Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

อยากสอบถามเพื่อนๆที่เคยใช้ประกันชั้น 1 ของบริษัทคุ้มภัยหน่อยครับว่าดีไหม การบริการเป็นอย่างไรครับ พอดีมันเป็นโปรที่แถมมากับรถ ไม่สามารถเลือกบริษัทได้ เลยอยากถ่มข้อมูลเผื่อไว้เป็นแนวทางสำหรับปีหน้าครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Judson

ผมใช้มา 2 ปีแล้วครับการบริการก็ดีนะครับ เคลมง่าย ไม่เรื่องมาก มีส่วนลดเบี้ยให้ด้วย (ตรงนี้คือถูกใจมากครับ) แต่เสียอย่างเดียวพอดีบ้านผมอยู่ต่างจังหวัด และต่างจังหวัดจะมีอู่ที่ดิวอยู่มีน้อยครับ แต่ถ้ากรุงเทพก็เยอะครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรเรื่องหาอู่ยาก แต่โดยรวมผมพอใจบริษัทนี้ครับ

2020.01.24 7:35

chatchai

ผมเองก็ใช้อยู่กับบริษัทนี้ครับ 3 ปีกว่าแล้ว ใบ้มาตั้งแต่ออกรถก็ต่ออายุกับเขามาเรื่อยล่ะครับ ของผมส่วนใหญ่เคลมแบบไม่มีคู่กรณีเพราะรถขูดกับฟุตบาท ตอนเคลมก็ไม่ได้ยากอะไรปกติครับ แต่เคยมีครั้งเดียวที่มีคู่กรณีคือโดนชนท้าย โทรเข้าบริษัทก็ไม่เกินครึ่งชั่วโมงเจ้าหน้าที่ก็มาครับ

2020.01.24 7:35

อภิชาติ

ไม่ต้องไปยกเลิกและก็ไม่ต้องไปขอเปลี่ยนนะครับ ประกันชั้น1 นี่ดีแล้วครับ เป็นประรถที่หลายคนอยากทำมากครับ เบี้ยประกันสูงกว่าตัวอื่นครับแต่เบี้ยสูงก็จริง แต่ได้รับการคุ้มครองที่มากกว่าประกันตัวอื่นๆเลยนะครับ ผมเสียดายจริงๆที่รถผมไม่สามารถทำได้เรื่องเนื่องจากอายุของรถมันานมากแล้วครับ ดีใจด้วยครับที่มีประกันชั้น1

2020.03.14 7:50

Lek

ของคุณเพิ่งซื้อรถเหรอคะ ที่ว่าได้ประกันมากับรถเลยเปลี่ยนบริษัทไม่ได้ ที่จริงก็ลองดูของบริษัทคุ้มภัยก่อนค่ะว่าเขาจะมีการบริการเป็นยังไง เรื่องประกันรถก็แล้วแต่เจ้าของรถนะว่าอยากได้อะไรมากที่สุดจากบริษัทประกัน ค่าเบี้ยประกันที่น่าพอใจ การบริการที่ดีเยี่ยม หรือการซ่อมรถที่ดี ถ้าตรงกับความต้องการของคุณของเลือกบริษัทนั้นล่ะค่ะ

2020.04.24 7:1

Pongpob

ดิฉันก็ไม่ทราบนะคะว่าประกันรถยนต์ของบริษัทคุ้มภัยน่ะดีมั้ย แต่รู้ว่าประชั้นภัยชั้น 1 ดีแน่ๆค่ะ ใครๆก็อยากใช้ทั้งนั้นแหละประกันชั้น 1 น่ะ ติดตรงที่มันแพง ยิ่งรถใหม่ใช้ประกันชั้น 1 น่ะดีแล้วค่ะ ถ้าเป็นได้ก็ใช้ไปจนกว่าจะเกินกำหนดการใช้ เดี๋ยวนี้คนเราขับรถกันน่ากลัวมากขึ้นทุกวัน เห็นข่าวออกประจำเลยเรื่องอุบัติเหตุจากรถยนต์เนี่ย

2020.05.20 10:5

Chiyo

บริษัทคุ้มภัย เป็นบริษัทประกันจากประเทศญี่ปุ่น ซึ่งมีความน่าเชื่อถือพอสมควรครับ สำหรับผม ผมรู้สึกว่าการบริการยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ไม่ค่อยใส่ใจลูกค้าบางทีโทรไปเคลมเจ้าหน้าที่รับเรื่องไว้แต่ไม่โทรกลับก็มี(อันนี้ไม่แน่ใจว่าคนใช้ที่นี่เยอะรึเปล่าเลยทำให้พนักงานไม่พอกับความต้องการของลูกค้า) เหมือนกับว่าเราต้องตามเรื่องเอง เบี้ยประกันสูงมากถ้าเทียบกับที่อื่นๆ

2020.07.17 4:55

สาวจันทร์

ฉันเองไม่เคยใช้บริการของบริษัทประกันคุ้มภัยมากก่อน แต่ฉันว่าคงให้บริการดีนะคะ ไม่อย่างนั้นบริษัทรถยนต์จะใช้บริการหรือคะ ถ้าบริการไม่ดี ลูกค้าจะ Complain แล้วบริษัทจะเสียชื่อเสียงได้ ฉันว่าคุณลองดูก่อนดีกว่าว่าให้บริการเป็นอย่างไร แล้วค่อยเปลี่ยนบริษัทประกันในปีที่ 2 ได้ มีหลายบริษัทที่ให้บริการ คุณสามารถเลือกได้ว่าต้องการใช้บริการบริษัทไหนดี

2020.07.21 10:44

..ทองพับ..

ขับรถยนต์แล้วมีประกันภัยชั้น 1 นี่มันคือดีมากกกเลยค่ะ บริษัทประกันคุ้มภัยได้ยินชื่อมานานละน่าจะบริการดีอยู่นะคะ ไม่อย่างนั้นคงไม่มีใครใช้บริการแล้ว อย่างที่มีบางคอมมเม้นท์บอกว่าให้ใช้ไปเถอะประกันชั้น 1 น่ะเพราะมีความคุ้มครองดีที่สุดแล้ว เราเห็นด้วยนะ เบี้ยประกันอาจจะแพงหน่อยแต่มันครอบคลุมทุกอย่างดีกับคุณแล้วล่ะค่ะ

2020.08.12 4:57

สมาย

กำลังจะหาบริษัทประกันรถยนต์เจ้าใหม่อยู่พอดีเลยค่ะ ว่าจะเปลี่ยนปีหน้านี้แหละพอดีเลยได้เข้ามาอ่านว่าบริษทัคุ้มภัยบริการดีน่าสนใจค่ะ ปีหน้าคงจะได้ลองใช้บริการของบริษัทคุ้มภัยนี้แล้วละสิ ไม่เคยใช้มาก่อนและพึ่งเคยได้ยินชื่อก็วันนี้ที่เข้ามาอ่านในห้องสนทนานี้นี่แหละค่ะ ปกติใช้บริการแต่บริษัทประกันชื่อดังกว่านี้

2020.08.30 22:31

น้ำหวาน

เห็นด้วยกับคุณสมายเลยค่ะ เราก็คิดจะเปลี่ยนบริษัทประกันอยู่เหมือนกัน รู้สึกว่าที่ใช้ๆอยู่จะยุ่งยากและใช้เวลานานมากๆเลยกว่าจะเคลมเสร็จ แต่จากที่อ่านๆมามีเรื่องหนึ่งที่เราข้องใจนิดหน่อยที่หลายคอมเม้นบอกว่าประกันชั้นหนึ่งนั้นดีมาก ซึ่งอันนี้เราไม่เห็นด้วยนะคะประกันชั้นหนึ่งบางตัวก็ไม่ได้ดีเสมอไปนะคะ ถ้าหากจะซื้อประกันใช้ก็ควรที่จะหาข้อมูลดีๆค่ะ

2020.10.06 6:55

Yong-=

นี่ก็น่าจะครบปีแล้วนะครับ ผมว่าคงเลยแล้วล่ะ เจ้าของกระทู้ไปทำประกันภัยรถยนต์กับที่ไหนล่ะครับ หมดโปรโมชั่นของประกันคุ้มภัยแล้วใช่มั้ย เห็นมีคนเข้ามาแนะนำเยอะเลย คุณตัดสินใจไปทำของที่ไหน แล้วมันดีมั้ยครับ มาแชร์กันต่อได้นะ เผื่อมีใครสนใจอยากจะไปทำประกันภัยรถยนต์บ้างจะได้อ่านประสบการณ์ของคุณไว้เป็นความรู้ด้วย

2021.05.12 15:3

peachy

ไม่เคยได้ยินชื่อมาก่อนเลยนะ บริษัทคุ้มภัยอะไรเนี่ย ถ้าพูดถึงบริษัทประกันรถก็จะเคยได้ยินแต่วิริยะ กรุงเทพประกันภัย อะไรทำนองนี้....บางครั้งดูแค่ว่าเป็นประกันชั้นหนึ่งอย่างเดียวก็คงจะไม่พอหรอกค่ะ เพราะว่าค่าเบี้ยก็ต่างกัน อีกอย่างความน่าเชื่อถือก็ไม่เหมือนกันด้วย มันมีปัจจัยหลายอย่างเลยนะที่จะต้องดูโดยรวม

2021.05.28 12:20

ชานม

@คุณน้ำหวาน สงสัยนิดหน่อยค่ะที่คุณบอกว่าประกันชั้น 1 ก็ไม่ได้ดีเสมอไป อันนี้มีข้อเสียด้วยหรอคะ มาแชร์ให้เรารู้หน่อยก็นะคะ พอดีเราตั้งใจไว้ว่าอยากจะซื้อรถอ่ะค่ะ แต่เราไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องประกันภัยเท่าไหร่ อยากรู้ข้อมูลว่าทำไมประกันชั้น 1 ถึงไม่ได้ดี แล้วแตกต่างกับประกันชั้นอื่นยังไงบ้าง หรือถ้าเพื่อนๆคนไหนรู้อยากจะมาตอบก็ตอบได้นะคะ

2021.07.28 2:47

ลาเต้

@k.ชานม เท่าที่เรารู้มานะประกันชั้น 1 สำหรับข้อเสียก็คือ "ค่าเบี้ยแพง" แต่นอกนั้นแทบจะดีหมดทุกอย่างเลยนะ เขาคุ้มครองหลายอย่างเหมือนกัน ไม่ใช่แค่ว่ารถชนบนท้องถนนเท่านั้น แต่คุ้มครองพวกรถไฟไหม้ น้ำท่วม รถหายด้วยนะ สำหรับเราเราว่าแทบจะไม่มีข้อเสียอะไรเลยค่ะ ชอบประกันชั้น 1 ที่สุด ถ้าพอจะจ่ายไหวก็เลือกชั้นหนึ่งเถอะ

2021.09.16 8:42

บาส

ไม่รู้นะว่าดีหรือเปล่าไม่เคยใช้ของเจ้านี้เลยครับ แต่ก็อยากรู้เหมือนจขกท. เลย คุ้มภัยบริษัทประกันนี้ผมไม่ค่อยได้ยินนะ แต่เท่าที่อ่านคอมเม้นมา มีคนใช้เยอะเหมือนกันนะครับมีคอมเม้นเยอะเลย ส่วนมากก็รีวิวว่าดี ก็เป็นอีกหนึ่งทางเลือกนะว่าไปบริษัทประกันรถยนต์ก็มีเยอะนะเนี่ย ผมใช้ของสินมั่นคงประกันภัยครับตอนนี้ การบริการโอเคเบี้ยประกันถูกดี

2021.09.20 8:39

จิรัญญ์ยา

ไม่ค่อยคุ้นชื่อเหมือนกันเลยคะ สำหรับประกันของเจ้านี้ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆคนไหน พอทราบข้อมูลบ้างไหม เท่าที่ดูเพื่อนๆตอบ พอพูดถึงประกันเจ้านี้ก็ตอบแบบงงกันเยอะเลย แบบนีเราคิดว่าคุณน่าจะใช้แค่ปีเดียวแล้วเปลี่ยนมาเป็นประกันที่เราคุ้นเคยดีกว่าคะ เวลาใช้งานจะได้รู้สึกว่าปลอดภัย แล้วสามารถเคลมได้แน่นอน ถ้ามีอุบัติเหตุขึ้นมา

2021.10.04 16:5

สิทธิกร56

หลายคอมเม้นท์บอกว่าประกันคุ้มภัยบริการดี น่าใช้บริการนะครับ ผมไม่เคยใช้บริการของบริษัทนี้เลย ไม่รุ้เจ้าของกระทู้เปลี่ยนบริษัทประกันภัยรถยนต์หรือเปล่าในตอนนั้น ถ้าเปลี่ยนเนี่ยเสียดายแทนเลยนะครับ ประกันประชั้น 1 ด้วย ใครๆก็อยากมีเพราะว่ามันคุ้มที่สุดแล้วอะ แต่ถ้าเปลี่ยนแล้วก็เจอบริษัทที่ให้บริการดีละก็ ดีใจด้วยครับ

2021.10.07 8:28

มณีฟ้าManeefah

น่าจะบริการดีอยู่นะคะ ชื่อบริษัทประกันคุ้มภัยก็ได้ยินมานานแล้วนะ เขาคงไม่อยากโดนลูกค้าว่าหรอก เดี๋ยวไม่มีคนมาทำประกันภัยรถรนต์กับเขาน่ะ เจ้าของกระทู้ได้ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1 มาใช้ด้วย ดีแล้วล่ะค่ะ ไม่ว่าจะเกิดอุบัติเหตุอะไรก็ได้รับความคุ้มครอง แต่เราว่าไม่เกิดอุบัติเหตุขึ้นเลยจะดีกว่า เก็บไว้เคลมสีดีกว่าเนอะ

2021.10.22 7:22

รักเกียรติ

เป็นประกันตัวใหม่เหรอ ประกันคุ้มภัย ไม่ค่อยได้ยินชื่อเลยนะ แต่เพื่อนๆครับ ตอนนี้เขามีประกันชั้น1 แบบเปิด-ปิดด้วยนะครับ ตอนนี้ถ้าใครที่มีรถยนตฺแล้วไม่ค่อยได้ใช้งาน ถ้าจ่ายเต็มก็แพงใช่ไหม มาใช้ตัวนี้ก็ได้นะ อย่างตอนนี้ของ บางเจ้าเขามีการให้เราได้ทดลองใช้งานฟรี1เดือนด้วนนะ บางคนบอกว่าประหยัดไปเป็นครึงเลยนะ

2022.01.29 15:29

บุญธิราช

ต้อมเทีบเรื่องการคุ้มครองกับเจ้าอื่นในบ้านของเราดูครับว่ามันคล้ายกันไหม เพราะจะบอกว่าดีหรือไม่ดี ก็ไม่กล้าฟันธงลงไปหรอกครับ บางครั้งประกันนะดีครับ แต่พอเราจะเคลมก็จะไปมีปัญหากับคนที่รับเคลมมากกว่าครับ ไม่ค่อยอยากให้เราเคลมเท่าไร ยิ่งเป็นอุบัติเหตุที่ไม่มีคู่กรณีด้วยแล้ว ประกันมักจะเรื่องมาก ถามเยอะมาก

2022.03.31 7:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี