่างกายเราได้ส่วนหนึ่งครับ

2020.05.21 2:29

ลูกโดด

อันดับแรก ไปหาหมอก่อนเลยครับ จะได้รู้ว่าที่ปวดหลังเนี่ยมันปวดจากกล้ามเนื้อ เอ็น หรือกระดูก จะได้รักษาหรือดูแลได้ถูกวิธีครับ ยิ่งรู้สาเหตุช้า ยิ่งรักษายาก ส่วนตัวผมชอบออกกำลังกายเพราะมันได้ใช้ร่างกายทุกส่วน ตอนที่เราทำงาน เราใช้อวัยวะบางส่วนซ้ำๆเป็นเวลานานควรยืดเส้นยืดสายบ้าง แต่ต้องทำให้ถูกท่านะ เดี๋ยวเจ็บมากกว่าเดิมครับ

2020.10.19 5:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การตั้งภรรภ์

ข้อควรระวังสำหรับการตั้งครรภ์เข้าเดือนที่ 4

ความป่วยไข้,All (เศรษฐกิจ)

ตอนนี้สภานการณ์ไวรัสโควิด-19เป็นอย่างไรบ้างคะ

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

ทำอย่างไรให้ลูกหัวทุยสวย

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

คนท้องเป็นตะคริวอยู่เรื่อยทำอย่างไรดี

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เราจะซื้อประกันคุ้มครองโรคโควิด-19 ของหลายๆบริษัทไว้ดีไม๊คะ

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เพื่อนเป็นชาวต่างชาติ จะซื้อประกันชีวิตโควิด-19 ของบริษัทอะไรดีคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี