Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากให้เพื่อนๆมารีวิวเปรียบเทียบระหว่างค่าย Xm กับ Exness ว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันยังงัย?

ปกติผมใช้งานของ FXTM อยู่ ตอนนี้อยากหาโบรคเกอร์ใหม่ๆเพิ่มเติม เลยอยากรู้เกี่ยวกับโบรคเกอร์อื่นๆด้วยว่าเป็นยังงัย ผมเห็นหลายคนตอนนี้ใช้งานกับ Exness และ XM อยู่เป็นยังงัยบ้างครับสองโบรคเกอร์นี้?? แตกต่างกันยังงัย มีข้อดีข้อเสียอะไรกันบ้าง?? ยังงัยรบกวนช่วยมาแชร์ความคิดเห็นให้ฟังกันหน่อยนะครับ อยากจะมีข้อมูลเพื่อประกอปการตัดสินใจ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ann

ระหว่างโบรคเกอร์ Exness Vs. XM : XM เนี่ยมีความค่อนข้างปลอดภัยเพราะว่าอยู่ภายใต้การดูแลของ IFSC ส่วน Exness ไม่มีความคุ้มครองในด้านนี้เท่าไหร่ 2.ค่าสเปรด ทั้งสองอันไม่มีค่าธรรมเนียม (อันนี้ถูกใจ) 3.การฝากถอน Exness จะเร็วกว่าแค่หนึ่งนาทีก็เงินก็เข้าแล้ว เเต่ก็ขึ้นอยู่กับเวลาการถอนและยอดเงินด้วย โดยรวมเราชอบXM มากกว่าค่ะ

2020.09.27 12:45

อันดา

ถ้าจะเทรด Forex ก็ต้องเลือกโบรกเกอร์ที่มีความมั่นคงและน่าเชื่อถือ และการบริการที่ให้กับเทรดเดอร์อย่างตรงไปตรงมาและชัดเจน ผมว่าโบรกเกอร์ Exness กับXM มีข้อดีกับข้อเสียที่ไม่แตกต่างกันเลย เพราะทั้ง2 โบรกเกอร์ไดัรับการจัดอันดับเป็นโบรกเกอร์ที่ดีที่สุดตามลำดับ คราวนี้ขึ้นอยู่ว่าคุณจะเลือกโบรกเกอร์ไหนในการเทรดก็ต้องศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับวิธีการเทรดเพื่อที่จะได้กำไร

2020.11.19 8:6

244Chana//

โบรคเกอร์ Exness และ XM ผมได้ยินสองชื่อนี้บ่อยมากครับ ส่วนใหญ่เขาว่าดีกันนะทั้งสองโบรคเกอร์นั่นแหละ เรื่องของความแตกต่างของสองโบรคเกอร์ก็ตามที่มีคนมาคอมเม้นท์บอกไปแล้วอะครับ ที่เหลือคงต้องให้เจ้ากระทู้ได้ทดลองไปเทรดดูเองว่าชอบโบรคเกอร์ไหนมากกว่ากัน ดีนะครับ ที่คุณอยากเทรดกับโบรคเกอร์ที่คิดว่าเหมาะกับคุณ

2020.12.28 13:43

@-@ ลูกน้ำตัวน้อย

ได้ลองเทรดกับโบรคเกอร์ใหม่หรือยัง เจ้าของกระทู้เลือกเทรดกับที่ไหนคะ? นี่เราเข้ามาอ่านเผื่อเจ้าของกระทู้จะมารายงานความคืบหน้าเรื่องการลองเทรดกับโบรคเกอร์ใหม่นะเนี่ย ไม่รู้ว่าคุณเลือก XM หรือ Exness กันแน่นะ เรามันคนไม่ค่อยสันทัดเรื่องฟอเร็กซ์อะนะ ได้แต่มาอ่านดูข้อมูลจากคนที่เขาเทรดมาก่อน เผื่อจะนำไปใช้ต่อได้

2021.02.24 5:4

ฟ้าสดใส

โบรกเกอร์แต่ละที่มีข้อดีและข้อเสียแตกต่างกัน อยู่ที่ว่าคุณต้องการอะไรมากที่สุด แล้วก็เลือกโบรกเกอร์นั้นค่ะ เราพูดเหมือนรู้เรื่องโบรกเกอร์เยอะ จริงๆก็ไม่ได้รู้อะไรมากหรอก อ่านจากบทความหรือโพสต์คนอื่นมาน่ะ เจ้าของกระทู้ตัดสินใจเปลี่ยนมาเทรดกับโบรกเกอร์ไหนเหรอคะ Xm หรือ Exness เห็นว่าอยากจะลองเทรดของที่อื่นดูบ้าง

2021.09.14 15:51

เกาเหลา

@Ann เปรียบเทียบมาให้ได้อย่างชัดเจนดีมากเลยครับ ผมเป็นคนนึงที่ลงทุนเกี่ยวกับหุ้น ก็เรื่องอยากจะมาลงทุน Forex เป็นการกระจายความเสี่ยงการลงทุนนะครับ กำลังจะหาข้อมูลอยู่พอดี มาเจอคนตั้งกระทู้เรื่องเปรียบเทียบโบรกเกอร์ Forex พอดีเลย Comment ของคุณให้ประโยชน์ดีมากครับ เป็นการเปรียบเทียบที่ชัดเจน จากคนที่ลงทุนจริงๆ

2021.09.20 8:20

ปิยพร

XM มีนานกว่าของ Exness นะคะ เท่าที่เราทราบมา คือที่คุณถาม คุณอยากจะเล่นพวกนี้เหรอคะ เราว่า มันดีคนละอย่างเสียคนละอย่างคะ คุณต้องรองๆเล่นดูทั้งสองอย่างคะ ว่าตัวไหน การใช้งานมันดีกว่ากัน ทดลอง ดูง่ายมากคะ เพราะว่าสองเจ้านี้เขามีแบบ เดโม่ ให้เราหัดเล่นด้วยคะ ฝึกจากเดโม่คุณจะทราบด้วยตัวเองว่าอันไหนมันเล่นง่ายกว่ากัน

2021.10.13 14:49

<<Pawanrat

เราไม่ใช่คนในวงการเทรดฟอเร็กซ์นะ แต่ก็เคยได้ยินชื่อโบรกเกอร์ Xm กับ Exness มาบ้าง รู้สึกว่าจะเป็นที่นิยมของเทรดเดอร์ มีชื่อเสียงมากเหมือนกัน เจ้าของกระทู้บอกว่าคุณเทรดอยู่กับโบรกเกอร์ FXTM บอกตามตรงเราไม่ค่อยคุ้นกับชื่อโบรกเกอร์นี้เท่าไหร่ อย่าโกรธเรานะ ไม่ได้จะว่าโบรกเกอร์นี้ไม่ดัง แต่เราคงไม่รู้จักเองอะค่ะ

2021.10.15 13:24

4Chidpol4

ผมว่าน่าลองทั้งสองค่ายนะครับ โบรกเกอร์ Xm กับ Exness มีชื่อเสียงกันทั้งคู่ ในส่วนของข้อดีและข้อเสียย่อมแตกต่างกันไปอย่างที่มีคนเข้ามาบอกเจ้าของกระทู้ไปแล้วน่ะแหละ อยู่ที่ว่าของค่ายไหนจะเข้ามือเข้าทางคุณมากกว่า ได้ลองของที่ไหนไปบ้างหรือยัง มาแนะนำกันต่อได้นะ เผื่อมีคนสนใจอยากจะลองเทรดกับสองค่ายนี้เหมือนกับคุณบ้าง

2021.10.28 7:8

สุภชา

โห่ ความแตกต่างเหรอ มีหลายเรื่องเลยนะคะเอาอะไรดีก่อนละคะ เอา เรื่องของ คู่เงินที่เราสามารถเทรดได้ ก่อนดีไหม ของ XM มี57คู่เงิน ส่วน Exness มีมากกว่าอีกเท่าตัว อืม แล้วอะไรอีกนะ อ่อๆ มี ตัวหุ้น ของ XM มีเยอะหลายพันตัว แต่ Exness มีน้อยมาก ก็ยังมีอีกหลายเรื่องเลยคะ แต่คุณต้องเลือกเองมากกว่าคะว่าจะเอาการลงทุนของตัวไหน เพราะเสี่ยงเหมือนกันหมด

2021.12.20 4:49

FonTip

สองตัวนี้เหรอ เราบอกไม่ถูกจริงๆ เพราะว่าสองตัว นี้ในบ้านเราได้รับความนิยม มากพอๆกันเลย แต่ก็น่าจะเป็นอย่างที่เพื่อนบอกแหละ ถ้าใคร ที่ใช้งานXM อยู่จะได้เปรียบตรงที่ของ XM เขามีหลายบัญชีให้เราได้เปิด แล้วก็จะแบ่งบัญชีตามเงินที่เราอยากลงทุนด้วย แต่ถ้าเรื่องกำไร เราว่าสองตัวน่าจะได้พอกันแหละ อยู่ที่คนเทรดล้วนๆ

2022.01.25 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (อี วอลเล็ต)

อยากสอบถามเรื่องการถอนเงินบัญชีฟอเรกซ์หน่อยครับ

All (การทำธุรกิจ)

อยากเปิดเซเว่น ต้องใช้เงินเท่าไหร่

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี