Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเรามีกรมธรรม์ประกันสุขภาพอยู่แล้ว จำเป็นต้องซื้อประกันโควิด-19 เพิ่มอีกไม๊ครับ

ตามหัวข้อที่ถามเลยครับ ผมมีกรมธรรม์ทั้งที่เป็นประกันชีวิตและประกันสุขภาพอยู่ในมือแล้ว แต่พอมีโรคระบาดโควิด-19 ก็รู้สึกกังวลนิดหน่อย เพราะทำงานอาชีพที่ต้องเจอกับชาวต่างชาติและคนเยอะๆ แต่จำเป็นอีกไม๊ครับ ที่ผมต้องซื้อประกันที่คุ้มครองโรคระบาดโควิด-19 เพิ่มอีกเล่มนึง แล้วถ้าผมไม่ซื้อ ประกันสุขภาพที่ผมมีอยู่แล้วจะคุ้มครองไม๊ครับถ้าผมติดโรคนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Baifern

ก่อนอื่น ผมว่าน่าจะต้องลองอ่านกรมธรรม์ประกันสุขภาพและประกันชีวิตที่มีอยู่แล้วก่อนนะครับ ว่าคุ้มครองมากแค่ไหน เพราะที่จริงแล้ว ถ้าเราติดโรคระบาดโควิด-19 ก็น่าจะถือเป็นโรคภัยไข้เจ็บชนิดหนึ่ง ที่ประกันสุขภาพควรจะคุ้มครองถ้าต้องนอนโรงพยาบาล ทีนี้ ก็ต้องดูต่อว่าเราได้วงเงินค่ารักษาพยาบาลเท่าไหร่ ในการรักษาแต่ละครั้งหรือแต่ละปี หรือเราได้เงินชดเชยรายวันไม๊ถ้าต้องนอนโรงพยาบาล ถ้าเราจ่ายเบี้ยประกันสูงแล้ว วงเงินค่ารักษาพยาบาลตรงนี้น่าจะครอบคลุมได้ ก็ไม่จำเป็นต้องซื้อเพิ่มอีกครับ แต่ถ้าวงเงินน้อย จะซื้อเพิ่มเฉพาะกิจเอาไว้อุ่นใจก็ดีครับ

2020.04.05 9:35

Nit

แต่ว่าค่าเบี้ยประกันโควิคที่เราเห็นนี้ปีละไม่ถึง 1,000 บาทนะถ้าคุณอยู่ในพื้นที่เสี่ยงหรือต้องเดินทางบ่อยๆนะว่าทำไว้ก็ไม่เสียหายถ้าปีละไม่ถึง 1,000 บาทก็ตกเดือนละไม่ถึง 100 บาทเองนะคะถ้าเอาตรงๆอาหารที่เรากินหรือว่าค่ากาแฟค่าอะไรของเราเนี่ยแก้วนึงก็เกือบร้อยแล้วถือซะว่าไม่กินกาแฟเดือนละ 2 แก้วก็ไม่น่าจะหนักอะไรมากนะคะทำไว้ไม่เสียหาย ของเราก็ทำไว้ค่ะอย่างน้อยก็อุ่นใจนี้

2020.11.27 7:12

Tanup 487/3478

เท่าที่อ่านกระทู้นี้ ดูเหมือนว่าเจ้าของกระทู้ค่อนข้างกังวลกับการระบาดของโควิด-19นะครับ ถ้าเป็นผม ก็คงกังวลไม่แพ้กันเพราะทำงานเกี่ยวข้องกับผู้คนมากมายรวมถึงชาวต่างชาติด้วย อยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้ได้ไปซื้อประกันโควิด-19เพิ่มหรือเปล่าครับ ถ้าค่าเบี้ยประกันไม่ได้สูงมากก็น่าซื้อไว้นะ อย่างไรก็ตาม กันไว้ดีกว่าแก้แน่นอนครับ

2020.12.15 5:22

@Praiwan%%--

ถ้าใครไม่แน่ใจว่าประกันสุขภาพที่ตัวเองมีอยู่จะได้รับความคุ้มครองหากติดเชื้อโควิด-19 หรือไม่ ผมว่าคุณควรจะสอบถามกับตัวแทนประกันของคุณก่อนนะครับ หากว่าได้รับความคุ้มครองจะได้สบายใจไม่ต้องเสียเงินไปซื้อประกันเพิ่มอีก แต่ถ้าประกันสุขภาพที่มีอยู่ไม่คุ้มครองการติดเชื้อนี้ก็ลองพิจารณาดูว่าจะซื้อประกันโควิด-19 เพิ่มหรือไม่?

2021.02.13 5:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมีบุตร)

ทำไมเด็กชอบดึงผม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ซื้อประกันโคโรน่าผ่าน TrueMoney Wallet ดีไหมคะ

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

ค่าใช้จ่ายในการคลอดบุตร

ความป่วยไข้

รักษารากฟันทำอย่างไร

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ค่าใช้จ่ายในการฝากครรภ์

ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เราจะซื้อประกันคุ้มครองโรคโควิด-19 ของหลายๆบริษัทไว้ดีไม๊คะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี