Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถสมัครใช้บริการได้จากที่ไหนบ้างคะทางอินเตอร์เน็ตได้ไหม

กำลังหาสมัครใช้บริการ แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เพื่อที่จะได้รับการคุ้มครองทั้งเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุให้กับคนในครอบครัว แต่ก็ยังหาที่สมัครใช้บริการไม่ได้เลยค่ะ ตัวฉันเองเป็นคนที่ไม่ค่อยมีเวลาก็ทำงานประจำ มีวิธีการที่จะสมัครใช้บริการทางอินเทอร์เน็ตไหมคะ เพื่อที่จะอำนวยความสะดวกให้กับคนที่ฉันไม่ต้องเดินทางบ่อยๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พายุ

ถ้าจะหาสำนักงานใกล้บ้านก็คงยากนะครับไม่ได้มีสาขาอยู่ทุกจังหวัด สามารถที่จะสมัครใช้บริการผ่านทางระบบของอินเทอร์เน็ตได้นะครับ ไม่ว่าอยู่ที่ไหนเราสามารถที่จะเข้าไป search ใน google ได้เลย จากนั้นก็ทำการสมัครใช้บริการผ่านช่องทางอินเทอร์เน็ตไปเลยครับง่ายดี ยิ่งในครอบครัวมีหลายคนก็จะได้รับส่วนลดสำหรับโปรโมชั่นนี้ด้วย

2020.11.08 13:1

พาคิน

อย่างนี้สามารถสมัครใช้บริการผ่านช่องทางออนไลน์ได้แล้วนะค่ะ สมัครได้ผ่านเว็บไซต์โดยตรงของ fwd ประกันภัย เพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกให้กับครอบครัวที่ใหญ่จะใช้บริการการดูแล ทั้งการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุ ดีตรงที่ทั้งครอบครัวก็จะได้รับการคุ้มครองโดยที่ราคาของเบี้ยประกันก็ไม่แพงมากเกินไปสำหรับทั้งคนในครอบครัว

2020.12.07 13:55

วานิ

แน่แน่นอนว่าน่าจะได้นะคะเพราะว่าเดี๋ยวนี้อะไรๆก็ทำได้ในออนไลน์แล้วก็หลายคนชอบสมัครออนไลน์ด้วยเพราะว่ารวดเร็วแล้วก็ทำง่ายแต่ลองคิดถึงนะคะว่าถ้าคุณเกิดอยากจะเบิกเบี้ยประกันแล้วคุณไม่รู้จักคนปลายทางเลยก็อาจจะอดได้แหละแต่ว่าอยากใช่ไหมล่ะแต่ถ้าคุณเจอคนที่ให้ขายประกันโดยตรง อันนี้จะเป็นข้อดีด้วยเพราะว่าจะได้รู้จักเขาจริงๆแล้วก็เวลาคุณอยากเบิกประกันคุณก็จะรู้ว่าเขาเป็นคนยังไงแล้วก็ปรึกษาปัญหาต่างๆได้โดยตรงด้วยนะครับลองคิดดูถึงเรื่องนี้นะครับ

2021.01.22 16:37

Mango

@พายุ จริงครับสมัครออนไลน์สะดวกที่สุด จะสมัครผ่านเว็บไซต์ที่เป็นตัวแทนหรือสมัครจากเว็บไซต์ของบริษัทประกันเลยก็ได้นะครับ ที่จริงอย่างในเว็บไซต์นี้ ที่คุณเข้ามาตั้งกระทู้เนี่ยก็หาข้อมูลแล้วสามารถเชื่อมไปถึงการสมัครประกันนั้นๆที่คนสนใจได้เหมือนกันนะ ลองหาข้อมูลในเว็บไซต์นี้ดูสิ เพราะเว็บไซต์ทางการเงินส่วนมากก็มีช่องทางที่ทำให้เราสมัครประกันได้อยู่แล้ว

2021.03.12 17:2

ปรีดาวรรณ

ที่จริง จะสมัครตัวนี้ได้ คุณต้องมีประกันสุชีวิตที่เป็นตัวหลักอยู่ก่อนไม่ใช่เหรอคะ ไม่ใช่ว่าจะ จะซื้อประกันสุขภาพอย่างเดียวได้นะคะ ตัวประกันสุขภาพของคุณใช้ของ FWD อยู่ไหมคะ ถ้าใช้อยู่ก็ตามตัวแทนประกันชีวิตของคุณมาเลยคะ แต่ถ้าอยากได้ส่วนลดถ้าคนในบ้านใช้ประกันชีวิตเจ้าเดียวกันก็รวมตัวสัก3คนขึ้นไป ก็จะได้ส่วนลดแล้วคะ

2021.04.16 9:53

ลดา

@ปรีดาวรรณ ขอโทษนะคะ อ่าน Comment ของคุณแล้วงงมากค่ะ เอาเป็นว่าขอตอบเจ้าของกระทู้ให้คุณมั่นใจนะคะ ไม่ว่าคุณจะซื้อประกันของ FWD ไม่ว่าจะเป็นประกันตัวไหนเป็นประกันหลักหรือประกันเสริม หรือ เป็นประกันตัวที่คุณสนใจอยู่ ก็สามารถซื้อออนไลน์ได้ค่ะ เข้าไปหาข้อมูลในเว็บไซต์ของบริษัทเลยนะคะ ช่องทางเงินก็คือซื้อผ่านทางโทรศัพท์ค่ะ

2021.05.19 13:48

จุ๊บจิ๊บ//

@ลดา ที่คุณปรีดาวรรณเขาคอมเมนต์ไปน่ะ เขาต้องการจะบอกว่า ถ้าเจ้าของกระทู้สนใจแฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี อาจต้องซื้อประกันชีวิตที่เป็นประกันหลักก่อนแล้วค่อยไปซื้อตัวที่เจ้าของกระทู้สนใจทีหลัง เพราะว่าที่เจ้าของกระทู้สนใจอาจเป็นประกันเสริม แต่ถ้ามีประกันหลักแล้วก็ซื้อได้ ซื้อผ่านออนไลน์ก็ได้ ประมาณนี้ค่ะ

2021.05.24 8:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีบริการที่จะช่วยให้ได้รับส่วนลดสำหรับค่าเบี้ยประกันภัยไหมครับ

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี เมื่อเข้ารับการรักษาจำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี มีการจำกัดจำนวนครั้งในการรักษาพยาบาลตอนที่เป็นผู้ป่วยนอกอย่างไรบ้างคะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องของไวรัสโคโรน่าไหมครับ

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองสำหรับครอบครัวมีอะไรดีบ้างครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี