Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในตอนที่ต้องรักษาพยาบาลนานๆที่โรงพยาบาลอย่างไรบ้างคะ สำหรับแฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ตั้งค่ารักษาพยาบาลสูงสุดที่เบิกได้ และจำนวนครั้งที่เข้ารับการรักษาตัวแบบนี้ในแต่ละปี เพื่อที่จะทราบเป็นเงื่อนไขในการเลือกใช้บริการของประกันภัยนี้ เพราะสำหรับฉันเองจะช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายได้มากเลยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนิง

ได้รับการคุ้มครองเมื่อต้องเข้ารับการรักษาหรือต้องนอนโรงพยาบาลด้วยนะคะ จำนวนเงินที่จะได้รับการคุ้มครองสูงสุดคือ 25,000 บาทต่อครั้ง ถ้าค่าใช้จ่ายมากกว่านั้นก็ต้องจ่ายเพิ่มค่ะ และสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองสูงสุด 50,000 บาทต่อปี ทำให้ต้องคำนวณดีๆนะคะเกี่ยวกับการเข้ารับการรักษาพยาบาล เพื่อที่จะไม่ให้เกินจำนวนวงเงินที่ให้การคุ้มครอง

2020.11.08 9:21

แบงค์

เมื่อจำเป็นที่จะต้องนอนโรงพยาบาลเนื่องจากกลายเป็นผู้ป่วยใน อาจเป็นเพราะว่าจำเป็นต้องดูอาการหรือต้องรับการรักษาต่อที่โรงพยาบาล ก็สามารถได้รับการคุ้มครองในวงเงินสูงสุดอยู่แค่ 25,000 บาทต่อครั้ง ส่วนที่เหลือก็เป็นหน้าที่ของเราที่จะต้องจ่ายเองนะครับ แต่ถ้าไม่ถึงก็สามารถให้ประกันช่วยจ่ายในส่วนนี้ได้ อย่างน้อยก็ช่วยเป็นส่วนลดให้กับเราค่อนข้างเยอะอยู่

2020.12.07 13:50

ซานิ

ปกในเว็บไซต์บอกว่าเมื่อยามเจ็บป่วยไม่ต้องกังวลเรื่องค่าใช้จ่ายที่จะเกิดขึ้น สามารถเบิกค่ารักษารักษาได้สูงถึง 25,000 บาทต่อครั้ง เข้ารับการรักษาโดยไม่ต้องสำรองจ่ายเพียงแค่ใช้บัตรเอฟดับบลิวดี แคร์การ์ดกับโรงพยาบาลในเครือของเอฟดับบลิวดี ที่มี่มากกว่า 380 แห่งทั่วประเทศ เป็นอย่างนี้ได้จริงๆก็คงดีใช่ไหมคะ มีหลายอย่างที่เราเองก็สนใจนะ

2021.01.22 16:36

My_melody

@แบงค์ คิดว่าน่าจะพออยู่นะคะสำหรับวงเงิน 25,000 บาท สำหรับค่าใช้จ่ายเมื่อต้องนอนโรงพยาบาล กับวงเงิน 50,000 บาทสำหรับค่าใช้จ่ายที่เป็นค่ารักษา เพราะปีปีนึงคนเราอาจจะไม่ได้ป่วยบ่อยๆก็ได้ หรืออาจจะไม่ได้ใช้ประกันเลยก็มี ไม่รู้นะแต่สำหรับเราเราว่าวงเงินเท่าเนี้ยกำลังดีเลยล่ะ ก็คือพอแล้วสำหรับเรานั่นเอง

2021.03.12 16:56

นิธินันท์

ที่เขาบอกว่าวงเงินวูงสุด ได้5หมื่นบาท ผมว่าเวลาที่รักษาตัวจริงๆนะครับ ไม่ได้ถึงสูงสุดหลอกครับ ส่วนใหญ่แล้ว ได้แค่ 2.5 หมื่น บาทเท่านั้นแหละครับ แต่ มันจะพอไหมครับสำหรับการรักษาตัวแต่ละครั้งครับ อย่างถ้านอนโณงพยาบาลสัก2คืน ก็ตกไปหมื่นกว่าบาทแลวนะครับ นี้ยังไม่รวมค่าหมอ กับค่ายาเลยนะครับ มันแทบไม่พอนะ ผมว่า

2021.04.16 9:53

นาว

@หนิง ถ้าจะได้รับการคุ้มครองสูงขนาดนี้ต้องจ่ายเบี้ยประกันปีละเท่าไหร่เพราะว่าดิฉันเองก็มีความต้องการที่จะใช้เงินสูงในการรักษาแต่ละครั้งส่วนตัวมีปัญหาเกี่ยวกับมดลูกค่ะเพราะว่าผ่าตัดมดลูกตอนนี้อาการก็ส่งตัวแต่กลัวว่าถ้าในอนาคตต้องผ่าตัดใหญ่อีกอยากจะมีเงินที่เอาไว้ใช้ในการผ่าตัดรายละเอียดเป็นยังไงหรอ ไม่เข้าใจ

2021.04.21 15:43

Nana

@หนิง ถ้าจะได้รับการคุ้มครองสูงขนาดนี้ต้องจ่ายเบี้ยประกันปีละเท่าไหร่เพราะว่าดิฉันเองก็มีความต้องการที่จะใช้เงินสูงในการรักษาแต่ละครั้งส่วนตัวมีปัญหาเกี่ยวกับมดลูกค่ะเพราะว่าผ่าตัดมดลูกตอนนี้อาการก็ส่งตัวแต่กลัวว่าถ้าในอนาคตต้องผ่าตัดใหญ่อีกอยากจะมีเงินที่เอาไว้ใช้ในการผ่าตัดรายละเอียดเป็นยังไงหรอ ไม่เข้าใจ

2021.04.23 17:2

Min

@หนิง ขอบคุณมากค่ะที่เข้ามาคอมเม้นตอบให้ อยากจะทำประกันสุขภาพเอาไว้บ้างเพราะว่าทำงานทุกวันถ้าเกิดเจ็บป่วยขึ้นมาต้องนอนโรงพยาบาลนานๆก็กลัวในเรื่องการขาดรายได้ เรายิ่งถ้าจะต้องเอาเงินเก็บมาจ่ายค่ารักษาเองก็ยิ่งแย่เข้าไปใหญ่ แต่ถ้ามีประกันจ่ายให้ก็ดีค่ะแล้วก็สนใจประกันตัวนี้ก็อยากรู้ว่าเขาคุ้มครองยังไง

2021.04.27 8:2

PInpin*-*

@ซานิ คุณได้ใช้บัตรเอฟดับบลิวดี แคร์การ์ดอยู่มั้ยคะ เราเพิ่งเคยได้ยินนี่แหละ เห็นคุณบอกว่าบัตรนี้สามารถเบิกค่ารักษารักษาได้สูงถึง 25,000 บาทต่อครั้ง ต้องจ่ายเงินเยอะมั้ยคะ เราหมายถึงค่าสมัครบัตรนี้หรือค่าเบี้ยประกัยที่ต้องจ่ายน่ะค่ะ อยากจะเปรียบเทียบกับประกันตัวอื่นดูว่าตัวไหนจะเหมาะกับเรามากกว่ากันน่ะค่ะ

2021.05.11 15:5

peepo

@ k. นิธินันท์ เราว่าค่ารักษามันขึ้นอยู่กับโรงพยาบาลที่เราไปด้วยแหละค่ะ ถ้าคุณไปโรงพยาบาลเอกชนเล็กๆหรือขนาดกลางราคาก็ไม่ได้สูงขนาดนั้นหรอก(เราคิดว่านะคะ) แต่ถ้าคุณเข้าโรงพยาบาลในเครือ BDMS อันนั้นน่าจะไม่พอค่ะสำหรับประตัวนี้ คือเอาง่ายๆว่าถ้าจะทำประกันต้องดูด้วยว่าโรงพยาบาลที่เราไปใช้บริการค่ารักษาพยาบาลเป็นยังงัยแล้วค่อยตัดสินใจทำประกันค่ะ

2021.05.22 12:16

MM

เห็นด้วยกับคุณpeepo ครับ ต้องลองเช็คดูว่าประกันของเราครอบคลุมค่าใช้จ่ายจริงๆไหม เพราะเดี๋ยวนี้ค่ารักษาพยาบาลหลายๆที่เลยสำหรับโรงพยาบาลเอกชนแพงมากๆ แค่นอนรักษาตัว covid ก็ยังเป็นแสนๆล้านๆเลย ถ้าจขกทอยากจะทำประกันก็ควรเช็ควงเงินกันให้ดีด้วยครับ ไม่งั้นอาจจะต้องควักเนื้อตัวเองเพิ่ม อีกอย่างอย่าลืมอ่านเงื่อนไขให้ดีๆด้วยครับ

2021.07.26 10:5

-Passakorn-

สอบถามหน่อยครับ แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดีที่เจ้าของกระทู้ถามมา ต้องซื้อประกันชีวิตของเอฟดับบลิวดีก่อน แล้วถึงซื้อประกันสุขภาพแฟมิลี่ แคร์ ได้ใช่มั้ยครับ ส่วนใหญ่ผมเห็นประกันสุขภาพจะเป็นแนวนั้นน่ะ แล้วค่าเบี้ยประกันก็แพงด้วย ไม่รู้ว่าฉบับที่เจ้าของกระทู้ถามมาเนี่ยค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ยครับ

2021.07.30 15:6

อาภรณ์

แบบนี้หนูขอให้จำแนกออกมาได้ไหมคะ ที่บอกว่าคุ้มครองค่ารักษา ที่ 25,000 บาท ไม่ทราบว่าคุ้มครองอะไรเท่าไรเหรอคะ อย่างประกันบางตัวมีคุ้มครองค่าใช้จ่ายค่าห้องด้วย ของตัวนี้ ไม่ให้ด้วยไหมคะ แล้วถ้าได้ จะจ่ายให้เราคืนละที่เท่าไรเหรอคะ แต่งบการรักษารวม แค่นี้ เราว่าคุ้มครองเรื่องนี้น่าจะไม่มากเท่าไร คิดว่าต้องซื้อประกันเพิ่มอีกแน่ๆ

2021.08.24 6:41

ซีดา9531

เราอ่านความคิดเห็นของแต่ละคนเกี่ยวกับแฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพของเอฟดับบลิวดีแล้ว ไม่แน่ใจว่าประกันนี้ให้ความคุ้มครองคุ้มค่ากับค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายหรือเปล่า หรือเป็นเพราะเราอ่านคอมเม้นท์ไม่เข้าใจกันแน่นะ คือ ดูเรื่องวงเงินสูงสุดที่ให้ความคุ้มครองแล้วเหมือนไม่ค่อยเยอะ ถ้าเทียบกับค่ารักษาพยาบาลในปัจจุบันอะค่ะ

2021.09.04 15:29

Nittaya

ประกันตัวนี้ชื่อก็บอกอยู่แล้วนะคะว่าเป็น Family หมายถึงว่าเป็นประกันเหมาจ่ายที่คุ้มครองทั้งครอบครัวเรา ทุนประกันตั้งแต่ 1ล้าน100ล้าน เลยค่ะขึ้นอยู่กับว่าจขกทต้องการความคุ้มครองสูงสุดเท่าไหร่ อีกอย่างที่น่าสนใจของประกันตัวนี้คือ คุ้มครองเกี่ยวกับพวกโรคร้ายด้วย เช่น โรคไต เบาหวาน ประมาณนี้ค่ะ เราไม่มช่ตัวแทนนะคะ แต่เคยสนใจประกันตัวนี้อยู่ค่ะ

2021.09.23 7:19

ธรพนธ์

ตอนแรกๆก็สนใจอยู่ครับสำหรับประกันตัวนี้ เพราะว่าจ่ายไม่ได้แพงอะไร แต่พอเข้ามาอ่านเรื่องแผยการคุ้มครองของประกันตัวนี้แล้ว คิดว่าเพิ่มเงินอีกนิดหาเจ้าอื่นน่าจะดีกว่าครับ ที่บอกแบบนี้ก็เพราะว่า ค่ารักษาพยาบาลต่อครั้ง ได้น้อยมากครับ นี่ถ้าผมป่วยแล้วนอนโรงพยาบาล เงินคุ้มครองน่าจะไม่พอแน่ๆ เพราะค่าห้องอย่างเดียว ก็หลายพันแล้ว

2021.09.29 16:1

นุติพงษ์

ผมขอแบบที่เจาะลึกๆกว่านี้ไหมครับ สำหรับประกันตัวนี้ ผมทราบครับว่าเขามีวงเงินค่ารักษาให้เราที่ 25,000 บาท แต่อยากทราบครับ ในจำนวนเงิน 25,000 บาท ในการรักษา ไม่ทราบว่าเขาแบ่งจ่ายเป็นประเภทไหมครับ อย่าง ค่าห้องพยาบาลต่อคืนเท่าไร ค่ายา ค่าหมอรักษา คิดให้ราคาเท่าไร ผมจะได้เอาไปเทียบกับของบางเจ้าได้นะครับ

2022.01.16 14:31

สาโรจน์

ประกันพวกนนี้ต้องดูเรื่องของ ค่าห้อง เหมือนที่เพื่อนบางคนบอก จริงๆนะครับ วงเงินคุ้มครองอาจจะดูดี แต่พอเรามาดูที่การจ่ายค่าห้อง ต่อวัน ประกันของบางเจ้าจ่ายให้เราแค่วันละ 2พันบาทเอง ซึ่งถ้าเราเข้ารักษาตัว เอาง่ายๆ ถ้าเป็นของโรงพยาบาลกรุงเทพ ค่าห้อง ก็เริ่มต้นที่ 4พันบาทแล้ว ถ้าเจอแบบนี้เราไม่ต้องควักจ่ายเพิ่มเหรอ

2022.02.23 15:41

ChaYanon**

ถ้าเจ้าของกระทู้จะสนใจประกันสุขภาพแฟมิลี่ แคร์ ของเอฟดับบลิวดี ขนาดนี้ ผมว่าติดต่อไปทางบริษัทเพื่อคุยกับเจ้าหน้าที่เลยดีกว่าครับ ไม่ได้ประชดนะ แต่รายละเอียดพวกนี้ต้องเป็นเจ้าหน้าที่ของบริษัทจริงๆเท่านั้นอะถึงจะรู้ เพราะว่าจะต้องมีเงื่อนไขต่างๆนานาอีกแน่นอนครับ กว่าบริษัทจะจ่ายเงินให้ต้องมีเงื่อนไขอยู่แล้ว

2022.04.12 14:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีบริการที่จะช่วยให้ได้รับส่วนลดสำหรับค่าเบี้ยประกันภัยไหมครับ

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเข้ารับการรักษาจำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดจำนวนครั้งในการรักษาพยาบาลตอนที่เป็นผู้ป่วยนอกอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะทางอินเตอร์เน็ตได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรน่าไหมครับ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองสำหรับครอบครัวมีอะไรดีบ้างครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี