Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวอยากจะเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินช่วยแนะนำหน่อยครับ?

ตอนนี้ผมหุ้นกับเพื่อนกำลังจะเปิดธุรกิจส่วนตัวกันครับ เราเปิดบัญชีสำหรับธุรกิจไปแล้วกับธนาคารออมสินนี่แหละ แต่ว่าตอนนี้ผมอยากจะเปิดบัญชีของตัวเองที่สามารถช่วยให้ผมหมุนเวียนเงินของผมได้นะครับ คิดว่าจะเปิดกับธนาคารออมสินเนี่ยนะครับเพราะว่าหลายคนแนะนำมาแต่ไม่รู้ว่าบัญชีแบบไหน ประเภทไหน ที่เหมาะกับผมช่วยแนะนำด้วยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิเศษ

จะทำธุรกิจนี่ เงินทุนหมุนเวียนเป็นสิ่งสำคัญจริงๆนะครับ ถ้าอย่างนั้นผมอยากจะแนะนำบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินที่มีไว้เพื่อนักธุรกิจและนักลงทุน ช่วยให้หมุนเวียนเงินทุนสะดวกและขยายกิจการได้ในอนาคต ดอกเบี้ยที่ได้ก็สูงถึง 0.50 % ต่อปี แล้วก็มั่นใจเรื่องความปลอดภัยได้ครับเพราะว่าเมื่อเราจะถอนเงินก็ถอนเป็นเช็คสั่งจ่าย เบิกถอนเงินสดได้ทุกสาขาทั่วประเทศไทย ลองดูนะครับ

2020.09.25 16:29

K5LL6

ใช่ครับถ้าทำธุรกิจเหมาะสมที่จะเปิดบัญชีกระแสรายวัน เพราะว่าข้อดีของบัญชีกระแสรายวัน คือคุณสามารถนำเงินมาหมุนในธุรกิจได้ อีกอย่างนึงคือจ่ายเช็คได้ในวงเงินที่ไม่จำกัดด้วย แนะนำให้ทำไว้นะครับ อีกอย่างการเปิดบัญชีกระแสรายวันไม่เหมือนกันกับบัญชีออมทรัพย์ตรงที่สะดวกแล้วก็มีความปลอดภัยสูงครับเพราะว่าไม่ต้องพกเงินสดเยอะๆ

2020.11.09 8:40

Yum Yum

ถ้าอยากเปิดบัญชีส่วนตัวเพื่อเอาเงินจากบัญชีที่ทำธุรกิจมาหมุนเวียนจะใช้เป็นธนาคารเดียวกันคือธนาคารออมสินก็ได้นะครับน่าจะสะดวกดี คำว่าเข้าไปปรึกษาพนักงานธนาคารโดยตรงหรือถ้าคุณไม่สะดวกเข้าไปโทรหาคอลเซ็นเตอร์ก็ได้นะครับว่าจะต้องเปิดบัญชีแบบไหนถึงจะได้ดอกเบี้ยดีกว่ากัน ก็คนทำธุรกิจได้เนาะทำอะไรก็ต้องคิดถึงกำไรขาดทุนเป็นเรื่องธรรมดาเข้าใจคับ

2020.12.14 8:5

ประชารัฐ

บัญชีเงินฝากกระแสรายวัน เหรอครับ ถ้าคุณเป็นคนที่มีอาชีพที่ค้าขายแล้วมีรายได้เข้ามาทุกๆวันบัญชีแบบนี้น่าเปิดดีนะครับ เพราะว่าเขาไม่ค่อยตรวจสอบเหมือนบัญชีออมทรัพย์ครับเวลาที่เรามีเงินเข้ามาบัญชีวันละหลายๆครั้งครับ ตอนนี้คยที่ขายของออนไลน์เจ้าใหญ่ๆหลายรายแล้วครับที่โดนตรวจสอบ เขาเลยเปลี่ยนประเภทบัญชีมาเป็นแบบนี้กันครับ

2021.02.11 5:4

P'Su

น่าจะบัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไปแหละถ้าจะเปิด แล้วแต่ ว่าอยากเปิดไว้เก็บเงิน หรือเปิดไว้ทำอะไร ปรึกษาธนาคารดีสุดแล้ว ของฉันมีบัญชีของธนาคารกรุงเทพค่ะ ขึ้นชื่อเรื่องการดูแลธุรกิจอยู่แล้ว ก็ได้เปิดบัญชีออทรัพย์ธรรมดาแหละถ้าเป็นบัญชีส่วนตัว แต่พิเศษแบบมีประกันมากับบัตรเดบิตด้วย อะไรทำนองนั้นนะ น่าจะคล้ายๆกันของธนาคารออมสิน

2021.08.09 7:33

ฮ.นกฮูกตาโต้โต

เห็นบางคอมเมนท์แนะนำบัญชีออมทรัพย์ทั่วไป แต่ว่าเราขอแนะนำบัญชีแบบบัญชีกระแสรายวันละกันนะ น่าจะเหมาะคนทำธุรกิจมากกว่า ว่ามีเงินเข้าๆออกๆอยู่ตลอดเวลา ก็จะสะดวกดีกว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วไป แต่ก็อยากถามเจ้าของกทนะ ไม่สนใจเปิดบัญชีกับธนาคารออมสินคะ? เคยเห็นนักธุรกิจส่วนมากชอบเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพ ก็ไม่รู้ว่าถามเฉยๆ

2021.09.28 15:7

ดัสนัย

จะเปิดเป็นบัญชีแบบกระแสรายวันเลยเหรอครับ ผมว่าอาจจะไม่ต้องทำแบบนั้นก็ได้นะครับ ผมเห็นคนที่ทำงานของตัวเองแล้วมีเงินเข้าทุกวัน เขาก็เปิดแค่บัญชีออมทรัพย์ทั่วๆไปเท่านั้นเองนะครับ คุณเองอาจจะเริ่มที่บัญ๙ีแบบนี้ก่อนก็ได้ครับ หรือถ้าต้องการให้งานก็เพียงแค่ใช้งานผ่านแอพธนาคารขอเขาก็ได้นะครับ ไม่ยากอะไรเลยครับ

2021.10.29 15:3

ชรชต

ทำธุรกิจกับเพื่อนแบบนั้นใช่ไหมแล้วบัญชีก็เป็นบัญชีที่หุ้นกับเพื่อนด้วยใช่ไหม แบบนี้เปิดบัญชีที่เป็นบัญชี ร่วม น่าจะดีกว่านะ ป้องกันทั้งสองฝ่ายเลย บัญชีแบบนี้เหมาะมากสำหรับคนที่ทำธุรกิจด้วยกัน เพราะถ้าเราจะทำธุรกรรมทางการเงินเราและเพื่อนไม่สามารถทำคนเดียวได้ ทั้งสองคนต้องเซ็นเอกสารพร้อมๆกัน ถึงสามารถทำได้

2022.01.27 15:27

นภัทร

ตัวที่พี่เขาบอกมาก็น่าสนใจนะ ตัวที่เป็นบัญชีกระแสรายวัน ตัวนี้น่าสนใจนะ เพราะบัญชีแบบนี้เราสามารถถอนเงินเกินจำนวนยอดเงินของเราได้ด้วย แต่ก็ต้องจ่ายคืนเขาด่วนนะ ไม่ต้องเสียดอกเบี้ยอะไรด้วย ยังไงถ้าสนใจบัญชีตัวนี้เข้าไปคุยกับทางเจ้าหน้าที่ธนาคารก่อนก็ได้นะ จะได้เข้าใจรายละเอียดต่างๆของบัญชีตัวนี้ ว่าเหมาะกับคุณไหม

2022.02.14 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่คะ?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),All (การวางแผนการเงืน)

มีจำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินไหม?

เงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินได้ยังไง?

All (ธนาคาร)

จะถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสิน ได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากกระแสรายวันของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไรครับ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กระแสรายวันของธนาคารออมสินต้องจ่ายภาษีรายปีไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน),All (การป้องกันกัย)

สงสัยว่าที่ร้านเจอปัญหาเรื่องความไม่ซื่อสัตย์ของพนักงานเข้าซะแล้ว จะจัดการอย่างไรดีคะ?

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

อยากทำงานที่มีรายได้ดีมากอย่างนักฟุตบอลอาชีพนะครับอายุ30แล้วยังได้อยู่มั้ยครับ?

All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ PTT

เจ้าของธุรกิจ,All (หารายได้)

อยากเปิดร้านขายเสื้อผ้าแฟชั่นทำอย่างไรดี

All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ปลูกมะนาวขายจะดีไหม?ลงทุนเท่าไหร่?ได้ผลอย่างไร?

All (การจ้างงาน)

อยากทำงานเป็นนักฟุตบอลอาชีพแต่ยังไม่มั่นใจคุณสมบัติของตัวเองครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี