Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ยุคนี้ ธุรกิจแนวไหนต้องมาครับ

ผมอายุ 25 ครับ อาศัยอยู่ที่กรุงเทพมหานครนี่ล่ะครับ ตอนจบมาได้สักพักก็ไปเป็นพนักงานออฟฟิศอยู่ช่วงนึงแต่ส่วนตัวไม่ค่อยชอบงานจำเจแบบนั้น ตอนนี้เลยอยากสร้างธุรกิจเป็นของตัวเองครับ กำลังศึกษาว่า ในยุคนี้เทรนด์นี้ ธุรกิจแนวไหนที่น่าจะรุ่งและเราควรนำมาต่อยอดครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lauren

พี่รู้สึกว่าตอนนี้ คนส่วนใหญ่สร้างรายได้จากงานหรือสิ่งที่ตัวเองชอบซะเป็นส่วนใหญ่ หรือพูดหรูๆคือ ธุรกิจจากงานอดิเรก ไม่ว่าจะเป็น งานฝีมือ D.I.Y , การขายภาพออนไลน์ หรือ บล็อกเกอร์ ก็ทำได้ดีกันเลยล่ะ เพราะมีช่องทางออนไลน์ที่ส่งเสริมเรามากขึ้น ช่องทางการขายที่สะดวกผ่านสังคมออนไลน์ ถ้ามีแนวคิดด้านนี้ก็ต่อยอดเลยค่ะ

2019.08.01 18:0

Serena

ตามเทรนด์รักษ์โลกในตอนนี้ คงไม่พูดไม่ได้เรื่องธุรกิจเพื่อสุขภาพครับ การขายอุปกรณ์กีฬา , อาหารเพื่อสุขภาพ หรือ คอร์สออกกำลังกายกำลังไปได้สวยทีเดียว หรือธุรกิจอาหารแบบคลีนฟู๊ด หรือเน้นวัตถุดิบสดใหม่ออแกนิกส์ สร้างเอกลักษณ์ให้โดดเด่นโดยมีเมนูสร้างสรรค์ มีจุดถ่ายรูปคูลๆ ก็เรียกคนสนใจได้ดีล่ะ

2019.08.01 18:0

Zola

เดี่ยวนี้ยุควัยรุ่นทำงานจริงๆ ไม่ค่อยได้เห็นวัยรุ่นทำงานออฟฟิตเยอะนะช่วงนี้ เท่าที่ได้คุยๆกับรุ่นน้องเขามีความคิดแบบน้องเลยไม่อยากทำงานบริษัท อยากมีธุรกิจเป็นของตัวเอง รุ่นน้องหลายคน ไปขายตรงสินค้าทางออนไลน์กับมากเลยช่วงนี้ เห็นบอกว่ารายได้ดี ไม่ต้องอะไรมากมายด้วย แค่ขยันเปิดเพจ อัพสินค้าก็ทได้แล้วขายดีด้วยนะบางคน

2020.03.22 7:16

Varunvirya

ถ้าเป็นความต้องการของผู้คนหรือสังคมในสมัยนี้ผมคิดว่าเขามาชอบอะไรที่สะดวกสบายนะครับถ้าคุณสามารถลงทุนหรือสร้างธุรกิจที่เข้าถึงความต้องการแบบนี้ของสังคมทุกวันนี้ได้ก็น่าจะประสบความสำเร็จได้ไม่ยากอย่างเช่นถ้าคิดจะเปิดร้านอาหารหรือขายอาหารบางอย่างก็ควรจะเป็นการบริการในรูปแบบที่ส่งตรงถึงบ้าน เพื่อสร้างความสะดวกให้กับลูกค้าหรือถ้าเป็นสินค้าอื่นๆ ก็อาจจะมีการส่งสินค้าถึงบ้านได้ด้วยเช่นกันลองเลือกใช้การตลาดหรือวิธีแบบนี้ดูนะครับ

2020.04.30 8:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน),All (หารายได้)

มีงบน้อยลงทุนปลูกผักขายก็จะดีไหม?

All (การจ้างงาน)

อยากทำงานเป็นนักฟุตบอลอาชีพแต่ยังไม่มั่นใจคุณสมบัติของตัวเองครับ?

All (การจ้างงาน),All (การป้องกันกัย)

สงสัยว่าที่ร้านเจอปัญหาเรื่องความไม่ซื่อสัตย์ของพนักงานเข้าซะแล้ว จะจัดการอย่างไรดีคะ?

All (การจ้างงาน)

ผู้หญิงก็สามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้ใช่มั้ยคะ? อยากให้ลูกสาวทำงานนี้ค่ะเพราะได้เงินเยอะดี

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

ทำธุรกิจเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญดีไหม

เจ้าของธุรกิจ,All (หารายได้)

อยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นทำอย่างไรดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี