Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นทำอย่างไรดี

ฉันอยากทำงานที่มีรายได้พิเศษเลยคิดอยากทำธุรกิจเปิดขายเสื้อผ้าแฟชั่นแต่ฉันไม่รู้ว่าควรทำอย่างไรดีควรเริ่มจากอะไรก่อนขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mae Noi

ถ้าคุณอยากขายเสื้อผ้าแฟชั่นธุรกิจประสบความสำเร็จคุณต้องรู้จักจุดเด่นจุดแข็งของตนเองและทำในสิ่งที่ตรงกับจุดแข็งของคุณถ้าคุณชอบเสื้อผ้าแฟชั่นคุณก็ต้องเลือกขายในสิ่งที่เป็นสไตล์ของคุณเพราะคุณรู้จักมันดีพอคุณถึงจะเข้าใจตลาดว่าลูกค้าต้องการอะไรการทำอะไรโดยไม่เข้าใจตัวเองคุณกำลังดำเนินธุรกิจบนความเสี่ยง

2019.10.31 21:2

นาก

ถ้าคิดจะขายเสื้อผ้าแฟชั่นนอกจากการตามกระแสให้ทันอยู่เสมอแล้วจำเป็นที่จะต้องคิดอะไรให้ล้ำหน้ากว่าคนอื่น 1 ก้าวเสมอแม้จะเป็นแฟชั่นที่กำลังนิยมเหมือนกันแต่ตัวตัดสินอยู่ที่สินค้าใครมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวสไตล์ที่โดดเด่นสะดุดตามากกว่ากันการขายสินค้าตามๆกันไปหรือร้านอื่นมีร้านเราก็มีเหมือนเขาในไม่ช้าก็จะเกิดสงครามราคาและการตัดแต้มกันเอง

2019.11.07 21:23

ยุวรัตน์

อยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่น เริ่มจากความพร้อมในตัวคุณเองก่อนค่ะ ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าแฟชั่น มาไว ไปเร็วนะคะ คุณพร้อมจะซื้อของใหม่มาขายและโละของเก่าขายแบบราคาถูกลงมั้ย? คุณเป็นสายแฟตัวจริงหรือเปล่า ต้องตามให้ทันและหามาขายให้ได้ทันทีไม่งั้นสินค้าคุณจะค้างสต๊อกแล้วกลายเป็นของเอ้าท์นะคะ ลองคิดดูให้ดีอีกที ถ้าคุณพร้อมก็เปิดร้านเลยค่ะ

2020.05.21 4:33

Deedee

ร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นเป็นอะไรที่การแข่งขันสูงมากเพราะว่าใครๆก็ขายกัน เสื้อผ้าของคุณต้องมีอีกเอกลักษณ์และแตกต่างจากตลาดทั่วๆไป การจะขายสินค้าเสื้อผ้าแฟชั่นให้ได้นั้นไม่ใช่ว่าคุณเห็นคนอื่นขายดีแล้วก็ไปซื้อมาขายตาม คุณต้องศึกษาตลาดให้ดีและคุณต้องรู้จักตลาดที่รับมาด้วย อีกอย่างถ้ายังไม่แน่ใจอย่ากู้เงินมาลงทุนเด็ดขาด แนะนำให้คุณทำ pre-order ไปก่อน เมื่อมีทุนสักก้อนแล้วค่อยลงทุนไปขายหน้าร้าน

2020.07.20 5:53

ไชน่า

แถวบ้านฉันเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นกันเยอะมาก จะเห็นว่ามีการแข่งขันกันสูง อย่างแรกคุณจะต้องทำอะไรที่แตกต่างจากคนอื่น และคุณต้องมีเป้าหมายสำหรับลูกค้าด้วย ว่าเป็นคนกลุ่มไหน และต้นทุนของคุณมีอยู่เท่าไหร่ สิ่งเหล่านี้เป็นสำคัญที่คุณต้องคำนวณ แต่ถ้าไม่มั่นใจ ฉันว่าคำแนะนำของคุณ Deedee ของดีนะคะ จะช่วยคุณลดความเสี่ยงได้ค่ะ

2020.07.24 1:28

*พัดโบก*

ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแฟชั่นเสื้อผ้าเท่าไหร่ ยิ่งของผู้หญิงนี่ยิ่งไม่รู้เลย รู้แต่ว่าเวลาไปตลาดเห็นร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นผู้หญิงเยอะมากแล้วก็มีคนมาซื้อเยอะมากด้วยเช่นกัน ผู้หญิงกับเสื้อผ้าคงเป็นของคู่กันนะครับ อยู่ที่คนขายแล้วล่ะว่าจะรับมือกับแฟชั่นมาใหม่ไปเร็วได้มากแค่ไหน ต้องใช้เงินลงทุนและมีเงินหมุนเวียนพอสมควรเลยทีเดียวครับ

2020.08.15 8:27

QQ

ถ้ามีทุนอยากทำอะไรก็ทำเลยครับ เปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นก็ทำได้ครับขายออนไลน์ไปด้วยก็ดีนะครับ ถ้าคุณไม่อยากมีหน้าร้าน หรือจะมีหน้าร้านด้วยขายออนไลน์ไปด้วยก้ได้คงจะมีลูกค้ามากขึ้นแน่นอน เพื่อนผมขายเสื้อผ้าไม่มีหน้าร้านขายออนไลน์อย่างเดียวยังขายดิบขายดีเลยครับ คือด้วยความที่บริการดีให้ข้อมูลที่ชัดเจนกับลูกค้าด้วยลูกค้าเลยติดใจครับ

2020.08.31 9:12

Monster

เดี๋ยวนี้เปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นผมถือว่าเป็นธุรกิจที่ทำยากมากเลยนะครับ ปัจจุบันนี้เสื้อผ้าแบรนด์เนมแฟชั่นหรูๆราคาก็ไม่ได้แพงจนคนทั่วไปจับต้องไม่ได้แล้ว แล้วถ้าคุณจะขายเสื้อผ้าแข่งกับร้านแบรนด์เนมก็คงสู้ไม่ได้อยู่แล้วล่ะครับอันนี้ก็ต้องดูที่ว่าคุณจะขายเสื้อผ้าที่ตัดเย็บเองดีไซน์เองหรือจะขายเสื้อผ้าแบบไหนเพราะเดี๋ยวนี้ความต้องการของผู้คนต้องการความแตกต่างครับ

2020.10.29 23:45

Pila Pila

อยากให้เจ้าของกระทู้มาอัพเดตเรื่องการเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นหน่อยค่ะ ถ้าคุณได้เปิดร้านหรือว่าได้ขายเสื้อผ้าแฟชั่นจริงๆ ตอนนี้คงมีประสบการณ์หลายอย่างเกี่ยวกับธุรกิจในด้านนี้ ถ้าได้มาอัพเดตให้หลายๆคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ได้ฟังจะดีมากเลยค่ะ เราเองก็อยากรู้เหมือนกัน การลงทุนทำธุรกิจอะไรสักอย่างไม่ง่ายเลย

2021.07.27 13:26

Daddy

ขายออนไลน์มั้ยล่ะ? น่าจะดีกว่านะในตอนนี้ ศึกษาตลาดออนไลน์เยอะๆเข้าไว้จะดีเอง จะไปเปิดเป็นร้านเดี๋ยวนี้น่าจะไม่ดีมั้ง จะลงทุนอะไรต้องดูสถานการณ์ตอนนี้ด้วย ลงทุนอย่างฉลาดจะประสบความสำเร็จครับ เอาใจช่วยนะครับ ผมเองก็เคยเปิดน้านขายเสื้อยืด ตอนนี้ปิดแล้วมาขายออนไลน์แทนดีกว่าไม่ต้องจ่ายค่าเช่าแผง ค่าอื่นๆอีกมากมายก็ประหยัดกว่า

2021.08.09 8:10

เหมียวเหมียว

@Daddy เป็นคำแนะนำที่ดีค่ะ หลายๆคอมเม้นก็แนะนำแบบนี้นะ ขายออนไลน์ดีที่สุดค่ะ แต่การทำตลาดออนไลน์ก็ไม่ได้ง่ายนะ อยู่ที่ว่าคุณขายเสื้อผ้าสไตล์ไหน ถ้าเงินทุนไม่เยอะลองเริ่มจากเสื้อผ้ามือสองไหมคะ เดี๋ยวนี้คนก็นิยมมากเลยนะ แต่ก็ต้องขยันยิงแอด ขยันโฆษณาด้วยไม่ว่าจะขายผ่านเพจ facebook หรือว่าจะเปิดเพจใน instagram

2021.09.21 14:8

นพพงศ์

ตอนนี้สินค้าที่เราจะขายเราไม่ต้องจำเป็นมีสินค้ามาเห็บที่บ้านของเราเยอะๆแบบเมื่อก่อนแล้วละครับ ตอนนี้เราสามารถโอนเรื่องไปยังแม่ค้าที่เราติดต่อเอาไว้ได้เลยครับ เราก็แค่มานั้งกินกำไรจากส่วนต่างที่เราได้ขายไป แบบนี้เป็นช่องทางอย่างหนึ่งที่คนกำลังกันในการขายสินค้าแบบออนไลน์ครับ อย่างที่เพื่อนๆบอกเรียนเรื่องขายออนไลน์เยอะๆครับ

2022.01.25 13:27

วัลลีย์

ตอนนี้ขายเสื้อผ้าเราไม่ต้องสต๊อกของแล้วคะ เราสามารถเปิดขายแบบออนไลน์ได้เลยคะ มีแค่ชุดตัวอย่างก็พอแล้วคะ ขายแบบออนไลฯืเราสามารถดิวสินค้าโดยตรงกับทางร้านใหญ่ๆที่ขายเลื้อผ้าได้เลยคะ เราก็แต่กินกำไรเท่านั้น เรื่องการจัดส่งก็ไม่ต้องไปยุ้งเพราะทางร้านพวกนี้เขาจะจัดการเองทุกๆอย่าง พูดง่ายๆคือเขาให้% กับยอดการขายของเรา

2022.02.16 15:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

All (การทำธุรกิจ)

ต้นอ่อนทานตะวันจะสร้างกำไรให้มากน้อยแค่ไหน?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยากมีเพื่อนร่วมทำธุรกิจ

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้อดีของการทำธุรกิจขายเฟอร์นิเจอร์ไม้มีอะไรบ้าง

All (การทำธุรกิจ)

ผักชียังเป็นผักที่มีความต้องการของตลาดมากอยู่ไหม?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

อยากทำงานที่มีรายได้ดีมากอย่างนักฟุตบอลอาชีพนะครับอายุ30แล้วยังได้อยู่มั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี