Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตอนนี้สภานการณ์ไวรัสโควิด-19เป็นอย่างไรบ้างคะ

คือยิ่งอ่านข่าวเเล้วยิ่งกลัวเลยอยากจะทราบรายละเอียดของสถานการณ์ในตอนนี้ว่าโควิด-19ทั้งในไทยเเละต่างประเทศยังร้ายเเรงอยู่ไหม ทุกวันนี้พวกเรายังจะต้องลุ้นตัวเลขผู้ติดเชื้อกับเสียชีวิตไปอีหนานไหมคะ มาตรการฉุกเฉินอะไรนี่จะหมดอีกเมื่อไหร่คะ เพราะเห็นว่ามีการยีดไปอีกเดือนนึงด้วย เลยอยากจะรู้ว่าความปลอดภัยจะมีอีกเท่าไหนนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sebastian

ตอนนี้จำนวนการเสียชีวิตไต่ขึ้นขึ้นมาเรื่อยๆ จาก 1-2% กว่าตอนเริ่มต้น ตอนนี้จำนวนคนเสียชีวิต กลายเป็น 7.2% สงสัยกว่าจะได้วัคซีนมาช่วยจำนวนคนเสียชีวิตคงไปแตะ 10% แน่ๆเลย เอาง่ายเลยคือเราทุกคนต้องระวังตัวเองเพราะก็ยังมีตัวเลขคนป่วยเเละคนเสียชีวิตเพิ่มมาทุกวันๆ เเละดูจากสถานการณ์ตอนนี้เเล้วน่าจะไม่ลดลงง่ายในเร็วๆ นี้ ก็ระวังตัวเองเอาครับ

2020.04.30 10:53

เล็ก

ตอนนี้สถานการณ์ก็ดีขึ้นน่ะ คนเริ่มเดินทางไปต่างจังหวัดมากขึ้น แต่ถึงแม้จะดีขึ้น ก็ต้องป้องกันดีๆหละ เพื่อความปลอดภัย และอีกอย่างเดี๋ยวนี้เราไม่รู้แน่ชัดว่าคนที่เดินทางกลับมาจากต่างประเทศอาจจะเสี่ยงติดเชื้อก็ได้ ต้องหลีกเลี่ยงเข้าไว้หละ แต่โดยรวมๆก็ไม่เป็นไรหรอก แต่ก็หวังว่าทุกอย่างจะดีขึ้นน่ะ เพราะช่วงนี้ยิ่งอยู่ยาก

2020.11.20 8:25

กิตติยาภรณ์

ดีขึ้นตรงไหนคะ ตอนนี้เป็นกันให้รอบบ้านรอบเมืองแล้วคะ อีพวกที่แบบลักลอบเข้ามาแบบผิดกฏหมาย ทำให้หลายคนต้องมาเดือดร้อนกันเป็นแถวๆ เมื่อวานดูข่าว มันมีการนัดแนะกันด้วยว่าจะตอบเจ้าหน้าที่ตำรวจยังไง ถ้ามีการตรวจสอบ ตอนแรกบอกไม่รู้จักกัน ที่ไหนได้พอสอบไปสอบมา เป็นเพื่อนกันทั้งนั้น พวกนี้ไม่มีความรับผิดชอบจริงๆ

2020.12.05 4:52

แกรนท์

@คุณกิตติยาภรณ์ อันนี้เป็นเรื่องจริงเลยทีเดียวครับ ตราบใดยังที่มีพวกกลุ่มคนที่ยังไม่ค่อยรับผิดชอบต่อสังคมอยู่ มันก็ต้องเจออย่างนี้อยู่เรื่อยๆครับ ก็ไม่ได้อยากจะไปว่าอะไรเขาหรอกนะ แค่คนไม่กี่คนทำคนเดือดร้อนทั้งประเทศเลย บางทีมันก็น่าโมโหนะ เศรษฐกิจกำลังจะฟื้นตัวอยู่พอดีกลับตกลงใหม่อีกแล้ว … คงทำใจอ่ะครับ เรื่องนี้มันพูดยาก

2021.02.09 10:43

อริศรา

ตอนนี้ถ้าเป็นเจ้าเชื้อเดลต้า ก็ยังคงมีให้เราติดเชื้อเยอะอยู่เหมือนกัน ล่าสุดก็ตายไปหลายคนแล้ว แล้วตอนนี้ตั้งแต่ต้นเดือนธันวาคม เป็นต้นมา ก็ต้องมาเฝ้าระวังเจ้าเชื้อใหม่ที่เราเรียกว่า เจ้า โอเมคอล ว่าจะเข้ามาในบ้านเราไหม แล้วก็เป็นไปตามคาด ตอนนี้บ้านเราติดเชีิอตัวนี้ไปแล้ว น่าจะหลักร้อยแล้วละ แล้วคาดว่า น่าจะเพิ่มขึ้นแน่ๆ

2021.12.27 12:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

อาหารที่คนตั้งครรภ์ควรหลีกเลี่ยง

All (ประกัน)

คุ้มไหมคะถ้าจะทำประกันโคโรน่าไว้ เพราะตอนนี้อยู่ในพื้นที่เสี่ยง กทม.

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ฝากครรภ์ที่ไหน

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เพื่อนเป็นชาวต่างชาติ จะซื้อประกันชีวิตโควิด-19 ของบริษัทอะไรดีคะ

All (ประกัน)

ประกันโควิด-19เจ้าไหนคุ้มสุดครับ

All (การมีบุตร)

ทารกออกจากบ้านได้เมื่อมีอายุกี่เดือน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี