Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสอบถามหน่อยคะว่า โบรกเกอร์ FOREX คืออะไร ?คือถ้าเราอยากจะเล่นต้องติดต่อโบรคเกอร์ไหน?

คืออยากจะเล่นforexดูอ่ะคะ แต่ไม่รู้จะเริ่มเล่นอะไรยังงัย เราลองไปฝึกเล่นดูในinternet แล้วเค้าบอกว่าต้องมีโบรคเกอร์ถึงจะเทรดเงินได้ คืออยากรู้ว่า โบรคเกอร์เนี่ยคืออะไรหรอคะ? เค้าทำหน้าที่อะไร เเล้วเค้าจะได้อะไรจากเรา เราต้องเสียเงินให้เค้าไหม แล้ว XM ดีไหมคะ อย่าว่าว่าเราถามเยอะแยะนะคะ อันนี้ถามเพราะไม่มีความรู้เลยจริงๆคะ แต่อยากจะเล่นดู มาช่วยตอบหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Abiah

ไม่ว่าหรอกครับ คนไม่รู้ก็คือไม่รู้... ผมจะอธิบายอย่างง่ายๆนะครับ สำหรับ"โบรกเกอร์ Forex" ก็คือตัวแทนซึ่งเค้ามีหน้าที่เป็นตัวกลางซื้อขาย ระหว่าง นักเทรด (trader) กับธนาคารกลาง (Interbank market) ซึ่งการที่เราจะเลือกโบรคเกอร์นั้น เราต้องเลือกจากที่ว่าเค้าจะต้องมีความน่าเชื่อถือเป็นพื้นฐาน ซึ่งต้องมีใบอนุญาติจากองค์กรที่ตรวจสอบได้ และต้องมีใบรับรองในระดับที่เป็นมาตรฐานสากล นะครับ

2020.09.09 12:45

น้อยหน่า

โบรกเกอร์ Forex จะเป็นตัวกลางหรือนายหน้า ระหว่างนักลงทุนกับตลาด Forex โดยที่รายได้ของของโบรกเกอร์จะได้จากการที่ส่งคำสั่ง ซึ่งแต่ละตำสั่งจะมีค่าธรรมเนียม และยิ่งเทรดเดอร์เทรดด้วยความถี่ที่บ่อย ก็จะทำให้โบรกเกอร์มีรายได้สูงขึ้น และไม่เกี่ขวกับว่าเทรดเดอร์จะได้กำไรหรือขาดทุน ทางโบรกเกอร์ก็ยังได้ค่าธรรมเนียมในการเป็นตัวกลางส่งคำสั่งซื้อขายอยู่ดี

2020.11.18 7:27

สร้างสรรค์---๔

ได้รู้ก็วันนี้แหละ ผมสงสัยอยู่เรื่องของโบรคเกอร์เนี่ย ว่าเขาได้เงินกันยังไง รู้ว่าต้องทำงานร่วมกับเทรดเดอร์นี่แหละ ดีครับที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ทำให้ผมได้คำตอบจากคอมเม้นท์ของคนที่เข้ามาบอกว่าไม่ว่าเทรดเดอร์จะได้กำไรหรือขาดทุน โบรกเกอร์ก็ยังได้ค่าธรรมเนียมในการเป็นตัวกลางส่งคำสั่งซื้อขายอยู่ดี เยี่ยมเลยครับ

2020.12.27 16:10

35Patawee

อย่าว่าแต่เจ้าของกระทู้เลยครับที่ไม่รู้เกี่ยวกับฟอเร็กซ์ โบรคเกอร์ หรือการเทรด ผมเองก็ไม่ค่อยรู้เหมือนกัน😅 นี่ก็เข้ามาหาอ่านตามกระทู้ต่างๆเพื่อเก็บเป็นความรู้และข้อมูล มีคนเข้ามาคอมเม้นท์ให้คำแนะนำดีมากเลยครับ ผมได้ความรู้เพิ่มไปด้วย แล้วตกลงว่าเจ้าของกระทู้เลือกโบรคเกอร์ไหน มาบอกความคืบหน้ากันได้นะครับ

2021.02.23 12:3

บัญชา

ถ้าจะเริ่ม ก็เริ่มเล่นของ XM ก่อนก็ได้นะครับ เพราะว่า เจ้านี้เราสามารถติดต่อเป็นภาษาไทยได้ครับ เพราะเขามีคนไทยที่คอยถามตอบเรื่องปัญหาต่างๆที่เราเจอครับ ถ้าไปเล่นของเจ้าอื่นไม่ค่อนแน่ใจนะครับ เพราะไม่เคยได้ยินเพื่อนๆบอกมาเลยครับว่าติดต่อเป็นภาษาไทยได้ ส่วนใหญ่เขาใช้ต่างชาติเป็นคนคอยตอบปัญหาให้เรา ถ้าไม่เก่งภาษา ก็ลำบากหน่อยครับ

2021.12.19 15:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

การลงทุน Forex

เพื่อนๆใครใช้โบรคเกอร์ XM กันบ้างจ้ะ ช่วยเข้ามาแชร์กันหน่อยว่าที่นี่มีข้อดีข้อเสียยังงัย?

XM / XM Global

All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (การลงทุน)

ผมต้องการขยายพอร์ตแต่อยากจะทราบว่ามีโบรคเกอร์ไหนที่ปลอดภัยแล้วดูไม่โกงไหม?

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี

บัญชีของ xm มีแบบไหนบ้างคะ

โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,กระเป๋าเงินคริปโทเคอร์เรนซี,All (คริปโตเคอร์เรนซี)

XM ดีไหม จุดเด่น,จุดด้อย ข้อดี,ข้อเสีย คืออะไร ? พอดีอยากจะตัดสินใจเลือกโบรคเกอร์อยู่

การระบาดของโควิด 19 จะมีผลกระทบต่อการเทรดfxไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

โบนัส forex คืออะไรครับ?มีความสำคัญยังงัย?แล้วที่โบรคเกอร์XMให้โบนัสเยอะไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

ถ้าคุณมีเงิน 1 ล้านบาท คุณจะเอาไปต่อยอดการลงทุนอะไร?

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

มีไหมใครเล่นforexแล้วได้ตลอด

ใครใช้​ exness บ้างใช้ดีไหม

Exness / เอกซ์เนสส์

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรอะไรเอ่ย?ให้วงเงินตั้ง5เท่าของรายได้ เฉลย ก็บัตรThanachart Dimond Visaไง!

บัตรเครดิต ธนชาติ ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

PTT Blue Credit Card ของธนาคารกสิกร

บัตรเครดิต พีทีที บลู / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี