Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

ผมสอบถามหน่อยครับว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ดูแล้วไม่ค่อยโกงบ้าง ผมโดนโบรคเกอร์นึงตัดออร์เดอร์เป็น SO ทั้งๆที่ High ของวันนั้นน้อยกว่าราคาตัดจากที่เล่าเพื่อนๆที่อยู่ในวงการนี้มานานคงจะพอรู้คร่าวๆนะครับว่าเป็นที่ไหนที่เกิดอย่างงี้ขึ้นบ่อยๆ เลยตัดสินใจอยากจะเปลี่ยนโบรคเกอร์อื่นๆดู และตอนนี้ผมอยากจะขยายพอร์ตด้วย ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Chatchom

ถ้าในกรณีของจขกทเกิดเหตุการณ์แบบนั้นขึ้น เช่นเกิดปัญหา server ค้างให้ทำการ cap ภาพหน้าจอขณะที่กราฟค้างเก็บไว้เป็นหลักฐานแล้วคุณสามารถส่งเรื่องเคลมได้นะคะ หากออเดอร์เราได้รับความเสียหายจากความผิดพลาดของทางโบรคเกอร์ เราจะได้เงินคืนค่ะ ส่วนโบรคเกอร์ที่เราว่าโอเคคือ XM ค่ะ รู้สึกปลอดภัยกว่าโบรคเกอร์อื่นๆ

2020.07.03 14:43

กาย

ลองของExnessดูสิ รู้สึกว่าจะเป็นโบรกเกอร์ชั้นนำ และยังมีใบอนุญาติอีก ไม่โกงแน่นอน ข้อดีคือ ได้รับเงินโบนัสจากการฝากและการเทรด และยังเลือกสกุลเงินเทรดได้เยอะ รับประกันเรื่องชื่อเสียงเลยเพราะว่าอยูในระดับ Top ของประเทศไทย และที่สำคัญสุดๆไม่โดนโกงอย่างแน่นอน โดยรวมเวลาเข้าใช้งานไม่ต้องกลัวว่ามีปัญหาเพราะเค้ามี สปีด โดยรวมดีมากๆ

2020.11.20 14:44

Chanon non34-9

"เพื่อนๆที่อยู่ในวงการนี้มานานคงจะพอรู้คร่าวๆนะครับว่าเป็นที่ไหนที่เกิดอย่างงี้ขึ้นบ่อยๆ"...ผมไม่รู้น่ะ ยังไม่ใช่คนในวงการนี้ซะทีเดียว ผมต้องทำยังไงถึงจะรู้ว่าโบรคเกอร์ที่เจ้าของกระทู้พูดถึงมันคือ โบรคเกอร์ไหนอะครับ ผมจะได้ไม่ใช้บริการไง เผื่อว่าวันนึงผมจะเทรดขึ้นมา เวลาจะเลือกโบรคเกอร์ผมจะได้ตัดชื่อโบรคเกอร์นี้ออกไปเลย

2020.12.28 14:16

@พี่ฟ้า น้องฝน⛅⛅

เมื่อพูดถึงโบรคเกอร์ที่น่าเชื่อถือ ไว้ใจได้ ดูแล้วจะไม่โกง หลายคนนึกถึง Exness, XM และ Pepperstone มีแค่สามโบรคเกอร์นี้เหรอคะที่ไว้ใจได้ มีใครพอจะแนะนำโบรคเกอร์อื่นอีกได้มั้ย ไม่ใช่ว่าเราไม่พอใจกับสามโบรคเกอร์นี้นะคะ แค่อยากรู้จักโบรคเกอร์อื่นๆบ้างเท่านั้นเอง ว่าแต่สถานการณ์ตอนนี้ยังเหมาะกับการเทรดอยู่มั้ยเนี่ย

2021.02.24 5:48

ชรินทร

ช่วงนี้ น่าจะมีความเสี่ยงเรื่องของ ราคาหุ้นในตลาดนะครับ หลายๆประเทศ ได้รับผลกระทบ จากโควิด-19 ทั้งนั้น ผมว่าการลงทุนเล่นแบบนี้ในช่วงนี้ น่าจะไม่ใช่ช่วงที่มาหากำไรนะครับ ดีแล้วที่บอกว่าพยายามซื้อ พอต เพิ่ม ทำไม เล่นผ่านพวกโปรกเกอร์ละ พี่ไม่คิดที่จะลงเล่นเองเหรอครับ ได้กำไร โดยที่พี่ไม่ต้องแบ่งส่วนแบ่งให้ใครเลยนะครับ

2021.08.29 15:16

ภัสราภรณ์

โห่ จะบอกเจ้าไหนดีละคะเนี๊ยะ มาหลายเจ้าที่น่าลงทุน อย่างของ XM ที่คุณเล่นอยู่ก็ โอแล้วนะคะ แทนที่จะหาโปรกเกอร์เจ้าอื่น คุณน่าจะขยายพอร์อตของตัวที่คุณเล่นดีกว่าคะ อาจจะเจาะไข้าไปในกลุ่ม ปิโตเลี่ยม เลย เราว่าน่าจะดีกว่าคะ หรือถ้าอยากเล่นเจ้าอื่นบ้าง ของ Exness เจ้านี้ก็กำลังมาอยู่คะ แต่เราก็ยังอยากให้เล่นของเดิมดีกว่าคะ

2021.09.20 14:1

ปฐพงศ์

ไม่น่าจะต้องย้ายค่ายแล้วละครับ คิดว่าเลือได้ถูกเจ้าแล้วละครับ ของ XM เขามีการเทียบกับเจ้าอื่นๆมานะครับ คนไทยส่วนใหญ่ให้ความนิยม แล้วก็มี หลายเรื่องที่น่าสนใจนะครับ อย่างเช่น XM เขามีตัวหุ้นให้เราเลือกเล่นหลายพันตัวเลยนะครับ แล้วเปิดพอร์ตการลงทุน ไม่ทราบว่าตอนนี้เล่นของอะไรอยู่ครับ หันไปเล่น พวก โลหะดูหรือยังครับ

2021.12.20 5:27

เทวราช

เล่นของ XM แล้วน่าจะถนัดของเจ้านี้แล้วนะครับ เป็นอีกคนที่อยากบอกว่าไม่ต้องเปลี่ยนไปเจ้าไหนแล้วครับ เพียงแค่อาจจะเปลี่ยนประเภทหุ้นที่เราเทรดดีกว่าครับ อย่างตอนนี้ที่น่าสนใจมากๆเลยก็จะอยู่ในกลุ่มของ พวกโลหะนะครับ ตอนนี้ราคาค่อนข้างน่าสนใจเลยทีเดียว แล้ว ของ XM ตัวที่คุณเล่นอยู่ตอนนี้ก็มีหลายตัวที่น่าเล่นนะครับ

2022.01.16 14:32

ภัสกร

เจ้านี้ก็เล่นดีอยู่แล้วนิครับ ไม่ต้องหาเจ้าใหม่แล้ว อีกอย่างพี่เล่นของ XM มานานแล้ว พี่น่าตะชินกับระบบของเขาแล้วละครับ อย่างที่หลายๆคนบอกว่าเราไม่ต้องไปเรียนอะไรใหม่ๆแล้ว ช่วงนี้ไม่ใช่เวลาที่จะเรียน แต่เป็นช่วงที่ต้องหากำไรแล้วละครับ แต่ก็อย่างรู้ๆกัน ว่าเล่นพวกนนี้มีความเสี่ยงที่ค่อนข้างเยอะเลยยังไงก็ระวังๆนะครับ

2022.02.22 14:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ธนาคารดิจิทัล,การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

อยากสอบถามหน่อยคะว่า โบรกเกอร์ FOREX คืออะไร ?คือถ้าเราอยากจะเล่นต้องติดต่อโบรคเกอร์ไหน?

คืออยากจะเล่นforexดูอ่ะคะ แต่ไม่รู้จะเริ่มเล่นอะไรยังงัย เราลองไปฝึกเล่นดูในinternet แล้วเค้าบอกว่าต้องมีโบรคเกอร์ถึงจะเทรดเงินได้ คืออยากรู้ว่า โบรคเกอร์เนี่ยคืออะไรหรอคะ? เค้าทำหน้าที่อะไร เเล้วเค้าจะได้อะไรจากเรา เราต้องเสียเงินให้เค้าไหม แล้ว XM ดีไหมคะ อย่าว่าว่าเราถามเยอะแยะนะคะ อันนี้ถามเพราะไม่มีความรู้เลยจริงๆคะ แต่อยากจะเล่นดู มาช่วยตอบหน่อยนะคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

All (การลงทุน)

จุดคุ้มทุนหมายถึงอะไรคะ?

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

All (ธนาคาร)

ธนาคารพาณิชย์ หมายถึงอะไร และมีธนาคารไหนบ้างที่เป็นธนาคารพาณิชย์ อยากรู้จริงๆครับ?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (เศรษฐกิจ)

ทำไมคนจีนรวย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

สิทธิประโยชน์จากบัตร Citibank PremierMiles Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี