บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

สวัสดีค่ะเราอยากเปิดบัญชีเทรดกับโบรกเกอร์ xm พอดีมีเพื่อนที่เทรดด้วยกันเขาแนะนำให้ใช้เขาบอกว่ามันฝากถอนเร็วดีเราเลยสนใจ อยากรู้ว่า xm มีบัญชีแบบไหนบ้างคะมีบัญชีแบบ demo ให้ลองใช้ดูก่อนไหม แล้วถ้าเปิดบัญชีจริงเงินฝากขั้นตํ่าประมาณเท่าไหร่หรอคะ แล้วก็เห็นเพื่อนเขาบอกว่าตอนเปิดบัญชีจริงเราจะได้เงินโบนัส $30 ด้วยใช่ไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

ค้นหาผลิตภัณฑ์หรือบริษัทอื่นๆ:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

Pushp

คิดว่าเขามีบัญชีแบบทดลองให้สมัครอยู่นะครับแต่ผมเคยได้ยินว่าบัญชีทดลองมันไม่เหมือนกับบัญชีจริงผมว่าเปิดบัญชีจริงไปเลยดีกว่าครับ xm เขามีบัญชีอยู่ 4 ประเภท คือ บัญชี micro, บัญชี standard, บัญชี xm ultra low แล้วก็บัญชี shares ครับแต่ละบัญชีเงินฝากขั้นตํ่าต่างกันนะครับ ถ้าพึ่งเริ่มใช้แนะนำให้เปิดบัญชีแบบ micro ครับฝากเงินขั้นตํ่า 5 เหรียญ

2020.07.18 14:43

นที

ผมขอพูดเกี่ยวกับบัญชีเดโมหน่อยนะครับ เป็นบัญชีที่ทางแต่ละโบรกเกอร์ให้ลูกค้าได้เทรดเหมือนบัญชีเงินจริง เพื่อให้เทรดเดอร์ได้ทำการทดลองให้การเทรด ซึ่งแต่ละโบรกเกอร์จะมีข้อกำหนดและเงื่อนไขที่ไม่เหมือนกัน ผมว่าสำหรับมือใหม่ก็น่าจะลองเทรดกับบัญชีเดโมไปก่อนเพื่อที่จะฝึกและทำความเรียนรู้ในการเทรดให้มากขึ้นก่อนที่จะใช้บัญชีจริง

2020.11.22 5:58

น้องว่าน (ToT)/~~~

เราก็คิดว่าน่าจะลองเทรดแบบเดโม่ไปก่อนนะถ้าหากยังไม่เคยเทรดมาก่อนเลยน่ะค่ะ เคยได้ยินหลายคนก็แนะนำกันมาแบบนั้น ลองเทรดดูให้พอรู้ข้อมูล ให้พอมีประสบการณ์บ้าง ก่อนที่จะไปลงเทรดจริงด้วยเงินจริงๆ ก็แล้วแต่ตัวเทรดเดอร์ด้วยเนอะ อาจมีบางคนใจถึง เงินถึง ไปเทรดของจริงเลย อันนี้ก็ไม่ว่ากันค่ะ เอาที่สบายใจละกันเนอะ

2020.12.29 7:13

Sompob bop63

โบรคเกอร์ XM มีบัญชีแบบเดโมให้ฝึกเทรดครับ ซึ่งเจ้าของกระทู้คงจะทดลองเทรดไปแล้วหรือว่าจะไปเทรดจริงเลยก็ไม่รู้ ผมอยากรู้ว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้เทรดกับโบรคเกอร์ไหนอยู่เหรอครับ ของ XM นี่หรือเปล่า ผมเองรู้จักชื่อไม่กี่โบรคเกอร์หรอก ส่วนใหญ่เขาก็พูดถึงกันไม่กี่โบรคเกอร์ คงเลือกเอาที่คุ้นหู เอาที่น่าเชื่อถือไว้ก่อน

2021.02.25 14:34

ธนวัต

เพื่อนเล่นของ XM อยู่ไหมครับ ที่จริงถ้าเพื่อนคุณยังใช้ของเจ้านี้อยู่ ก็ไม่น่ามาถามเราเลยนะครับ ถามเพื่อนของคุณก็น่าจะจบแล้วไม่ใช่เหรอครับ ส่วนเรื่องการทดลองเล่น ผมว่าอย่าทดลองเลยครับ เพราะว่าคุณได้เปรียบกว่าคนอื่นๆครับ มีเพื่อนที่เล่น XM อยู่แล้วสามารถที่จะเล่นตามเพื่อนของคุณได้เลยครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยถนัดของเจ้านี้ครับ

2021.06.21 15:40

KarnKarn

เรื่องโบนัสจากโบรกเกอร์เราว่าน่าจะได้นะคะ ดูเหมือนของที่ไหนก็ให้โบนัสแต่เท่าไหร่อันนี้ไม่รู้ อยากถามเจ้าของกระทู้ว่าเทรดกับโบรกเกอร์ xm เป็นยังไงบ้าง คุณได้ลองเทรดกับเขาแล้วใช่มั้ย เห็นคุณบอกว่าของที่นี่ฝาก-ถอนเร็วดี คุณคงชอบสิทธิประโยชน์นี้นะ ถ้าเทรดแล้วต้องมาแนะนำกันบ้างแล้วล่ะว่าของเจ้านี้ดีอย่างที่คิดหรือเปล่า

2021.09.17 7:10

Panasonic

น่าสนใจ ผมแชร์กระทู้นี้ให้กับน้องชายอ่านดีกว่า น้องผมมันกำลังลงทุน Forex แล้ววันผมก็เห็นว่าเขา หาข้อมูลอ่านรีวิว หรือไม่ก็อ่านกระทู้แล้วคอมเม้นต่างๆ พอดีผมเข้ามาอ่านบทความการเงินในเว็บไซต์นี้ ยังไงก็ขอ comment ทิ้งเอาไว้นะครับว่าอยากจะขอแชร์ กระทู้นี้ ผมว่ามีกระทู้พูดคุยกับ Forex เยอะเหมือนกันนะ ในเว็บไซต์นี้น้องชายผมมันน่าจะชอบ

2021.09.21 15:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ทำไมใครๆก็เล่น forex กัน เล่นแล้วรวยกันใช่ไหม?ถ้าอยากจะเล่นบ้างต้องเริ่มต้นยังงัย?

XM / XM Global

stoploss หรือหยุดขาดทุน สำคัญขนาดไหน?แล้วถ้าเราไม่อยากจะขาดทุนเราควรต้องทำยังงัย?

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

อยากให้เพื่อนๆมารีวิวเปรียบเทียบระหว่างค่าย Xm กับ Exness ว่ามีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันยังงัย?

โบรกเกอร์​ Xm นี่น่าเชื่อถือไหมคะ​?

โบรกเกอร์ xm เงินฝากขั้นตํ่าเท่าไหร่

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

บอกรายละเอียดของบัตรSCB TOYOTA PLATINUMและSCB M LEGEND

บัตรเครดิตเอสซีบี โตโยต้า แพลทินั่ม

ทำไมสมัยนี้คนหันมาเล่นหุ้นกันเยอะจัง

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

หุ้น intuchดีไหม

ค่าswapในฟอเร็กซ์คืออะไรครับ ทำไมต้องมี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรUOB PRIVIMILES บัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับนักเดินทางแบบผม

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีวิไมลส์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ