Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ยืนยันตัวตนชิมช้อปใช้ไม่ผ่านสักทีครับ

ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ลงทะเบียนได้สิทธิ์ชิมช้อปใล้ในเฟส 2 ครับ ได้รับ sms มาให้โหลดแอพเป๋าตัง แต่พอเข้าแอพแล้วกลับสแกนใบหน้าไม่ผ่านสักทีครับ แล้วผมดันไปสแกนเกินกำหนด 3 ครั้งแล้วจะแก้ไขอย่างไรดี จะถูกตัดสิทธิ์ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Willa

ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องกังวล ผมก็สแกนไม่ผ่านเช่นกัน แถมทำเกิน 3 ครั้งอีกต่างหาก ให้คุณนำโทรศัพท์กับบัตรประชาชนไปที่ธนาคารกรุงไทยทุกสาขาได้เลยครับ เดี๋ยวทสงเจ้าหน้าที่ธนาคารจะจัดการให้ครับ พอเสร็จพรุ่งนี้ก็ใช้ได้แล้วครับ ไปซื้อของได้ตามร้านค้าที่เข้าร่วม ก่อนวันที่จะหมดอายุน่ะครับ

2020.01.24 7:35

Natchapon

หากคุณไม่อยากไปธนาคาร ลองใช้วิธีนี้ดูครับ ตอนแรกของผมก็ไม่ผ่านครับ แต่พอลบแอพทิ้งแล้วลองโหลดทำดูใหม่ก็ได้ครับสแกนที่เดียวผ่านเลยครับ ลองทำดูครับ แล้วพยายามทำผมทำหน้าให้เหมือนๆในบัตรน่ะครับ เปิดไฟสว่างช่วยหน่อยเพราะภาพในบัตรมันจะออกขาวน่ะครับ ส่วนสแกนเกิน 3 ครั้งก็ไม่ต้องสนใจอะไรครับ

2020.01.24 7:35

Tanakrit

ตกลงว่าคุณได้ใช้มั้ยครับ โครงการ ชิม ช้อป ใช้นี่ ตอนที่ยืนยันตัวตนผมเห็นข่าวออกมาว่าหลายคนสแกนหน้ากันหลายรอบก็ยังไม่ผ่าน ถึงขั้นต้องพยายามทำหน้าตรงกับบัตรที่สุด ผมไปธนาคารเลยครับ ดีนะไปช่วงที่คนไม่เยอะแล้วเจ้าหน้าที่ก็ยินดีทำให้ ที่บอกแบบนี้เพราะเคยคุยกับคนอื่นเขาบอกว่าธนาคารที่เขาไปเจ้าหน้าที่ธนาคารไม่อยากทำให้ หงุดหงิดใส่ด้วยครับ

2020.04.16 7:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

อยากถอนเงินออกจาก wallet ครับ สามารถทำได้ไม๊ครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

All (อี วอลเล็ต)

มีประวัติบอกการใช้เงินของเราไหมคะ

Truemoney / ทรู มันนี่

การปกป้องข้อมูล

ใบเสร็จห้างคิดเงินผิด

All (การเล่าเรียน)

ค่าธรรมเนียมการศึกษาแบบเหมาจ่ายคืออะไรคะ

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

mPay ไม่ต้องเป็นลูกค้าAIS ก็ทำได้

mPAY คือแอปพลิเคชันสำหรับการทำธุรกรรมบนมือถือแบบครบวงจร สะดวกสบายกับการซื้อสินค้าและบริการต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น การโอนเงิน, ถอนเงิน, เติมเงิน, จ่ายบิล และอื่นๆ อีกมากมาย ซึ่งความสะดวกของ mPAY ก็คือ ไม่จำเป็นต้องเป็นลูกค้าของ AIS ก็สามารถดาวน์โหลดมาใช้งานได้ ครับ เป็นอีกตัวเลือกสำหรับเพื่อนๆครับลองๆหาตัวที่เหมาะกับเพื่อนดูครับ

mPay

Truemoney ผูกกับบัตรเครดิด มีCashback

ช่วงนี้ถือว่าเป็นโอกาศที่ดีมากสำหรับคนที่มีบัตรเครดิตในมือเพราะตอนนี้ อาจจะต้องร้องว้าวไปเลยครับ เพราะว่าคนที่มีบัตรเครดิตแล้ใใช้ผูกกับTrueMoney Wallet เขามีโปรโมชั่น Cashback นั้น จัดหนักจัดเต็มมาก! เพราะฉะนั้นใครไม่มี TrueMoney Wallet ต้องไปดาวน์โหลดมาติดสมาร์ทโฟน แล้วผูกบัตรเครดิตไว้เลยนะครับ เร็วๆเข้านะครับเพื่อนๆ โปรโมชั่นนี้ใกล้จะหมดแล้วนะครับ

Truemoney

All (อี วอลเล็ต),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

mPay โอนเงินจากบัญชีเข้าแอฟได้ง่ายๆ

เวลาจะเติมเงินเข้ากระเป๋า mPay เราแค่เข้า แอป แล้วเลือกเมนูโอนเงิน เพื่อสั่งเอาเงินจากบัญชี มาเติมเข้ากระเป๋า mPAY ได้เลยครับ ไม่ต้องเดินไปที่ตู้เอทีเอ็มบ่อยๆครับ เงินหมดตอนไหนก็สามารถทำการโอนเข้าmPayได้ทันทีครับผมว่าสะดวกมากจริงๆครับ นี่ผมก็กำลังให้คนที่บ้านทดลองใช้ครับ เพราะสามารถเปิดแอฟแล้วผูกกับบัญชีธนาคารได้เลยครับ

mPay

Dolfinได้แต้มเพิ่มขึ้น

Dolfin

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี