Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

ไม่เข้าใจครับว่า ทางเจ้าหน้าที่จะตรวจสอบก่อนที่จะทำ กรรมธรรม์ก่อนก็ได้ใช่ไหมครับว่าอายุที่แจ้งถูกต้องไหม ยิ่งถ้า ทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ด้วยแล้วน่าจะยิ่งมีการตรวจสอบด้วย ทำไมทางเมืองไทยถึงไม่แสดงความรับผิดชอบด้วยเพราะไม่ได้ตรวจเอกสารให้ถูกต้องก่อนแบบนี้คนที่ซื้อกรรมธรรม์ไว้ก็แย่สิ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Moon

กรมธรรม์ที่คุณซื้อไว้จะถูกยกเลิกหรอครับ ถ้าเป็นแบบนั้นก็แย่เลยนะครับ แต่ผมไม่ขอออกความคิดเห็นอะไรมากนะครับเพราะว่าผมเองก็ใช้บริการของเมืองไทยสมาร์ทโพรเทคชั่นเหมือนกันเขาก็ให้บริการที่ดีกับผม แล้วผมก็ไม่รู้ข้อเท็จจริงว่าจริงๆแล้วใครผิดใครถูก เพราะบางครั้ง ลูกค้าก็ให้ข้อมูลผิดพลาดเองจนบริษัทไม่สามารถตรวจสอบได้ในตอนแรกก็เป็นได้นะครับ เอาเป็นว่ายังไงก็ใจเย็นๆก่อนนะครับ

2020.11.05 12:4

เบสท์

มันมีบริษัทประกันทำแบบนี้ด้วยหรอ ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่ทำไว้จะถูกยกเลิกทันที ถ้าบริษัทประกันทำแบบนี้นี่เราว่าพวกเจ้าหน้าที่ที่เขาตรวจสอบข้อมูลคงงานชุ่ยกันน่าดูอะ แค่ข้อมูลพื้นฐานของลูกค้ายังตรวจสอบพลาดเลยแล้วแบบนี้จะไปทำอะไรได้ แล้วยังจะมายกเลิกกรมธรรม์อีกเราว่ามันเกินไปนะ ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้กับเราเราจะไปแย้งที่บริษัทเลยว่า ตอนลูกค้าเขียนข้อมูลทำไมไม่ตรวจสอบให้ดีก่อนจะทำประกัน

2020.12.05 11:24

Piany

ถูกยกเลิกทันทีไปเลยหรอคะ แล้วเบี้ยประกันที่เคยจ่ายไปจะทำยังไง บางครั้งตอนที่ให้รายละเอียดข้อมูลส่วนตัวก็จะสับสนกันได้บ้างเพราะการทำประกันเนี่ยมันต้องให้ข้อมูลหลายอย่างเดี๋ยวจะต้องให้ข้อมูลของเราเราก็ฟังข้อมูลจากคนขายประกันด้วยบางครั้งก็สับสนถ้ารู้ตัวว่าให้ข้อมูลผิดไปอย่างเช่นเรื่องอายุเนี่ยขอเปลี่ยนไม่ได้หรอคะทำไมต้องทำเป็นเรื่องใหญ่

2021.01.11 8:44

TOPTEN

ไม่รู้ว่าของบริษัทเมืองไทยประกันชีวิตนี้เป็นยังไงนะครับ แต่ประกันชีวิตที่ผมทำอยู่เนี่ย ใส่ข้อมูลผิดซึ่งเป็นข้อมูลเล็กน้อยก็แก้ไขได้ครับไม่ถึงกับต้องถูกยกเลิก เพราะว่าเราไม่ได้ตั้งใจที่จะใส่ข้อมูลผิด หรือจริงๆแล้วบริษัทประกันก็จะมีข้อมูลบัตรประจำตัวประชาชนของเราอยู่แล้วเพราะเขาตรวจสอบ อายุตามบัตรกับอายุที่เรากรอกไม่ตรงกันเขาก็จะแจ้งให้เราไปแก้ไขได้ไม่น่าจะใช่เรื่องใหญ่นะครับ

2021.03.31 6:30

Random

ผมเห็นมาหลายคนแล้วนะครับที่ถามแบบนี้ ไม่รู้ว่าคุณไปได้ยินมาจากไหน ผมว่าบริษัทประกันเขาไม่น่าจะยกเลิกประกันหรือกรมธรรม์ของเราแบบไร้เหตุผลขนาดนั้นนะครับ ผมว่าบริษัทประกันไม่น่าจะยกเลิกกรมธรรม์ของผู้เอาประกันง่ายๆแบบไร้เหตุผลแบบนั้นนะครับ เพราะบางข้อมูลที่เราให้ไป ที่ไม่ถูกต้อง มันเป็นความผิดพลาดบางอย่างแบบไม่ได้ตั้งใจ น่าจะสามารถปรับเปลี่ยนได้นะครับ

2021.05.20 14:9

ชาย08

"หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที" ก็หมายความตามที่เขาบอกไว้ล่ะครับ คนที่อยากจะซื้อประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ก็อย่าไปแจ้งอายุผิดสิ คำนวณอายุให้ตรงกับบัตรประชาชนของตัวเอง ก็ไม่ยากนี่ครับ อายุตัวเองยังบอกผิดแล้วจะไปโทษคนอื่นได้ยังไง

2021.05.25 14:38

เด่น

@Random ก็นั่นน่ะสิ เอาเป็นว่าขอถามประสบการณ์ในห้องนี้ต่อเลยแล้วกันนะครับ ว่าใครเคยเจอประสบการณ์เหมือนที่จขกทถามมาบ้าง จะได้รู้ว่ามันเป็นเหตุการณ์ปกติหรือว่ามันไม่น่าจะเกิดขึ้น เพราะผมเองก็ไม่รู้ไม่มีประสบการณ์เหมือนกัน ถึงแม้ผมจะมีประกันชีวิตแต่ก็ไม่ได้เจอปัญหาหรืออะไรเลย ก็ได้รับบริการที่ดีอยู่พอสมควรครับ

2021.06.07 14:17

ฝ้ายฝ้าย

ที่เจ้าของกระทู้ถามมาเนี่ย เป็นกรมธรรม์ของตัวเองหรือว่าของใครคะ เรื่องอายุของผู้ถือกรรมธรม์ ตัวคนที่เป็นผู้ถือกรมธรรม์ต้องระบุอายุของตัวเองไม่ใช่เหรอ ตอนที่จะซื้อกรมธรรม์น่ะ หรือถ้าเป็นคนอื่นซื้อให้ ก่อนจะซื้อต้องทำให้แน่ใจว่าจะกรอกข้อมูลส่วนตัวของคนๆนั้นถูกต้องหรือเปล่า ไม่อย่างนั้นจะมีปัญหาในภายหลัง

2022.04.09 10:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี