อยากให้เพื่อนๆมารีวิวเปรียบเทียบระหว่างค่าย Xm กับ Exness ว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันยังงัย?

ปกติผมใช้งานของ FXTM อยู่ ตอนนี้อยากหาโบรคเกอร์ใหม่ๆเพิ่มเติม เลยอยากรู้เกี่ยวกับโบรคเกอร์อื่นๆด้วยว่าเป็นยังงัย ผมเห็นหลายคนตอนนี้ใช้งานกับ Exness และ XM อยู่เป็นยังงัยบ้างครับสองโบรคเกอร์นี้?? แตกต่างกันยังงัย มีข้อดีข้อเสียอะไรกันบ้าง?? ยังงัยรบกวนช่วยมาแชร์ความคิดเห็นให้ฟังกันหน่อยนะครับ อยากจะมีข้อมูลเพื่อประกอปการตัดสินใจ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

ค้นหาผลิตภัณฑ์หรือบริษัทอื่นๆ:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Ann

ระหว่างโบรคเกอร์ Exness Vs. XM : XM เนี่ยมีความค่อนข้างปลอดภัยเพราะว่าอยู่ภายใต้การดูแลของ IFSC ส่วน Exness ไม่มีความคุ้มครองในด้านนี้เท่าไหร่ 2.ค่าสเปรด ทั้งสองอันไม่มีค่าธรรมเนียม (อันนี้ถูกใจ) 3.การฝากถอน Exness จะเร็วกว่าแค่หนึ่งนาทีก็เงินก็เข้าแล้ว เเต่ก็ขึ้นอยู่กับเวลาการถอนและยอดเงินด้วย โดยรวมเราชอบXM มากกว่าค่ะ

2020.09.27 12:45

อันดา

ถ้าจะเทรด Forex ก็ต้องเลือกโบรกเกอร์ที่มีความมั่นคงและน่าเชื่อถือ และการบริการที่ให้กับเทรดเดอร์อย่างตรงไปตรงมาและชัดเจน ผมว่าโบรกเกอร์ Exness กับXM มีข้อดีกับข้อเสียที่ไม่แตกต่างกันเลย เพราะทั้ง2 โบรกเกอร์ไดัรับการจัดอันดับเป็นโบรกเกอร์ที่ดีที่สุดตามลำดับ คราวนี้ขึ้นอยู่ว่าคุณจะเลือกโบรกเกอร์ไหนในการเทรดก็ต้องศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับวิธีการเทรดเพื่อที่จะได้กำไร

2020.11.19 8:6

244Chana//

โบรคเกอร์ Exness และ XM ผมได้ยินสองชื่อนี้บ่อยมากครับ ส่วนใหญ่เขาว่าดีกันนะทั้งสองโบรคเกอร์นั่นแหละ เรื่องของความแตกต่างของสองโบรคเกอร์ก็ตามที่มีคนมาคอมเม้นท์บอกไปแล้วอะครับ ที่เหลือคงต้องให้เจ้ากระทู้ได้ทดลองไปเทรดดูเองว่าชอบโบรคเกอร์ไหนมากกว่ากัน ดีนะครับ ที่คุณอยากเทรดกับโบรคเกอร์ที่คิดว่าเหมาะกับคุณ

2020.12.28 13:43

@-@ ลูกน้ำตัวน้อย

ได้ลองเทรดกับโบรคเกอร์ใหม่หรือยัง เจ้าของกระทู้เลือกเทรดกับที่ไหนคะ? นี่เราเข้ามาอ่านเผื่อเจ้าของกระทู้จะมารายงานความคืบหน้าเรื่องการลองเทรดกับโบรคเกอร์ใหม่นะเนี่ย ไม่รู้ว่าคุณเลือก XM หรือ Exness กันแน่นะ เรามันคนไม่ค่อยสันทัดเรื่องฟอเร็กซ์อะนะ ได้แต่มาอ่านดูข้อมูลจากคนที่เขาเทรดมาก่อน เผื่อจะนำไปใช้ต่อได้

2021.02.24 5:4

ฟ้าสดใส

โบรกเกอร์แต่ละที่มีข้อดีและข้อเสียแตกต่างกัน อยู่ที่ว่าคุณต้องการอะไรมากที่สุด แล้วก็เลือกโบรกเกอร์นั้นค่ะ เราพูดเหมือนรู้เรื่องโบรกเกอร์เยอะ จริงๆก็ไม่ได้รู้อะไรมากหรอก อ่านจากบทความหรือโพสต์คนอื่นมาน่ะ เจ้าของกระทู้ตัดสินใจเปลี่ยนมาเทรดกับโบรกเกอร์ไหนเหรอคะ Xm หรือ Exness เห็นว่าอยากจะลองเทรดของที่อื่นดูบ้าง

2021.09.14 15:51

เกาเหลา

@Ann เปรียบเทียบมาให้ได้อย่างชัดเจนดีมากเลยครับ ผมเป็นคนนึงที่ลงทุนเกี่ยวกับหุ้น ก็เรื่องอยากจะมาลงทุน Forex เป็นการกระจายความเสี่ยงการลงทุนนะครับ กำลังจะหาข้อมูลอยู่พอดี มาเจอคนตั้งกระทู้เรื่องเปรียบเทียบโบรกเกอร์ Forex พอดีเลย Comment ของคุณให้ประโยชน์ดีมากครับ เป็นการเปรียบเทียบที่ชัดเจน จากคนที่ลงทุนจริงๆ

2021.09.20 8:20

ปิยพร

XM มีนานกว่าของ Exness นะคะ เท่าที่เราทราบมา คือที่คุณถาม คุณอยากจะเล่นพวกนี้เหรอคะ เราว่า มันดีคนละอย่างเสียคนละอย่างคะ คุณต้องรองๆเล่นดูทั้งสองอย่างคะ ว่าตัวไหน การใช้งานมันดีกว่ากัน ทดลอง ดูง่ายมากคะ เพราะว่าสองเจ้านี้เขามีแบบ เดโม่ ให้เราหัดเล่นด้วยคะ ฝึกจากเดโม่คุณจะทราบด้วยตัวเองว่าอันไหนมันเล่นง่ายกว่ากัน

2021.10.13 14:49

<<Pawanrat

เราไม่ใช่คนในวงการเทรดฟอเร็กซ์นะ แต่ก็เคยได้ยินชื่อโบรกเกอร์ Xm กับ Exness มาบ้าง รู้สึกว่าจะเป็นที่นิยมของเทรดเดอร์ มีชื่อเสียงมากเหมือนกัน เจ้าของกระทู้บอกว่าคุณเทรดอยู่กับโบรกเกอร์ FXTM บอกตามตรงเราไม่ค่อยคุ้นกับชื่อโบรกเกอร์นี้เท่าไหร่ อย่าโกรธเรานะ ไม่ได้จะว่าโบรกเกอร์นี้ไม่ดัง แต่เราคงไม่รู้จักเองอะค่ะ

2021.10.15 13:24

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ทำไมใครๆก็เล่น forex กัน เล่นแล้วรวยกันใช่ไหม?ถ้าอยากจะเล่นบ้างต้องเริ่มต้นยังงัย?

XM / XM Global

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

stoploss หรือหยุดขาดทุน สำคัญขนาดไหน?แล้วถ้าเราไม่อยากจะขาดทุนเราควรต้องทำยังงัย?

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

โบรกเกอร์​ Xm นี่น่าเชื่อถือไหมคะ​?

โบรกเกอร์ xm เงินฝากขั้นตํ่าเท่าไหร่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำไมสมัยนี้คนหันมาเล่นหุ้นกันเยอะจัง

ทำไมการบินไทยถึงขาดทุน ?

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

บอกรายละเอียดของบัตรSCB TOYOTA PLATINUMและSCB M LEGEND

บัตรเครดิตเอสซีบี โตโยต้า แพลทินั่ม

EVEANDBOY เข้าตลาดหุ้น

.สมัครบัตรเครดิตทำไมไม่ผ่านครับ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

สิทธิประโยชน์และโปรโมชั่นจากบัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ