Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กำไร EVEANDBOY

มีใครสงสัยเหมือนผมไหมครับว่าจริงๆแล้ว EVEANDBOY ได้กำไรเท่าไร เพราะแฟนผมชอบมาที่นี้มา มาบ่อยเหมือนเป็นผู้จัดการที่นี้เลยครับ มาทุกครั้งคือซื้อทุกครั้ง ผมละอยากจะรู็จริงๆว่าร้าน EVEANDBOY มีกำไรเท่าไร เพื่อนๆคนไหนรู้ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชัยพร

กลยุทธ์หลักคือการขายสินค้าราคาถูก   จากปรกติที่ร้านค้าปลีกเครื่องสำอางจะขายสินค้าเอากำไรขั้นต้นประมาณ 30% อีฟแอนด์บอยก็ลดมาขายเอากำไรเพียง 15% เท่านั้น ถึงแม้อัตราการทำกำไรลดลง แต่ได้ปริมาณการซื้อมากขึ้น เพราะเมื่อสินค้าราคาถูกลง ลูกค้าก็เข้ามาที่ร้านมากขึ้น จนอีฟแอนด์บอยกลายเป็นร้านขายเครื่องสำอางชื่อดัง

2020.01.24 7:35

Jillian

งบการเงินสะท้อนว่าบริษัทใช้กลยุทธ์ราคาต่ำได้ค่อนข้างดี   จากอัตรากำไรขั้นต้นไม่มาก (เมื่อเทียบกับอุตสาหกรรมค้าปลีกด้วยกัน) แต่เหลือเป็นกำไรสุทธิค่อนข้างสูง แปลว่าบริษัทสามารถควบคุมค่าใช้จ่ายในการขายและบริหารค่อนข้างดี รวมอาจจะหมายถึงมีการประหยัดจากขนาด (economy of scale) ที่เกิดจากการกระจายค่าใช้จ่ายกันเมื่อธุรกิจมีขนาดใหญ่ขึ้นถึงขนาดหนึ่ง จนทำให้บริษัทมีอัตรากำไรสุทธิที่สูงเมื่อเทียบกับอุตสาหกรรม

2020.01.24 7:35

Anna

ตามข้อมูลนะครับEVEANDBOYมีรายได้จากการขายเครื่องสำอางมัลติแบรนด์ 1,636,199,548.06 บาท ได้กำไร 156,552,534.01 บาท สาเหตุที่เข้าได้แบบนี้คือ มีการทำแคมเปญโปรโมชั่นดึงดูดลูกค้าเข้าร้านอยู่เสมอ ขยายสาขาอย่างต่อเนื่อง ระบบการจัดการภายในก็ดีนะครับเท่าที่มราบมา การสต๊อกสินค้าค่อยข้างดีทำให้ไม่เกิดสินค้าคงคลังจำนวนมาก

2020.03.13 7:51

Boon-Nam

EVEANDBOY เริ่มจากร้านซูเปอร์มาร์เก็ต ชื่อ“สารคามซูเปอร์มาร์เก็ต” ในจังหวัดมหาสารคาม โดยทำธุรกิจมานานหลายสิบปีตั้งแต่สมัยรุ่นพ่อ ปัจจุบันร้านมีเครื่องสำอางมากกว่า 900 แบรนด์ มีผลิตภัณฑ์มากกว่า 5 หมื่นรายการ ทำให้ลูกค้าให้การตอบรับเป็นอย่างดี และที่สำคัญคือเป็นเครื่องสำอางของแท้ที่ราคาที่ถูกกว่าท้องตลาดกว่าปกติประมาณ 30% สินค้าทุกชิ้นนำเข้าโดยดิสทริบิวเตอร์ถูกต้องตามกฎหมาย

2020.04.26 9:42

Lucy

จะว่าอะไรมั้ยถ้าเราจะบอกว่าไม่รู้จัก EVEANDBOY อ๊ะๆ อย่าเพิ่งมาดราม่าว่าแล้วเราจะเข้ามาอ่านทำไมนะ ก็เพราะเห็นว่าชื่อร้านอะไร แปลกดี ไม่เคยรู้จักก็เลยเข้ามาอ่านไง ทีนี้รู้ละ เจ้าของ EVEANDBOY เขาก็เก่งนะที่เปิดร้านมาได้นานขนาดนี้ คนที่ดูแลกิจการก็ทำธุรกิจเก่งด้วยแหละไม่อย่างนั้นกำไรคงไม่มากเท่านี้ และมีลูกค้าประจำขนาดที่ว่าสงสัยว่าเขาจะได้กำไรเท่าไหร่เนี่ย

2020.05.21 4:10

สำราญ

คิดว่าการดำเนินการหรือการทำธุรกิจของเขาน่าสนใจเหมือนกันนะครับสำหรับEVEANDBOY คิดว่าการจัดการของเขาต้องดีมากแน่ๆเลยเพราะว่า ซื้อของเครื่องสำอางได้ในราคาที่ถูกแล้วแฟนก็ชอบไปบ่อยเหมือนกัน ของก็ดีแล้วก็มีจัดโปรโมชั่นที่น่าสนใจด้วย สำหรับผมถามว่าเขาได้รับกำไรมากก็มากเหมือนกันนะครับเพราะเงินในกระเป๋าของผมก็หมดไปกับร้านนี้เยอะแล้ว

2020.07.16 7:18

น้อง

Eveandboy แล้วว่าการจัดการของบริษัทนี้ดีค่ะยิ่งช่วงนี้มีการทำโปรโมชั่นจับมือกับ App Lazada ด้วยมีโปรส่งฟรีหรือว่าลงทะเบียนผ่าน App เพื่อรับส่วนลดสูงสุด 50% เราเองก็ใช้บริการของที่นี่บ่อยบางทีก็ได้สินค้าราคาถูกคุณภาพก็ดีด้วย อย่างน้ำหอมที่นี่น่าซื้อนะคะ เครื่องสำอางลดราคาบ่อย ถูกกว่าไปซื้อในห้างอีกค่ะ เราเนี่ยเรียกว่าลูกค้าขาประจำเลยก็ว่าได้

2020.07.25 17:47

เอ็มม่า

มีกลยุทธ์ในการขายที่ดีมาก จึงทำให้บริษัทมีกำไรที่สูง ถึงแม้ว่ามีสาขาไม่เยอะ เราว่าจุดสนใจที่ทำให้บริษัทได้กำไร มาจากการขายสินค้าที่ราคาถูกและมีคุณภาพ อีกทั้งมีความหลากหลายของผลิตภัณฑ์ ที่ทำให้ลูกค้าสามารถหาสินค้าได้ในที่เดียว และยังมีสินค้าพิเศษที่มีอยู่ที่ EVEANDBOY ที่เดียว และที่สำคัญมีการโฆษณาแบบปากต่อปาก ทำให้ขายดีแบบเทน้ำเทท่า เลยทีเดียว

2020.08.07 3:41

*#ฆ้องกระแต

คุณ Lucy ไม่ต้องกังวลค่ะเราเองก็เพิ่งเคยเห็นชื่อนี้เหมือนกัน ปกติเราไม่ค่อยได้ใช้เครื่องสำอางอยู่แล้วด้วย ยิ่งมาเจอ EVEANDBOY เลยงงๆนิดนึง ด้วยความสงสัยเลยลองเข้าไปดู ร้านนี้ขายของเยอะมากไม่ใช่แค่เครื่องสำอางอย่างที่คิด ดูแล้วน่าสนใจค่ะ มีของมากมายอย่างนี้นี่เองจึงมีลูกค้าเยอะเพราะได้เลือกซื้อตามที่ตัวเองต้องการค่ะ

2020.08.26 13:33

พี่เจตน์

หลายคนที่เข้ามาคอมเม้นท์เป็นคนมหาสารคามหรือเปล่าครับ อ่านแต่ละคอมเม้นท์แล้ว ข้อมูลแน่นจริงๆ ผมไม่รู้ว่า EVEANDBOY คืออะไรก็เลยเข้ามาอ่าน ร้านนี้เขามีการวางแผนการตลาดที่ดีนะครับ ไม่อย่างนั้นคงไม่ค้าขายมาได้นานขนาดนี้แถมยังเป็นที่นิยมมากซะด้วย แล้วมีการเปิดขายออนไลน์อีก อืม..หาลูกค้าได้หลายช่องทางดีนะครับ

2021.07.20 14:7

สกลสุภา

เครื่องสำอางค์ของ เขาได้รับความนิยม ในหมูสาวๆ นะคะ ขนาดเราเองยังใช้เลยคะ เราคิดว่ากำไรของเขาน่าจะได้เยอะแหละ แต่ ไม่ใช่ประเด็นหรือว่าปัญหาอะไรของเราคะ เราชอบใช้ก็ใช้คะ ถ้าใช้แล้วไม่ดีหรือไม่ได้เรื่อง ก็ยังมีเจ้าอื่นๆให้เราได้เลือก ตอนนี้ Eveandboy เขามีส่วนลดราคาสินค้าของเขาด้วยนะคะ นี่กะว่าจะซื้ออีกหลายตัวเลย

2021.08.13 5:31

P'Cat

อย่าว่าแต่ร้านขายเครื่องสำอางแบรนด์นี้เลย ที่จริงร้านขายเครื่องสำอางแบรนด์อื่นๆ ก็กำไรมหาศาลเหมือนกัน เครื่องของเครื่องสำอางอยู่คู่ผู้หญิงเลยนะ คือต่อให้เงินเหลือน้อยแค่ไหนก็จะซื้อ ก็เลยใครที่ทำธุรกิจเครื่องสำอางส่วนมากก็จะประสบความสำเร็จนะ ถ้าสินค้าดีมีคุณภาพ เดี๋ยวนี้หลายคนก็รวยแต่การทำธุรกิจความสวยความงาม

2021.09.25 11:57

วิศิษฐ์ศักดิ์

น่าจะเป็นเพราะว่าสินค้าของเขาราคาค่อนข้างจับต้องได้มากกว่าครับ แฟนของผมเองก็ชอบซื้อพวกเครื่องสำอางค์จากที่นี้เหมือนกันครับ ซื้อเดือนละครั้งได้ครับ ส่วนใหญ่ที่ผมเห็นจะเป็นพวกครีมบำรุง หน้า บำรุงผิวอะไรประมาณนี้ครับ เขาเคยชวนให้รองๆใช้เหมือนกันนะ แต่ก็ไม่ได้รอง แต่แฟนผมใช้เห็นการเปลี่ยนแปลงนะครับ ผมก็โอเคเลยกับเจ้านี้

2022.01.23 13:54

สิรัญล่าห์

พี่ๆคะ ตอนนี้ไปบอกแฟนๆของพวกพี่ๆด้วยนะคะว่า ตอนนี้มี EVEANDBOY Online แล้วคะพี่ ไม่ต้องไปเดินห้างแล้วคะ สามารถนั้งที่บ้านแล้วก็ซื้อของได้เลยคะ ตอนนี้เขามีโปรตอนที่ซื้อของออนไลน์ด้วยคะพี่ ถ้าสมัครใช้งานครั้งแรกตอนนี้มีส่วนลดประมาณ 100 บาท แล้วยังมีโค้ชส่วนลดอีกเพียบเลยคะ อยา่ลืมบอกนะคะ จะได้ไม่ต้องบ่นกันเยอะคพ

2022.02.13 8:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

การตลาดตอนนี้ ธุรกิจไหนที่กำลังจะอิ่มตัว ธุรกิจไหนที่กำลังจะรุ่ง?

เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,All (หารายได้)

อยากมีลูกค้าเยอะๆ

บัตรเครดิต วีซ่า

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

การลงทุน Forex,All (การลงทุน),โบรกเกอร์ คริปโทเคอร์เรนซี,All (การลงทุน)

ใครเคยใช้บริการของhotforexกันบ้างคะ?ทำไมถอนเงินออกมาได้ช้าจัง เพื่อนๆเคยเจอไหม??

HotForex / เอชเอฟ มาร์เก็ต

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

All (การลงทุน)

คนที่ชอบใจร้อนเมื่อจะลงทุนเกิดผลเสียอย่างไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

Thanachart Black Diamond บัตรเครดิตให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าบัตรอื่น

บัตรเครดิต ธนชาติ แบล็ค ไดมอนด์ วีซ่า / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

Feeling luxurious at King Power Lounge - ชอบมากเลย!

บัตรเครดิตเอสซีบี คิง เพาเวอร์ แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร UOB YOLO Platinum ที่ฉันเพิ่งได้มาค่ะ

บัตรเครดิต ยูโอบี โยโล่ แพลทินั่ม / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เจซีบี

เป็นข้าราชการที่ชอบช้อปปิ้งเก่ง SCB JCB platinumเอาอยู่มั้ย

บัตรเครดิตเอสซีบี เจซีบี แพลทินั่ม / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี